Tự khắc phục ba đờ sốc và thành công ngoài mong đợi.

Transporter1884

Xe buýt
Hôm trước em đi trên Kim Mã, có con lợn nó rẽ trái ngang đầu xe em để quay đầu, chỉ kịp phanh và nghe đánh Rọp một phát rồi nó biến mất. tình trạng rách góc chịu lực phần nhựa Ba đờ Sốc, xước chút sơn. Tưởng là rẻ nhưng em đi mấy ông thợ ở Lê Văn Lương đều lắc đầu từ chối vì nó nằm phần góc nên khó khắc phục, hoặc là mất 2 củ cả sơn và hàn ( dự kiến mất 2 ngày), gọi lên hãng tư vẫn bảo lấy dây buộc đi tạm hoặc thay mất 10 củ cả cái ba đờ sốc. :(. Em ức chế về bỏ ra nửa ngày nghỉ, tháo ra nghiên cứu và rất may là loại nhựa Ba ờ sốc rất ăn keo con voi ( keo hai thành phần tốt hơn nhưng lâu khô, khó thi công). Em kiếm miếng nhựa góc vuông với chất liệu tương đương và dán thành công, không phải sơn và mất đúng 100k cùng nửa ngày nghỉ. Vừa tiết kiệm được, vừa hiểu thêm chút về em yêu. Chia sẻ kinh nghiệm cùng các cụ và nếu có vấn đề với đồ nhựa trên xe , anh em cùng nhau nghiên cứu để giảm chi phí. Em đã test và vết dán rất chắc chắn.
Trước

Sau

haison77

Xe buýt
Cụ k cho ảnh qua trình thi công lên với?

Transporter1884

Xe buýt
Cụ k cho ảnh qua trình thi công lên với?
Hic, cụ nói thế em lại phải tháo ra rồi, :). lúc thi công em hì hụi làm cho xong chứ đâu có nghĩ đến ảnh ọt gì đâu ạ. làm xong mừng quá mới nghĩ đến chuyện chia sẻ với các cụ

haison77

Xe buýt
Hehe.., xe e cũng hay bị bọn trẻ trâu móc hàm, mà e toàn chịu thua k biết làm sao. Cụ lần sau có làm nhớ chụp chi tiết cho e học hỏi nhá

binhke

Xe buýt
Xe cháu cũng bị ha´ 1 cm .maˋ chưa sửa đc

bau67

Xe container
. Em kiếm miếng nhựa góc vuông với chất liệu tương đương và dán thành công
Không cần kiếm miếng nhựa góc làm gì. Tháo ba đờ sốc ra, dùng keo Con Voi hàn tạm vết rách lại. Dùng cát mịn, sạch dải đều, thành lớp dầy dọc theo mối hàn (tương tự như miếng nhựa góc). Sau đó bơm đẫm keo Con Voi lên chỗ cát này. Kết quả: cứng và khỏe hơn nguyên bản. Nhà Cháu làm rồi.

khkdgs

Xe điện
dùng keo 2 thành phần là chuẩn,bền đẹp ạ.

Transporter1884

Xe buýt
Không cần kiếm miếng nhựa góc làm gì. Tháo ba đờ sốc ra, dùng keo Con Voi hàn tạm vết rách lại. Dùng cát mịn, sạch dải đều, thành lớp dầy dọc theo mối hàn (tương tự như miếng nhựa góc). Sau đó bơm đẫm keo Con Voi lên chỗ cát này. Kết quả: cứng và khỏe hơn nguyên bản. Nhà Cháu làm rồi.
Thế là a e lại cs thêm một kinh nghiệm, cảm ơn cụ, thực ra nhiều việc lặt vặt trên xe mình có thể làm hơn thơ ( xét cho cùng vì miếng cơm manh áo họ mới phải đi làm thợ) trong khi đó mình được đào tạo hơn thợ mà. Không thể để chúng nó vặt mãi được cụ nhỉ. :)

pham minh

Xe container
mấy thằng nó nghĩ cụ là con gà béo và định thịt nên nó tư vấn đểu cho cụ. xe em toyota corolla hôm trước vỡ cản trước ( xe em nhập nên cản xe altis lắp ko được nhé ) vào chính hãng báo giá 4 củ chưa sơn( sẽ khoảng hơn 5 củ cả sơn +vat ) em ra đỗ ngọc du lấy 2 củ mang vào hãng sơn mất khoảng củ nữa lại ngon ngay

Chỉnh sửa cuối:

Theboy

Xe buýt
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Mấy ông gara mà đọc được bài này là nản lắm đới. Kinh nghiệm của em là kiếm chỗ nào quen biết, tin tưởng, rồi mang xe ra. Những cái này họ làm đơn giản nhưng không quen biết nên họ kiếm tiền thôi. quen thì họ kiếm ít hơn nhưng chấp nhận được

chientt

Xe tải
100k vừa tk tiền, vừa học đc bài học quý, chúc mừng cụ

moimuaxe2013

Xe tăng
Trong hãng Kia Giải phóng cũng gắn vết rách giống cụ Bầu.
Khô nhanh và chắc.

Chi phí em nghĩ tiền củ làm được hơn 10 lần.

tí nị

Xe tải
cụ dùng tàn tro ( nhang ,hương dùng để cúng) đã dùng đổ lên cũng cực kỳ chắc nhé

ly_phi_tieu

Xe hơi
Keo con voi và mạt sắt em thấy các bác gara toàn dùng để hàn ba đờ sốc trước và sau

Maybach 62S

Xe tăng
Tính tới nay đã tròn 1 tháng rồi, cụ chủ cho ae biết tình hình vết "há răng" hiện giờ vẫn kín chứ ạ, hay lại không yêu "keo con voi" nữa rồi :))