Tư vấn bảo vệ biển số

sqlserver2k

Xe máy
Hi các bác,

Tình hình là chiều qua, ra chỗ gửi xe mới nghe 1 số bác nói chuyện với nhau là trong khu em giờ lại rộ lên nạn ăn cắp biển số ô tô và xe máy (Em ở Kim Giang, Thanh Xuân). Các cụ nhà em lo quá, vì để mua lại biển là phải lẽo đẽo lên chợ giời, cũng mất 1 --> 2 M.

Em kô biết có cách nào bảo vệ được biển số xe kô? Ít nhất là làm cho bọn trộm khó khăn hơn khi có dã tâm tháo biển.

Bác nào nhà ở Kim Giang cũng chú ý tới vấn nạn này nhé. Em nghĩ là cứ chủ động phòng ngừa trước khi các cơ quan có trách nhiệm vào cuộc.

Keineem

Xe buýt
Ông nào không chính chủ thì ngại thôi cụ ạ , chứ bây giờ thủ tục cấp lại biển cũng đơn giản mà .
Còn đã để cho nó thời gian mà tháo biển chắc nó chơi xong quả gương rồi.

sqlserver2k

Xe máy
Đơn giản vậy thôi sao bác, vì em toàn thấy mọi người chọn phương án lên chợ giời mua lại thôi chứ ít ai xin cấp lại lắm.

Dungha

Xe điện
Tại cái biển sắp có giá 20 củ rồi mà nên nó ăn cắp là vừa. Bọn bựa thật đấy.

cityford

Xe đạp
Hi các bác,

Tình hình là chiều qua, ra chỗ gửi xe mới nghe 1 số bác nói chuyện với nhau là trong khu em giờ lại rộ lên nạn ăn cắp biển số ô tô và xe máy (Em ở Kim Giang, Thanh Xuân). Các cụ nhà em lo quá, vì để mua lại biển là phải lẽo đẽo lên chợ giời, cũng mất 1 --> 2 M.

Em kô biết có cách nào bảo vệ được biển số xe kô? Ít nhất là làm cho bọn trộm khó khăn hơn khi có dã tâm tháo biển.

Bác nào nhà ở Kim Giang cũng chú ý tới vấn nạn này nhé. Em nghĩ là cứ chủ động phòng ngừa trước khi các cơ quan có trách nhiệm vào cuộc.
Trời đất. lần đầu em nghe có vụ trộm kiểu này đấy. Tình hình trị an càng ngày càng bất cập. Mô phật
Chắc cũng hơi khó tìm ra biện pháp tối ưu Bác nhỉ :P

5door

Xe đạp
Trộm cắp nhanh nhạy the cơ chế nhà nước quá. Theo em bác về nhà tháo ra cất, lúc nào đi thì lắp vào.
Em có ông bạn về nhà là tháo gạt mưa cất đi, chứ để đấy 1 lúc là mất ngay.*-:)

anhdxt

Xe hơi
đấy là cấp biển lần đầu mới có giá đó cụ ơi, còn mất biển xin lại chắc ít hơn nhiều cụ ạ

Fiesta-new

Xe đạp
Không phải cái miếng nhôm có chữ số ấy giá 20 triệu mà là phí đăng ký lấy biển số mới có giá 20 triệu. Nếu bị mất biển số thì đi xin cấp lại biển số giá chỉ vài trăm ngàn thôi. Hãy thử mất xem:P

cakom

Xe tăng
Website
www.otofun.net
Úi...tình hình này có khi phải hàn lưới thép bọc cái biển lại thôi