[CCCĐ] Tự nhiên đi lạc sang Lào - Tham quan thì ít, phóng lao thì nhiều

ngắmgiăng

[Tịch thu bằng lái]
Cháu hóng

Mr.Tam

Xe buýt
Bên đó ko dùng mũ bh cụ ah ..:))
Ai đi cũng vậy mà
vâng, em biết bên đó họ không bắt buộc nhưng em tưởng đoàn cụ có quy định đã chạy xe là phải đội nhỉ (ở trang 1 đó). Kiểu này pháp chế bỏ sót nhiều tiền quá chứ nếu bắt đủ chắc quỹ phải lên đến 50 củ chứ chả chơi :)):)):))

gafquef

Xe tăng
Ấy nói thì dễ, kể cả khi đã có "visa". Nhưng còn rất nhiều vấn đề phải giải quyết trước lúc đi. Tiền ư, bọn em dek thiếu. Tài sản của em mà cộng với tài sản của anh Vượng thì giầu nhất VN cmnr. Cái khó ở đây là phải set up cho chuyến đi.
Đầu tiên là tuyển thành viên, mà khi nói chuyện ra hẳn nước ngoài nhiều thằng cũng sợ và e ngại. Nhất là mấy thằng em trẻ vửa rời vú người yêu... Nhưng khả năng thuyết khách của em chắc cũng phải cỡ Tô Tần, Trương Nghi thời Xuân thu. Gặp thằng nào thích chạy xe thì em nói: "Úi rời! chú không biết chứ, anh đi Lào rồi, đường toàn rừng núi, các góc cua gắt gấp tay áo liên tục, hơn nữa Lào vừa được Venezuela tài trợ cho rải các mặt đường 100% là Asphalt hết rồi, cảnh sát Lào không bắn tốc độ đâu, dân lại vắng, chú có thể vào cua với vận tốc 200km/h không thua gì các tay đua GP cả...." Gặp thằng máu gái em tả: "Con gái Lào có làn da trắng hồng, môi đỏ, ngực căng, mông cong, tiếng nói thánh thót như rót mật vào tai ấy. Chú không tin ư? Chú đã biết bài Cô gái Sầm nưa của nhạc sĩ Trần Tiến chưa? Đấy, toàn làn da trắng, nụ cười duyên, mông cong theo nhịp lăm vông đấy..." Thằng em cứ mắt tròn mắt dẹt vì thế hệ của nó đâu có biết bài "Cô gái Sầm nưa" là gì đâu.
Có hôm gặp thằng thích beer rượu em nói: "Chú biết beer Lào không? không biết à? thôi coi như kiến thức về beer học của chú vứt cmn đi rồi Beer Lào là beer ngon nhất thế giới, các loại beer Đức, Bỉ... chú đang uống chỉ đáng xách dép thôi. Còn Whisky Lào ư? chẹp chẹp, ước gì anh có một chai trong nhà thì anh sẽ giải tán hết lũ Whisky Scotch và Cognac Pháp đi....."
Sau một hồi đi thuyết khách em cũng lừa được 8 thằng nữa cam kết đi cùng với em. Và có được buổi off đầu tiên

Phét thành thần cmnr lão à. Cơ mà bia lào thì ngon that. kkk

7years

Xe điện
Chạy xe máy 300km ngày em thua
Em may chắc chạy 100km được 5 ngày liên tục thôi
Các cụ khỏe kinh

Pvsc

Xe ba gác
Tiếp đón chúng em là một cô gái khá trẻ cực kỳ xinh đẹp, đôi mắt đen láy, sâu thẳm. Nơi đây là miền sơn cước nên cô bé ăn mặc cũng không mấy hiện đại. Nhưng cũng không giấu được những đường cong chết người sau làn áo trắng và cái váy đen.... Làm mấy thằng vào cứ mắt chữ A mồm chữ O dớt dãi chảy lè thè quên cả gọi đồ ăn. Đến lúc cô bé yêu cầu gọi món. Chẳng hiểu chúng nó nhìn vào cái gì mà gọi toàn xôi thôi các bác à.

Xôi đẹp cụ nhờ =))

nguyen nghiep

Xe container
Tiếp đón chúng em là một cô gái khá trẻ cực kỳ xinh đẹp, đôi mắt đen láy, sâu thẳm. Nơi đây là miền sơn cước nên cô bé ăn mặc cũng không mấy hiện đại. Nhưng cũng không giấu được những đường cong chết người sau làn áo trắng và cái váy đen.... Làm mấy thằng vào cứ mắt chữ A mồm chữ O dớt dãi chảy lè thè quên cả gọi đồ ăn. Đến lúc cô bé yêu cầu gọi món. Chẳng hiểu chúng nó nhìn vào cái gì mà gọi toàn xôi thôi các bác à.

Thần bán... xôi đây òi! =))

TungNguyenMD

Xe container
NAG để chế độ gì mà nhiều ảnh cháy sáng thế ?
Cái máy Nikon đời tống của em nó hỏng cái thang đo sáng anh ạ

Thế mà ko hú anh anh cho chú mượn con chiến mã này mà đi, chất như nước cất nuôn:P:P

:P:P

Em sợ xe anh chỉ làm cảnh thôi, không chạy được đâu :))

Đường này thì xe cụ phải bọc xích rồi :)
Vâng lúc giờ ko có gì bọc cụ ạ

Công nhận cung này cụ chọn đường xấu thật. Một phần nữa là các cụ không dự thời tiết.

Vâng đường thì xấu thôi rồi. Mà kế hoạch lên trước rồi nên thời tiết xấu cũng phải đi. Và bọn em không nghĩ nó lại kinh như thế

Ra bài tiếp đi cụ ơi, hóng đang hay đọc đến đây thì hết :))
Vâng em đang đi công tác, bên này sống wifi chập chơn. Mấy hôm nữa em về em viết tiếp ạ

vâng, em biết bên đó họ không bắt buộc nhưng em tưởng đoàn cụ có quy định đã chạy xe là phải đội nhỉ (ở trang 1 đó). Kiểu này pháp chế bỏ sót nhiều tiền quá chứ nếu bắt đủ chắc quỹ phải lên đến 50 củ chứ chả chơi :)):)):))
Suỵt! Cụ bé cái mồm hộ em không thằng pháp chế nó vào phạt nguội bây giờ

Phét thành thần cmnr lão à. Cơ mà bia lào thì ngon that. kkk
Beer Lào quá ngon luôn

Ủ ôi, quả giò.... Mà hôm nào bác nốt thớt Nam Mỹ đi, em vẫn hóng.
Vâng chắc ra giêng rảnh rỗi em ngồi viết tiếp. Thớt đấy chưa được một nửa

yêu anh có ô tô

[Tịch thu bằng lái]

s7evenseven

Xe máy
Chủ thớt muốn ăn trứng gà đẻ thì làm thế nào... hehe.
hồi trước Ba mình đi làm ở Bulgari, khi đi chợ toàn dùng body language
Muốn mua trứng là kêu cục tác cục tát, đi như tướng còn gà rồi móc từ đít ra quả tròn tròn.

7years

Xe điện
Cái máy Nikon đời tống của em nó hỏng cái thang đo sáng anh ạ

Em sợ xe anh chỉ làm cảnh thôi, không chạy được đâu :))

Vâng lúc giờ ko có gì bọc cụ ạ

Vâng đường thì xấu thôi rồi. Mà kế hoạch lên trước rồi nên thời tiết xấu cũng phải đi. Và bọn em không nghĩ nó lại kinh như thế

Vâng em đang đi công tác, bên này sống wifi chập chơn. Mấy hôm nữa em về em viết tiếp ạ

Suỵt! Cụ bé cái mồm hộ em không thằng pháp chế nó vào phạt nguội bây giờ

Beer Lào quá ngon luôn

Vâng chắc ra giêng rảnh rỗi em ngồi viết tiếp. Thớt đấy chưa được một nửa

Cụ 74 nhỉ, bọn e cấp 3 cũng 74 định ra tết đi bán tảo sang mà thằng nào cũng định nhường bạn lái xe

SongHQS

Xe tải

Lê Khánh Vân

Xe tăng
Website
www.khinsflowers.com
Cả bọn lại cắm mặt vào chạy ngược lại ngã ba Phou Lao. Định bụng đến đấy ăn trưa nhưng không có hàng ăn
Ngã 3 đấy có mấy quán ăn TQ mà cụ E ăn trưa ở đó mà

. còn chợ ngã 3 đầy thịt thú rừng

Thú rừng xem thì đc chứ họ ko cho quay phim chụp ảnh :))