Từ đi bộ đến Mer 200

levietdung

Xe hơi
Em chưa từng mua xe,trình lái cũng mới thạo côn,số,đã 36 tuổi rồi,kinh tế do mình tự làm ra(không có sẵn),thích mer quá,đang cố gắng tiết kiệm(chắc chỉ cố được đến em C 200),mong các bác tư vấn bước đầu có nên mua mer không(hay làm em hyndai mấy năm cho lành),nhà lại ở tỉnh lẻ(cách hà nội 160 km),thì có tiện cho việc chăm sóc em nó không,rất bối rối

MôHìnhXe.vn

Xe buýt
www.MoHinhXe.vn - 145 Phùng Khoang, Hà Nội
Website
www.MoHinhXe.vn
Em chưa từng mua xe,trình lái cũng mới thạo côn,số,đã 36 tuổi rồi,kinh tế do mình tự làm ra(không có sẵn),thích mer quá,đang cố gắng tiết kiệm(chắc chỉ cố được đến em C 200),mong các bác tư vấn bước đầu có nên mua mer không(hay làm em hyndai mấy năm cho lành),nhà lại ở tỉnh lẻ(cách hà nội 160 km),thì có tiện cho việc chăm sóc em nó không,rất bối rối
Đầu tiên em xin đc chúc mừng bác vì sắp có vợ 2 nhưng theo em câu hỏi trên chỉ có...mình bác là trả lời đc và chính xác nhất vì nó còn phụ thuộc vào rất nhiều yếu tố ạ. VD như tay lái của bác ra sao, khả năng tài chính, thu nhập thế nào, đường xá khu vực bác ở...
Nói chung là nhiều thứ lắm ạ, nếu bác hỏi so sánh xe này xe khác thì anh em còn góp ý đc chứ em mà có tiền như bác em múc luôn chả phải hỏi ai cả! :)

PARASUCO

Xe tăng
Nhà có điều kiện thì cứ 1 phát mẹc luôn cho máu, em trước giờ cứ loanh quanh xe Hàn với xe Nhật từ ngày đổi lên Mẹc giờ chỉ nghĩ là sao trước kia không đổi sớm hơn đi cho nó sướng . Đã lên là phải cho lên luôn, xe Đức mà phang cụ à, đi dòng này rồi không quay về với Nhật và Hàn được đâu.

Buki

Xe điện
Cụ giật cái tít giống cụ Sở - Chủ tịch Agribank "Từ cậu bé chăn trâu lên Chủ tịch Agribank" làm em nhảy vào ngay xem cụ đi bộ thế nào mà lên đc Mer.
Cụ đã rất thích thì chơi mer đi chứ ko nên quan niệm xe đầu tiên hay thứ mấy. Tất cả các xe bgio toàn số tự động, cụ ko phải lo côn số gì sất, cứ cài số và đạp ga chả lo ép iếc gì hết. Cụ chỉ lái cẩn thận tránh va quệt thôi. Ở Hn đường đông ko tránh đc chứ cụ ở cách Hn 160km thì chắc chả bao giờ xước trừ khi cụ thấy mua bảo hiểm mà chả đc bảo hiểm lần nào nên vác bút bi ra vẽ vào xe. Mer 8000km mới thay dầu à bảo dưỡng nên ko lo mất công sức nhiều. Cách chăm xe cụ cứ lên đây hỏi han trao đổi với anh em of, anh em nhiet tình chia sẻ. Chăm sóc xe cũng là thú vui đấy cụ.
Nếu cụ thích "lành" thì mời cụ vào xem anh em chỉ vì cái "lành" mà ném nhau gạch ngói bay vù vù trong thớt "Mer hay camry".

Chúc cụ chọn đc xe phù hợp nhất nhé. Em lượn sang topic khác đọc tin thằng Luyện đây, thằng này đêm nay chắc bị công an vật lên vật xuống để mai có tin "hot" phọt cho bọn nhà báo đây. May thằng Luyện ko vào cái box mer này nhỉ, chứ nó vào thì nó làm từ lâu rồi chứ ko phải chờ đến khi vàng đạt đỉnh vừa rồi mới ra tay đâu.

Chỉnh sửa cuối:

coneli

Xe tải
theo e thích là múc ngay, chạy merc mà bác bảo dưỡng đúng time thì bền lắm, chuyện tỉnh lẻ thì coi như một vài tháng xuống HN chơi một chuyến, cái ngại duy nhất là về sau bác muốn lên đời thì phải cày nhiều hơn mới đc

GLPro160

Xe buýt
Cụ giật cái tít giống cụ Sở - Chủ tịch Agribank "Từ cậu bé chăn trâu lên Chủ tịch Agribank" làm em nhảy vào ngay xem cụ đi bộ thế nào mà lên đc Mer.
Cụ đã rất thích thì chơi mer đi chứ ko nên quan niệm xe đầu tiên hay thứ mấy. Tất cả các xe bgio toàn số tự động, cụ ko phải lo côn số gì sất, cứ cài số và đạp ga chả lo ép iếc gì hết. Cụ chỉ lái cẩn thận tránh va quệt thôi. Ở Hn đường đông ko tránh đc chứ cụ ở cách Hn 160km thì chắc chả bao giờ xước trừ khi cụ thấy mua bảo hiểm mà chả đc bảo hiểm lần nào nên vác bút bi ra vẽ vào xe. Mer 8000km mới thay dầu à bảo dưỡng nên ko lo mất công sức nhiều. Cách chăm xe cụ cứ lên đây hỏi han trao đổi với anh em of, anh em nhiet tình chia sẻ. Chăm sóc xe cũng là thú vui đấy cụ.
Nếu cụ thích "lành" thì mời cụ vào xem anh em chỉ vì cái "lành" mà ném nhau gạch ngói bay vù vù trong thớt "Mer hay camry".

Chúc cụ chọn đc xe phù hợp nhất nhé. Em lượn sang topic khác đọc tin thằng Luyện đây, thằng này đêm nay chắc bị công an vật lên vật xuống để mai có tin "hot" phọt cho bọn nhà báo đây. May thằng Luyện ko vào cái box mer này nhỉ, chứ nó vào thì nó làm từ lâu rồi chứ ko phải chờ đến khi vàng đạt đỉnh vừa rồi mới ra tay đâu.
Bác viết buồn cười vãi, sẽ vote bác.

Bác chủ thớt, thích Merc thì chiến luôn đi, băn khoăn làm gì. Xe xịn thì nó sướng và bền, miễn sao bác dùng xe đúng cách nhà sx khuyến cáo.

hungbm

Xe điện
Thích thì nhích cụ ạ, phân vân lại chuyển sang hằng sẻng thì hoài của

hungkienpham

Xe điện
Em ứ có xèng em phải chịu, cụ có đủ cơ số đạn rồi cứ thế mà bắn em Mec đi cụ ạ. thi thoảng có cớ đi HN chơi và bảo dưỡng xe.

mercedesviet

Xe buýt
Cụ lăn tăn gì nữa. "Từ đi bộ đến Merc" em khoái nhất câu này của cụ. Khẳng định bản thân luôn. Không biết vô tình hay hữu ý mà câu này của cụ không khéo lại thành tiêu chí phấn đấu của nhiều cụ ấy chứ. CỤ cứ thẳng tưng ấy Merc mà đi, C200 phù hợp với độ tuổi 30 của cụ đó ( không phải em bán Merc mà em nói vậy đâu). Cụ đi giữ gìn thì xe nào cũng lành hết.
Thân!

Meo Thamlam

Xe lăn
Website
www.cognotiv.vn
Nhà Bác có điều kiện giống anh Quang Thắng, tội gì không rước Mẹc :D

dream 2

Xe buýt
Mer

Có điều kiện đầu tư, bảo dưỡng thì cứ mua mer mà đi cho sướng.
Mọi sự so sánh chỉ mang tính tham khảo thôi pác ạ......

quangthanghn

Xe tải
Cụ chủ thớt ơi!
MẸC luôn! Chuẩn không phải chỉnh!
Đây là một quyết định sáng suất nhất trong quyết định mua xe lần đầu là mua MẸC XÈ ĐÌ!
Nhưng, Cụ có biết rằng một "nhược điểm" duy nhất khi sở hữu MẸC và lái MẸC là gì k????? ........... Đó là không muốn cầm lái xe khác và ...... Khi muốn đổi xe thì điều duy nhất là NÂNG ĐỜI, NÂNG HẠNG (C-----> E ------> S) vì thế sẽ lục tốn đấy!
Chúc Cụ Chủ thớt sớm toại nguyện!

Explorer

Xe buýt
Cụ đi xe Nhật khoảng 2-3 năm rồi hẵng chuyển lên Mec, BMW. Khuyên chân thành đấy :)

Bo Gau

Xe đạp
CHào cụ chủ thớt.

em thấy cụ cũng giống như em là tự mình làm ra tiền, bao mồ hôi nước mắt, bây giờ có tý phải chơi ngon lành tý. Em đã đi C-2005 rồi, cũng phê cực kỳ lành, em mới chuyển lên E đi thấy lại càng phê. Hôm trước thằng bạn mới mua con An tít (Toy), d.m lên đạp ga phát tý đâm... ;))
Tóm lại khuyên cụ nên đi Mẹc cho nó sướng, cụ lại ở xa HN đi đường xa lại càng giá trị. Về chi phí thì nếu cụ mua xe mới thì 2-3 năm đầu tiên chẳng phải lo nghĩ gì. Vài năm sau thì vứt vào đấy mỗi năm vài chục coi như tiền uống trà đá cao cấp, thế thôi ăn thua gì.

CHúc cụ sớm kiếm được con vợ hai ngon lành

BG

lucass

Xe máy
Em chào các cụ các mợ ạ.
Em đồng cảnh ngộ và cuồng nhiệt đam mê Mẹc với cụ chủ thớt. Xin được đặt cục gạch ngồi hóng mong nhận được tư vấn nhiệt tình từ các cụ. em xin rót rượu nhiệt tình ự!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

SonataHQ

Xe điện
Nhà có điều kiện thì cứ 1 phát mẹc luôn cho máu, em trước giờ cứ loanh quanh xe Hàn với xe Nhật từ ngày đổi lên Mẹc giờ chỉ nghĩ là sao trước kia không đổi sớm hơn đi cho nó sướng . Đã lên là phải cho lên luôn, xe Đức mà phang cụ à, đi dòng này rồi không quay về với Nhật và Hàn được đâu.
Bác nói thế nào ấy chứ, em cũng được sở hữu 2 chú Mer C rồi, thế mà em vẫn quay lại với anh Hàn được đấy thôi. E chỉ khuyên chủ thớt 1 tý thôi, Mer thì sướng rồi, kể cả C Klass. Nhưng thực dụng mà nói, chi phí cho việc bảo hành, bảo dưỡng, thay thế phụ tùng thường đắt gấp 2 đến 3 lần các loại xe của Hàn và Nhật. Bác đang đi bộ kể lên Mer ngay cũng oai, nhưng nếu sau khi mua 1 cái Bác còn thừa nhiều tiền hãy mua Mer, còn nếu chỉ đủ tiền mua C class, và điều kiện kinh tế trước mắt chưa xông xênh, theo em làm 1 cái xe vừa tầm tiền, khoảng 30K đến 40K của Hàn hoặc nhật hoặc gì đi nữa để lại ít tiền làm ăn đã. Vài ý kiến tham khảo.

Isu_zu

Tháo bánh
Cụ lăn tăn gì nữa. "Từ đi bộ đến Merc" em khoái nhất câu này của cụ. Khẳng định bản thân luôn. Không biết vô tình hay hữu ý mà câu này của cụ không khéo lại thành tiêu chí phấn đấu của nhiều cụ ấy chứ. CỤ cứ thẳng tưng ấy Merc mà đi, C200 phù hợp với độ tuổi 30 của cụ đó ( không phải em bán Merc mà em nói vậy đâu). Cụ đi giữ gìn thì xe nào cũng lành hết.
Thân!
Nếu bác bán Hyundai thì bác nghĩ sao?

scb360

Xe tăng
Cụ ở tỉnh đường thông hè thoáng, kể cả mới lấy bằng đi cũng k phải nghĩ, mua đi thôi cụ

levietdung

Xe hơi
Từ đi bộ lên mer C200

Trước hết,xin cảm ơn những ý kiến đóng góp của các bác tài,và tiêu đề em đưa ra quả đúng với hoàn cảnh hiện tại của mình.Để các bác tài hiểu em rõ hơn,em xin thưa thu nhập của em 1 tháng cũng tương đương với 1 năm chăm sóc vợ mer sau khi hết bảo hành.Ngặt nỗi,bây giờ em không có 1 xu dư thừa,chỉ có 1 cái nhà thừa bán đi bằng đúng giá 1 em mer lùn,nhưng em quyết rồi,bán được nhà là đem tiền cưới vợ ngay,các bác cho em hỏi 1 câu hơi ngu là nên chọn đại lý nào ở Hà Nội để mua mà giá tốt nhất??( Ra ngoài đường 10 xe có đến 7 la TOY,ngứa cả mắt,đâm ra ghét,mà mình hết tuổi mua để cho oai rồi,định mua em mer cũ đời 2008 gì đấy nhưng vợ lại bảo đã mua cứ phải mới,nên cũng hơi lăn tăn thôi.)

Chỉnh sửa cuối:

Buki

Xe điện
Trước hết,xin cảm ơn những ý kiến đóng góp của các bác tài,và tiêu đề em đưa ra quả đúng với hoàn cảnh hiện tại của mình.Để các bác tài hiểu em rõ hơn,em xin thưa thu nhập của em 1 tháng cũng tương đương với 1 năm chăm sóc vợ mer sau khi hết bảo hành.Ngặt nỗi,bây giờ em không có 1 xu dư thừa,chỉ có 1 cái nhà thừa bán đi bằng đúng giá 1 em mer lùn,nhưng em quyết rồi,bán được nhà là đem tiền cưới vợ ngay,các bác cho em hỏi 1 câu hơi ngu là nên chọn đại lý nào ở Hà Nội để mua mà giá tốt nhất??( Ra ngoài đường 10 xe có đến 7 la TOY,ngứa cả mắt,đâm ra ghét,mà mình hết tuổi mua để cho oai rồi,định mua em mer cũ đời 2008 gì đấy nhưng vợ lại bảo đã mua cứ phải mới,nên cũng hơi lăn tăn thôi.)
Chúc mừng cụ đã ra đc quyết định cho mình. Việc cụ mua xe ở đại lý nào ko quan trọng, mua ở đâu thì xe cụ sau này đều đc bảo hành toàn quốc. Lần trc em lấy xe ở Ngôi Sao, khi nhận xe có "lễ" giao xe có chụp ảnh, nhận hoa và một chai Champage. Cụ ko quen sale nào thì cụ mua ủng hộ cho chú em Việt ở Andu đi, anh em trên of mà. Nếu ko bác bác gọi cho bác Vinh Nam ở Saigon và bác ý giao xe tại Hn cho bác.