Chi hội Tự thay thế phụ tùng cho xe Civic - Phần 1

Trạng thái
Thớt đang đóng

Datnam

Xe hơi
Xe em cũng giống bác sông quê, bật quạt gió ù kinh khủng, ko biết có cụ nào biết cách xử lý không méc em với.

meodenmatlua

Xe container
Em cũng cần mua một cái, cụ gúp em nhé!
Cụ cho em hỏi, xe em khi bật AC thấy kêu ù ù to quá. Đưa đến hãng bảo bình thường, xe nào của civic cũng kêu như vậy? Trước em chạy mấy con xe, điều hoà đóng lốc, đều ko nghe gì cả.
Bật AC kêu là đặc sản của civic cụ ạ

meodenmatlua

Xe container
Xe em cũng giống bác sông quê, bật quạt gió ù kinh khủng, ko biết có cụ nào biết cách xử lý không méc em với.
Nó là đặc sản của civic, cụ muốn hết kêu chỉ còn cách đổi xe

xuantu

Xe tải
Em cũng cần mua một cái, cụ gúp em nhé!
Cụ cho em hỏi, xe em khi bật AC thấy kêu ù ù to quá. Đưa đến hãng bảo bình thường, xe nào của civic cũng kêu như vậy? Trước em chạy mấy con xe, điều hoà đóng lốc, đều ko nghe gì cả.
Khi đóng lock lạnh, tiếng ù chủ yếu là quạt gió (quạt dàn nóng điều hòa), lúc mới quạt này chạy êm hơn, sau vài năm, quạt có độ rơ, nên ồn hơn, nếu có điều kiện, thay mới sẽ êm hơn chút.
Nhưng theo e thì ko sao cả, khi bật điều hòa, ngồi trong xe cửa kín cũng ko thấy ồn lắm, ngoài xe, đứng bên cạnh thì tiếng quạt ồn, tắt AC thì máy civic quá êm, thậm chí nếu ko chú ý, còn ko biết là động cơ đang nổ.

30M60xx

Xe buýt
Khi đóng lock lạnh, tiếng ù chủ yếu là quạt gió (quạt dàn nóng điều hòa), lúc mới quạt này chạy êm hơn, sau vài năm, quạt có độ rơ, nên ồn hơn, nếu có điều kiện, thay mới sẽ êm hơn chút.
Nhưng theo e thì ko sao cả, khi bật điều hòa, ngồi trong xe cửa kín cũng ko thấy ồn lắm, ngoài xe, đứng bên cạnh thì tiếng quạt ồn, tắt AC thì máy civic quá êm, thậm chí nếu ko chú ý, còn ko biết là động cơ đang nổ.
Em thấy tiếng quạt làm mát của mer c200 cũng kêu to đấy cụ đâu chỉ civic

xuantu

Xe tải
Em thấy tiếng quạt làm mát của mer c200 cũng kêu to đấy cụ đâu chỉ civic
E ko rõ lắm về các xe khác, nhưng so với Altis, Santafe và Elantra (xe mới) thì con civic tầm 5-6 tuổi quạt kêu to hơn nhiều.
Cũng chẳng sao cả, cụ nào để ý kỹ quá thì thấy thôi.

meodenmatlua

Xe container
Giải pháp cho các cụ có chân máy bị xẹp và cao su còn ngon. Tụi tây lông đã làm bằng cách đệm thêm 1 cái long dày 4mm đen lên đỉnh cục cao su :)).

GauHaNoi

Xe tải
Bác mèo cho hỏi chân máy bác thay sao rồi có ok ko ?

dinhphuoc

Đi bộ
Cái đầu kia của cụ là m3 2008. Aux civic cũng có thể lắp bộ này nhưng chân aux của civic khác. Cụ cứ ra hàng ngta lắp cho. Tầm 1,5 củ. Còn xe e e tự mua bộ module tích hợp cả usb, thẻ nhớ và bluetooth lắp ngon choét.thiệt hại có 500k thôi
Bộ của cụ mua ở đâu thế ạ? E cũng đang hóng vụ này, cụ chụp vài kiểu cho e xem với.

dinhphuoc

Đi bộ
Trước em mua tự động lên kính cho Civic về tự thay ngon choét. Cảm giác tự làm khá là sung sướng
Giờ xuống xe có quên lên kính khi bấm đóng cửa thì kính tự chạy lên trông rất Pờ rồ =D>

Em post hướng dẫn lắp tự động lên kính cho Civic 2006, các cụ xem nếu thấy chưa hiểu chỗ nào thì ới em nhé.
Em chèn cái clips của tây lông. Các cụ xem trực quan cho dễ
1. Các cụ dùng tua vít dẹt nhỏ nạy cái nắp che 1 con vít ở trong rồi dùng tua vít 4 cạnh tháo con vít này ra. Vị trí tay kéo mở cửa bên lái các cụ nhé.

2 . Mở bảng điều khiển
Nếu không có dụng cụ, các cụ dùng 1 tua vít dẹt, lót mảnh giẻ mỏng rồi cạy nhẹ 1 cái, sau khi bảng điều khiển bật lên, các cụ kéo về phía sau để gỡ cái lẫy phía trước. Các cụ cứ mạnh tay vào, không sao đâu

3. Tháo giắc cắm bảng điều khiển
Bảng điều khiển có 2 giắc cắm, 1 màu trắng vuông và 1 màu xanh nhạt chữ nhật. Các cụ bấm vào cái lẫy rồi rút giắc trắng ra trước, sau đó đến giắc xanh.

4. Tháo tấm ốp bên trong cửa lái
Các cụ dùng tua vít dẹt đệm miếng vải cạy phần góc dưới cùng phía sau tấm ốp trước, cứ cạy mạnh tay vì bên trong nó có nút nở. Sau khi tấm ốp bật ra có thể đút mấy ngón tay vào thì các cụ dùng tay bật các tấm ốp từ dưới lên. Nhấc nhẹ tấm ốp lên phía trên nó sẽ rời ra khỏi cửa.

5. Lắp bộ điều khiển
Em lắp bộ điều khiển ở vị trí miếng sốp lót sau khi cắt bớt 1 chút.
Chốt đóng mở cửa các cụ tháo ra cắm vào ổ cắm có 2 dây, đầu kia các cụ cắm lại vào lỗ cắm chốt cửa

6. Lắp phần bảng điều khiển
Các cụ luồn đầu cắm dẹt và cầu chì vào lỗ bảng điều khiển rồi lắp lại tấm ốp nhưng chưa lắp chặt
- Cắm giắc cũ bảng điều khiển vào bộ điều khiển cửa, đầu kia của bộ điều khiển cửa các cụ cắm vào bảng điều khiển.
- Cắm chân điều khiển gương vào bảng điều khiển.

7. Thử
Các cụ mở khóa điện thử lên xuống các cửa ở bảng điều khiển. Ok thì lắp vào theo trình tự ngược lại

Còn đây là clips em thử sau khi hoàn thiện
Chúc các cụ thành công
Sao cụ ko mua luôn bộ 2 trong 1, vừa cụp gương vừa lên kính khi bấm khoá cửa? Thấy 1 số nơi họ báo giá 850k. E cũng đang định sắm bộ, cụ quen tìm giúp cho e đường link bộ 2 in 1 với, e cám ơn!

Thai Tran

Đi bộ
em cần:
- bọc da tay lái (lần trc đặt cùng các cụ cuối cùng ko thấy j :)
- logo civic
- dây câu điện

các cụ tập hợp thế nào em đăng ký vào danh sách với, chuyển tiền nhận hàng và lắp thế nào mấy đồ lặt vặt trên các cụ chỉ giáo

em civic 2009 AT

meodenmatlua

Xe container
Sao cụ ko mua luôn bộ 2 trong 1, vừa cụp gương vừa lên kính khi bấm khoá cửa? Thấy 1 số nơi họ báo giá 850k. E cũng đang định sắm bộ, cụ quen tìm giúp cho e đường link bộ 2 in 1 với, e cám ơn!
Đời cũ nên không có bộ tích hợp đấy cụ ạ.
Cái này là do bên ship hàng ship nhầm cho em nhưng em lấy lắp luôn vì đổi trả phiền phức quá.

em cần mua lazang đúc civic r15 cụ nào có lazang cu còn tốt bán cho e nha sdt em 0974789729

FTIR

Xe hơi
Được cụ ạ, loại cắm đc Iphon tầm 600k hoặc 650k
Loại xịn hơn hình cụ đưa tầm 950k
Cụ mèo có thể cho xin đường link đặt hàng món này không ? Em muốn loại 950 k và ko biết hơn loại 650 k ở những điểm gì cụ nhở ?

meodenmatlua

Xe container
Cụ mèo có thể cho xin đường link đặt hàng món này không ? Em muốn loại 950 k và ko biết hơn loại 650 k ở những điểm gì cụ nhở ?
Cụ check Inbox nhé. Giá em dự kiến như vậy nhưng có thể sẽ rẻ hơn vì em nhân vo tỉ giá cụ ạ.
Loại cao cấp vỏ nhôm, đọc được nhiều định dạng nhạc, linh kiện cao cấp hơn nên sẽ nghe hay hơn cụ ạ.
Em gửi link cả 2 loại cho cụ tham khảo nhé.

FTIR

Xe hơi
Vâng, cảm ơn cụ Mèo, kính cụ 1 ly vodka.

yamato

Xe hơi
Cụ mèo ơi, bộ gạt mưa cụ vừa mua dùng có tốt không cụ? Xe em mất lưỡi gạt và xương gạt zin rồi, vào hãng báo chát quá nên em dùng đồ lô một thời gian rồi, giờ gạt nó kêu két két, cần phải thay rồi. Nếu gạt cụ vừa mua dùng ngon thì em cũng nhờ shop ship về.

meodenmatlua

Xe container
Cụ mèo ơi, bộ gạt mưa cụ vừa mua dùng có tốt không cụ? Xe em mất lưỡi gạt và xương gạt zin rồi, vào hãng báo chát quá nên em dùng đồ lô một thời gian rồi, giờ gạt nó kêu két két, cần phải thay rồi. Nếu gạt cụ vừa mua dùng ngon thì em cũng nhờ shop ship về.
Em mua mình lưỡi nhưng mua về sai loại nên đang mua lại, giá thì rẻ thôi. Khoảng 230k 3 bộ lưỡi gạt cụ thay thoải mái. Trước em mua lưỡi về thay cũng đc gần 1 năm giờ sắp hỏng rồi, em đi ít nhưng lưỡi bằng cao su hỏng chủ yếu do lão hóa.
Gạt kèm xương thì em chưa mua bao giờ.
Của cụ xe đời bao nhiêu vậy?

Trạng thái
Thớt đang đóng