[Funland] Từ Giảng Võ đi Cát Linh tính là đi thẳng hay rẽ phải ?

Tuấn 3s

Xe tăng
Nhớ lại thi thoảng em cũng đi vào mấy chỗ ngã 4 ngã 5 lú như con cú kiểu này, thấy biển báo nghi nghi sai sai là thôi, chọn phương án an toàn rồi cần thì vòng lại rẽ lại sau

Toilatoi242_2

Xe tải
Đường HN thì vi diệu lắm, như cái đoạn đê cầu chương dương, em đố các cụ biết đi như thế này có phải đi thẳng không? ;))
Quả này vật nhau nhiều rồi mà cụ.
Chốt lại là tuyến thẳng - ko phải rẽ trái - nên cũng chả cần xi nhan trái. X tuýp bắt cấm rẽ cứ xin biên bản.

HangB2

Xe điện
Em hay đi cung đường này, đến Ngã 5 thì khi đèn rẽ phải màu xanh thì có được rẽ vào Cát Linh không. Cảm ơn các cụ.
chỗ này ngã 5 lại không có bùng binh và chỉ dùng 1 đèn hiệu lệnh không kèm biển chỉ dẫn nên hơi khó nói đi sao cho chuẩn. cụ đi vào Cát linh khi đèn rẽ phải xanh cũng chả sai (mặc dù hướng đi thì gần như thẳng với Giảng võ to) vì cụ hoàn toàn có thể cãi là đi thẳng chỉ có sang Giảng võ nhỏ. xxx không vịn ở đây em nghĩ cũng là do thực tế giao thông

Ngontaynho

[Tịch thu bằng lái]
Đèn xanh rẽ phải vào Hào Nam thì được, cháu vẫn đi chưa thấy sao.

Còn Cát Linh được hay không cụ thử biết ngay, cháu chưa thử.
Em hay đi cung này, vẫn rẽ phải vào Cát Linh được khi đèn đỏ mà cho phép rẽ phải ^^

hminh2005

Xe điện
Đường HN thì vi diệu lắm, như cái đoạn đê cầu chương dương, em đố các cụ biết đi như thế này có phải đi thẳng không? ;))
Đi thế này là đi thẳng, nhưng trước đó rẽ từ cầu CD vào đương nhiên có xi nhan. Nhưng ở đây bắt chủ yếu là theo khung giờ cấm xe lưu thông từ cầu CD rẽ vào.

vqt907

Xe tải
Đi thế này là đi thẳng, nhưng trước đó rẽ từ cầu CD vào đương nhiên có xi nhan. Nhưng ở đây bắt chủ yếu là theo khung giờ cấm xe lưu thông từ cầu CD rẽ vào.
đi từ cầu chương dương vào là rẽ phải, không hề cấm gì cả, nhưng sau khi rẽ phải lại có một biển cấm rẽ trái theo khung giờ, và các anh cá vàng chuyên đứng bắt xe "rẽ trái" như vậy