[Thảo luận] Tự nhiên như ruồi..

minhto

Xe hơi
Cụ không hỏng Gương là may rồi.:D

cwise

Xe container
Cụ nên bám sát giải phân cách giữa, không nên để 2b chèn lên. Trường hợp còn chỗ trống, cụ nên chủ động gập gương cho 2b phi lên, nếu không, gương của cụ sẽ bị quặt ngược lại đó.
Em luôn theo phương án này. Nhưng mà tình huống này em thấy giống cướp quá.

gasthuyquan

Xe tải
đấy là còn lịch sự chán,chỉ sợ ko dùng tay bẻ vào mà cứ phi qua,đập cái tay lái vào gương còn sót hơn í ạ.em bị vầi làn như thế rồi .

mr.ken_no1

Xe container
Chủ động gập gương vào thì vô tình có cụ óc phơ nào đi qua chụp ảnh
Thế là lại có thớt: ABC....
Thế có khi nào bị gãy gương ko nhể các cụ nhể, hê hê.

search

Xe điện
Chuyện này thường mà, "ruồi" dùng tay bẻ còn là lịch sự, gấu nhà em còn bị "nhặng" nó dùng tay lái xe máy thúc vài phát cho lật lên phía trước để đi cơ ạ. ra đường nhiều lúc nản lắm ạ.

chinh_rua

Xe tăng
lúc thoáng thì chả phải tính toán gì chứ chầm chậm tí là phải căn, một là tạo khoảng không đủ rộng cho 2b vô tư đi qua, 2 là căn sát để xe đạp cũng k thể lách được, kể cả phía trước mình nhá, nếu có điều kiện và phải nhừong 2b thì tạo khoảng trống phía trước cho 2 b đi, nếu k là em cứ khít khìn khịt đ.ít xe trước mà nhích

otoben

Xe tải
giao thông ở Việt Nam là một cuộc chiến tranh thực sự, mọi người giành giật nhau từng m đường!

goodaytodie

Xe máy
bình thường đỗ xe thì em hay cụp gương, 1 lần về quê đỗ xe đầu làng lúc ra xe thì thấy gương đã bị bẻ ra chắc để nặn mụn :( gương điện mà cứ bị bẻ tay xót ghê gớm, hic!
em thấy xe thằng em họ cũng gương điện như rệu rạo lắm chắc bị bẻ nhiều rồi

chaybo

Xe điện
Việc này em bị mấy lần rồi nên có kinh nghiệm. Cứ thấy 2b lách chách là em chủ động cụp gương luôn rồi kéo kính tươi cười mời anh qua!

luxery_HNT

Xe buýt
Chắc người ta đang vội (em tưởng tượng như ttrong phim ấy :) ) nên mới làm thế

small_best

Xe lăn
Em còn bị 2b lách lên làm lật ngược gương ra đằng trước (gương altis) :D lại phải bấm cụp vào rồi mở ra mới được

kraz255b

Xe điện
Thưa các cụ hôm qua khoảng 18h em có việc đi về đường Láng Hạ. Chẳng hiểu sao hôm qua đường Láng Hạ tắc kinh khủng, 4b đi 3 hàng ngoài, bên trong thì 2b cũng chen nhau nhíc từng tí một. Em chạy ở làn ngoài cùng nghĩa là phải cách 2 làn 4b nữa thì mới đến làn 2b, nhà Em vừa nhích từng tí một vừa nghe nhạc cho đỡ sốt ruột,.. bỗng nhiên có 2 ông đi 2b từ phía sau len lên lấy tay bẻ lấy bẻ để gương trái của em...
Em : Hạ kính và hỏi Ông làm gì đấy????
2b : bẻ gương đi nhờ tí :D. nhưng bẻ mãi không được vì khổ nỗi gương em là chỉnh điện ạ ;));))
Em : Sợ quá vội vàng cụp ngay gương vào, may mà chưa bị ông ấy bẻ gãy gương.
Sau đó ông ấy tiếp tục lách giữa hai hàng 4b và té thẳng. nhà em chảng kịp nói thêm câu nào mặc dù rất muốn ch...ửi cho bõ tức. Không biết trên hành trình len lỏi giữa 2 làn 4b có bác OF nào cũng bị đi nhờ như em ko...
Em bị như thế rồi, nhưng người ta lịch sự lắm, gõ cửa kính, bảo làm ơn cụp gương lại cho qua, rồi thấy em đống ý, họ mới cụp gương của em lại, và lách xe qua (xe 4b). khi vừa qua, bác tài ấy còn kéo gương lại vị trí cũ cho em nữa (bác ấy cũng cụp gương của bác ấy luôn)

xdthienha

Xe điện
kinh nghiệm của em là bó sát vào lề ko cho lách lên nữa.1 xe lách lên được là cả đoàn lách lên,bị hỏng gương,xước sơn,tay lái va vào xe tạo thành vết lõm...nhiều vấn đề lắm

niceshot

Xe container
Hehe, bác này nói chuẩn đấy, e đi 2B nhiều hơn 4B nên thấy rất rõ, 2B chả còn chỗ mà đi nữa !
Đường đang tắc, 2b hay 4b phải tuân thủ việc xếp hàng, ai đến trước đi trước, ai đến sau đi sau! Tại sao các bác đi 2b lại cứ nghiễm nhiên đòi 4b dành chỗ cho các bác chen lên trên nhỉ!?

firefox4

Xe điện
Đường đang tắc, 2b hay 4b phải tuân thủ việc xếp hàng, ai đến trước đi trước, ai đến sau đi sau! Tại sao các bác đi 2b lại cứ nghiễm nhiên đòi 4b dành chỗ cho các bác chen lên trên nhỉ!?
Chính vì lí lẽ của cụ nên anh # anh ý mới đòi phân làn đấy. :))

tuanzs

Xe container
Lần đầu tiên nghe thấy 2B cụp gương 4B để lách qua, bó tay :77:
Bình thường cụ ơi.
Hôm trước có 1 cụ đi em buổi sáng cũng bị 2b bẻ gương bên phụ để đi nhờ, 2b qua rồi cụ ấy lại hạ kính nhờ em bẻ ra giúp nữa cơ :) (lúc ấy em đi làn trong)

HoangTung_auto

Xe hơi
Thưa các cụ hôm qua khoảng 18h em có việc đi về đường Láng Hạ. Chẳng hiểu sao hôm qua đường Láng Hạ tắc kinh khủng, 4b đi 3 hàng ngoài, bên trong thì 2b cũng chen nhau nhíc từng tí một. Em chạy ở làn ngoài cùng nghĩa là phải cách 2 làn 4b nữa thì mới đến làn 2b, nhà Em vừa nhích từng tí một vừa nghe nhạc cho đỡ sốt ruột,.. bỗng nhiên có 2 ông đi 2b từ phía sau len lên lấy tay bẻ lấy bẻ để gương trái của em...
Em : Hạ kính và hỏi Ông làm gì đấy????
2b : bẻ gương đi nhờ tí :D. nhưng bẻ mãi không được vì khổ nỗi gương em là chỉnh điện ạ ;));))
Em : Sợ quá vội vàng cụp ngay gương vào, may mà chưa bị ông ấy bẻ gãy gương.
Sau đó ông ấy tiếp tục lách giữa hai hàng 4b và té thẳng. nhà em chảng kịp nói thêm câu nào mặc dù rất muốn ch...ửi cho bõ tức. Không biết trên hành trình len lỏi giữa 2 làn 4b có bác OF nào cũng bị đi nhờ như em ko...
Phải nói người Việt mình tham gia giao thông ý thức thật=))=))=))

tao88

Xe đạp
sợ quá em mới tập lái xe thế này chẳng dám đi nữa,chị em phụ nữ chân yếu tay mềm............:-ss

cwise

Xe container
Em bị như thế rồi, nhưng người ta lịch sự lắm, gõ cửa kính, bảo làm ơn cụp gương lại cho qua, rồi thấy em đống ý, họ mới cụp gương của em lại, và lách xe qua (xe 4b). khi vừa qua, bác tài ấy còn kéo gương lại vị trí cũ cho em nữa (bác ấy cũng cụp gương của bác ấy luôn)
Được như này thì tốt quá. Văn minh

rubythang

Xe tăng
Âm ly loa đầu cd bãi www.amthanhnoidia.com
Website
www.amthanhnoidia.com
;)) hài quá.thế mới bảo.nhìu khi tắc đường muốn cho khe hở để các bác 2b đi nhưng kiểu gì cũng bị va quệt.
e cũng nhớ 1 lần cách đây chưa đầy 1 tháng.e đi phố huế dừng đèn đỏ sát bên trái( tuy nhiên xe máy vẫn đi vô tư đc).tự nhiên nghe đánh roẹt 1 cái chưa kịp định thần thì thấy 2 a chị chắc đang yêu ^^ đi con libety đi cùng chiều vọt lên,thấy tiếng động mạnh a chị này tưởng làm gẫy gương của e hay sao mà chạy thẳng 1 mạch nhanh như ăn cướp.
bực quá e định vọt lên đuổi nhưng chắc lúc đấy bực quá nên nhả côn nhanh nên ^^.đành cho 2 đứa nó thoát.

Chỉnh sửa cuối: