Tự động khóa xe

QuangTN

Xe buýt
Chả là dạo này em rất hay quên bấm khóa xe sau khi đỗ xe. Tạm thời ko bàn các giải pháp chống quên mà em muốn xin các cụ ít kinh nghiệm: có thể lắp thêm gì đó để khi mình mang theo chìa khóa xe mà đi khỏi xe, xe tự động khóa lại như khi mình bấm nút khóa xe. Xe em là Ford fiesta. Em đã độ gập gương khi khóa xe nhưng vẫn hay "xuống xe là đi thẳng luôn"
Em xin cảm ơn và vokka nhiệt tình ạ !

cakom

Xe tăng
Website
www.otofun.net
Úi cụ thức khuya thế? Em kg biết nhưng cũng vào hóng vì cũng vừa đặt Fiesta cho gấu, nhân tiện cụ cho e hỏi về vụ độ gập điện ở đâu? Mất bao lâu và tốn kém thế nào cụ ơi?

chacone

Xe buýt
Cái này em thấy các cụ nhà mình comment nhiều về cụ Trung Già 86c Võ Thị Sáu, cụ thử tham khảo xem biết đâu cụ đấy có giải pháp hay

tnts

Xe buýt
Vấn đề autolock mà cụ chủ thớt đề cập e thấy đã bàn rất nhiều nhưng cho đến giờ hình như vẫn chưa có kết luận chính thức là có Được và thậm chí là có Nên hay không thì phải! Cụ chủ có thể tham khảo thêm chỗ cụ Hardtop í. Hồi trước e cũng í kiến í cò với cụ í suốt về vấn đề này. Cho đến giờ thì thực ra là e vẫn lăn tăn vụ này nhưng đành chấp nhận một thực tế là Đi xe còi thì ko nên đòi hỏi những option chỉ có ở xe siêu sanG.

Cuongga

Xe tải
Lắp rất đơn giản, 1 bộ smartkey bác ạ. Đến gần khoảng 1,5m, xe tự động mở cửa, rời khỏi xe khoảng 5-7s, xe tự động khoá cửa. Xe nào cũng lắp được, miễn là có sẵn hệ thống đóng mở diều khiển từ xa. Cực kỳ tiện, chỉ cần mang chìa theo người, không cần thò tay bấm chìa khóa bao giờ, có gồm cả hệ thống báo động chống trộm luôn rồi. Em lắp vào xe Crown đời 93, ai xem cũng choáng vì không ngờ con xe cũ lại hiện đại đến vậy. Nhất là kết hợp với hệ thống Touch smart, đề xe không cần dùng chìa khoá, càng choáng ạ.
Chẳng có gì mà nên hay không nên ạ, trừ kinh phí.
Chi phí hết tầm 2M, em làm ở chỗ 114 Hoàng Quốc Việt của bác Cuong_black ạ.

Elec

Xe buýt
Lắp cái này có cần phải thay chìa bằng cái đk của bộ thông minh đấy ko hả bác?

Cuongga

Xe tải
Lắp cái này thì đương nhiên phải bỏ chìa dk từ xa cũ đi ạ, các cụ cứ cất cái zin đi để khi nào cần thì lắp lại.

Các cụ cứ hỏi cuong_black 0982622587 về giá hiện tại, xem nó trượt đi bao nhiêu % rồi :). Em lắp cuối năm ngoái. 2M chỉ là phần tự động khóa cửa thôi, chứ chưa gồm bộ Touch smart đâu nhé.

Chỉnh sửa cuối:

QuangTN

Xe buýt
Úi cụ thức khuya thế? Em kg biết nhưng cũng vào hóng vì cũng vừa đặt Fiesta cho gấu, nhân tiện cụ cho e hỏi về vụ độ gập điện ở đâu? Mất bao lâu và tốn kém thế nào cụ ơi?
Nửa đêm giật mình tỉnh dậy băn khoăn ko biết khóa xe chưa cụ ạ :D
Vụ độ gương em làm ở chỗ cụ Trung già 86c võ thị sáu. Mất 4 tiếng và hơn 2 củ chuyển sang túi cụ Trung già :))

QuangTN

Xe buýt
Lắp rất đơn giản, 1 bộ smartkey bác ạ. Đến gần khoảng 1,5m, xe tự động mở cửa, rời khỏi xe khoảng 5-7s, xe tự động khoá cửa. Xe nào cũng lắp được, miễn là có sẵn hệ thống đóng mở diều khiển từ xa. Cực kỳ tiện, chỉ cần mang chìa theo người, không cần thò tay bấm chìa khóa bao giờ, có gồm cả hệ thống báo động chống trộm luôn rồi. Em lắp vào xe Crown đời 93, ai xem cũng choáng vì không ngờ con xe cũ lại hiện đại đến vậy. Nhất là kết hợp với hệ thống Touch smart, đề xe không cần dùng chìa khoá, càng choáng ạ.
Chẳng có gì mà nên hay không nên ạ, trừ kinh phí.
Chi phí hết tầm 2M, em làm ở chỗ 114 Hoàng Quốc Việt của bác Cuong_black ạ.
Cảm ơn cụ. Cuối tuần em chạy đi dòm thử luôn. Làm món này mất bao lâu hả cụ ?

FordAT

Xe tăng
Cụ quang làm bảo vệ gương và gạt mưa chưa thế. Chỗ cụ Trung Già có làm luôn vụ này ko cụ?

FordAT

Xe tăng
H em chỉ lo 2 quả gương và cái gạt mưa là yên tâm về mặt tâm lý . Chứ để trần trụi khiêu gợi quá dẽ bị vặt. Thế cụ QuangTN bọc ghế chưa thế.?

TER-2008

Xe buýt
Vụ này nghe ổn đấy. Tui cũng chuyên quên khóa cửa xe. cụ nào lmf trước mách nhé

QuangTN

Xe buýt
H em chỉ lo 2 quả gương và cái gạt mưa là yên tâm về mặt tâm lý . Chứ để trần trụi khiêu gợi quá dẽ bị vặt. Thế cụ QuangTN bọc ghế chưa thế.?
Gửi xe+mua bảo hiểm là ổn cụ à. Gương mà bị bẻ cả củ, cần gạt mà bị xoáy từ gốc thì bó tay toàn tập. Tết em mới bọc ghế cơ :)

cakom

Xe tăng
Website
www.otofun.net
Nửa đêm giật mình tỉnh dậy băn khoăn ko biết khóa xe chưa cụ ạ :D
Vụ độ gương em làm ở chỗ cụ Trung già 86c võ thị sáu. Mất 4 tiếng và hơn 2 củ chuyển sang túi cụ Trung già :))
Thanks cụ!