[Funland] Tư vấn cài đặt android auto cho màn android đời cũ

chitom

Xe tăng
Cụ lên fb gõ tìm kiếm hội chơi carlink kit ấy. Có cả 1 hội đônng thanh lí luôn. Mua lại có 300k thôi. Trước e dùng tiện lắm cụ ạ, ko cần thay màn hình mới đâu
Vấn đề công nghệ carlink kit e chưa hiểu lắm, cụ có thể thông cho em dc ko?😎
1. Theo e hiểu, màn phải hỗ trợ kết nối carplay hoặc android auto mới dùng dc thiết bị này, nhưng nếu màn đã hỗ trợ rồi, thì em chỉ cần dùng IP hoặc đt android là tự kết nối dc, sao phải dùng qua cái này nhỉ?
Vậy tác dụng chính của cái carlink kit là gì?

3077

Xe container
Vấn đề công nghệ carlink kit e chưa hiểu lắm, cụ có thể thông cho em dc ko?😎
1. Theo e hiểu, màn phải hỗ trợ kết nối carplay hoặc android auto mới dùng dc thiết bị này, nhưng nếu màn đã hỗ trợ rồi, thì em chỉ cần dùng IP hoặc đt android là tự kết nối dc, sao phải dùng qua cái này nhỉ?
Vậy tác dụng chính của cái carlink kit là gì?
Nó dùng cho các màn k hỗ trợ android auto ấy cụ, nó có dạng không dây (hơn 1 củ) và có dây (mấy trăm). Cắm tbi đó và màn thì từ k có android auto thành có

chitom

Xe tăng
Nó dùng cho các màn k hỗ trợ android auto ấy cụ, nó có dạng không dây (hơn 1 củ) và có dây (mấy trăm). Cắm tbi đó và màn thì từ k có android auto thành có
Em toàn thấy loại loanh quanh 1 củ trên shopee, vì mù khoản này nên cũng ko hiểu cái nào hỗ trợ ko dây hoặc có dây, cụ có thể hướng dẫn thêm ko ạ?

chitom

Xe tăng
Em search thì thấy có cái thông tin này trên tinhte

3077

Xe container
Em toàn thấy loại loanh quanh 1 củ trên shopee, vì mù khoản này nên cũng ko hiểu cái nào hỗ trợ ko dây hoặc có dây, cụ có thể hướng dẫn thêm ko ạ?
Em đang dùng con này, cắm vào cổng usb trên màn và cắm thêm dây từ cục này vào điện thoại là dùng carplay được, vmap live bt, nghe nhạc, gmap ngon không giật lag

pisces_hn

Xe container
cụ thay cái màn mới khoảng 2tr5 sẽ dùng được. Chip lõi 8 trở lên mới hỗ trợ. Em đến hẳn chỗ chuyên sửa màn hình hỏi họ cũng nói như vậy.

firstXpan

Xe buýt
Hiện tại các màn hình theo xe 5 năm trở lại đây đều hỗ trợ android auto và apple carplay.
Cách dùng là điện thoại của cc phải cài sẵn android auto hoặc carplay(nhiều điện thoại được bản thân nhà sx cài sẵn luôn rồi). Sau đó cắm điện thoại vào usb của màn hình hoặc kết nối ko dây vào màn hình là mh sẽ tự động hiển thị các mục cần thiết map, phone, postcard...đồng thời link với điện thoại khi nghe gọi.
Nếu màn hình theo xe của cc ko hỗ trợ(cái này có thể search xe là biết), thì mới phải thay màn hình android, rồi link liếc này nọ nhé...
Về cơ bản màn hình theo xe có hỗ trợ android auto hoặc carplay sẽ ko cho phép xem youtube hoặc chiếu phim playback.
Muốn làm được điều đó cần phải tùy biến android auto trên điện thoại một chút nữa.(chính điều này làm cc hay vứt luôn cái màn hình theo xe xịn xò mà mua thêm một màn hình khác thay thế chỉ để xem youtube).Rẩt phí.