[Funland] Tự làm seo

hvhn

Xe tải
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Hồn của seo là từ khóa là nội dung bài viết.
Ví dụ thế này nhé.
Các cô các bác ơi vào đây xem hàng của em xem. Hàng em nhiều loại hàng vừa ngon vừa rẻ, em có đủ mặt hàng làm vừa lòng các cô các bác các anh các chị, anh chị cô bác vào xem hàng em đi hay lắm đảm bảo không hay không lấy tiền,...
Bán hàng ngoài đường có thể rao kiểu này để kích thích trí tò mò người đi đường ghé qua nhưng seo tìm kiếm thì nó chẳng biết anh bán hàng gì để lựa chọn người ta ngoài từ hàng ngon, hàng rẻ.
SEO kẹo kẹo chuẩn seo anh kẹo bán kẹo kéo trên mạng.
Kẹo kéo càng kéo càng dài,
Càng dai càng ngọt
Chạy tọt vào nhà
Xin bà năm xu
Xin bu một hào
Ra mua kẹo nào
Cô kia tóc ngắn ngang vai
Ăn đồng kẹo kéo tóc dài đến chân
Cô kia chồng bỏ chồng chê
Ăn đồng kẹo kéo chồng mê tức thì.
Đấy cái từ khóa ở đây là kẹo kéo. Một bài thơ anh bán kẹo kéo hay có vấn có điệu được người đọc thấy thú vị chia sẻ cho nhau. Vậy bạn đã đưa từ kẹo kéo lên công cụ tìm kiếm và ai gõ tự kẹo kéo là có khả năng được google giới thiệu trang web của bạn cho người đó.
Ví dụ là như thế còn thực tế thì phải xắn tay vào làm. SEO như ạnh bán kẹo phải có duyên, tán dẻo tức là viết lách tốt đánh vào thị hiếu người đọc thì việc nổi tiếng trên mạng chỉ là vấn đề thời gian thôi.
-------------
Ngoài viết thì còn phải có tí đồ họa đẹp nữa ạ

thanhdatn

Xe đạp
Thưa các cụ e cũng đang vọc vạch seo cho web của mình.. Có cụ nào giống em ko tức là dân ko chuyên tự seo cho web của mình ko. Mời các cụ chia sẻ kinh nghiệm seo của bản thân. Thành quả trước seo và sau seo.
Em trước seo cái này key: sàn forex uy tín | sàn forex tốt nhất | Sàn forex việt nam còn đây là link :D
http://www.xn--ut-forex-kcb60nm88n.vn/2015/09/chon-san-forex-nuoc-ngoai-hay-san-forex.html
Kinh nghiệm của em thì chỉ kéo tra fics và mua quảng cáo facebook

thanhdatn

Xe đạp
Hồn của seo là từ khóa là nội dung bài viết.
Ví dụ thế này nhé.
Các cô các bác ơi vào đây xem hàng của em xem. Hàng em nhiều loại hàng vừa ngon vừa rẻ, em có đủ mặt hàng làm vừa lòng các cô các bác các anh các chị, anh chị cô bác vào xem hàng em đi hay lắm đảm bảo không hay không lấy tiền,...
Bán hàng ngoài đường có thể rao kiểu này để kích thích trí tò mò người đi đường ghé qua nhưng seo tìm kiếm thì nó chẳng biết anh bán hàng gì để lựa chọn người ta ngoài từ hàng ngon, hàng rẻ.
SEO kẹo kẹo chuẩn seo anh kẹo bán kẹo kéo trên mạng.
Kẹo kéo càng kéo càng dài,
Càng dai càng ngọt
Chạy tọt vào nhà
Xin bà năm xu
Xin bu một hào
Ra mua kẹo nào
Cô kia tóc ngắn ngang vai
Ăn đồng kẹo kéo tóc dài đến chân
Cô kia chồng bỏ chồng chê
Ăn đồng kẹo kéo chồng mê tức thì.
Đấy cái từ khóa ở đây là kẹo kéo. Một bài thơ anh bán kẹo kéo hay có vấn có điệu được người đọc thấy thú vị chia sẻ cho nhau. Vậy bạn đã đưa từ kẹo kéo lên công cụ tìm kiếm và ai gõ tự kẹo kéo là có khả năng được google giới thiệu trang web của bạn cho người đó.
Ví dụ là như thế còn thực tế thì phải xắn tay vào làm. SEO như ạnh bán kẹo phải có duyên, tán dẻo tức là viết lách tốt đánh vào thị hiếu người đọc thì việc nổi tiếng trên mạng chỉ là vấn đề thời gian thôi.
Cụ nói hay quá, tuyệt vời luôn ;)

areonstore

Xe hơi
Em trước seo cái này key: sàn forex uy tín | sàn forex tốt nhất | Sàn forex việt nam còn đây là link :D
http://www.xn--ut-forex-kcb60nm88n.vn/2015/09/chon-san-forex-nuoc-ngoai-hay-san-forex.html
Kinh nghiệm của em thì chỉ kéo tra fics và mua quảng cáo facebook
Chuẩn rồi và cách cụ comment như trên cũng là đang seo đó các cụ nhà mình vào mà học hỏi. về cơ bản bây giờ thì đầu tư về nội dung là ổn nhất, cần cù và chăm chỉ thôi tư từ sẽ lên đỉnh các cụ à .

hvhn

Xe tải

forhome.vn

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Thưa các cụ e cũng đang vọc vạch seo cho web của mình.. Có cụ nào giống em ko tức là dân ko chuyên tự seo cho web của mình ko. Mời các cụ chia sẻ kinh nghiệm seo của bản thân. Thành quả trước seo và sau seo.
Cụ chủ tiếp tục post bài để anh em hóng nhé. Cảm ơn cụ.

HaLe.cctv

Xe hơi
các cụ cho em hỏi chút hiện giờ em đang muốn làm 1 trang web (em làm về mảng camera)
có 2 hướng
1 - lấy lại 1 web của ông anh trước làm về mảng thiết bị siêu thị, chấm công, camera.... do làm mảng khác nên hiện tại bỏ ko chăm chút j cho web cả
2 - làm 1 web mới từ đầu

khoản này em mù tịt nên nhờ cả các cụ tư vấn giúp em, vodka em rót sẵn cả roài

areonstore

Xe hơi
các cụ cho em hỏi chút hiện giờ em đang muốn làm 1 trang web (em làm về mảng camera)
có 2 hướng
1 - lấy lại 1 web của ông anh trước làm về mảng thiết bị siêu thị, chấm công, camera.... do làm mảng khác nên hiện tại bỏ ko chăm chút j cho web cả
2 - làm 1 web mới từ đầu

Nếu cụ cần cái để bán hàng nhay thì lấy lại web cũng được, còn nếu muốn phát triển lâu dài thì nên làm mới vì nó sẽ được tối ưu ngay từ đâu. Về cơ bản làm web báng hàng giờ nhanh mà :D

hvhn

Xe tải
có 2 hướng
2 - làm 1 web mới từ đầu

=========================
có vài câu hỏi
1- cụ 1 ngày có bao nhiêu thời gian dành cho làm web
2- cụ định đâu tư bao nhiêu tiền
3- cụ có kd mảng online nhiều ko
====
Cái này phải dùng công cụ phân tích mới kết luận dc.
2 - làm 1 web mới từ đầu: nếu web cũ bị nhiều lỗi seo

Ngocbinh87

Xe hơi
Túm lại bạn làm cho "người ta " có thể hiểu bạn dễ dàng, có được nhiều thông tin của bạn, bạn có thể có nhiều mối quan hệ, bạn đểu có chỉ dẫn ( đường cong) mềm mại thì sẽ lên ngay

hvhn

Xe tải
Túm lại bạn làm cho "người ta " có thể hiểu bạn dễ dàng, có được nhiều thông tin của bạn, bạn có thể có nhiều mối quan hệ, bạn đểu có chỉ dẫn ( đường cong) mềm mại thì sẽ lên ngay
==
Cũng khó đấy

CNS Sao Mai

Xe máy
Website
www.saomai.com.vn
có 2 hướng
2 - làm 1 web mới từ đầu

Cái này giống như cụ đang phân vân xây nhà hay tận dụng lại nhà cũ.
Để quyết định thứ nhất cụ phải đánh giá lại ngôi nhà cũ đó nó thế nào, số lượng truy cập có lớn không? Tuổi thọ có cao không? Độ uy tín thế nào? Một loạt yếu tố thẩm mỹ, sang nhượng,...
Sau khi đã tính toán cụ thể giữa lợi và hại thì cụ quyết định làm mới hay tận dụng lại.
Nói thật với cụ làm web là chiến lược dài hạn, giống như trông cây ăn quả lâu năm. Phải chăm bón, tưới cây, bắt sâu hàng ngày hàng tuần thì cây mới có trái và trái mới ngon được. Không có chuyện làm website viết vài bài lên đó là có khách nó tìm đến bạn đâu.
Làm tốt website thì có thể sau một năm website đó có độ uy tín cao, lọt được vào top 10 của từ khóa tìm kiếm lắp đặt camera + giá cả tốt cạnh tranh cụ mới hái được quả ngọt là có khách hàng cụ kiếm được bằng hình thức internet. Quả đó rất ngọt đúng không? Công sức cụ bỏ vào cũng không phải là nhỏ khi trang web của cụ được nhiều người biết tiếng. Như một cái cây đã ra trái rồi thì cụ từ từ mà thưởng thức thành quả của mình.

hvhn

Xe tải
Cái này giống như cụ đang phân vân xây nhà hay tận dụng lại nhà cũ.
Để quyết định thứ nhất cụ phải đánh giá lại ngôi nhà cũ đó nó thế nào, số lượng truy cập có lớn không? Tuổi thọ có cao không? Độ uy tín thế nào? Một loạt yếu tố thẩm mỹ, sang nhượng,...
Sau khi đã tính toán cụ thể giữa lợi và hại thì cụ quyết định làm mới hay tận dụng lại.
Nói thật với cụ làm web là chiến lược dài hạn, giống như trông cây ăn quả lâu năm. Phải chăm bón, tưới cây, bắt sâu hàng ngày hàng tuần thì cây mới có trái và trái mới ngon được. Không có chuyện làm website viết vài bài lên đó là có khách nó tìm đến bạn đâu.
Làm tốt website thì có thể sau một năm website đó có độ uy tín cao, lọt được vào top 10 của từ khóa tìm kiếm lắp đặt camera + giá cả tốt cạnh tranh cụ mới hái được quả ngọt là có khách hàng cụ kiếm được bằng hình thức internet. Quả đó rất ngọt đúng không? Công sức cụ bỏ vào cũng không phải là nhỏ khi trang web của cụ được nhiều người biết tiếng. Như một cái cây đã ra trái rồi thì cụ từ từ mà thưởng thức thành quả của mình.
---
Cụ nói đúng ạ,
Cụ chủ lưu ý thêm phần tính toán chi phí bắt sâu và chăm sóc. Tránh tình trạng được mùa mà lỗ vốn

trueday09

Xe hơi
Website
www.topmua.info
Seo quan trọng nhất là nội dung và link. Còn lại làm nội dung, link như nào lại là chuyện khác

bantaitulai

Xe tăng
em có cái trang www.muaxetragop.vn mà chẳng biết làm thế nào cho nó lên top cả. đi hỏi nó bảo nhiều tiền qua thế em đi về

petplusvn

Xe đạp
em có cái trang www.muaxetragop.vn mà chẳng biết làm thế nào cho nó lên top cả. đi hỏi nó bảo nhiều tiền qua thế em đi về
web của cụ nội dung thì sơ sài, ít đầu tư thì nó ko lên web là chuẩn rồi, muốn lên top thì cụ phải chịu đầu tư, 1 là time. 2 là tiền bạc