Tư vấn bất động sản chung cư hà đông

Chào các bác hiện tại em đang tham khảo bất động sản chung cư hà đông có 1 số dự án mới với mức giá khoảng 1 tỷ 5 -> 1 tỷ7 thì em thấy có dự án như
+ Phú thịnh green park
+ Terra an hưng
Mọi người cho e đánh giá về 2 dự án này với ạ
Ngoài ra e còn thấy 1 số dự án cũ như samsora, FLC tower, Xuân mai tô hiệu
Các bác có thể thông lão cho em các dự án mới và cũ này được không ạ!

alceste

Xe điện
Terra An Hưng h ko còn giá 1.5 - 1.7 tỉ nữa đâu.

Terra An Hưng thì hiện tại không còn căn nào tỏi 7 cả. Còn toàn Dual Key trên 3 tỏi thôi bác. Riêng về Terra An Hưng thì khỏi phải bàn. Ngay mặt Tố Hữu, trước mặt toàn là shophouse, sau thì là khu đô thị Nam Cường, gần Aeon Mall. Tiến độ thần tốc, bàn giao nội thất cơ bản đặc biệt hơn là có điều hòa âm trần, sàn gỗ trần thạch cao. Nhưng giờ thì căn 2 ngủ 3 ngủ hết cả rồi còn lại toàn căn 4 ngủ 139m2 thôi. Còn về Phú Thinh Green Park thì cũng cất nóc rồi. Ưu điểm là nằm trong trung tâm hành chính quận Hà Đông, dự án thì do đài truyền hình làm chủ đầu ******* năm cũng nhận nhà ở được rồi. So sánh thì em Terra An Hưng sẽ vượt trội hơn nhiều. Mà bác tính mua hay tính tìm hiểu thôi.
Mình tìm hiểu xong mua bác à, về dự án mới cũng phân vân giữa 2 dự án này thấy phân tích thì phú thịnh thì thang máy hơi ít như mật độ 90 hộ/1 thang, còn an hưng thì thiết kế 1 số chỗ chưa hợp lí như nhà bếp với 2 phòng ngủ không tối ưu... nên cần các bác tư vấn thực tế hơn để quyết định chọn mua ấy!

The Powerlove

Xe tải
cụ làm ở Hà đông thì mua được, còn làm quận khác thì né ra cụ ạ

QuanChua

Xe hơi
Chào các bác hiện tại em đang tham khảo bất động sản chung cư hà đông có 1 số dự án mới với mức giá khoảng 1 tỷ 5 -> 1 tỷ7 thì em thấy có dự án như
+ Phú thịnh green park
+ Terra an hưng
Trong các dự án cụ điểm tên thì nếu có quần thể vào nhiều tiện ích thì Terra An Hưng đã là dự án tốt nhất, các chung cư kia thường là độc lập 1 tòa, nhưng hiện Terra thì ko còn căn dưới 2 tỷ, còn toàn căn 136m thôi

sonifs78

Xe tải
Em cũng đang quan tâm Xuân Mai - Tô Hiệu và SME Hoàng Gia, căn 3 phòng ngủ. Có cụ nào bán không?

Visa Du Lich

Xe buýt
Em cũng đang quan tâm Xuân Mai - Tô Hiệu và SME Hoàng Gia, căn 3 phòng ngủ. Có cụ nào bán không?
+ Phú thịnh green park
+ Terra an hưng
Em thấy các cụ xuống Yên Nghĩa - CT1 của HDMI xây dựng, giá mềm chất lượng ổn.
Ai từng biết đến tầu điện sẽ hiểu được giá trị của những khu gần tầu điện có ý nghĩa ntn.
E thấy bên khu Tố Hữu - Dương Nội tắc đường ghê quá mà chưa nhìn thấy giải pháp gì trong tương lai gần nên em hơi lo. Còn đường QL6, nếu tầu điện hoạt động sẽ giảm tải đáng kể đấy ạ.
Cụ nào cần chia sẻ gì thêm về khu Yên Nghĩa inbox cho em

Chỉnh sửa cuối:

anh kao

Xe tăng
Sao lại né ra vậy bác?
Chắc cụ ấy lo tắc đg,nhưng khổ nỗi hà nội này chỗ nào mà chẳng tắc, hà đông nó phát triển nóng, xây ồ hạt ở giai đoạn trước nên tắc sớm hơn thôi, rồi hạ tầng dần cải thiện thì sẽ giải tỏa giao thông phần nào, còn các nơi khác thì cũng đg dần ồ ạt xây vài năm nữa cũng dần dần tắc hết cả thôi, điển hình mạn hồ tây và mỹ đình rồi cũng thế... nên bây h chỉ là chưa tắc chứ kg phải là kg tắc.bây h mà cụ vập vào mua mấy khu đấy rồi lại cắt lỗ kha khá khi hạ tầng dần quá tải

Em thấy các cụ xuống Yên Nghĩa - CT1 của HDMI xây dựng, giá mềm chất lượng ổn.
Ai từng biết đến tầu điện sẽ hiểu được giá trị của những khu gần tầu điện có ý nghĩa ntn.
E thấy bên khu Tố Hữu - Dương Nội tắc đường ghê quá mà chưa nhìn thấy giải pháp gì trong tương lai gần nên em hơi lo. Còn đường QL6, nếu tầu điện hoạt động sẽ giảm tải đáng kể đấy ạ.
Cụ nào cần chia sẻ gì thêm về khu Yên Nghĩa alo cho em 0977124677
ở dưới đó xa quá cụ à :(

Okane.

Xe đạp
Mình tìm hiểu xong mua bác à, về dự án mới cũng phân vân giữa 2 dự án này thấy phân tích thì phú thịnh thì thang máy hơi ít như mật độ 90 hộ/1 thang, còn an hưng thì thiết kế 1 số chỗ chưa hợp lí như nhà bếp với 2 phòng ngủ không tối ưu... nên cần các bác tư vấn thực tế hơn để quyết định chọn mua ấy!
Bác quan tâm Terra rồi thì không chọn luôn Anland Lake View ấy. Em thấy cái đó hợp lý hơn là Phú Thịnh. Giá ở AnLand thì cao hơn Terra 1 chút nhưng quần thể khu đó khá tốt đã lên hình rồi. Còn cái Phú Thịnh kia thì không biết đến bao giờ cái công viên đó mới khởi công.

toilatho

Xe tăng
Website
topbds.vn
Bác quan tâm Terra rồi thì không chọn luôn Anland Lake View ấy. Em thấy cái đó hợp lý hơn là Phú Thịnh. Giá ở AnLand thì cao hơn Terra 1 chút nhưng quần thể khu đó khá tốt đã lên hình rồi. Còn cái Phú Thịnh kia thì không biết đến bao giờ cái công viên đó mới khởi công.
Nhưng em thấy khuôn viên chỗ Phú Thịnh đang thoáng, dễ chịu hơn chỗ Anland

QuanChua

Xe hơi
Thoáng sao bằng Anland được bác. Đối diện lại là cái chợ. Mà đường xá thì bụi bặm.
Phú Thịnh được cái là trung tâm Hà Đông thôi, chứ so quần thể , với thoáng thì ko so đc với Anland

Okane.

Xe đạp
Phú Thịnh được cái là trung tâm Hà Đông thôi, chứ so quần thể , với thoáng thì ko so đc với Anland
Thì đúng vậy mà bác! Thời điểm này Terra với Anland đang là đẹp nhất khu đó rồi.

Fanta20

Xe tải
em có căn 3 ngủ FLC Star Tower chính chủ bán. cụ nào quan tâm mật thư em ạ.

TNMC1984

Xe hơi
Em có người quen bán căn 3 ngủ 102m2 The pride tầng 33 tòa CT4 giá rất hợp lý 1.7 tỷ, nếu cụ cần ib em nhé

Em có người quen bán căn 3 ngủ 102m2 The pride tầng 33 tòa CT4 giá rất hợp lý 1.7 tỷ, nếu cụ cần ib em nhé
Không biết toà đó có vấn đề như ô nhiễm rác thải, chất lượng công trình sao nhỉ? vì mình đọc báo phân tích dự án đó cũng khá nhiều lùm xùm quá! mặc dù cũng khá thích dự án đó bác à