[Funland] Tư vấn cách chụp ảnh, dành cho dân Pro cũng như người Amateur

damkhanh

Xe điện
Bài này hay quá nhưng em mới tập tọe học đòi, đọc chả hiểu mấy, có lẽ phải dần dần thôi ạ!

Cao Minh Hiep

Đi bộ
Em mở cái thread này nhờ các bác chuyên gia về chụp ảnh hướng dẫn anh em cách bấm được những bức ảnh đẹp nhất. Dạo này nhà Vũ Nhật order vào tơi tới bên cái thread kia nên xin phép tách phần hỏi đáp cách chụp ảnh ra một phần riêng. Em biết trong này nhiều cao thủ, riêng về min mốt của các diễn đàn về nhiếp ảnh cũng nhiều, nếu được xin các bác tư vấn luôn ở đây chứ sang các diễn đàn khác bọn em non nớt hay ngại.

==========

Em xin mở phát súng đầu tiên, nhờ các bác có kinh nghiêm chia sẻ nhé. Em sẽ vodka tẹt ga luôn.

1. Nikon D70S Kit đem đi chụp các em promoter ở autoshow (thường thiếu sáng, mẫu không đứng bất động) thì chế độ gì thì đẹp nhất với điều kiện flash built-in, không có tripod?
em chỉ biết "lái xe bằng mồm và chụp ảnh bằng đầu thôi bác ạ

hoangyentaya

Đi bộ
Học nhiếp ảnh ở đâu?

Em em rất thích nghề nhiếp ảnh và muốn đi học tử tế (nhìn mấy bác phóng viên có cái máy siêu khủng mà thèm!!!) Hơn nữa học một cách bài bản mới biết được mình có thực sự hợp với ngành này không. Các bác có thông tin gì về việc học nhiếp ảnh không share với em với (note nhỏ nhỏ: ẻm không muốn học kiểu chụp ảnh cưới hay chụp chân dung đâu, ẻm muốn học để có thể chụp những tác phẩm có tính nghệ thuật kìa)
Thanks mọi người nhé!

Bình X-Five

Xe container
Ở đây chỉ có học chụp ảnh thôi cụ ạ, Nhiếp ảnh có tính nghệ thuật em e là hơi khoai :)

axetylen

Xe máy
Em em rất thích nghề nhiếp ảnh và muốn đi học tử tế (nhìn mấy bác phóng viên có cái máy siêu khủng mà thèm!!!) Hơn nữa học một cách bài bản mới biết được mình có thực sự hợp với ngành này không. Các bác có thông tin gì về việc học nhiếp ảnh không share với em với (note nhỏ nhỏ: ẻm không muốn học kiểu chụp ảnh cưới hay chụp chân dung đâu, ẻm muốn học để có thể chụp những tác phẩm có tính nghệ thuật kìa)
Thanks mọi người nhé!
Em chỉ muốn học chụp cho đẹp, chứ nghệ thuật không dám mơ

danglong

Xe tăng
Nếu muốn bài bản cụ thử hỏi Trường Sân khấu điện ảnh xem? Hay cụ sang bển học nhưng James Dương bên Vnphoto ấy?

Còn học amateur thì đăng ký học cơ bản ở cung Hữu Nghị, học lớp cụ X5, tự học

Học cờ hụp kiểu ọp thì ok ngay chứ học ảnh nghệ thuật e sợ .. cả đời cả thấy bao h .. :P

beochunchut

Đi bộ
Thanks mọi người nhé!
hi bạn, mình thấy bên FPT ARENA dạy đó, khá chuyên nghiệp, có thày Lợi bên Xóm nhiếp ảnh dạy, bạn thử vào trang chủ mà xem, có đấy

KhoaiLangVn

Xe buýt
Hỏi về kĩ thuật chụp ảnh

bẩm các cụ
e thấy các cụ chụp ảnh rất đẹp, e kết nhất là cái kiểu phơi sáng
e có cái máy du lịch còi sony w530, ko biết có chụp được kiểu phơi sáng ko ợ

kokocanon

Đi bộ
Website
tuyendung.nghenghiepviet.com
Em mới tập tành chụp ảnh, nhưng xấu quá các bác ạ. Hôm nay em vào đây ráng leo ngược 40 trang học hỏi tí bí quyết ạ.

maithinh

Xe đạp
biển học vô biên không biết đâu là bờ.................. em càng ngẫm càng thấy nó xa vòi vợi.............................
em luyên đến tảu hỏa nhập ma mà vẫn chưa đâu vào xoan cả hu hu :((

Lạc mất vợ

[Tịch thu bằng lái]
Em nhờ các cụ dạy cách chụp Panasonic Lumix FZ45 sao cho đẹp!

Em mới có Panasonic Lumix FZ45 nhưng trình còi,kính nhờ các cụ chỉ bảo làm sao chụp cho nên hồn 1 tấm ảnh.Cám ơn các cụ!

scomdu

Xe hơi
Sách hướng dẫn chụp hình cơ bản bằng hình ảnh cho các newbie đây ạh!

Mình đăng ký vào đây lâu rồi, nhưng đợt này mới quay lại diễn đàn, xem trong mục CLB mình thấy nhiều bài viết về chụp hình rất hay nhưng có phần cơ bản thì chưa thấy cụ nào post lên.
Nhân tiện nhờ có nhờ đc 1 anh bạn chôm được 1 quyển sách hướng dẫn cơ bản cho người mới chơi máy DSLR (Bản lưu hành nội bộ), mình đã nhờ scan thành file DPF và xin chia sẻ cùng với tất cả AE trên diễn đàn, mong CLB ta ngày càng tiến triển và đóng góp đc nhiều tấm hình đẹp ạh!

Còn đây xin mời các cụ vào ĐAO: http://www.mediafire.com/?q9y18js7oz3604c

Ah, mà các cụ thấy hay xin comments và ủng hộ để MOD dán cho em nó cái Sticky vào cho mọi ng đều thấy đc!

Chỉnh sửa cuối:

Mr_Dj_new

Xe buýt
em cảm ơn nhiều.

taotau

Xe tải
Cảm ơn Cụ nhiều.

scomdu

Xe hơi
Thưa bác MOD và các cụ, cái file e gửi đính kèm là 1 quyển sách đc scan đấy ạhh, Mod đưa em nó vào tận đây thì sợ các cụ khác kg biết mà down đâu ạ! Mod xét lại dùm! Thanks

beochunchut

Đi bộ
Mình đăng ký vào đây lâu rồi, nhưng đợt này mới quay lại diễn đàn, xem trong mục CLB mình thấy nhiều bài viết về chụp hình rất hay nhưng có phần cơ bản thì chưa thấy cụ nào post lên.
Nhân tiện nhờ có nhờ đc 1 anh bạn chôm được 1 quyển sách hướng dẫn cơ bản cho người mới chơi máy DSLR (Bản lưu hành nội bộ), mình đã nhờ scan thành file DPF và xin chia sẻ cùng với tất cả AE trên diễn đàn, mong CLB ta ngày càng tiến triển và đóng góp đc nhiều tấm hình đẹp ạh!

Còn đây xin mời các cụ vào ĐAO: http://www.mediafire.com/?q9y18js7oz3604c

Ah, mà các cụ thấy hay xin comments và ủng hộ để MOD dán cho em nó cái Sticky vào cho mọi ng đều thấy đc!
Cảm ơn bác, bác nhiệt tình quá!!

beochunchut

Đi bộ
Em mới có Panasonic Lumix FZ45 nhưng trình còi,kính nhờ các cụ chỉ bảo làm sao chụp cho nên hồn 1 tấm ảnh.Cám ơn các cụ!
Cái hồn của bác tưởng đơn giản nhưng khó lắm đó, bác phải có người hướng dẫn và khả năng cảm nhận thẩm mỹ riêng ha ha .. bên Fpt Arena đang có lớp đó!!