Chi hội @ Tư Ếch du Xuân - Về với miền nắng ấm!

Cứ Từ Từ

OF vì cộng đồng
:D
Đầu tiên là cứ thành khẩn nhận lỗi trước đã! Lỗi: Lười - chuyến nào cũng chộp choạch, mà chạ chịu up ảnh. Hehe!

Chuyến du xuân Đà Nẵng lần này. Nhà em xuất phát sau, về sau nên ảnh cũng lộn xộn. Ở thớt này, xin phép cả nhà em post kiểu tả bổ xiểng ảnh của 3 ngày từ mùng 4 đến mùng 6. Phần còn lại còn nhõn nhà em lang thang, em sẽ move sang câu chuyện chuyến đi. Cũng xin một số ảnh từ thớt này luôn ah :D

Quả này là Pic đầu tiên, quán cháo Lươn chờ cụ NgocPhan ra tiễn 3 nhà chốt đoàn:

Quán này ngon, ngay đầu TP Vinh.

Em này với vợ 2 em cặm cụi chạy từ 3h30 sáng đến 7h tối thì có mặt ở ĐN:

Cụ xế dẹp, hân hoan khi nhận ra vợ cũ của mềnh đang đỗ chềnh ềnh trước cửa quán lươn

Xin gửi lời cảm ơn đến cụ chủ xe mới. Cũng là offer, được mời bữa ăn ngon quá, quên béng nick :D

Lái phụ của em ah:

Đầu xuân, không khí, tâm trạng, cảnh quan về cơ bản là rất phấn khởi. Khắp nơi cờ quạt hân hoan, mừng đảng mừng xuân:

Trâu bò cũng phấn khích, ra giữa đường làm vài séc khai xuân:

Đường tránh Huế thì đúng như anh VinhNguyen cảnh báo: Xấu và xa

Cố tình chui vào cũng có cái hay: Tỉnh ngủ, cười như ma làm từ đầu tuyến tới lúc ra đường 1:

.......................

Cứ Từ Từ

OF vì cộng đồng
hơn 800km quất quần quật, anh em bù đắp bằng 1 bữa Linh đình cỗ - Tôm hùm chiến cả yến, cả chìa vôi nướng cả mẻ.

Cụ TuanNguyen chén tôm hùm nhìu đến nỗi mọc cả Ria tôm :P

Cứ Từ Từ

OF vì cộng đồng
Mấy ngày anh em quây quần ở Đà Nẵng, mải ăn nhậu, chém gió nên em chộp được không nhiều.
Có ít chưn rung:

Kụ khổng lồ cũng có lúc nhìn suy tư ra trò:

Cụ mùa Đông:

Cùng với cụ NgocPhan, Cụ Chã trieuth, qua đợt bình bầu lần 1, 3 cụ này được bình bầu là 3 người chồng mẫu mực của nhà Ếch.

Thím BaoAnh:

Thím BaoAnh và mợ Ribyka khởi hành vào Đà Nẵng sớm nhất đoàn: Ngày mùng 1.

Hai anh trưởng lão của đoàn, Song Thắng:

Anh em nể nhất là anh EZDong và anh bạn đồng niên cùng tên. Đúng là gừng càng già càng cay, chạy chì, chơi khỏe, vui!

Men of the year :D

Vừa rước nàng về dinh nên rất sung. Xứng đáng làm người đàn ông của năm.
Bằng chứng đây ah:

:D

Chủ tịt CLB thơ văn, phi vật thể của nhà Ếch: Anh Lý Phàn. Mặc dù chơi với 1 đống đàn em, tuyền bị chúng nó trêu chọc từ bữa nhậu này sang bữa nhậu khác, dưng anh vẫn cưng chiều mấy đứa em: Alo cái là có mặt, xa thì cằn nhằn 1 tý xong vẫn đi, yêu xế chứ nị :x

............

Cứ Từ Từ

OF vì cộng đồng
Hưởng ứng chủ trương đúng đắn của các cơ quan đoàn thể: Chống suy thoái từng ngày từng giờ. Anh em ăn chơi rất chi là lành mạnh và tiết kiệm, trừ bữa Linh đình cỗ tối mùng 4, anh em ăn uống rất đạm bạc.

Bữa trưa:
Bia xuông

Bữa tối:
Rau cỏ vớ vẩn

Bữa khuya:
Nhậu vỉa hè

Tuy nhiên truyền thống của nhà Ếch vẫn được gìn giữ, ưu tiên phụ nữ và trẻ em:

=D>

Cứ Từ Từ

OF vì cộng đồng
Anh Chì bụt nom điệp zai vô đối...............rất có hồn, làm lòng mình thấy bồn chồn rồi đưa tay gãi ...lưng.
:D Quả chưn rung của lão trông cũng góc cạnh ra trò. Ai dè bố trông gồ ghề thế mà có cô công chúa rất đáng yêu!

Cứ Từ Từ

OF vì cộng đồng
Cứ ngắm nghía lại mấy tấm ảnh là người nó cứ rộn ràng cả lên, tính xấu thía cơ chứ!
Ngoài Bắc trời mưa rét sụt sùi, chưa về đến nhà đã thấy thèm những ngày nắng ấm phương nam

Cứ Từ Từ

OF vì cộng đồng
Người lớn quất 7 8 trăm cây còn có thể ỉu, trẻ con thì không hề, trộm vía, cứ thả xuống xe là chơi, là chạy nhảy:

Giai nhà cụ Mr.Winter chạ hiệu tán tỉnh gái nhà em dư nào, bị gái nhà em cầm chai lùa quanh sân :D

Cứ Từ Từ

OF vì cộng đồng
Nhìn đàn Ếch lấm lem bùn đất, phê vật!

Tribute

Xe container
Anh Chì bụt nom điệp zai vô đối...............rất có hồn, làm lòng mình thấy bồn chồn rồi đưa tay gãi ...lưng.
Cung nhựn ngon, Máy khủng chụp có khác, hôm nào xin lão Từ cái ảnh gốc nhá.

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com
Em chả biết ảnh này thì thế nào, cơ mà nhà mình hay có cái kiểu muốn lấy ảnh gốc phải ngồi hàng beer để cóp :D

Cứ Từ Từ

OF vì cộng đồng
Máy thì không khủng, thằng đứng sau máy thì gừn khủng :))
Ảnh có hơi cháy tý thì vẫn không bị anh em chê :D Em còn kiểu anh chụp cùng cả nhà ở bãi tắm 1. Chủ nhật này tổ chức cop nhé.

Túc tiệp:
Một ngày Đà Nẵng:

Sáng Bãi Rạng:

Nhậu, Chém gió, Hưởng tý gió biển...

Trưa, bãi 1 Phạm Văn Đồng:
Trời xanh, mây trắng, cát vàng

Cho trẻ phơi nắng:

Chiều Cửa Đại:

Nằm nghe sóng xô bờ cát

Đêm Hội An:

Vừa ăn tối vừa nghe hát bài chòi:

Khuya, anh em lôi đồ ra vỉa hè nhậu, rôm rả, ấm cúng:

Tuy giản dị, nhưng nhà Ếch yêu những chuyến đi như này...

...........

Chỉnh sửa cuối:

bocubau

Xe tăng
Chủ tịt CLB thơ văn, phi vật thể của nhà Ếch: Anh Lý Phàn. Mặc dù chơi với 1 đống đàn em, tuyền bị chúng nó trêu chọc từ bữa nhậu này sang bữa nhậu khác, dưng anh vẫn cưng chiều mấy đứa em: Alo cái là có mặt, xa thì cằn nhằn 1 tý xong vẫn đi, yêu xế chứ nị :x

............
Hì hì....ngắm mãi bộ nhai của cụ Trĩ mà không nhớ gặp ở đâu rồi...à....Trần Đăng Khoa cũng có "bộ" này..

bocubau

Xe tăng
Em vốn sẵn cái tính ham vui, ham chơi. Mỗi lần cứ nhìn thấy thế này lại ứ cầm lòng được

Quả này khủng bố hàng rửa xe ĐN đây...mà con vợ "bẩn thỉu" của em nó bỏ em đi rồi...

Tribute

Xe container
Hì hì....ngắm mãi bộ nhai của cụ Trĩ mà không nhớ gặp ở đâu rồi...à....Trần Đăng Khoa cũng có "bộ" này..
Hề hề, cùng dân Thái lọ cả, cùng thi nhau uống tê-ta-xi-lin, cùng rít thuốc lào từ năm bảy tuổi, xấu nhưng ứ sâu, nhậu được với bất cứ loại mồi nào là ổn rồi.:D

bocubau

Xe tăng
Hề hề, cùng dân Thái lọ cả, cùng thi nhau uống tê-ta-xi-lin, cùng rít thuốc lào từ năm bảy tuổi, xấu nhưng ứ sâu, nhậu được với bất cứ loại mồi nào là ổn rồi.:D
He ehe....thảo nào hôm linh đình cỗ tối mồng 4, lúc đĩa tôm hùm đầu tiên bê ra, nghe cái "roạp", giật mình ngoảnh sang...hóa ra cụ Trĩ vừa cắn phát đầu tiên vào mít con tôm hùm. Răng khỏe thế..

xe muon

Xe tăng
He ehe....thảo nào hôm linh đình cỗ tối mồng 4, lúc đĩa tôm hùm đầu tiên bê ra, nghe cái "roạp", giật mình ngoảnh sang...hóa ra cụ Trĩ vừa cắn phát đầu tiên vào mít con tôm hùm. Răng khỏe thế..
Cụ chia tay Ford,kết hôn với em nào roài???