Tư vấn chìa khóa I30

glssstn

[Tịch thu bằng lái]
Nhờ các cụ giúp:
- Lần đầu em không để chìa khoá troang xe thì không nổ máy được, em mang chìa vào và OK.
- Lần này em cũng mang chìa theo và ko nổ được, khi vặn núm để nổ máy cứ hiện hình chiếc chìa khóa màu vàng nhấp nháy ở bảng đồng hồ. Có phải chìa này hỏng không các cụ, Xe mới mang về dược có 1 tuần, thằng sale bảo chìa này hay hỏng nhưng mà sao mà hỏng nhanh thế.
- Lần 3 em mang chìa ra khỏi xe mà chẳng thấy tự khóa cửa, hay phải có độ chễ.
Thanks các cụ nhiều.

everestvn

Xe hơi
Đang lái xe trên đoạn đường này: 3 (3 lái chính và 0 lái phụ)
everestvn, hardtop
Cụ Top ngó lâu thế mà vẫn chưa thấy trả lời :^)

yeswrong

Xe buýt
Lần đầu => Rút kinh nghiệm là phải để chìa trong xe mới nổ máy nhé. Mà bác đề chìa trong xe thì cửa cùng không khóa được đâu

Lần 2 Có thể cái chế độ securrity nó đang kích hoạt nên có hình cái oto màu vàng và toán vộ phanh chân, vô lăng bị lock hết và không vặn được núm khóa lên; mới lấy xe về 1 hôm cũng bị như vậy do thử khóa xe = điều khiển và mở kính thò tay vào mở cửa lên xe ngồi vặn mãi không được; Loay hoay bấm lung tung trên xe + chìa 1 hồi (không nhớ bấm những gì) sau đó đút cái chìa vào cái lỗ xanh xanh thử và khoảng 1 lúc sau thì vặn được, đến giờ em cũng chẳng hiểu tại sao

Lần 3: Bác phải bấm lock chứ nó không tự khóa đâu, trừ khi bác bấm lock rồi và bấm unkock sau 20s nó sẽ tự khóa

Đang lái xe trên đoạn đường này: 3 (3 lái chính và 0 lái phụ)
everestvn, hardtop
Cụ Top ngó lâu thế mà vẫn chưa thấy trả lời :^)
Nhà cháu đang bị gấu kèm bên cạnh nên giờ mới lên tiếng được ạ, hôm nay 20/10 mà.
Nhà cháu phán cái chìa khóa của nhà cụ đã "đi" sớm theo đúng ý nhà sales nói ạ! Mún kiểm tra thì cứ lâys chìa khóa khác ra dùng thử là biết liền hà!!!! Cũng có thể đó là 15 chập mạch trong ngày, hôm nay em cũng tiếp một bác SF 2010 hiện tượng cũng gần như vậy nhưng khi đến xưởng thì nó sợ quá và nó lại ngon lun!

I30 không có chế độ tự khóa khi ra khỏi xe.

Chỉnh sửa cuối:

glssstn

[Tịch thu bằng lái]
Nhà cháu đang bị gấu kèm bên cạnh nên giờ mới lên tiếng được ạ, hôm nay 20/10 mà.
Nhà cháu phán cái chìa khóa của nhà cụ đã "đi" sớm theo đúng ý nhà sales nói ạ! Mún kiểm tra thì cứ lâys chìa khóa khác ra dùng thử là biết liền hà!!!! Cũng có thể đó là 15 chập mạch trong ngày, hôm nay em cũng tiếp một bác SF 2010 hiện tượng cũng gần như vậy nhưng khi đến xưởng thì nó sợ quá và nó lại ngon lun!

thanks cụ nhiều, chìa số 2 bà chị cả cất béng vào cái hòm mà chỉ có bà ấy có chìa khóa thế mới đau.
Nhưng mà nó hiện cái hình chìa khóa màu vàng nhấp nháy chứ ko phải hình cái oto. Vô lăng ko bị khoá, chắc quả chìa này toi rồi. Toy nhanh thế nhỉ.
Hôm đầu em cũng để chìa trong xe rồi bỏ đi đến lúc nhớ ra quay về may quá xe vẫn còn và giấy tờ vẫn còn nguyên.
Cái vụ để chìa ở ngoài ko nổ máy thì rút kinh nghiệm rồi, nó cũng bị như hôm nay nhưng khi đưa chìa vào phát là ok ngay.

mauxehoi

Xe máy
Cho em hỏi bác chủ thớt là lần 2 làm thế nào mà bác khởi động được nó để tiếp tục tới lần 3 vậy?
Bác thử nghĩ lại xem có phải lúc khởi động xe đang để ở R hoặc D không? Xe chỉ khởi động được khi đang ở P hoặc N.

glssstn

[Tịch thu bằng lái]
Cho em hỏi bác chủ thớt là lần 2 làm thế nào mà bác khởi động được nó để tiếp tục tới lần 3 vậy?
Bác thử nghĩ lại xem có phải lúc khởi động xe đang để ở R hoặc D không? Xe chỉ khởi động được khi đang ở P hoặc N.
dạ bẩm cụ, ba lần ở 3 ngày khác nhau. đấy là nhà cháu report lại để hỏi các cụ mà.

glssstn

[Tịch thu bằng lái]
Nhà em cũng bị như nhà bác trên, tay lái bị khóa cứng luôn. từ tối qua không đi đâu được. Gọi cho thằng sales nó cũng bó tay. Nó bảo phải đưa kỹ thuật đến.
Cụ Hardtop xem có thể gỡ cho em được không ạ.

Thang_i30

Xe hơi
Nhà em cũng bị như nhà bác trên, tay lái bị khóa cứng luôn. từ tối qua không đi đâu được. Gọi cho thằng sales nó cũng bó tay. Nó bảo phải đưa kỹ thuật đến.
CỤ cầm chìa khóa của cụ rồi cụ ấn cái đầu vào rồi cầm vô lăng qoay nhẹ trái phải là hêt khóa cứng ngay ý mà

glssstn

[Tịch thu bằng lái]
CỤ cầm chìa khóa của cụ rồi cụ ấn cái đầu vào rồi cầm vô lăng qoay nhẹ trái phải là hêt khóa cứng ngay ý mà
Thanks cụ, nhưng cái vụ không khởi động được thì tính sao hả cụ? Cụ có thể giúp nhà cháu được khôngạ

Iron man

Xe tăng
Đúng là Sâu Dóm rồi cụ ạ ....... :^)

Cắm chìa vào ổ, để 30 giây là xoay được ổ khóa thôi mà, nếu bị khóa cổ thì vừa xoay vừa lắc tay lái, tuy nhiên cũng đã có nhiều trường hợp chết nặng thì làm như thế cũng không được luôn.

pvd1977

Đi bộ
các hãng xe thường làm chế độ khóa cổ, khi các cụ muốn ra khỏi xe sau khi tắt máy rút chìa khóa thì giật mạnh tay lại về 1 phía ( phía nào cũng được) lúc đó vô lăng sẽ bị khóa cứng lại. khi nào lên xe đi chi cần cắm chìa khóa vào vừa xoay nhẹ chìa khóa tay còn lại day day cái vô lăng là sẽ hết :)) đấy là hồi trước em có xe thấy nó thế, lâu rồi ko có xe ko biết :)) sắp đi ke xe của vợ rồi chắc cũng có tí kinh nghiệm :69:

oto9fun

Xe tải
bác không có ý định gì khác chứ ?:))

các hãng xe thường làm chế độ khóa cổ, khi các cụ muốn ra khỏi xe sau khi tắt máy rút chìa khóa thì giật mạnh tay lại về 1 phía ( phía nào cũng được) lúc đó vô lăng sẽ bị khóa cứng lại. khi nào lên xe đi chi cần cắm chìa khóa vào vừa xoay nhẹ chìa khóa tay còn lại day day cái vô lăng là sẽ hết :)) đấy là hồi trước em có xe thấy nó thế, lâu rồi ko có xe ko biết :)) sắp đi ke xe của vợ rồi chắc cũng có tí kinh nghiệm :69:
bác không có ý định gì khác chứ ?:))
Bé mới đến trường
Hãy còn nhút nhát
Hãy dạy bé hát
Rủ bé cùng chơi
Cô thấy cô cười
Cô khen "đoàn kết"

WAYTAU

Xe hơi
Xe tôi thỉnh thoảng cũng không nhận chìa ngay mà phải lắc công tắc và chờ cỡ chục giây lại bình thường. Hay bị nhât là khi mở cửa từ xa cho bọn trẻ con vào trước. Có lẽ do công nghệ Hàn nó chưa được thông minh lắm thôi chứ không phải hỏng đâu, càng cố càng vặn lung tung nó lại không thông minh được mà càng ngu đi và khóa cứng lại thôi. Cụ cứ vui đi, mình đang đi xe Hàn chứ có phải Mec hay BMW đâu nên không thể đòi hỏi hơn được:69::69::69:

jok-joko

Đi bộ
Xe Zaks

các kụ đổi Matiz mà đi, nhét chìa vào là nổ ngon ah. :)):)):))

Nhẻm

Xe tải
Website
Nghich.ORG
Theo em thì ko có chuyện Chìa khoá Hỏng đâu ạ ( mà nếu mà hỏng bác phải bắt bọn sâu nó sử lý chứ sao chưa gì đã hỏng ) Chả phải tay em =,=

Vụ này là bác ít kinh nghiệm nghịch xe rồi ạ .

EM lần đầu cũng bị thế,nhưng mà biết bệnh chỉ là ko chưa đc bệnh thôi ạ .
Theo như em biết thì nó chỉ là Khoá lái an toàn thôi ạ ( có nhiều tính năng trong cái vụ khoá cứng lái báo Lock trên màn hình và ko đề nổ đc lắm ) nhưng cái chính chỉ là do bác cứ tắt máy rồi đánh lại thì nó mới bị như vậy .

Cách giải quyết thì cũng tuỳ từng người ... có bác gỡ đc ngay chỉ là khoá lái thôi có bác hí hoáy mãi ( gọi cả "sâu" vẫn ko đc ---> sâu này sâu dóm thật đấy ạ ) Chứ thực ra theo như em làm chỉ cần chân đạp phanh, một tay đánh lái sang một bên mạnh một cái và tay kia hơi xoay khoá là nó mở khoá vô lăng đề máy ngon lành liền ạ .

Bác chịu khó đi off là biết ngay :^) Hum nay em đi off mấy bác cũng nói về cái vụ này nhiều và cũng đưa ra ý kiến là sẽ về pót bài hướng dẫn sử lý mấy vụ khoá vô lăng + các chi tiết khoá an toàn đủ thứ ( không phải em nói pót đâu nhé ạ ). Bác cứ chờ hoặc là tham khảo thêm típ .

Ah em hỏi tí, bác Hỏi sâu ở đâu thế để em còn biết mà cạch chỗ đấy ra :P

Chỉnh sửa cuối:

debin

Xe buýt
Cắm chìa vào ổ, để 30 giây là xoay được ổ khóa thôi mà, nếu bị khóa cổ thì vừa xoay vừa lắc tay lái, tuy nhiên cũng đã có nhiều trường hợp chết nặng thì làm như thế cũng không được luôn.
Cụ Top ơi,
Nếu xoay lắc mà không đươợc thì phải cứu hộ ạ ?
Cái chià của cháu tự dưng ko nhận, loay hoay chưa biết phải làm sao ?
Tks cụ

tuancpa

Xe tải
May quá, chìa theo xe của em từ ngày mua đến giờ vẫn ngon. Nghe ngóng để lấy kinh nghiệm của các cụ vậy.