Tư vấn âm thanh cho Civic

Teppi80

Xe tải
Kính chào các Kụ
Lâu lắm em mới có time la liếm vào ghé thăm các Cụ
Tiện thể em đang lăn tăn, em có sở thích nghe nhạc, nhưng vợ 2 em ồn (ko nói thì các cụ cũng biết, Civic mà), em muốn làm thêm quả Sub gầm ghế và có thể cả loa chét, ko biết có nên lắp ko vì xe em hầu như nguyên bản chưa độ thêm gì, ko hiểu hiệu quả khi lắp vào có hơn gì ko ợ?!
Hỏi hơi ngu, có gì các Cụ chỉ bảo
Năm mới kính chúc các Cụ cùng vợ cả, vợ 2 an khang, hạnh phúc và lái xe an toàn.
(em dự khoảng 5 - 8 củ ợ)

Chỉnh sửa cuối:

Teppi80

Xe tải
Hình như các Cụ bận chúc tết cả rồi :(
Em đang cần gấp, cụ nào biết tư vấn em với, nhất là các cụ cũng đã có vợ 2Civic và đã từng lắp thêm, cho em xin ít trải nghiệm
Tks!

duylinhaudio

Xe buýt
Website
www.duylinh.vn
5-8 củ thì theo em cụ nên hay 2 cặp loa cánh thật ngon mà nghe cho sướng, chứ tầm tiền đó hêm cả subwoofer thi khó hay được lắm.

poto

Xe tải
Website
www.ngocthuyjsc.com
E nghĩ là lắp thêm Sub rồi thì Bác chỉnh ở CD cho "Treble" lên là ok chứ hok cần phải lắp thêm.Bác làm cái loa để sau cốp nghe hay hơn Bác ạh.Hoặc là lắp 1 cái amp nhỏ 4 kênh nhỏm kéo 2 loa cánh trước và lắp thêm 1 đôi loa xoài 6" x 9" 4way nghe cũng tưng tửng rồi :)).còn dư thì mình làm chống ồn cả xe nữa là đẹp :D.nhiều phương án để lựa chọn lắm quan trọng là Bác thích ntn thui :))

Em cũng đồng ý với cụ Duy Linh là thay loa cánh .. dư mà 5-8 củ thì khó có hai cặp loa hay được ..

poto

Xe tải
Website
www.ngocthuyjsc.com
Như thế nào mới là hay hả Bác???Quan trọng là hàng chuẩn hợp túi tiền và nghe ưng tai Vợ cả là đc rùi :P

Ờ đúng thật .. thế nào là hay quả thật là khó.
Với mấy ông hí èn khó tính thì loa nào cũng có điểm hạn chế, còn với người không để ý đến âm thanh thì loa nào cũng .. hay.
Mà cái chính là gấu nhà nóa khen hay & xuất hầu bao .. thía là ok ;))

Xuan Son

Xe buýt
Em nghĩ làm con loa Sub gầm ghế MBQ cho hạt dẻ. Chỉnh hợp lý thì rất ổn. giá đầu tư chỉ tầm 2->2.5tr.

kukon

Xe tăng
Nhìn cái avarta em đoán vợ cả cụ chân dài ...với cả xe cụ 1.8. Nếu cụ ko yêu cầu cao thì vào hãng lắp thêm đôi loa tép trên mặt bàn thờ vì xe 1.8 bị cắt mất đôi loa này,gọi là loa tép nhưng phần tiếng trung âm của nó rất rõ.loa 1.8 nguyên bản rất kém so với 2.0 chỉ vì đôi loa tép này.
Xe em 2.0 loa nguyên bản em thấy trung âm và tép là chấp nhận được,nghe rất rõ nhưng bass lèo tèo quá.
E nghĩ với mức đầu tư của cụ thì cụ mua 1 đôi loa tép và 1 sub gầm ghế là ổn,xe e
Cũng chỉ thêm sub gầm ghế. Cụ muốn nghe thử thì alo cho e,e ở trung hoa nhân chính . Số 0917 ba chín sáu 6-8-6 . Tinh thần of là chính cụ nhá... Xong rồi đó cụ rót rượu cho cháu đi, cháu uống vodka ...

Kong_Nong

Xe máy
Nhìn cái avarta em đoán vợ cả cụ chân dài ...với cả xe cụ 1.8. Nếu cụ ko yêu cầu cao thì vào hãng lắp thêm đôi loa tép trên mặt bàn thờ vì xe 1.8 bị cắt mất đôi loa này,gọi là loa tép nhưng phần tiếng trung âm của nó rất rõ.loa 1.8 nguyên bản rất kém so với 2.0 chỉ vì đôi loa tép này.
Xe em 2.0 loa nguyên bản em thấy trung âm và tép là chấp nhận được,nghe rất rõ nhưng bass lèo tèo quá.
E nghĩ với mức đầu tư của cụ thì cụ mua 1 đôi loa tép và 1 sub gầm ghế là ổn,xe e
Cũng chỉ thêm sub gầm ghế. Cụ muốn nghe thử thì alo cho e,e ở trung hoa nhân chính . Số 0917 ba chín sáu 6-8-6 . Tinh thần of là chính cụ nhá... Xong rồi đó cụ rót rượu cho cháu đi, cháu uống vodka ...
Em thấy cụ Kukon tư vấn chuẩn đới. Cụ quyết luôn đê tết này nghỉ dài đi chơi nghe cho sướng cụ ah.

Teppi80

Xe tải
Em thấy ý kiến tư vấn của Cụ là hợp ý em nhất,ko biết lắp Sub gầm ghế vào nghe khác biệt được nhiều ko,nhg quả thực loa theo xe nghe ko được hay,cả Bass lẫn tet,Kụ đang dùng loaik Sub j vậy? Rổ rá thế nào và làm ở đâu tốt tư vấn em với
Em đang bận quá chứ có time em chạy qua mời cụ Vodka liền :)
Tks Kụ nhé

Teppi80

Xe tải
Em nghĩ làm con loa Sub gầm ghế MBQ cho hạt dẻ. Chỉnh hợp lý thì rất ổn. giá đầu tư chỉ tầm 2->2.5tr.
Cụ đi 1.8MT phỏng cụ :)
Em nhớ cụ từ hồi ọp ẹp ở Lê Văn Lương,cũng fai mấy năm rồi cụ nhỉ

kukon

Xe tăng
Cụ đi 1.8MT phỏng cụ :)
Em nhớ cụ từ hồi ọp ẹp ở Lê Văn Lương,cũng fai mấy năm rồi cụ nhỉ
Cụ làm con gầm ghế MBQ loại 10E với đôi loa tép trong hãng ấy , cụ muốn biết kết quả trước thì qua em cho nghe thử hiiiii, e thấy đầu tư ít như thế là ổn, còn muốn hay hơn hẳn thì e nghĩ phải tầm 1500$ trở lên, e nghiên cứu kĩ lắm rồi .Xe em làm chống ồn với thay lốp Michelin rồi, êm bỏ xừ lên dc. Cái cảm giác xe mà êm nghe nhạc nó đã lắm vì ít bị cộng hưởng của tiếng ồn ....
Sub MBQ 10E là loại có điều khiển cụ có thể chỉnh to nhỏ được, dải tần nó rộng hơn con 10D nên nghe ko bị ù,của hàng nào cũng có quanh quanh từ 2-2,5tr tuy nhiên em khuyên cụ là nếu cụ dùng tiếng nhạc để át tiếng ồn thì cụ sẽ bị đau đầu hơn đấy ạ , cụ nghe em, khi nào cụ đi đường xa cụ tắt hẳn nhạc đi, hoặc bật cực nhỏ... cụ sẽ thấy đầu óc thoải mái hơn nhiều ....

Chỉnh sửa cuối:

duylinh.vn

Xe buýt
Website
www.duylinh.vn
Thế nào là hay của âm thanh thì vô cùng lắm :D Chủ thớt nên nghe thử một số xe của một số cụ để có thể định được nhu cầu thưởng thức và âm thanh của mình như thế nào đã. Tùy khả năng thẩm âm mờ độ thôi cụ ạ, với một số cụ yêu cầu ít thì đôi loa trép và cái sub TQ là thấy ổn lắm rồi, cũng có nhiều cụ 10K-20K$ mà vẫn còn lăn tăn chán :D

sieuxeviet

Xe đạp
E cũng đồng ý với cụ linh là thay loa cánh ,chúc cụ có dàn âm thanh ngon ăn tết.

TuaBin

Xe tăng
em thấy mấy ông bạn em đi civic đều lắp 4 quả MOREL nghe hay lắm không cần lắp thêm sub vẫn ổn

Dungkts

Xe đạp
@Kukon: bác ở lê văn lương cho em thử tí xe làm chống ồn được ko? E ở Khuất Duy Tiến, xe em cv 2.0, lốp Mit giống cụ, thay loa Focal a1 chỗ cụ Khôi, chưa làm chống ồn. E Dũng

kukon

Xe tăng
@Kukon: bác ở lê văn lương cho em thử tí xe làm chống ồn được ko? E ở Khuất Duy Tiến, xe em cv 2.0, lốp Mit giống cụ, thay loa Focal a1 chỗ cụ Khôi, chưa làm chống ồn. E Dũng
Ok cụ a nhô nhà cháu số 0163 chín chín chín sáu sáu sáu sáu . E cũng tên Dũng luôn cụ ạ , e thì thấy hài lòng với con xe của em :D

Teppi80

Xe tải
Báo cáo các Kụ
Tình hình là sau khi nghiên cứu ý kiến góp ý chân thành từ các Cụ, em ra nhờ bác Khôi thay cả 4 quả loa Focal, lại làm thêm quả Sub MBQ 0.8 thì phải (cái này thì e ko hài lòng lắm) nhưng 4 quả loa cánh thì ngon
NGhe các Cụ bảo Sub muốn hay phải để ở sau cốp, nhưng em lỡ lắp em này vào rồi, giờ ko biết xử lý ra sao, vì quả thực chỉnh sub to tí thì hơi ù tai (chỉ chỉnh lên một chút thôi)
KO biết loại Sub ở sau cốp thì có gì khác biệt hả các Cụ? và em mới lắp thêm bộ màn hình Hồ cẩm đào, có EQ nhưng cũng ko thấy khác lắm (sau khi chỉnh), ko biết với bộ loa Focal này có cần thêm âm ly ko ợ? (nghe các Cụ dạy em là tùy loại loa cần Amply để đạt hết công suất)
Em là em cứ mạnh dạn phơi bày ngu ý của em, các cụ cho ý kiến ợ

Teppi80

Xe tải
Ok cụ a nhô nhà cháu số 0163 chín chín chín sáu sáu sáu sáu . E cũng tên Dũng luôn cụ ạ , e thì thấy hài lòng với con xe của em :D
Cụ ơi em cũng vừa làm mấy quả focal giống cụ, nick em: emodau_0880, cụ rảnh thì em hỏi cụ tí