Từ thiện : Đến thăm - Tặng quà các bé nhiễm HIV ngày 16/9/2012

safenoodles

Xe cút kít
Vâng, đẹp quá bác ạ, hic.
Vết chân chim rõ quá, vậy là em đã tròn 34 mùa lá rụng roài. Haizzzzzzzzz.........

Boytriton

Xe điện
Ah, chym đây òy,hú hú:))

tiencoi79

Xe điện

Okane

Xe container
Bao giờ các cụ post hết ảnh thì ới e, e mang rổ ảnh ra trình sau nhé :P

acctaxhn

Xe hơi
Website
acctaxhn.com
Em xin cảm ơn mọi người! vì tất cả ...

Lại một ánh mắt buồn nữa nè :((
Nhìn ánh mắt các bé, buồn quá, thương quá .... nhất là cháu bé này, lúc cháu hát song ca, rồi cả khi cháu trai hát nữa, em có cảm giác gai lạnh hết cả người, có lẽ vì trước đó đã được nghe chị Phương, giám đốc Trung tâm chia sẻ, rồi được chứng kiến những hình ảnh mà hàng ngày vì vô tâm, vì đủ loại lý do mà mình tự cho mình cái quyền lướt qua, rồi không quan tâm, không để ý.
Các con nào có tội tình gì đâu???!!!

huyen_cuuho

Xe tải
Website
www.facebook.com
lày anh nhớ cái vụ bỏ bom em và chị mỳ ở sân bóng nhớ, lần sau gặp bắt đền, làm 2 chị em lóc cóc đi xe máy lên mỹ đình, huhu

Cháu thử bốt ảnh cái

Mi.ạ sư, thiếu đâu mất gói bột canh nhỉ??? Hay lão Boy ăn trộm mất òy>:)

xauzai

Xe điện
Website
www.otofun.net
Em xin cảm ơn mọi người! vì tất cả ...

Nhìn ánh mắt các bé, buồn quá, thương quá .... nhất là cháu bé này, lúc cháu hát song ca, rồi cả khi cháu trai hát nữa, em có cảm giác gai lạnh hết cả người, có lẽ vì trước đó đã được nghe chị Phương, giám đốc Trung tâm chia sẻ, rồi được chứng kiến những hình ảnh mà hàng ngày vì vô tâm, vì đủ loại lý do mà mình tự cho mình cái quyền lướt qua, rồi không quan tâm, không để ý.
Các con nào có tội tình gì đâu???!!!
Em buồn khi đọc bài của bác,

Con em chúng ta dù khó khăn về vật chất, nhưng chí ít thì chúng đều có bố có mẹ bên cạnh. Đằng này các cháu không có người ở bên để chiến đấu với bệnh tật, không biết những lúc trái nắng trở giời các cháu ra sao ? Buồn thương quá !
Lúc em xuống nơi ăn ở của các cháu, có một cháu bé vừa khóc vừa xúc cơm ăn, nhìn bé em lại ngẫm đến con mình !!!:(

TLS

Xe tải
Website
acctaxhn.com
Em buồn khi đọc bài của bác,

Con em chúng ta dù khó khăn về vật chất, nhưng chí ít thì chúng đều có bố có mẹ bên cạnh. Đằng này các cháu không có người ở bên để chiến đấu với bệnh tật, không biết những lúc trái nắng trở giời các cháu ra sao ? Buồn thương quá !
Lúc em xuống nơi ăn ở của các cháu, có một cháu bé vừa khóc vừa xúc cơm ăn, nhìn bé em lại ngẫm đến con mình !!!:(
em cũng thế, haiz.... dù rằng cuộc sống còn khó khăn, vất vả, nhưng những đứa trẻ của mình vẫn hạnh phúc biết bao

lúc nghe các cháu hát em có cảm giác mọi giác quan như tan chảy ...
và có lẽ ảnh hưởng bởi câu chuyện trao đổi nhanh bên lề, lương cán bộ nhân viên hưởng theo chế độ hành chính sự nghiệp, 1tr7/tháng; từ trưa qua đến tận lúc này, em vẫn vẩn vơ suy nghĩ, giá mình có điều kiện, một chút thăm hỏi, động viên cán bộ, nhân viên, các cô, các mẹ nuôi các cháu có lẽ cũng là góp phần quan tâm đến các cháu
xin đừng mổ xẻ, đừng phê phán em vì suy nghĩ đó, bình thường em cũng là người hay (tập) quan sát từ nhiều góc cạnh và nhìn nhận sự việc, hiện tượng theo chiều hướng tiêu cực nhiều hơn, nhưng lần này ... khác rồi; khi thử đặt mình vào địa vị của những con người sức khỏe bình thường, gần như 24x7 có mặt để chăm sóc các cháu, mọi suy nghĩ của em về những chuyện tiêu cực, về những thứ "không hay ho" bỗng chốc đã tan biến, vì sao? vì bản thân mình tự thấy, mình không thể làm được như họ, chí ít là trong suy nghĩ
em lan man một chút .... biết đâu, mai tỉnh lại em lại tự xóa bài

safenoodles

Xe cút kít
Lão Lamway với nhiều suy tư, chắc đang nghĩ tháng sau mang cho các con cái gì

Lếu nói với ZX: Em đang lo có khi thiếu gạo CT ạ.

Cụ 30Z đang chắp tay cầu nguyện cho tương lai các con ngày mai sẽ tươi sáng. Trong khi đó mợ Huyen_cuuho mặt tớn tở vì đc đi chơi.:))

Mặc dù cháu ko đi dép nhưng cháu hát và biểu diễn thật hay( chú Bim Bim đang vỗ tay ủng hộ và hát cùng,mặc dù có thuộc lời éo đâu ):))

@tiencoi: cái ảnh chụp con bươm bướm đậu ở bông hoa đồng tiền đâu sao ko úp nốt đê.
Các bác ơi, cháu bé trong ảnh cuối hát bài gì ạ? Em nhớ ko chính xác tên bài hát, cháu hát rất hay, thật sự lúc đó em rất tâm trạng. :((

bibiabc

Xe buýt
Chúc mừng chương trình nhà mình đã thành công tốt đẹp! :D

Hy vọng nhà mình sẽ còn có nhiều chương trình thiết thực, ý nghĩa như vậy trong thời gian tới. :x

Thật tiếc vì em không tham dự được cùng mọi người. hjchjc. >_<

safenoodles

Xe cút kít
Chúc mừng chương trình nhà mình đã thành công tốt đẹp! :D

Hy vọng nhà mình sẽ còn có nhiều chương trình thiết thực, ý nghĩa như vậy trong thời gian tới. :x

Thật tiếc vì em không tham dự được cùng mọi người. hjchjc. >_<
Bác vẫn khỏe chứ? Lâu quá ko gặp bác. :)

vudinhquang

Xe container
Cu này có vẻ có năng khiếu hát quá!

Tuanphim

Xe điện
Em có cái clip mà up lên youtube từ lúc tổng kết chiều hôm đấy đến tận bây giờ mới được có 68%, chậm khủng khiếp.