Chi hội Tự thay thế phụ tùng cho xe Civic - Phần 1

Trạng thái
Thớt đang đóng

sapthanh4banh

Xe điện
Cụ thay nẹp chân kính chưa? Có ảnh ko cụ?
E có ảnh đây nhưng ko ăn thua cụ ạ. Hàng Tung Của thôi, trông chi tiết ko được tinh và không khôn được như hàng hãng. Cái zoăng chặn cũng ko được kín khít.

meodenmatlua

Xe container
E có ảnh đây nhưng ko ăn thua cụ ạ. Hàng Tung Của thôi, trông chi tiết ko được tinh và không khôn được như hàng hãng. Cái zoăng chặn cũng ko được kín khít.
Cụ cho em xin ảnh xem có giống hàng của em không?

meodenmatlua

Xe container
Chắc cũng như nhau mà cụ. Độ kín khít cũng kém cụ nhỉ?
Gioăng này là gioăng ngăn bụi và một phần nước khi mưa to nên cũng không cần kín lắm cụ ạ. Nó vẫn cho phép nước chảy vào trong cửa vì bên dưới cửa nào cũng có lỗ thoát nước.
Nếu gioăng này hở to, lá cây, bụi bẩn bít lỗ thoát bên dưới khi gặp mưa to hay bị chảy nước vào xe như nhiều cụ bị dính.

sapthanh4banh

Xe điện
Gioăng này là gioăng ngăn bụi và một phần nước khi mưa to nên cũng không cần kín lắm cụ ạ. Nó vẫn cho phép nước chảy vào trong cửa vì bên dưới cửa nào cũng có lỗ thoát nước.
Nếu gioăng này hở to, lá cây, bụi bẩn bít lỗ thoát bên dưới khi gặp mưa to hay bị chảy nước vào xe như nhiều cụ bị dính.
E thấy các zoăng chặn nước của hãng khác kín lắm cụ ợ. Xe mình như này e thấy nước vẫn vào được cánh, tất nhiên là thoát ra ngoài bằng 2 lỗ phía dưới cánh cửa nhưng e sợ lâu ngày có ảnh hưởng ko? Chứ e thấy xe Vios kín bưng, mưa to cũng không xuống được đâu ạ.

meodenmatlua

Xe container
E thấy các zoăng chặn nước của hãng khác kín lắm cụ ợ. Xe mình như này e thấy nước vẫn vào được cánh, tất nhiên là thoát ra ngoài bằng 2 lỗ phía dưới cánh cửa nhưng e sợ lâu ngày có ảnh hưởng ko? Chứ e thấy xe Vios kín bưng, mưa to cũng không xuống được đâu ạ.
Vâng, em thấy nó giở nhất là nẹp 2 tầng, tự nhiên có cái khe ở giữa dùng chứa bụi bẩn.
Đời mới em thấy nó làm nẹp kín hơn rồi.

sapthanh4banh

Xe điện
Vâng, em thấy nó giở nhất là nẹp 2 tầng, tự nhiên có cái khe ở giữa dùng chứa bụi bẩn.
Đời mới em thấy nó làm nẹp kín hơn rồi.
Hôm trước e xem 1 con đời 2011 zoăng kín lắm, ko biết họ thay trong hãng thì hàng có tốt hơn ko?

xuantu

Xe tải
Có ảnh hưởng đấy cụ ah, trời mưa hoặc rửa xe, nước vào trong cách cửa, nhưng ko thoát nhanh và hết được, thường đọng lại trong cánh, nếu tháo tapi cửa ra sẽ thấy khu vực nẹp tăng cứng, bị đọng nước, dẫn đến mục, em khi phát hiện, có hiện tượng gỉ, em vệ sinh sạch, phun chất chống gỉ. ko biết được lâu ko, nhưng có cảm giác yên tâm hơn.

meodenmatlua

Xe container
Đèn hậu do cụ phơi nắng nhiều quá nên bị chăng?
Cụ chuột bạch thay bóng led cho đèn sương mù đi :D
Em chờ 12/12 bên khựa có đợt giảm giá nếu giảm nhiều em mua về chuột bạch.
Cụ có định mua gì thì tìm hàng rồi chờ đến hôm đó nhé.

successdt

Xe buýt
Em chờ 12/12 bên khựa có đợt giảm giá nếu giảm nhiều em mua về chuột bạch.
Cụ có định mua gì thì tìm hàng rồi chờ đến hôm đó nhé.
Em dự định lắp bộ lên kính với gập gương, cụ cho em xin link rồi đợi hôm đó order luôn.

meodenmatlua

Xe container
Em dự định lắp bộ lên kính với gập gương, cụ cho em xin link rồi đợi hôm đó order luôn.
Lê kính thì có, còn gập gương em tìm mãi chưa có nên em tự làm mà chưa có thời gian lắp.

meodenmatlua

Xe container

meodenmatlua

Xe container

Kiabuoisang

Xe container
Hôm nay em được gara cho xem cái chân máy made in thái lan; kết quả thất vọng vì nó chả khác gì cái hàng tàu rẻ tiền, thậm trí còn không tinh xảo bằng, số má thì thiếu linh tinh, không có chữ viết tay trên thân (đặc trưng của chân máy hịn). Con ốc bắt phần kim loại màu trắng vào với chân máy cũng được dùng bút dạ bôi mực xanh nhoe nhoét như đúng rồi. Thế là em từ chối ko thay, đúc kết lại chỉ có vào hãng mới có hàng chuẩn hoặc nhờ người vào hãng mua hộ (nếu ở tỉnh xa). Còn lại thì ko thể tin bố con thèng nào được.

Trạng thái
Thớt đang đóng