[Funland] Tủ quần áo

cantona

[Tịch thu bằng lái]
Tủ của bác gái nhà cụ hoành quá, 2m4 là quá thoải mái vs cánh đàn ông. Chỗ em có cô hxom thay đồ nội thất, nhà còn dư cái tủ gỗ ép 2 cánh sơn đen, tầm rộng 1.2m thôi, ngta cho mà em ko có nhu cầu.

CaptainMT

Xe buýt
Chả nhựa Đài Loan thì nhựa mình nhựa Tàu cũng ok. Chỉ sợ con gấu sang chảnh ló chê thôi kụ ợ
Dạ vâng, nếu gấu sang chảnh mà chê thì đúng là chịu. Ban đầu em cũng khá “ác cảm” với đồ nhựa, nhất là làm tủ. Nhưng càng ngày công nghệ pt, vật liệu càng chắc chắn hơn, mẫu mã cũng đẹp. Giờ tủ nhựa cũng chắc chắn, lại gọn gàng, nhìn nó thoáng hơn đồ bằng gỗ, nhất là trong không gian phòng ốc kiểu mới như bây giờ.

Hoàng Trang

Xe ngựa
Dạ vâng, nếu gấu sang chảnh mà chê thì đúng là chịu. Ban đầu em cũng khá “ác cảm” với đồ nhựa, nhất là làm tủ. Nhưng càng ngày công nghệ pt, vật liệu càng chắc chắn hơn, mẫu mã cũng đẹp. Giờ tủ nhựa cũng chắc chắn, lại gọn gàng, nhìn nó thoáng hơn đồ bằng gỗ, nhất là trong không gian phòng ốc kiểu mới như bây giờ.
Treo nhiều đồ nặng mùa đông các chất liệu như dạ/len/... nó có cong vênh không cụ ơi?

laixeboxit

Xe điện
Đc. Cứ tạm tin của em gụ hịn đê.. em nói dối mai cụ bêu tên cạnh tên thằng Phục trên bảng vàng cõi ộp cho nó tê cái mẹt . Chiều em chụp đống gỗ tủ đo và inboxx..tủ không sứt sẹo , đủ mọi chi tiết giấu đc 2 bồ khi vợ về đột xuát 🤣🤣
Em cũng đang kiếm tìm, Cụ inbox em phát.

Xe nội lước

Xe container
Treo nhiều đồ nặng mùa đông các chất liệu như dạ/len/... nó có cong vênh không cụ ơi?
Em trả lời ké. Nó không cong vênh mợ ạ. Chống ẩm mốc, chống bám bụi , gián mối tốt. Nhưng không sang và chắc chắn đc như gỗ tự nhiên.

Xe nội lước

Xe container
Em cũng đang kiếm tìm, Cụ inbox em phát.
Em không chèn đc cái ảnh( k hiểu tại sao ..mà ảnh rời từng phần chưa lắp ráp). Tủ gỗ chế tạo thủ công nên muốn cc xem sờ trực tiếp cho nó thật thoải mái. Cụ cho zl vào em , em gửi ảnh.

CuongNguyenPhuc71

Xe container
Tủ nhựa có cái dở là không sang kiểu có style, với chịu va đập không tốt bằng tủ gỗ. Ví dụ các kụ dựa ghế vào có thể tủ sẽ lõm 1 tẹo... Các mợ ưa style sẽ không thích

CaptainMT

Xe buýt
Sau 2 năm vẫn ổn áp như mới mợ ạ. Đồ treo trên thanh inox phi tầm 30, vả lại em chia các khoang chỉ tầm 60-70cm (ngang tủ hơn 2m chia làm 3-4 ô) nên tải ko đáng bao nhiêu. Ah thêm cái nữa là mặt trước giờ nhựa bóng nhìn khá là sang và sạch. Máy móc tốt họ làm viền cạnh nhìn chuẩn chỉ phết.

CaptainMT

Xe buýt
Em trả lời ké. Nó không cong vênh mợ ạ. Chống ẩm mốc, chống bám bụi , gián mối tốt. Nhưng không sang và chắc chắn đc như gỗ tự nhiên.
Nhà em tủ âm tường thì em lại thấy thích nhựa hơn tủ gỗ (nhà em dùng cả hai loại). Tủ gỗ thịt ngon lành cành đào thì giá khá chát. Còn gỗ ép nhanh hỏng do nha mình nó ẩm mốc.

Xe nội lước

Xe container
Nhà em tủ âm tường thì em lại thấy thích nhựa hơn tủ gỗ (nhà em dùng cả hai loại). Tủ gỗ thịt ngon lành cành đào thì giá khá chát. Còn gỗ ép nhanh hỏng do nha mình nó ẩm mốc.
Âm tường độ ẩm có thể cao hơn. Cụ dùng nhựa cũng là họp lý.

Dan du an

Xe ba gác
Xoan Đào Vernir Hoàng Anh Gia Lai cao 2m6 rộng 1m9 : 10M
Giống hệt tủ nhà em. Cái này chỉ có xương là xoan đào thôi.... xem kỹ thì nó đóng quái lắm.... Nhưng cũng dùng tốt và nặng. Hơn chán vạn lần các cái tủ dạng gỗ công nghiệp....

Wolf79

Xe buýt
Em cũng vod cho tủ nhựa, nhẹ nhàng, rẻ. Có 1 cái là lúc mới đem về hơi mùi.

xukthal

Xe lăn
Hàng này nhái tên gọi Hoàng Anh Gia Lai, chứ họ không có mẫu kiểu này
Nó dùng gỗ XĐ Veneer của HAGL sx để đóng, ko phải tủ của HAGL đóng...cam.kết BH 10 năm.
Giống hệt tủ nhà em. Cái này chỉ có xương là xoan đào thôi.... xem kỹ thì nó đóng quái lắm.... Nhưng cũng dùng tốt và nặng. Hơn chán vạn lần các cái tủ dạng gỗ công nghiệp....

phuongmit

Xe cút kít
E có quả này mua hơn 10 năm trc, có lần chuyển từ phòng nọ sang phòng kia mà lười tháo, mua 4 cái bánh rồi bế nó lên đẩy đi, nặng vãi tè. Gụ oánh vecni dùng bóng lộn

Trà Lý

Xe tăng
Kính các bác.
Êm có nhu cầu 1 cái tủ quần áo loại vừa vừa, dành riêng cho gấu nhà.
Kích cỡ độ 220 - 240cm bề ngang, 2-3 khoang đều được, với nhiều ngăn kéo.

Ngân sách độ 10-12 triệu.
Nếu ít hơn thì êm có dư bữa bia.

Mục đích sử dụng: Quần áo của gấu nhà.
Chất liệu: Gỗ thịt hay gỗ tạp hay gỗ công nghiệp, đều được.
Design: Không cần đẹp, chỉ cần hiệu quả.

Chỗ nào tử tế các bác nhỉ?
Đê La Thành thì sẵn rồi, nhưng đồ hàng mã quá.

Nhờ min mod dăm ngày, thank you các bác.
Cụ nên tham khảo thợ chính tông, ngân sách như vậy vừa tầm dùng hàng công nghiệp cao cấp loại sản xuất trực tiếp bằng cốt An Cường. Tránh xa các loại cốt TQ nhé. Đối với thợ thì chỉ cần bắn con vít là phân biệt được cốt An cường xịn hay đểu, hàng gỗ CN nhái giờ tràn ngập khắp nơi (em cũng không hiểu nhập lậu hay bảo kê thế nào mà nó nhiều đến thế, trong khi VN mình sản xuất và xuất khẩu gỗ rất lớn), nếu nhìn bề ngoài thì không thể phân biệt được kể cả thợ lành nghề.
Gỗ hàng nhái còn có nguy cơ ảnh hưởng xấu đến sức khỏe vì sử dụng hóa chất không đạt tiêu chuẩn.
Mà gỗ thịt sấy khô hay gỗ thịt nguyên mộc cũng trong tình cảnh tương tự y như vậy luôn.

xukthal

Xe lăn
Nó dùng gỗ XĐ Veneer của HAGL sx để đóng, ko phải tủ của HAGL đóng...cam.kết BH 10 năm.
Veneer là một thuật ngữ chỉ lớp gỗ lạng mỏng ra từ thân cây gỗ tự nhiên. Độ dày của lớp này khá mỏng, chỉ từ 0,3mm- 0.6mm. Chiều dài và rộng phụ thuộc vào thân cây gỗ được xẻ. Tính trung bình có mặt rộng từ 200- 500mm
Gỗ veneer xoan đào là những tấm gỗ xoan đào tự nhiên phủ veneer. Loại gỗ này được dán vào chất liệu gỗ công nghiệp lõi xanh chống ẩm mốc. Gỗ veneer xoan đào là giải pháp giúp hạn chế khai thác tài nguyên rừng quá đà nên sử dụng gỗ này góp phần bảo vệ môi trường mà lại đảm bảo chất lượng.
Gỗ veneer xoan đào được tạo nên từ những tấm dát xoan đào mỏng từ 0,3- 0,5cm, có độ bền tương đối cao, được tẩm sấy và dán vào bên trong là chất liệu công nghiệp lõi xanh chống mốc.

phuongmit

Xe cút kít
HAGL đời đầu thì đóng toàn bộ = xoan đào, sau đấy chắc giá gỗ lên, giá bán k lên theo dc nên quay ra làm dòng vơ nia xoan, lõi gỗ kém hơn. Giả cầy nhiều nhất trong dòng phổ thông thì có sồi Nga: nhìn xa cứ tưởng là sồi, đến gần thì ối dồi ôi tần bì ;))