[Funland] Tư vấn cách để chồng thay đổi

khong phanh

Xe buýt
Chào các cụ, các mợ nhờ các bác tư vấn giúp em với ạ. Tình hình là 2 vc nhà em cưới nhau cũng lâu,có 2 bé, cả 2 vc chồng ngoài 30. Nhưng chồng em ham chơi lười làm, mỗi ngày đi làm được khoảng 3-4h, thời gian còn lại đi chơi bời, ngồi quán, nhậu nhẹt, cá độ, bi-a,matxa...., gái gú không biết có chưa thì em chưa biết nữa. Làm được 1 đồng mà tiêu hết 1.5 đồng. Làm mãi không có dư. Con đi học tiền không có đóng, trông chờ vào lương em.Em khuyên mãi ráng cố gắng làm ăn lo cho con, nhưng chồng vẫn vậy, không coi lời em nói ra gì, coi trọng những cuộc vui chơi hơn cả vợ con. Em nên làm gì lúc này đây?
Mợ lên kế hoạch đi du lịch. Đi suốt tháng nào cũng đi. Cuối tuần nào cũng đi. Mang con đi cùng hay để con ở nhà với bố cũng dc. Để xem chồng mợ có cần gia đình nữa ko? Ko có cơm nhà nữa để cho lão chồng thấy sống vậy có dc ko. Nếu lão chồng còn muốn giữ gia đình sẽ phải thay đổi

dungnguyen49

Xe máy
nghe chán nhỉ, thế mà bạn vẫn lấy được

seamannb

Xe buýt
Mợ làm um lên rồi lấy mặt đập mạnh vào tay nó mấy phát cho chừa đi. 😄
Đùa vậy thôi, cùng là đàn ông em biết tay này ăn chơi ngấm vào bản chất rồi, chưa sập tiệm là may.
Mợ gọi nó, nói nhẹ nhàng chuyện nhà về việc khó khăn kinh tế nuôi dạy con cái, đề xuất nó có trách nhiệm hơn xem sao. Nhớ ghi âm lại (nhưng phải nhẹ nhàng nhé)

Trường hợp như nhà mợ không hiếm đâu. Nói chung là ca này khó. Phải ông cục súc mà nói nhiều có khi lại còn bị ăn đòn nữa ấy chứ chả chừng. Mỗi cây mỗi hoa, mỗi nhà mỗi cảnh, mỗi người mỗi tính. Mợ không nghe ai trên of này được đâu. Tự mình lựa hoàn cảnh mà xử lý thôi.
Chúc mợ sớm giải quyết được vấn đề.
Cụ tư vấn trí lý

P H Ê QUÁ

Xe tăng
Bỏ

Thế là xong !

vuhaitrieu

Xe hơi
Nhà em cũng có ông anh, thi thoảng lại vay lãi đi mời bạn bè ăn chơi.

tranmanhha

Xe điện
Đọc lướt lướt lại nhầm thành: Tư vấn cách để đổi chồng.

Demchinhhang.net

Xe container

Demchinhhang.net

Xe container
Em không phủ nhận sách, nhưng theo lối mòn, khi đi qua lối mòn mới thấy nó đơn điệu vô vị :))
Chưa kể rất nhiều cuốn sách đc viết bởi tác giả căn cơ kém! Ko đủ hay để đọc hết chứ nói gì đến lần thứ 2.
Dù một quyển sách tồi ta vẫn học được điều hay trong đó.
Ăn thua là bộ lọc của ngời đọc nữa cụ ui.

Thích Đu Đủ

Xe điện
Dù một quyển sách tồi ta vẫn học được điều hay trong đó.
Ăn thua là bộ lọc của ngời đọc nữa cụ ui.
Em tính thực dụng quy da thóc thế này: một cuốn sách tồi như cái ví đẹp mà lép, dòm chộm của 100 cụ vẫn ko biết hình thù tờ 500k.
Một cuốn sách hay như cái ví nhàu (vì đựng nhiều đồ ;)) ) dưng mà bên trong dạy cho em biết 500k nó tròn méo thế nào ;))
Dù thế nào em vẫn công nhận sách quý :)

Trục

Xe ba gác
Chào các cụ, các mợ nhờ các bác tư vấn giúp em với ạ. Tình hình là 2 vc nhà em cưới nhau cũng lâu,có 2 bé, cả 2 vc chồng ngoài 30. Nhưng chồng em ham chơi lười làm, mỗi ngày đi làm được khoảng 3-4h, thời gian còn lại đi chơi bời, ngồi quán, nhậu nhẹt, cá độ, bi-a,matxa...., gái gú không biết có chưa thì em chưa biết nữa. Làm được 1 đồng mà tiêu hết 1.5 đồng. Làm mãi không có dư. Con đi học tiền không có đóng, trông chờ vào lương em.Em khuyên mãi ráng cố gắng làm ăn lo cho con, nhưng chồng vẫn vậy, không coi lời em nói ra gì, coi trọng những cuộc vui chơi hơn cả vợ con. Em nên làm gì lúc này đây?
Cái đội ham chơi, lười làm thì hết thuốc chữa. ;)