[Funland] Tư vấn chỗ luyện thi IELTS

dzung.9z

Xe đạp
E chào CCCM,
Cu nhà e năm nay lớp 12, từ cấp 3 đang học lớp liên kết IELTS ở trường. E tưởng là ổn nên không theo sát, không học thêm gì luôn. Đến hết lớp 11, định hè đăng ký thi IELTS mà cu nhà e đuối quá nên chưa thi.
E tham khảo rồi cho đi học ACET trong đợt hè. Cu nhà e test đầu vào 4.5, học 2 khóa luyện thi Pre-IELTS từ 4.5 -> 5.0 và IELTS Foundation 5.0 -> 5.5. Khóa này hè học liên tục mỗi ngày 4h từ thứ 2 -> thứ 6, đến ngày 15/8 vừa kết thúc. Kết quả học vẫn không ổn, hiện tại cu nhà e trình độ 5.0 (tức chỉ bằng mức đầu vào khóa IELTS Foundation vừa học xong). Nếu học ACET lớp tiếp sẽ là khóa 5.5 -> 6.0, giáo viên bảo sẽ trượt dài không theo được. E có trao đổi bên ACET, nếu học lại khóa Foundation vừa học,
sau đấy học tiếp khóa 5.5 -> 6.0 thì bên ACET cũng không chắc sẽ thi được 6.0 đầu ra.

Theo dự định từ giờ đến tầm trước tháng 2 năm sau, cu nhà e phải thi được IELTS 6.0 để xét tuyển ĐH. E hỏi người quen và tham khảo trên mạng mà chưa biết cho cu nhà e học tiếp như nào, lo quá. Nhờ CCCM ai có kinh nghiệm việc này, biết trung tâm hoặc thầy cô nào luyện thi IELTS tốt khu vực Cầu Giấy, Mỹ Đình chỉ giúp em với ạ.
E cảm ơn CCCM nhiều.

aitymo

Xe điện
ho qua chỗ 2 F1 nhà em nó rèn cho
2 đứa vừa thi xong một đứa 8.0 và một đứa 7.5
Học Chỗ Ielts workshop 12 buổi, mua đề bài Chỗ Ngọc bach về luyện
2 đứa nhà em học cũng từ lớp 3

VCHDHN

Xe container
Lớp 12 rồi, sau mấy liệu trình mà vẫn ở mức 5.0 thì gay quá, em thật :). Khu vực nào cụ k nói tiện chỉ chỗ chứ.

duykhand

Xe tăng
Trung tâm tiếng anh Busy bees nhé cụ, các cô đại học ngoại ngữ quốc gia dạy

QMintech

Xe tăng
Các trường PTTH giờ có lớp Ietls liên kết nhưng có vẻ chất lượng kém. Em cũng được gạ gẫm nhứng sau khi check đơn vị LK+ tham khảo thì stop ngay

Ca phê thôi

Xe tăng
E chào CCCM,
Cu nhà e năm nay lớp 12, từ cấp 3 đang học lớp liên kết IELTS ở trường. E tưởng là ổn nên không theo sát, không học thêm gì luôn. Đến hết lớp 11, định hè đăng ký thi IELTS mà cu nhà e đuối quá nên chưa thi.
E tham khảo rồi cho đi học ACET trong đợt hè. Cu nhà e test đầu vào 4.5, học 2 khóa luyện thi Pre-IELTS từ 4.5 -> 5.0 và IELTS Foundation 5.0 -> 5.5. Khóa này hè học liên tục mỗi ngày 4h từ thứ 2 -> thứ 6, đến ngày 15/8 vừa kết thúc. Kết quả học vẫn không ổn, hiện tại cu nhà e trình độ 5.0 (tức chỉ bằng mức đầu vào khóa IELTS Foundation vừa học xong). Nếu học ACET lớp tiếp sẽ là khóa 5.5 -> 6.0, giáo viên bảo sẽ trượt dài không theo được. E có trao đổi bên ACET, nếu học lại khóa Foundation vừa học,
sau đấy học tiếp khóa 5.5 -> 6.0 thì bên ACET cũng không chắc sẽ thi được 6.0 đầu ra.

Theo dự định từ giờ đến tầm trước tháng 2 năm sau, cu nhà e phải thi được IELTS 6.0 để xét tuyển ĐH. E hỏi người quen và tham khảo trên mạng mà chưa biết cho cu nhà e học tiếp như nào, lo quá. Nhờ CCCM ai có kinh nghiệm việc này, biết trung tâm hoặc thầy cô nào luyện thi IELTS tốt khu vực Cầu Giấy, Mỹ Đình chỉ giúp em với ạ.
E cảm ơn CCCM nhiều.
F1 nhà em năm nay cũng lên 12, cũng học và thi IELTS tháng 1 năm rồi, trước khi thi mấy tháng cũng test để ôn trước khi thi, trung tâm cho test và đánh giá thấp và khuyến nghị khoá học thấp (bài của trung tâm để học nhiều khoá), F1 nói với em là họ đánh giá không chuẩn vì bài thi chưa “chuẩn”, em đến nói chuyện với trung tâm xin test lại theo chuẩn thì tăng trình rõ, em vẫn đăng ký cho học nhưng chưa học hết khoá đã thi vì em đăng ký thi IELTS từ khá lâu rồi, kết quả thi khá tốt, F1 nói là kết quả khá tốt thế vì em cho F1 học nền vững chứ luyện cũng chỉ hỗ trợ phần nào thôi. F1 nhà cụ nên cho học cái nền tốt thì khi kết hợp với luyện thêm sẽ có kết quả tốt thôi. Em thấy F1 học 4 tiếng/ngày liên tục thế có khi cũng không hiệu quả đâu.

ca_kiem

Xe container
Điểm Ielts đầu vào thấp quá trung tâm xịn nó cũng ko nhận đâu. Thấp quá cũng khó luyện

haanle3101

Đi bộ
Lớp 12 mà điểm IELTS 4.5 thì phải nói là mất gốc tiếng anh đó.
IELTS 4.5 cũng không hẳn là mất gốc tiếng Anh cụ ạ
Nhưng nếu học chương trình THPT liên kết IELTS thì đúng là chưa đạt yêu cầu.

ca_kiem

Xe container
Không quan trọng Ielts 4,5 hay 5 quan trọng tìm đúng trung tâm chuẩn nó luyện đúng level. Trước tiên tìm trung tâm test chuẩn và có lớp có level chuẩn để luyện.

dzung.9z

Xe đạp
Trung tâm tiếng anh Busy bees nhé cụ, các cô đại học ngoại ngữ quốc gia dạy
E cảm ơn 2 cụ

Lớp 12 rồi, sau mấy liệu trình mà vẫn ở mức 5.0 thì gay quá, em thật :). Khu vực nào cụ k nói tiện chỉ chỗ chứ.
E cần tim quanh khu Cầu Giấy, Mỹ Đình cụ ơi

dzung.9z

Xe đạp
Các trường PTTH giờ có lớp Ietls liên kết nhưng có vẻ chất lượng kém. Em cũng được gạ gẫm nhứng sau khi check đơn vị LK+ tham khảo thì stop ngay
IELTS 4.5 cũng không hẳn là mất gốc tiếng Anh cụ ạ
Nhưng nếu học chương trình THPT liên kết IELTS thì đúng là chưa đạt yêu cầu.
Hệ liên kết này đào tạo Tiếng Anh cực chán nhưng được cái môi trường học tập lành mạnh, cô giáo và nhóm phụ huynh ổn.
Trong lớp có một số bạn trước có nền sẵn + duy trì việc học thêm bên ngoài thì hè vừa rồi đều thi IELTS 6.0 -> 7.0 ok hết rồi.
Còn phần nhiều các bạn khác cũng đang trình độ tương tự giống trường hợp cu nhà e.

F1 nhà em năm nay cũng lên 12, cũng học và thi IELTS tháng 1 năm rồi, trước khi thi mấy tháng cũng test để ôn trước khi thi, trung tâm cho test và đánh giá thấp và khuyến nghị khoá học thấp (bài của trung tâm để học nhiều khoá), F1 nói với em là họ đánh giá không chuẩn vì bài thi chưa “chuẩn”, em đến nói chuyện với trung tâm xin test lại theo chuẩn thì tăng trình rõ, em vẫn đăng ký cho học nhưng chưa học hết khoá đã thi vì em đăng ký thi IELTS từ khá lâu rồi, kết quả thi khá tốt, F1 nói là kết quả khá tốt thế vì em cho F1 học nền vững chứ luyện cũng chỉ hỗ trợ phần nào thôi. F1 nhà cụ nên cho học cái nền tốt thì khi kết hợp với luyện thêm sẽ có kết quả tốt thôi. Em thấy F1 học 4 tiếng/ngày liên tục thế có khi cũng không hiệu quả đâu.
Đúng cụ ạ, cu nhà e kiểu không có nền, cái vốn từ vựng rất hạn chế, nên kiểu đi học nó chỉ cải thiện được giao tiếp và diễn đạt được những chủ đề cơ bản.

civic trần 1987

Xe điện
Khó cho cụ quá. Em thấy trước khi học ielts hay toefl- thậm chí cả toeic thì phải cho cháu nhà cụ có nền tảng tiếng Anh tốt đi đã, thay vì vùi đầu vào cày ielts cụ ạ. Còn học thì chỗ nào cũng vậy thôi. Chỉ cần cháu chịu khó tương tác với thầy là ổn trở lên.

Gemini09

Xe đạp
TA ngày nay các cháu đa phần học từ bé và đạt chấm rất ác khi vào PTTH.
Tuy nhiên, NN nó là năng lực, học thuật lại càng khó.
Dù mục tiêu 6.0 nhưng lại còn nhiều môn hoặc CC phải cày năm cuối này, e thời gian ko đủ cho tất cả.
Bây giờ hướng đến ĐH bằng cách nào, phương thức nào thì gđ xem xét kỹ lại & tập trung vào những mục chính thôi thì con còn đủ thời gian thực hiện.
Hai đứa con nhà em không LK hay IELTS gì trong trường PTTH.
Em gửi con học nhóm trẻ bên ngoài từ lớp 6, luyện IELTS bắt đầu từ lớp 10.

Wintemrach

Xe tải
F1 nhà em vừa rồi test qua một trung tâm họ báo được 3.5. Họ vạch lộ trình học tuần 2 buổi online và cam kết sau một năm thi được 6.5. Em nghi là bài test của họ ảo đè trình độ của học sinh xuống.

tonyphan26618

Xe tải
E chào CCCM,

E cảm ơn CCCM nhiều.
Em trước học cô Nhã ở Hoàng Quốc Việt, đang học là đi thi giữa khoá được 6.0 luôn bác à, học cũng bài bản đầy đủ các kỹ năng, tuy nhiên kỹ năng nói thì nên luyện thêm 1 lớp với trung tâm nước ngoài nữa (chỉ cần học nói để lúc speaking cho trôi chảy)

duongphong

Xe container
F1 nhà em vừa rồi test qua một trung tâm họ báo được 3.5. Họ vạch lộ trình học tuần 2 buổi online và cam kết sau một năm thi được 6.5. Em nghi là bài test của họ ảo đè trình độ của học sinh xuống.
Mấy cái trò học online nên giải tán cụ. Nếu mà học online tốt vậy thì cả Thế giới cần 10 trường ĐH, 10 trường ĐH này tổ chức dạy online luôn vài trăm triệu học sinh toàn TG mỗi năm. :D

tvson

Xe buýt
F1 nhà em học 8 tháng - từ 4.0 lên 6.0 (vừa thi cách đây 2 tuần).
Nói chung các F1 cũng cần tập chung nỗ lực mới đạt được - vì đi thi còn tâm lý nữa.
F1 nhà em bảo nếu thi lại kết quả chắc chắn cao hơn
Nhất là phần writting

Taihoatu

Xe lăn
Nhà em cho 2 đứa học ở Trung tâm chỗ Dã Tượng.
1 đứa được 7.0, một đứa được 6.5