[Funland] Từ giờ em đổi sang đi xe máy các cụ ạ

ms.đẹp

Xe tải
Lần đầu va chạm cụ thấy vậy thôi, từ lần thứ 2 trở lên sẽ thấy bình thường và kinh nghiệm giải quyết đầy mình. Em từ ngày lái xe thì chưa bao h có ý định quay về đi xe máy vì sự an toàn của bản thân và gia đình mình. Cụ đi xe máy có khi sau va chạm, chưa chắc đã có cơ hội mà thở bằng máy, chứ chưa nói đến việc lên of viết lại sự việc.

vitomxau

Xe container
Ngày trước đi ô tô, dẫu xe cỏ thôi nhưng hàng tháng là em mất toi gần chục triệu. từ ngày chuyển sang xe máy, nhàn hạ hơn mà mỗi tháng dôi ra đôi ba triệu tiền các bác ô tô cho xe máy. Thật em có định lấy đâu nhưng các bác đi ô tô thấy em xe máy nên thương hay sao ấy, va chạm nhẹ nhưng xuống xe là vội vàng dúi vào túi em ít tiền. Lâu dần thành quen, cứ thấy ô tô là em ghẹo, vì biết rằng thể nào cũng đc cho tiền.
Số cụ nhọ nhỉ, Dùng ô tô thì dính kiểu ô tô, dùng xe máy thì dính kiểu xe máy. Em đi xe thấy cứ không bị va chạm là may mắn :D

vitomxau

Xe container
Nói chung va chạm ở mình chán lắm, chả ra sao cả.
Chuyện của em, vừa đánh xe ra khỏi nhà ông bà nội được 300m, đến ngã 3 bị thằng đi Vios mới mua xe nó húc ngang thân xe, bẹp cánh cửa.
Nó lùi xe định chạy, em chặn, nó xuống xe hỏi có bảo hiểm không?
Em bảo có, thế là nó quay đít đi thằng, không xin lỗi, không gì hết.
Em chặn xe nó lại bảo xuống nói chuyện đàng hoàng,
nó bảo bố mày *** đền rồi mở cốp lấy gậy gôn phang luôn, may em tránh kịp.

Đen cho nó là ngay gần nhà em, vì em ít về nên nó không biết mặt mình, chứ bố nó sang nhà bố mẹ em chơi suốt.
Chán chẳng buồn nói.
Chứ hôm đó em bị ăn đòn thì nhà nó xác định ra bã với mấy thằng em em.
Sau sư việc:
- Ông sai không đền, được chửi, được rút gậy phang.
- Ông đúng không được đền, bị chửi, bị rút gậy phang. Tất nhiên không trúng là may mắn và được khuyến mãi ôm thêm cục tực.
Thôi dù sao cụ AQ như thế cũng tốt rồi, vì chưa có gì nghiêm trọng xảy ra cả :D

vitomxau

Xe container
Nó phang bên hông thế thì cam nào ghi hả cụ?
Xe có camera 360 thì có đấy cụ. Lưu được hành trình 4 hướng đấy. Đa số các camera hành trình thông dụng thì có camera trước, camera trước - sau hoặc camera trước - sau - trong xe !

HANOICity

Xe điện
Số cụ nhọ nhỉ, Dùng ô tô thì dính kiểu ô tô, dùng xe máy thì dính kiểu xe máy. Em đi xe thấy cứ không bị va chạm là may mắn :D
Nhọ gì đâu cụ, ngày trước khai lý lịch, em có khai thành phần là Bần nông, vậy nên chui vào kho thóc hợp tác xã xúc thoải mái về đổi rượu uống. Ngày nay em lại nghiệm thấy đi xe máy, xe đạp là cũng được xét vào thành phần Bần nông đấy, lại chả phải khai lý lịch làm gì.

MiTa

Xe lăn
Xe có camera 360 thì có đấy cụ. Lưu được hành trình 4 hướng đấy. Đa số các camera hành trình thông dụng thì có camera trước, camera trước - sau hoặc camera trước - sau - trong xe !
E tưởng cam 360 nó chỉ cho mình nhìn 2 bên tại thời điểm đó chứ ko ghi lại. Trước e chạy có cam hông mà cũng ko để ý nó có ghi lại ko.

vitomxau

Xe container
E tưởng cam 360 nó chỉ cho mình nhìn 2 bên tại thời điểm đó chứ ko ghi lại. Trước e chạy có cam hông mà cũng ko để ý nó có ghi lại ko.
Thường nó sẽ chia làm 2 loại cụ ạ:
- Bộ chia cam có thể chia 2 hướng 3 hướng, 4 hướng để hiện thị cam lùi, cam sườn trái, trước, sườn phải. Chỉ hiển thị, không có chức năng lưu trữ.
- Camera 360 ngoài các chức năng trên còn có chức năng lưu trữ nữa cụ ạ !

sthd

Xe lăn
ngoài đường đầy shi t. thấy thì tránh ra thôi chứ dây vào làm gì cho bẩn. lỡ dính thì hạn chế ít nhất.

mà khuyên cụ không nên bỏ ô tô đi xm. hôm nay mà cụ đi xm thì không chỉ tức với mất 1tr đâu, đi viện rồi.

vutuanlong

Xe tăng
Em mua xe cũng gần 3 năm rồi, ngày ngày lái xe mọi thứ êm đẹp, ngoại trừ đôi lần bị bắt lỗi sai làn, hoặc quên không nhìn biển dân cư, vài lần quệt vỉa xước tý sơn đi bảo hiểm ra thì mọi thứ êm đẹp, chưa va chạm với ai phát nào.
Thế rồi vừa sáng nay xách xe đi làm, đến đoạn ngã tư rẽ phải, em xi nhan từ xa, đi rất từ từ rồi rẽ, xe em đã vuông góc với đường rồi, đầu xe đã vào đường rẽ, ấy thế mà có thanh niên đi xe máy cùng chiều, phóng tốc độ cao, chắc đang mải ngắm gái hay sao mà không thấy xe em, thanh niên phanh gấp rồi trượt 1 đoạn tông vào khoảng giữa xe em, móp luôn cả 2 cánh cửa. May mắn là người thanh niên ko sao, xước xát tý ngoài da, xe máy cong vành (đủ thấy tốc độ khá cao), em xuống xe đỡ người và xe máy lên, xem vết thương thấy ko sao nên yên tâm, rồi ngồi nghỉ cùng thanh niên đó 1 lúc, sau đó thì thấy xe thanh niên đó cong vành không đi được nữa thì em bảo xem có người quen nào gọi xe thương binh hoặc xe gì đó trở xe máy về, rồi em bảo thôi giờ chả biết ai đúng ai sai, người không sao là may rồi, xe thì cả 2 đều phải sửa, em đưa cho thanh niên 5 lít, coi như tiền thuê xe chở xe máy về.
Ấy thế mà thanh niên éo nghe, ra xem xe máy rồi phán sửa chắc mất 4~5 củ, rồi ra xem xe em, phán luôn câu em éo đâm vào chỗ này, xe của anh móp từ trước éo liên quan đến em, em đâm vào bánh xe anh, (trong khi bánh xe éo có vết tích nào luôn,dm vui tính éo chịu được). Tranh luận 1 hồi, rồi đông người kéo đến xem họ cũng phân tích cho thanh niên kia nên theo phương án của em, cầm 5 lít và đi thôi, tranh luận thì hết buổi sáng, ai cũng có công có việc, giờ người không sao là rất may mắn rồi, thanh niên cũng gọi bạn bè ra, em cũng nói thẳng với mấy đồng chí bạn thanh niên để đưa ra nhận định luôn, thì mấy cu bạn bảo không chứng kiến từ đầu nên ko biết, không đưa ra ý kiến (rõ ràng là bạn thanh niên cũng biết ai vô lý nên im éo nói). Rất nhiều người quanh đấy, có thể có người chứng kiến được từ đầu cũng đều khuyên thôi không sao rồi thì đi đi, thanh niên cũng éo nghe, rồi còn bảo để em gọi công an, em chán quá, bảo ok, em gọi đi, chán éo buồn tranh luận nữa (dù biết công an ra thì người thiệt vẫn là mình, xe dù không sai cũng bị thu xe về điều tra này nọ, rồi kết cục hại xe, mất công mất việc và cũng tốn tiền, sau cùng thì cùng lắm thanh niên kia phải bỏ tiền sửa xe cho em (xe em có bảo hiểm, 500k là xong mẹ rồi, nhưng thực sự lúc ý cũng tức lắm rồi, ok mày thích gọi thì mày gọi đi).
Dm chán chê cũng éo thấy thanh niên gọi được ông công an nào ra, mất mẹ gần 2 tiếng buổi sáng, đằng éo nào cũng mất buổi sáng rồi, em ra quán trà đá ngồi, bảo lúc nào chú gọi được công an thì bảo anh, dm người quanh đấy người ta cũng phải lắc đầu ngán ngẩm. Thanh niên thì cứ lôi điện thoại ra vào mấy lượt, cỡ nửa tiếng sau thì có 2 cụ tuổi trung niên đèo nhau xe máy đi ra, té ra éo phải công an mà lại là bố và chú của thanh niên, 2 ông cũng ra xem xe máy, xe oto hư hỏng ra sao, có ông chú thanh niên thì có vẻ điềm đạm, ra cũng bắt tay hỏi han, rồi cũng chốt thôi may mắn người không sao, rồi cũng quay sang bảo với ông bố thanh niên, là thôi tranh luận nhau cũng lâu, mà gọi công an thì chỉ mất công mất việc rồi tốn tiền cả 2, thôi giờ anh là bố nó thì anh nói, ý anh muốn sao, 2 xe thì đều hỏng, tiền sửa cũng như nhau, rồi hỏi cả em oto có bảo hiểm chứ, nói chuyện cũng nhẹ nhàng dễ nghe, rồi ông bố bảo thôi 500k nó không nghe, thì thôi chú cho em nó 1tr, dù sao nó cũng xây xát, xe lại phải thuê trở về (phí chở xe về ông thương binh báo 200k).
Thấy có người lớn ra nói chuyện, mà thực sự em cũng chán lắm, tốn bao thời gian cả buổi sáng mất việc nên thôi thì nể mặt người lớn, em đưa cho ông bố 1 tr, thanh niên lúc đó tự nhiên lồng lộn lên bảo em éo cần tiền, anh phải xin lỗi em, lúc đó em ko buồn nói lời nào nữa, chỉ bảo ông bố là chú đưa em nó về, bảo em nó sau đi đứng cẩn thận hơn, rồi em cũng lên xe lết đến cty. Kết thúc 1 buổi sáng thị phi.
- chốt lại khi gặp chuyện thì cứ xe to là phải đền
- Vụ này may mắn lắm là em nó ko bị chấn thương nghiêm trọng, tự thấy là mình cũng thoát được kiếp nạn.
Xảy ra va chạm kiểu này tự dưng làm em lo âu kinh khủng, em chưa từng gặp chuyện kiểu này, giả sử mà nghiêm trọng nữa là cu kia bị làm sao thì đời mình cũng toang, trước lái xe là niềm vui thư giãn mà giờ em sợ éo dám lái xe nữa.
- Giờ cũng hết mùa mưa, nên em đổi sang đi xe máy cho bớt lo âu các cụ ạ.
Cụ đi xe máy thì có khi có cụ lại ko dám đi oto nữa thì sao :D

Chỉ khi nào ai chịu oan ức, bất công thì mới thấy giá trị của xã hội thượng tôn pháp luật và nhận thức dân trí cao.

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]
Chỉ khi nào ai chịu oan ức, bất công thì mới thấy giá trị của xã hội thượng tôn pháp luật và nhận thức dân trí cao.
Em ủng hộ! Nhưng mọi thứ phải từ gốc chứ! Dân trí phải có ( chưa cần cao) thì sẽ tiến triển!

huhong1992

Xe tải

Đây các cụ, lịch sự tử tế không được, chuyển sang nóng giận thì lại khổ mình.
Thân phận người lái xe cũng khổ lắm.

Em ủng hộ! Nhưng mọi thứ phải từ gốc chứ! Dân trí phải có ( chưa cần cao) thì sẽ tiến triển!
Vâng cụ, đấy lại là điều xa xỉ và đáng mơ ước rồi.
Vậy nên giờ đây ra đường va chạm làm gì có đúng sai, ai cũng muốn nhảy lên ăn tươi nuốt sống nhau, ai khỏe, ai đanh đá ghê gớm thì đc.
Người bị bắt nạt đôi khi vì những chuyện rất nhỏ lại quẫn trí cầm hung khí xiên luôn kẻ bắt nạt.
Thế là vì một cái quệt nhỏ ông ghê gớm thì bỏ mạng mà ông yếu thế lại đi tù, tận cùng của sự khốn nạn cụ ạ. Hai nhà tan nát vì những chuyện không đâu. Mà chuyện này xảy ra như cơm bữa trong xã hội mình.

HTDA

Xe buýt
Nói chung là e chia sẻ với cụ. Va chạm giao thông là điều không ai muốn và để bảo vệ mình thì nên có những biẹn pháp phòng ngừa, vd như lắp camera hành trình, chứ đôi khi đi đúng nhưng cũng chả có ai bảo vệ mình đâu, thậm chí đôi khi đúng cũng trở thành sai.
E xin kể câu chuyện của cá nhân e đã xảy ra cách đây khoảng 3 năm. Em chở mẹ e trên xe, dừng chờ đèn đỏ ở ngã tư, 1 chiếc xe phía trên (biển F, xe mới đky thời đó) cứ thế lùi, em kẹt sau ra sức bóp còi nhưng nó vẫn lùi và thế là móp đầu.
2 bên xuống xe, nhân chứng chả có ai vì đèn xanh đi cả rồi. 4 thanh niên trong xe bật nhạc ầm ĩ ra sức bắt đền em vì em đâm đít xe họ. 2 mẹ con oan ức chả cãi lại đc. Gọi công an ra thì bảo tự gq nhưng xem chừng là lỗi xe sau chứ ko phải xe trc. Ko cam, ko gì cả. Cuối cùng mấy chú kia kêu thôi hòa giải xe ai ng đó sửa, xe nó mới nên có bảo hiểm lo. Em thật về cũng ấm ức mấy ngày.
Nhưng ko vì thế mà bỏ đi ô tô ạ. ))