Tư vấn các thủ tục về bằng lái xe, em có thể giúp được các cụ!!!

hana147

Xe điện
Em cũng làm ở Tỉnh và theo CMT cũ, nay em có CMT mới và bằng của em sắp hết hạn, cụ cho em hỏi là nếu làm lại thì lên sở GT hay lên cục ạ?
Cảm ơn cụ!
Cụ thi bằng ở tỉnh thì phần lớn gplx là do sở giao thông cấp, vì vậy cụ nộp hồ sơ đổi gplx ở giao thông cụ nhe!

thanglioa

Xe hơi
Cụ thi bằng ở tỉnh thì phần lớn gplx là do sở giao thông cấp, vì vậy cụ nộp hồ sơ đổi gplx ở giao thông cụ nhe!
Em cảm ơn cụ! vậy cụ cho em hỏi là nếu em nộp hồ sơ đổi GPLX ở sở GT số 2 Phùng Hưng, Hà Đông được không ạ? vì nhà em ở gần đó.

vnthan

Xe buýt
Cụ Hana cho em hỏi:
- gấu nhà em bằng quá hạn 8 tháng, phải thi lại lý thuyết, cái món đó đăng ký ntn? Bằng do Sở GTVT cấp.
- Em nghe thông tin là giờ đổi bằng ở đâu cũng được, nên bằng em đang do Cục đường bộ quản lý thì có chuyển đổi ở Cao Bá Quát tiếp được không
- Nếu em báo mất bằng A1 rồi mang hồ sơ gốc lên nộp thì có kèm được bằng A1 vào với B2 không?

Em hỏi vì muốn gộp 2 vợ chồng đi đổi bằng 1 thể ở CBQ cho lần sau đỡ quên. Hoặc bác PM em giá dịch vụ cho các việc trên nhé.

Tks,

yeugaidep

Xe buýt
cụ cho em hỏi bằng B2 của em bị công an nó giữ, 4 năm rồi thì giờ đi học lại có vấn đề gì k nhỉ

hana147

Xe điện
cụ cho em hỏi bằng B2 của em bị công an nó giữ, 4 năm rồi thì giờ đi học lại có vấn đề gì k nhỉ
cụ ko nói rõ là cụ bị thu giữ do lỗi gì nên e khó trả lời chính xác được. nếu chỉ là lỗi đơn thuần thì giơ cụ có thể đăng ký học lại được.

hana147

Xe điện
Cụ Hana cho em hỏi:
- gấu nhà em bằng quá hạn 8 tháng, phải thi lại lý thuyết, cái món đó đăng ký ntn? Bằng do Sở GTVT cấp.
- Em nghe thông tin là giờ đổi bằng ở đâu cũng được, nên bằng em đang do Cục đường bộ quản lý thì có chuyển đổi ở Cao Bá Quát tiếp được không
- Nếu em báo mất bằng A1 rồi mang hồ sơ gốc lên nộp thì có kèm được bằng A1 vào với B2 không?

Em hỏi vì muốn gộp 2 vợ chồng đi đổi bằng 1 thể ở CBQ cho lần sau đỡ quên. Hoặc bác PM em giá dịch vụ cho các việc trên nhé.

Tks,
- Về việc gplx qua hạn 8 tháng, bác cần chụp 4 ảnh 3x4, photo cmt, hồ sơ gốc và giấy khám sức khỏe. Sau đó bác đến nộp hồ sơ tại các trung tâm sát hạch lái xe của sở giao thông.
- GPLX do cục đb cấp thì bác vẫn phải đến đổi tại cuc đb.
- Khi bằng A1 của cụ bị mất thì cụ phải làm hồ sơ xin cấp lại, sau đó mới gộp vào cùng với b2 được.
cụ cần tư vấn thêm thì cu alo e 016.42.83.83.83
http://hoclaixeoto.com.vn/

lai xe lu

Xe buýt
Em mới xong thủ tục sáng nay, nhận giấy hẹn 1 tháng sau vì bằng của em GTVT hà nội cấp nhưng lại chuyển về tỉnh quản lý. Thủ tục xong rồi nhưng bác đưa giấy hẹn bảo chưa chắc chắn 1 tháng là có vì phải đợi công văn xác nhận của tỉnh. Cụ cho hỏi thông thường sau 1 tháng có xong không. Vì một tháng 10 ngày nữa là bằng của em quá hạn 3 tháng. Khi đó lại đúng vào dịp tết các bác cán bộ lại nghỉ tết 9-10 ngày thì toi em .

Mr_121212

Xe hơi
e cũng bị như cụ, hôm vừa rồi e nhờ cò họ làm có tuần là xong. Thật

hana147

Xe điện
Em mới xong thủ tục sáng nay, nhận giấy hẹn 1 tháng sau vì bằng của em GTVT hà nội cấp nhưng lại chuyển về tỉnh quản lý. Thủ tục xong rồi nhưng bác đưa giấy hẹn bảo chưa chắc chắn 1 tháng là có vì phải đợi công văn xác nhận của tỉnh. Cụ cho hỏi thông thường sau 1 tháng có xong không. Vì một tháng 10 ngày nữa là bằng của em quá hạn 3 tháng. Khi đó lại đúng vào dịp tết các bác cán bộ lại nghỉ tết 9-10 ngày thì toi em .
Cụ hỏi vậy thì e khó trả lời được cụ àh.

yeugaidep

Xe buýt
e cũng bị như cụ, hôm vừa rồi e nhờ cò họ làm có tuần là xong. Thật
vậy em phải xúc tiến, em định đi làm lại mà cứ lăn tăn, mà đi thi thì thú thật số sàn giờ em đi giật cục như ngựa mà bảo thi lại thì em lười học lắm, số tự động em lái k sao chứ số sàn 4 năm k đụng vào rồi. Tks thông tin của cụ he he

bachkhoak40

Xe điện
Chào các cụ, em đến hạn đổi bằng nhưng nó rắc rối như sau: Em thi và lấy bằng của Sở giao thông Hà nội, sau đó đã chuyển và nhập về địa phương theo HK của em ở Hải dương, HK em đã chuyển về Hà nội nhưng chưa chuyển hồ sơ Giấy phép lái xe theo(hồ sơ em vẫn giữ). Cụ nào thông thạo cho em hỏi là giờ em phải về Hải dương đổi hay là đổi ở Hà nội cũng được? Thank các cụ nhiều.

bachkhoak40

Xe điện
Trường hợp của em cũng giống của bác, ngày 5/1/14 hết hạn, cầm giấy hẹn chạy khoảng 1 tháng thì có sao không các cụ nhỉ? Có lẽ về tỉnh đổi cho nhanh.

hana147

Xe điện
Chào các cụ, em đến hạn đổi bằng nhưng nó rắc rối như sau: Em thi và lấy bằng của Sở giao thông Hà nội, sau đó đã chuyển và nhập về địa phương theo HK của em ở Hải dương, HK em đã chuyển về Hà nội nhưng chưa chuyển hồ sơ Giấy phép lái xe theo(hồ sơ em vẫn giữ). Cụ nào thông thạo cho em hỏi là giờ em phải về Hải dương đổi hay là đổi ở Hà nội cũng được? Thank các cụ nhiều.
Bác có thể đổi gplx ở Hà Nội. Nếu cần tìm hiểu thêm bác alo e: 016.42.83.83.83

lai xe lu

Xe buýt
Trường hợp của em cũng giống của bác, ngày 5/1/14 hết hạn, cầm giấy hẹn chạy khoảng 1 tháng thì có sao không các cụ nhỉ? Có lẽ về tỉnh đổi cho nhanh.
không sao đâu cụ à, nếu xxx vịn thì cụ chỉ mất 400k-600k và giữ xe 10 ngày thui

ctci

Đi bộ
Cụ cho em hỏi là bằng của em do Bộ GTVT cấp, hết hạn hơn 3 tháng. Em hỏi thủ tục đăng ký thi lại lý thuyết thì thế nào ạ. Có được thi ngay không hay phải đợi. Cám ơn cụ.