[Thảo luận] Từ giải phóng rẽ phải vào linh đàm , đi sao cho đúng ?

nhareason

Xe container
Website
www.facebook.com
Có lần em cũng bị bắt lỗi rẽ phải từ đường Hoàng Diệu ra Trần Phú. XXX bẩu em rẽ phải nhưng lại đứng vào làn đi thẳng, em bẩu các anh có "xem đài, nghe báo, đọc tivi" ko ? dạo này chủ đề nóng là ô tô đi hết đường xe máy đấy, cái đường HD nó bé thế kia tôi mà đứng vào làn trong thì xe máy người ta lên vỉa hè à, bô lô ba la một lúc cuối cùng xXx cũng phải để cho em đi. Lúc em đi còn cố nói với theo: "đã đi sai rồi còn cố gân cổ lên mà cãi", em chẳng chấp! :D

Hai cang

Xe buýt
Nếu bác chủ để ý thì ngay đoạn rẽ đấy nó có biển phân làn cho các phương tiện rẽ phải. Bác đi về bên phải rồi đợi đèn xanh rẽ là ok mà. E thấy đi như thế là đúng luật mà E tuyền đi như vậy cũng không bị hành hạ gì đâu ạ.

tvtruc

Xe buýt
Website
db.tt
E cững đi qua đây mấy lần nhưng chỗ này sao e ko nhìn thấy biển được phép rẽ phải vào Linh Đàm. E toàn phải đứng ở làn trái làn đi thẳng sát làn rẽ phải khi đèn xanh chuyển hướng thì có bị bắt đâu nhỉ..?8->
Làm gì có cài biển được phép rẽ phải mà cụ nhìn thấy:)

Đoạn này tất cả các xe rẽ phải vào LĐ phải đi vào làn sát đường tàu. Bình thường lúc đường đông 4B vẫn chạy làn ngoài rẽ vào không sao, nhưng lúc vắng xxx ở đây bắt hơi bị nhiều em qua đây thường xuyên thấy xxx bắt xe đi sai làn rồi. Ngoài ra trên này cũng có nhiều thớt cảnh báo chỗ này rồi. Các cụ cẩn thận nhé.

29X_9198

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Cả chỗ rẽ vào Định Công và Linh Đàm đều có biển phân làn rẽ phải đấy ạ. Lần sau định rẽ vào đâu Cụ nên signal từ xa và chuyển hướng dần, bởi vì đi sai làn ảnh hưởng rất nhiều đến sự lưu thông của các Xe khác. Khi đi đường lạ nên đi t/đ vừa phải để quan sát biển báo Cụ nhé.
Cụ ơi em cũng không muốn làm ảnh hưởng đến các phương tiện tham gia giao thông khác đâu nhưng cụ nghiên cứu lại bài của cụ này cho em nhé

http://otofun.net/showthread.php/203101-Lỗi-đi-sai-làn-nhưng-chỗ-vạch-đứt-cầu-vượt-Ngã-4-Vọng-các-bác-tư-vấn-em-với

Cụ này bị lỗi ngược lại với em ,hài quá .

QuangThanh208

Xe tải
Thường thì trên đường phân làn theo loại xe, khi đến gần ngã ba, ngã tư nó sẽ có biển vuông màu xanh vẽ 1 số mũi tên phân làn "lại". Như vậy khi gặp biển này, cụ định rẽ bên nào sẽ phải chuyển vào làn bên đó trước khi gặp đoạn vạch liền sát ngã tư. Tuy nhiên, đôi khi GTCC không cắm biển phân làn mà chỉ có mũi tên chuyển hướng dưới mặt đường nên nếu ko chú ý là dễ bị dính chưởng với xxx. Khi gặp biển hoặc mũi tên chỉ dẫn có nghĩa là nó đã phân lại làn theo hướng đi, không còn phân biệt làn xe 4b, 2b hay xe đạp nữa.
Kụ ơi nếu nói như kụ thì khi gặp biển báo phân làn lại khi gần đến ngã 3-4 thì ta có thể chuyển làn dần( để chuyển hướng) lúc đó trên các làn có vạch liền thì ta cắt vạch cũng được phải không kụ,lúc đó mà có xxx sẽ không bị bắt lỗi đè vạch,chuyển hướng sai quy định... hả kụ? vì lúc đó ta nhìn thấy biển phân lại làn( ví dụ ta đang ở làn trong cùng của xe con mà muốn rẽ phải thì buộc chuyển phải cắt vạch) cái này em còn chửa rõ kụ ợ.

dht

Xe điện
Cụ rẽ vào đường Đại Từ, vừa khỏi đèn đỏ vừa ngắn đường

Tribute

Xe container
Tribute viết
Thường thì trên đường phân làn theo loại xe, khi đến gần ngã ba, ngã tư nó sẽ có biển vuông màu xanh vẽ 1 số mũi tên phân làn "lại". Như vậy khi gặp biển này, cụ định rẽ bên nào sẽ phải chuyển vào làn bên đó trước khi gặp đoạn vạch liền sát ngã tư. Tuy nhiên, đôi khi GTCC không cắm biển phân làn mà chỉ có mũi tên chuyển hướng dưới mặt đường nên nếu ko chú ý là dễ bị dính chưởng với xxx. Khi gặp biển hoặc mũi tên chỉ dẫn có nghĩa là nó đã phân lại làn theo hướng đi, không còn phân biệt làn xe 4b, 2b hay xe đạp nữa.

Kụ ơi nếu nói như kụ thì khi gặp biển báo phân làn lại khi gần đến ngã 3-4 thì ta có thể chuyển làn dần( để chuyển hướng) lúc đó trên các làn có vạch liền thì ta cắt vạch cũng được phải không kụ,lúc đó mà có xxx sẽ không bị bắt lỗi đè vạch,chuyển hướng sai quy định... hả kụ? vì lúc đó ta nhìn thấy biển phân lại làn( ví dụ ta đang ở làn trong cùng của xe con mà muốn rẽ phải thì buộc chuyển phải cắt vạch) cái này em còn chửa rõ kụ ợ.
Kụ nhìn thấy biển không có nghĩa là cụ đã được phép chuyển làn, nếu đường phân làn bằng vạch liền (kiểu đường PH) thì phải tới chỗ vạch đứt mới được chuyển, cái biển phân lại làn nó thường đặt phía trước vạch đứt, cách lối rẽ khoảng 50m và có mũi tên dẫn hướng dưới mặt đường. Còn nếu nó có biển mà không hề có đoạn nào vạch đứt thì cứ chuyển làn thôi, vì biển báo hiệu lực cao hơn vạch kẻ đường. (phải là không hề có vạch đứt nhé, chỉ cần có 1 đoạn vạch đứt ngắn tẹo mà cụ không chuyển làn đúng chỗ đó là xxx vịn lỗi sai làn ngay).

Vấn đề nhạy cảm là ở chõ này: Ở đường Phạm Hùng, bọn kẻ vạch toàn thằng trình cao nên nó kẻ nhõn có 1 đoạn vạch đứt ngắn tẹo gần lối rẽ, cụ chỉ đi hơi nhanh tí là qua mất chỗ vạch đứt, hết chuyển làn luôn. Lúc nào cụ đi qua đoạn Kim Mã - Deawoo, cụ chịu khó quan sát mà xem, đường đó cũng phân làn trong cùng là 2b, gần đến các lối rẽ phải, hay ngã tư đều có biển phân lại làn theo hướng đi thay cho làn theo loại phương tiện.

haivanphe

Xe container
Kụ sốt ruột nên teo thôi, cứ khép vào làn rẽ trước cả 100m rồi bò dần thôi. Các xe tỉnh bạn về bị ăn đòn liên tục ở chỗ rẽ này. Đến khổ

babetnhe_no1

Xe buýt
Có lần em cũng bị bắt lỗi rẽ phải từ đường Hoàng Diệu ra Trần Phú. XXX bẩu em rẽ phải nhưng lại đứng vào làn đi thẳng, em bẩu các anh có "xem đài, nghe báo, đọc tivi" ko ? dạo này chủ đề nóng là ô tô đi hết đường xe máy đấy, cái đường HD nó bé thế kia tôi mà đứng vào làn trong thì xe máy người ta lên vỉa hè à, bô lô ba la một lúc cuối cùng xXx cũng phải để cho em đi. Lúc em đi còn cố nói với theo: "đã đi sai rồi còn cố gân cổ lên mà cãi", em chẳng chấp! :D
E nghĩ cách cãi của cụ hay đấy.:)). e đã từng dùng cách này để cãi 1 lần và cũng được cho đi