[Funland] Tự do muôn năm.

Hanoi1919

Xe tăng
Cụ không đọc đầu đuôi câu chuyện rồi.
Lúc đầu em tưởng vk lãnh cảm, không cải thiện được sau nhiều năm em cân nhắc chia tay, khoản nợ làm ăn em trả, nhà em để lại cho vk.
Sau đó phát hiện ra vk không phải lãnh cảm mà ngoại tình trước cả em rồi cho em nhịn, em mới quyết định bán nhà trả hết nợ. Tài sản còn lại là cái cơ nghiệp thì định giá rồi chia đôi, em giữ cơ nghiệp còn tiền em đưa vk em.
Cụ đã thông chưa ạ.
Em chỉ thắc mắc là vợ chồng đầu gối tay ấp mà vợ cụ ngoại tình cả mấy năm trời như vậy cụ cũng không hề phát hiện ra hay có cảm giác gì hay sao?
Hoặc là cụ cũng mải làm, mải chơi chẳng để ý, quan tâm gì đến vợ trong thời gian dài mới dẫn đến kết quả như vậy chứ có là diễn viên thì cũng khó có thể che dấu đc trong thời gian dài như vậy. :-w
Em cứ loạng quạng tí là bị phát hiện ngay và luôn ~

ZARG

Xe container
Cụ không đọc đầu đuôi câu chuyện rồi.
Lúc đầu em tưởng vk lãnh cảm, không cải thiện được sau nhiều năm em cân nhắc chia tay, khoản nợ làm ăn em trả, nhà em để lại cho vk.
Sau đó phát hiện ra vk không phải lãnh cảm mà ngoại tình trước cả em rồi cho em nhịn, em mới quyết định bán nhà trả hết nợ. Tài sản còn lại là cái cơ nghiệp thì định giá rồi chia đôi, em giữ cơ nghiệp còn tiền em đưa vk em.
Cụ đã thông chưa ạ.
Dã man cụ nhỉ?!

Say nắng vớ vẩn còn được.

Chứ đồng sàng dị mộng khổ quá đi...

Leean

Xe tăng
Đúng vậy mợ ạ. Nếu sau này bình tĩnh thì em hoàn toàn có thể nghĩ ra cách xử lý như mợ vừa nói, nhưng mà lúc ấy, em ko còn là em nữa. Cái cảm giác mất mát, cô độc trong ngày sát Tết, khi mà ai nấy đều có đôi có cặp trở về nhà, còn mình thì một mình, trời mưa gió lạnh buốt, em tìm về bố mẹ mình như tìm một chỗ dựa duy nhất. Mọi người như nào em ko biết, nhưng với em, dù đã có sự chuẩn bị cả tâm lý lẫn các điều kiện sống khác, nhưng cảm giác khi bước ra khỏi Toà, mặt em thất thần ngơ ngác, chân như bước hụt. Nên em đã xử sự như vậy, và khoảnh khấc nhìn mặt bà ngoại tái đi, ko nói lên lời vẫn làm em ân hận về sau.
Nhưng đó là chuyện của năm trước, còn năm nay, ông bà nhìn mọi thứ vận hành ổn định, các cháu ngoan và khoẻ mạnh, nên ông bà cũng ko buồn nữa. Mỗi tội đóng góp gì em cũng được miễn vì ông bà bảo nó có một mình lại phải nuôi 2 đứa con hehe
Mợ hãy sống một cách kiêu hãnh và cứ bình chân như vại và thản nhiên với mọi việc, cố gắng hài hước với mọi cái xung quanh, thực hành sự kiên nhẫn đi thì tự nhiên mọi cái nó sẽ nhẹ nhàng trôi qua dù có bức bối đến đâu, đó cũng là cách tôi vượt qua những quãng thời gian tăm tối, tôi chọn cho mình cách sống thản nhiên với chuyện đã qua, mở lòng với xã hội và bạn bè, làm nhiều điều mà trước đây mình không làm.
Công tác xã hội với sự tự nguyện từ tâm của mình cũng là một cách hay để giúp mợ thấy được cái mất mát của mình chưa là gì so với nhiều người khác, thấy và ngộ được thì tự khắc sẽ thấy mình còn may mắn hơn nhiều người lắm mợ ạ.
Chúc mợ ăn tết vui vẻ
(Mợ nên nghe nhạc nhiều vào, nhất là nhạc cổ điển hay nhạc jazz, nó giúp ta sống cân bằng hơn, và tạo ra nhiều thói quen tốt)

Chỉnh sửa cuối:

Leean

Xe tăng
Cụ nói hay thế. Con bé dưới 3 tuổi ở với mẹ theo luật. Con gái lớn ra toà em là người nuôi nhưng con học nốt lớp ở với mẹ vì đi học cách nhà có 300m.
Mỗi tháng em chu cấp 10tr cho hai con.
Khi con lớn lên cấp hai sẽ về ở với em, nguyện vọng của con lớn em tôn trọng và để cho tụi nhỏ có chị có em cho chúng nó đỡ tủi thân.
Chuyện của mình mình biết, không cần phải đi thanh minh hay giải trình gì với ai cả, dù có kết hôn hay ly hôn thì mọi cái cũng sẽ tuân theo khuôn khổ của luật pháp, tòa sẽ không bao giờ để người phụ nữ bị thiệt thòi đứng trên quan điểm xét xử, ngoại trừ cả hai có thỏa thuận riêng, ngay cả những cái thỏa thuận riêng đó cũng phải hợp pháp, người ta chưa gặp hoàn cảnh của mình và trải qua chuyện này nên họ sẽ không hiểu đâu, điều cốt lõi với mình chỉ là ta sẽ phải tự gánh lấy mọi cái, sẽ tự làm và vượt qua mọi cái, sẽ chẳng ai sống thay ta cả. Cũng không cần phải nói gì về vợ cũ với người khác làm gì, có những cái người ta sẽ cho là mình nói xấu và nói quá lên, dù rằng chỉ cần nói đúng sự thật thôi thì cũng quá xấu rồi chứ không cần phải nói thêm làm gì, sẽ không ai hiểu đâu, mà lại làm mất tư cách đàn ông của mình, cứ im lặng và cười cho qua khi có người khác hỏi về ex, hoặc đơn giản "cô ấy vẫn ổn" là được. Tự tay làm mọi việc cùng con và nhìn nó trưởng thành qua thời gian là cái hạnh phúc lớn nhất mà một người có được, đừng để mất cái điều đấy, về già cụ sẽ thấy điều tôi nói nó đúng.
Cụ có hai đứa con gái? cũng tốt, nếu được thì đón cả hai đứa về nuôi đi, đừng để chị em nó xa nhau và sống với 2 người cha, một ruột, một ghẻ. Chúng nó sau lớn sẽ có nhiều chuyện để lo, nhất là lúc dậy thì và trưởng thành, nhưng đừng lo sẽ luôn có các chị, các mẹ giúp đỡ chuyện đó cho mình. Đàn bà và hay các mối quan hệ nghiêm túc sau mà không vượt qua chuyện con riêng của chồng cũ thì NEXT cho nhanh, khỏi nghĩ làm gì cho bận lòng, mình đàn ông thì phải mạnh về tiền bạc, đàn bà dù có thế nào cũng phải đôi phần vị nể, mình không độc đoán, gia trưởng, vẫn yêu thương và tôn trọng họ, nhưng cũng phải có cái uy của thằng đàn ông làm ra tiền và quyết định những chuyện quan trọng.

Chỉnh sửa cuối:

KTS1406

Xe tải
Bạn mợ đối xử với vợ tốt thì vợ nên đối xử tốt lại. Chuyện này cô vợ mới nên là người hối tiếc. Còn ông chồng chỉ nên trách số k gặp đc đối tác phù hợp thôi. Yêu nhau, cưới nhau, giành tất cả những điều tốt đẹp cho nhau chẳng có gì sai ạ
Nếu nói về cái sai và hối tiếc thì cả hai cụ ạ.
Cả đàn ông và đàn bà, ở 1 khía cạnh nào đó thì vẫn là những đứa trẻ lớn tuổi, chiều quá sẽ sinh hư.
Tặng hoa cho cô gái 1 tuần 1 lần điều đó làm cô gái trân trọng. Tặng hoa cho cô gái 1 tuần 7 lần điều đó làm cô gái nghĩ đó là trách nhiệm, là điều bình thường, là sự nhàm chán.
Và khi không tặng nữa thì điều tất yếu sẽ xảy ra.
Tạo cho người khác 1 thói quen xấu cũng là sai. Quá tốt với 1 ai đó so với những gì người đó đáng được hưởng cũng là sai.

cỏ và mây

Xe điện
Cụ nói hay thế. Con bé dưới 3 tuổi ở với mẹ theo luật. Con gái lớn ra toà em là người nuôi nhưng con học nốt lớp ở với mẹ vì đi học cách nhà có 300m.
Mỗi tháng em chu cấp 10tr cho hai con.
Khi con lớn lên cấp hai sẽ về ở với em, nguyện vọng của con lớn em tôn trọng và để cho tụi nhỏ có chị có em cho chúng nó đỡ tủi thân.
Cụ để 2 bạn ở cùng nhau là hợp lý dù ở với bố hay mẹ cụ ạ. Sau này bố mẹ có gia đình mới, có thêm em bớt quan tâm đến con thì 2 bạn ở với nhau có chị có em bên cạnh nhau vẫn hơn ạ.

Mercedes.com

Xe buýt
Cụ để 2 bạn ở cùng nhau là hợp lý dù ở với bố hay mẹ cụ ạ. Sau này bố mẹ có gia đình mới, có thêm em bớt quan tâm đến con thì 2 bạn ở với nhau có chị có em bên cạnh nhau vẫn hơn ạ.
Họ hàng nhà em đều bảo nên để hai đứa trẻ ở với nhau cho nó đỡ buồn và khăng khít tình cảm, lớn lên tí nữa lựa tình hình tính sau.

my.eb

Xe điện
Back to Tet đi nào các cụ mợ.
Em vừa sắp mâm cúng tất niên. Vì quy mô đơn giản nên em cũng chỉ làm mấy món cơ bản thôi. Có thể chưa hoàn hảo, nhưng mọi thứ em đều cố gắng làm tốt nhất trong khả năng của mình,

my.eb

Xe điện
Còn món bán thành phẩm này, khi em nấu món này nghĩa là Tết :)

my.eb

Xe điện
Chúc các cụ mợ một ngày cuối năm đầm ấm, vui vẻ bên gia đình @};-%%-

Mercedes.com

Xe buýt
Back to Tet đi nào các cụ mợ.
Em vừa sắp mâm cúng tất niên. Vì quy mô đơn giản nên em cũng chỉ làm mấy món cơ bản thôi. Có thể chưa hoàn hảo, nhưng mọi thứ em đều cố gắng làm tốt nhất trong khả năng của mình,

Em thèm quá đi.
Mợ đảm đang ghê.

Mercedes.com

Xe buýt
Cụ về ăn Tết với ông bà đi. Nhớ lời em dặn, cứ bình tĩnh, sống tử tế.
Vâng, em nhớ rồi nè:D
Em cảm ơn mợ.
Em nay đang làm, em đón tết ở cơ quan sáng mai mới được nghỉ.
Em có 6 ngày Tết được nghỉ thì đi làm cơ quan 03 ngày đêm rồi.
Năm nay được tự do nên em nhận làm hết phần của các ace khác để họ sum vầy bên gia đình:D

.Xukthal

Xe container
Chúc cccm có đôi hay 1 mình đều vui vẻ đón Tết nha @};- @};- @};-

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Nếu nói về cái sai và hối tiếc thì cả hai cụ ạ.
Cả đàn ông và đàn bà, ở 1 khía cạnh nào đó thì vẫn là những đứa trẻ lớn tuổi, chiều quá sẽ sinh hư.
Tặng hoa cho cô gái 1 tuần 1 lần điều đó làm cô gái trân trọng. Tặng hoa cho cô gái 1 tuần 7 lần điều đó làm cô gái nghĩ đó là trách nhiệm, là điều bình thường, là sự nhàm chán.
Và khi không tặng nữa thì điều tất yếu sẽ xảy ra.
Tạo cho người khác 1 thói quen xấu cũng là sai. Quá tốt với 1 ai đó so với những gì người đó đáng được hưởng cũng là sai.
Chính xác!
Bạn em cả 2 bên đều hối tiếc!
Nhưng để quay lại với nhau thì khá khó khăn, thậm chí có thể ko bao giờ... :(
Cho nên bất cứ việc gì xảy ra cũng đều có lỗi từ cả 2 phía!

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Em chỉ thắc mắc là vợ chồng đầu gối tay ấp mà vợ cụ ngoại tình cả mấy năm trời như vậy cụ cũng không hề phát hiện ra hay có cảm giác gì hay sao?
Hoặc là cụ cũng mải làm, mải chơi chẳng để ý, quan tâm gì đến vợ trong thời gian dài mới dẫn đến kết quả như vậy chứ có là diễn viên thì cũng khó có thể che dấu đc trong thời gian dài như vậy. :-w
Em cứ loạng quạng tí là bị phát hiện ngay và luôn ~
Bận rộn và tin tưởng quá cụ ah! Nhưng nhạy cảm và suy luận logic cũng kém.
Một bạn em là như thế. Mãi sau này xâu chuỗi lại mới hay, nhưng cũng lỗi của bạn em, đi làm xa, có lúc vài tháng ko về nhà...
Vợ trẻ đẹp, cô đơn, nhu cầu có... Nên hàng xóm có tà tâm giúp ngay :)

oliviarose

[Tịch thu bằng lái]
Cái lộc/phúc lớn nhất của thằng đàn ông là có con vợ tử tế hợp tác tốt. Nếu không được thì nên giãn cách hoặc sút khỏi cuộc đời cho nó nhẹ nhàng còn làm việc.