Từ Melbourne đến Sydney và câu chuyện của 1 backpacker

topguntt

Xe buýt
Mình hoc o Sysney 3 năm thấy ở đay mà học va du lịch thì tuyệt vời nhưng sông thì ko ởn chút nào vì giá cả cách sống. Mới đàu sang đay thật khủng khiếp vì nhớ nhà nhưng khi đã ở đc thì wen ngay. CÒn người Châu á ở đây nhiều lắm và bên Úc cung phân biệt chủng tôc ghe lắm, hồi mình ở là còn cái đảng gọi là One Nation do ba Paully handson gi do lam chủ. **** này thì cực ky fphaan biệt chung tộc.
Xem ảnh của chủ thớt làm mình nhớ đến quãng thời gian học ở đó và ko biết bao j mới đc có cơ hội sang đó tiếp

smalljug

Xe tải
Có thì có nhưng đen đủi vào ngày mưa trời tối xầm xì cụ ạ.
Nhà em ngồi chờ ở C. Quay cả tiếng đồng hồ để mây đen bay bớt kiếm cái ảnh kỷ niệm. Chờ mãi vẫn đầy mây nhưng may quá được kiểu này:

Cụ post giúp em mấy kiểu ở Fish Market nữa nhé, em chưa kịp ghé qua đó.
TKS cụ
Ảnh này của cụ đặc biệt quá, khoảnh khắc tuyệt vời.

Hôm em đến Opera House trời trong xanh và đẹp tuyệt vời, lòng chắc mầm mình thật may mắn, đến trưa dạo một vòng quanh The Rocks để xem khu chợ đặc biệt này, toàn đồ Australian made nhưng giá cả không rẻ chút nào. Không khí chợ thì thật thích, mọi người đến đây chủ yếu để ngắm.

Làm tý fast portrait nhé (hic giống fastfood)

Một góc phố ở đây:

Cafe theo phong cách châu Âu:

Nghệ nhân Úc:

Giữa chợ:

smalljug

Xe tải
sorry for duplicate

Chỉnh sửa cuối:

fashion

Xe tăng
trình độ chụp ảnh của bác chuyên ngiệp quá.up cho bác cho lên nhiều ảnh nào

DV2004

Xe tăng
Sydney đẹp thật nhưng các ngày nghỉ thì buồn vô cùng, phố xá vắng tanh, chả có ma nào đi ngoài đường trừ mấy cái xe Bus.
Ở Sydney nhớ cái ồn ào sôi động của Hà nội lắm các cụ ạ.

November Man

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.chelseafc.com.vn
Em đang ở Melbourne, các cụ ở chỗ nào ạ.
Em ở Bus 60 ạ.

dataus

Xe đạp
" Giao thông ở đây cũng không được thuận tiện như ở Melbourne, nhất là trong CBD, trong khi ở Mel hệ thống xe bus và xe điện dày đặc thì đi bus ở Sydney khá khó khăn và tốn kém hơn nhiều, chặng nào tính tiền chặng đấy, thậm chí đi xa hơn 9km là phải mua vé 2 lần (mỗi lần 3.3$), trong khi ở Mel chia làm 2 zone, nếu trong ngày đi 2 lượt thì coi như cả ngày đấy đi thoải mái (daily full fare giá khoảng 7$). Phương tiện công cộng ở Sydney có Tàu điện, Taxi, Bus, MonoRail "

Đây là lý do mà người ta gọi Melbourne là " The Place to be" mà cụ. Thành phố tuyệt vời để sinh sống, học tập và làm việc. Melbourne Melbourne Melbourne. Thích Melbourne thế, nhưng cháu chỉ được đi chơi ở đấy thôi. Chứ thực sự cháu có 4 năm ở Sydney và các thành phố lân cận Syd. Sống ở syd 1 thời gian cũng tìm được chỗ và cách để đỡ lục tốn đới cụ ợ. Cảm ơn cụ, vì ảnh đẹp làm cháu nhơ Aussie quá

damkhanh

Xe điện
Đến Sydney cụ nhớ thăm Sydney Aquarium và nhất là chớ quên King Cross đới nhé, chụp ít kiểu ảnh em giúp em ôn lại kỷ niệm xưa với...Hi hi, cả mấy ga tầu nữa nhé!

BMW X5

Xe tăng
đọc bài của cụ lại làm cháu nhớ sydney......cháu vừa lên buổi sáng thì đến buổi tối mất ví ( vì 2 cái kem Mcdonald 50 cents nó mới càng nhục chứ ạ ) cháu có mấy cái ảnh Darling Harbour chụp ban đêm xin phép cụ chủ cho cháu post cùng với cho xôm ạ :D

BMW X5

Xe tăng
cầu cảng ban đêm ạ

Darling harbour ạ :

thêm 1 góc khác ạ :

itsnotjenny

Đi bộ
Như một backpacker chính hiệu, em chủ yếu di chuyển bằng xe hai bánh, lốp da mua ở Hàng Dầu, cái này làm em hơi đau chân một chút vì em là backpacker nửa mùa, hic hic, chẳng sao cả, quan trọng là em máu đi, thế thôi!
Cho em hỏi là xe ở đâu ra ạ. bác mang theo hay thuê ạ