[VHGT] Tự dưng em thấy buồn quá các cụ ạ

dongvuong_tbtq

Xe buýt
Chả là hôm nay e đi từ dương nội về cầu giấy, lỡ dại chui vào Trung Văn. Sau khoảng 30p bon chen đến ngã 3 đoạn cống đang thi công thì nghe roẹt 1 cái. Em hạ kính xuống thì thấy 1 cậu xe máy ngược chiều vừa quẹt xe em xong ngoái lại nhìn rồi lượn thẳng. Lúc í em mà xuống túm lại bắt đền cũng được vì đường tắc, cậu kia chạy chưa xa được. Cơ mà e vứt xe đấy ăn vạ đc thì khổ cho các cụ đằng sau quá, với lại xe e cũng có bảo hiểm. Về cất xe nhìn vết xước mà e buồn cho cái văn hoá giao thông của cậu kia quá các cụ ạ

dungphp

Xe điện
Đường HN nó vậy, đành chịu thôi. Em có trường hợp xe máy làm roẹt 1 cái rõ sâu nhưng khốn nỗi đường đông còn không mở cửa xe ra được thì tính gì đến chuyện ăn vạ, chấp nhận thôi

anhtho

Xe ngựa
Có bảo hiểm thì thôi chứ đuổi làm gì.
Một ông bạn em bị thằng 2b đâm mít vỡ cái đèn hậu Camry. Ông ý bỏ xe bỏ cả giầy ra đuổi mà ko được, vì cái tội không chịu mua bảo hiểm, đành mất 2 củ !

Cách đây mấy tháng, em cũng bị một thanh niên đi Minkho lách giữa xe em và 1 em xe khách Samsung, khe lách hẹp quá nó vướng để chân vào chỗ chắn bùn trước bên phụ làm bung ra một tí. Có bảo hiểm nên cũng chặc lưỡi, vả lại lúc đó thấy nó loạng choạng, em sợ nó ngã vào bánh con xe SS quá nên thấy nó đi thoát được lại mừng !

Chỉnh sửa cuối:

RubynamitnA

Xe điện
Giả sử cụ quay lại bắt được cậu bé kia thì cụ bắt đền nó thế nào? Em nghĩ 100K nó còn ko có trong túi, nữa là đền bù cho đủ thiệt hại của cụ.

tienloantn

Xe hơi
Buồn cho văn hóa giao thông thật. Nhưng hà nội thì phải chịu thôi.

dongvuong_tbtq

Xe buýt
Giả sử cụ quay lại bắt được cậu bé kia thì cụ bắt đền nó thế nào? Em nghĩ 100K nó còn ko có trong túi, nữa là đền bù cho đủ thiệt hại của cụ.
Em buồn cho thái độ của cậu í thôi cụ ạ. Em í dừng lại xin lỗi 1 câu thì em bắt đền làm gì đâu :(

RubynamitnA

Xe điện
Em buồn cho thái độ của cậu í thôi cụ ạ. Em í dừng lại xin lỗi 1 câu thì em bắt đền làm gì đâu :(
Ra nc ngoài đi bộ nơi công cộng lỡ có chạm vào tay nhau thì cả 2 cùng quay sang xin lỗi nhau. Ở mình thì có làm phiền, làm người khác bị thiệt hại cũng coi như ko có chuyện gì xảy ra. Văn hóa ứng xử ở mình kém quá cụ nhỉ.

Tuan 678

Xe tải
Tâm lý người đi xe máy là sợ bị bắt đền. Chạy càng nhanh càng tốt
Cháu dính 3 phát:
- Một phát trên quốc lộ 38 Hưng Yên, 2 trẻ trâu học sinh đi xe máy hướng ngược chiều, vượt ko quan sát lấn làn phang cụt gương bên lái xe em. Xong 2 trẻ trâu bỏ chạy mất hút.
- Phát thứ 2: Buổi tối, trời mưa, đang dừng xe vẫn bật đèn ngồi trong xe tại cổng Đại học sư phạm Hưng Yên. Tự nhiên nghe rầm phát đuôi xe - một cụ 2 bánh húc chuẩn bị rẽ vào nhà thì húc vào xe em. Cụ ý loạng choạng dựng xe lên lại quệt thêm phát nữa. Rồi cụ nhanh chóng dắt xe vào nhà đóng cửa lại như ko có gì xảy ra. Quá buồn cho văn hóa xin lỗi.
- Phát thứ 3: Ban ngày đang ngồi trong xe ở gần công viên ecopark, tự nhiên rầm một phát. Ngoảnh lại 2 cháu học sinh nữ đèo nhau húc vào đuôi xe xe. Em vừa xuống xe thì cháu nó nói luôn "cháu xin lỗi không biết đi xe", cháu kia nói "chú ý bắt đền rồi". Em chưa nói gì thì 2 cháu lên xe vội vàng chuồn mất hút.
Vậy đó các cụ.

hoanhsonhp

Xe hơi
Tâm lý người đi xe máy là sợ bị bắt đền. Chạy càng nhanh càng tốt
Cháu dính 3 phát:
- Một phát trên quốc lộ 38 Hưng Yên, 2 trẻ trâu học sinh đi xe máy hướng ngược chiều, vượt ko quan sát lấn làn phang cụt gương bên lái xe em. Xong 2 trẻ trâu bỏ chạy mất hút.
- Phát thứ 2: Buổi tối, trời mưa, đang dừng xe vẫn bật đèn ngồi trong xe tại cổng Đại học sư phạm Hưng Yên. Tự nhiên nghe rầm phát đuôi xe - một cụ 2 bánh húc chuẩn bị rẽ vào nhà thì húc vào xe em. Cụ ý loạng choạng dựng xe lên lại quệt thêm phát nữa. Rồi cụ nhanh chóng dắt xe vào nhà đóng cửa lại như ko có gì xảy ra. Quá buồn cho văn hóa xin lỗi.
- Phát thứ 3: Ban ngày đang ngồi trong xe ở gần công viên ecopark, tự nhiên rầm một phát. Ngoảnh lại 2 cháu học sinh nữ đèo nhau húc vào đuôi xe xe. Em vừa xuống xe thì cháu nó nói luôn "cháu xin lỗi không biết đi xe", cháu kia nói "chú ý bắt đền rồi". Em chưa nói gì thì 2 cháu lên xe vội vàng chuồn mất hút.
Vậy đó các cụ.
Bác được 1 nhời xin lỗi rồi, tỉ lệ 33,33%, khớ rồi đấy ợ

gadixe68

Xe buýt
Đi đường Hà Nội thì đành phải chịu vậy cụ ạ, xin chia buồn với cụ vậy

haomaru

Xe hơi
Chia buồn cùng cụ! Văn hóa giao thông ở VN mình thì ôi thôi...~X(

Geely

Xe hơi
Website
taikhoanbanquyen.com
Buồn bình thường thôi cụ ạ, hơn bao giờ hết em mong ông Chung thực hiện được kế hoạch cấm xe mÁy lưu thông trong nội thành nhất (dù phương tiện chính của em là xe máy và em cũng thường vô vi với đồng loại của mình). Em thật ko thấy ở đây như cái xử dở ông dở thằng, cộng sản ko ra cộng sản, tư sản chả ra tư sản mà y như một đứa lưỡng tính sáng nắng chiều mưa về chính sách, õng à õng ẹo, pháp luật thì cứ ban hành như đúng rồi nhưng chủ yếu để làm tiền ngươig có lỗi chứ ko phải để thượng tôn pháp luật, một xã hội mà ra đường ai sai cũng nghĩ ngay đến việc đút lót thì thử hỏi pháp luật ở cái xã hội đấy nó là gì ? Bảo sao ko đầy rẫy tội phạm, bảo sao người ngay lại sở kẻ gian, công an sợ cả phường xăm trổ hổ báo vì có khi nó chơi thân với cả xếp của mình, động chạm vào chưa sứt đầu mẻ trán nó đì cho đi bằng đít luôn.
Chao ôi là ngao ngán

vietran

Xe ba gác
Ra nc ngoài đi bộ nơi công cộng lỡ có chạm vào tay nhau thì cả 2 cùng quay sang xin lỗi nhau. Ở mình thì có làm phiền, làm người khác bị thiệt hại cũng coi như ko có chuyện gì xảy ra. Văn hóa ứng xử ở mình kém quá cụ nhỉ.
Rìa của văn minh nhân loại mà lị

vietran

Xe ba gác
Buồn bình thường thôi cụ ạ, hơn bao giờ hết em mong ông Chung thực hiện được kế hoạch cấm xe mÁy lưu thông trong nội thành nhất (dù phương tiện chính của em là xe máy và em cũng thường vô vi với đồng loại của mình). Em thật ko thấy ở đây như cái xử dở ông dở thằng, cộng sản ko ra cộng sản, tư sản chả ra tư sản mà y như một đứa lưỡng tính sáng nắng chiều mưa về chính sách, õng à õng ẹo, pháp luật thì cứ ban hành như đúng rồi nhưng chủ yếu để làm tiền ngươig có lỗi chứ ko phải để thượng tôn pháp luật, một xã hội mà ra đường ai sai cũng nghĩ ngay đến việc đút lót thì thử hỏi pháp luật ở cái xã hội đấy nó là gì ? Bảo sao ko đầy rẫy tội phạm, bảo sao người ngay lại sở kẻ gian, công an sợ cả phường xăm trổ hổ báo vì có khi nó chơi thân với cả xếp của mình, động chạm vào chưa sứt đầu mẻ trán nó đì cho đi bằng *** luôn.
Chao ôi là ngao ngán
Phạt xe máy là dễ nhất và dần là khoản thu lớn nhất, sắp tới tăng mức phạt xe máy lên nhièu lần, mở rộng phạm vi và hình thức phạt nhiều lần, đường đông quá mà hè rộng quá đi lên cũng bị phạt nặng mặc cho hàng quán lấn chiếm vỉa hè thậm chí là lofng đường dc f bảo kê thì vô tư đi.
Thế thì cấm xe máy để mà móm à

Geely

Xe hơi
Website
taikhoanbanquyen.com
Cấm trong nội thành thôi cụ ạ, hàng quán có thêm chỗ lấn chiếm nên ko sợ giảm thu nhập đâu. Với lại thu nhập chính của các Phường là lòng, lề đường chứ ko phải từ phạt vi phạm giao thông đâu

haomaru

Xe hơi
Xxx chủ yếu rình để phạt mà. Không phạt sao đủ "hụi" nộp về hàng tuần, hàng tháng?