Tự chống rung và ồn cho cánh cửa v2

phuong210876

Xe máy
Trên thị trường hiện có nhiều loại và vật liệu với giá rổ khác nhau để cách âm cánh cửa ,khắc phục rung rè ..Các cụ nên ngâm cứu kỹ ( nhất là hàng của TQ )..Em thì cũng đã chứng kiến nhiều bác xài hàng lởm dùng một thời gian bị bong ,chảy ,gây mùi rất khó chịu..
Tiền nào của ấy mà cụ

Toan_longbien

Xe tải
E đang định làm cái này. E thấy nhiều cụ tư vấn mua loại cách nhiệt, cách âm cho Điều hoà. Các cụ tư vấn thêm để e tự làm cho V2 của e. Và các cụ khác tham khảo thêm ạh

LongThinhTech2

Xe điện
Tiền nào của ấy mà cụ
Chuẩn cụ ạ..Một số thương hiệu như : STP (Nga) ; Dynamat (Mỹ) có giá thành khá cao,nếu cụ nào chưa biết thông tin về mấy sản phẩm này thì nghe đến giá rổ thì cũng hơi giật mình đấy ạ..:D
Nhân tiện đây em cũng giới thiệu với các cụ vài hình ảnh thi công cánh âm cánh cửa bằng vật liệu STP.
- Vibroplast M1 lớp trong cùng : (có tác dụng triệt rung động của tôn cánh cửa, giúp thùng loa hoạt động tốt hơn, bên ngoài nghe nó đỡ to hơn)

- Lớp Splen 3004 (vật liệu hút/cản âm):

- Lớp Vibroplast M1 : Bịt chặt các lỗ, giúp triệt hẳn việc rung sau này khi loa đánh trầm mạnh

Lớp Vizomat PB2 : Vật liệu rất hay ở chỗ là khi thi công nó được hơ mềm ra, có thể bám dính vào toàn bộ bề mặt tấm cửa, sau khi nguội thì cứng lại giúp tấm sắt chở nên cứng rắn và ít bị rung :

- Toàn bộ dây điện được quấn bọc cẩn thận để ngăn ngừa tiếng va đập sau này khi loa hoạt động :

Morning 15a

Xe điện
Vật liệu như này mà làm trên xe morning thì mất bao nhiêu lúa hả cụ ?

thanhlam710

Xe tải
Chuẩn cụ ạ..Một số thương hiệu như : STP (Nga) ; Dynamat (Mỹ) có giá thành khá cao,nếu cụ nào chưa biết thông tin về mấy sản phẩm này thì nghe đến giá rổ thì cũng hơi giật mình đấy ạ..:D
Nhân tiện đây em cũng giới thiệu với các cụ vài hình ảnh thi công cánh âm cánh cửa bằng vật liệu STP.
- Vibroplast M1 lớp trong cùng : (có tác dụng triệt rung động của tôn cánh cửa, giúp thùng loa hoạt động tốt hơn, bên ngoài nghe nó đỡ to hơn)

- Lớp Vibroplast M1 : Bịt chặt các lỗ, giúp triệt hẳn việc rung sau này khi loa đánh trầm mạnh

Lớp Vizomat PB2 : Vật liệu rất hay ở chỗ là khi thi công nó được hơ mềm ra, có thể bám dính vào toàn bộ bề mặt tấm cửa, sau khi nguội thì cứng lại giúp tấm sắt chở nên cứng rắn và ít bị rung :

- Toàn bộ dây điện được quấn bọc cẩn thận để ngăn ngừa tiếng va đập sau này khi loa hoạt động :

Chắccũng khá xèng cụ nhể. Làm dư này thì ngon rồi. em làm theo kiểu nông dân hômsau mở xe ra toàn mùi keo dog

dudu08

Xe tải
300 USD/ 4 cánh. Trả lời hộ các cụ. Em cũng máu lắm dưng mà đợt này nhiều việc phải tiêu tiền quá!!! Đành bấm bụng vậy!

Chỉnh sửa cuối:

nguyenphongcp

Xe tải
ngon bổ rẻ này:
cụ ra Tiến Hằng, 27 Lê Gia ĐỊNh, mua loại ngon nhất, 130K một tấm/ mầu xanh có chữ www.BJ-CN, và Blue shiel ...(em search cái này trên mạng ko có), loại này dán sàn rất chuẩn, cả sàn mornign cụ dán hết khoảng 6 tấm, có một lớp nhựa đường, một lớp bạc và một lớp mút mỏng, mùi không nhiều. Em khong dám dán cửa vì sợ chảy. để đến mùa hè xem sao đã.
Còn cách âm của xe, cụ mua tấm xốp bảo ôn, loại của Thái Lan (lớp xốp, sau đó, nhôm ), không mùi, 180K/m, 5 cánh hết khoảng 4 mét dán tẹt cả tấm nhựa và bên trong vỏ sắt.
Tất cả những loại này đều có tráng keo sẵn
Đừng ra gara, chỉ mua bực mình thôi!

Chỉnh sửa cuối:

thhung

Xe buýt
ngon bổ rẻ này:
cụ ra Tiến Hằng, 27 Lê Gia ĐỊNh, mua loại ngon nhất, 130K một tấm/ mầu xanh có chữ www.BJ-CN, và Blue shiel ...(em search cái này trên mạng ko có), loại này dán sàn rất chuẩn, cả sàn mornign cụ dán hết khoảng 6 tấm, có một lớp nhựa đường, một lớp bạc và một lớp mút mỏng, mùi không nhiều. Em khong dám dán cửa vì sợ chảy. để đến mùa hè xem sao đã.
Còn cách âm của xe, cụ mua tấm xốp bảo ôn, loại của Thái Lan (lớp xốp, sau đó, nhôm ), không mùi, 180K/m, 5 cánh hết khoảng 4 mét dán tẹt cả tấm nhựa và bên trong vỏ sắt.
Tất cả những loại này đều có tráng keo sẵn
Đừng ra gara, chỉ mua bực mình thôi!
Hình như phố này trong sài gòn đúng ko cụ? Em nghe hơi lạ, cũng đang định diy nhưng lại ko biết tháo chỗ cửa và sàn như nào :(

nguyenphongcp

Xe tải
Hình như phố này trong sài gòn đúng ko cụ? Em nghe hơi lạ, cũng đang định diy nhưng lại ko biết tháo chỗ cửa và sàn như nào :(
Phố này đi từ hồ hai bà (Nguyễn Công trứ, rẽ phải từ phố Huế đến Lò Đúc, rẽ trái thì ngược lại!) nó nằm sau chợ giời đó cụ Google Map cụ nha

cụ cú tháo đi, dễ thôi: ko tháo đc qua em tháo cho, cụ ở đâu?
- tháo của : có 4 ~5 ốc, cụ luồn tay bên dưới, của của (gần lỗ tháot nước) có khe nho nhỏ, móc móng tay vào, khực là ra.
- tháo sàn: tháo 4 ghế, có 10 con ốc to, cở lê 14 mới tháo đc, nhấc ghế ra, chú ý va quẹt, rất dễ
sau đó vặn ốc dùng tua vít với ốc có ren (em ko biết dùng từ này) , còn ốc nhựa, loại đóng vào, dính luôn thì em dùng dĩa ăn hoa quả (loại 3 đinh ba chấu) , cạy lên,
nhâc thảm ra, hút bụi và dán, mất một buổi sáng đấy

McLaren-01

Xe buýt
Em xin đính chính - mất cả ngày đấy ợ :P Chưa kể có 1 cơ số Cụ Ofer đứng giám sát quá trình thi công, bàn ra tán vào đủ kiểu nên cũng.....ù tai phết :D
Vì vậy, nên bắt đầu từ sáng sớm (khi các Cụ ấy chưa...kịp đến) để đảm bảo tiến độ.......đến tối sẽ xong nhá =))

LongThinhTech2

Xe điện

techboy

Xe hơi
Em xin đính chính - mất cả ngày đấy ợ :P Chưa kể có 1 cơ số Cụ Ofer đứng giám sát quá trình thi công, bàn ra tán vào đủ kiểu nên cũng.....ù tai phết :D
Vì vậy, nên bắt đầu từ sáng sớm (khi các Cụ ấy chưa...kịp đến) để đảm bảo tiến độ.......đến tối sẽ xong nhá =))
E làm cả ngày được có 1cánh dán cả lớp ngoài, lớp tôn trong và tapi. Cả xốp chống dội âm nữa

techboy

Xe hơi
Không cụ ah. Xe e cái miếng tôn ở bên trong nó kín đặc nên muốn dán e phải tháo nó ra mà muốn tháo nó phải tháo một đống thứ như kính, khóa, tay nắm .... khoai phết đấy rồi tấm xốp của e không có keo phải bôi phết keo dog hai mặt mói dán được, ngoài ra bà cả thỉnh thoảng lượn qua móc máy mấy câu, mặt thì nằng nặng, mắt thì gườm gườm ... cũng hơi sợ nên thi công nó chậm bác ah

Chỉnh sửa cuối:

younggun

Xe tăng
Không cụ ah. Xe e cái miếng tôn ở bên trong nó kín đặc nên muốn dán e phải tháo nó ra mà muốn tháo nó phải tháo một đống thứ như kính, khóa, tay nắm .... khoai phết đấy rồi tấm xốp của e không có keo phải bôi phết keo dog hai mặt mói dán được, ngoài ra bà cả thỉnh thoảng lượn qua móc máy mấy câu, mặt thì nằng nặng, mắt thì gườm gườm ... cũng hơi sợ nên thi công nó chậm bác ah
Cụ cẩn thận ko bà ấy lại đánh ghen thì thành công cốc đấy :))

buihieu1989

Xe tăng
Website
buihieu.com
Báo cáo các cụ e thay 4 loa cánh rồi nghe rất ok bass cũng uy lực hơn nhưng khi mở to thì thấy phần nhựa của cánh rung kêu e e rất khó chịu. E định mua mút rồi đệm vào không gian thừa của cánh có ổn không ạ. Cụ nào cao thủ chỉ dùm e. Votka các cụ
bác đệm mút vào không gian thừa có lẽ ko ổn chưa chắc đã hết tiếng rung mà khi bác đi trời mưa thì nc sẽ thấm vào lớp mút đó ko biết sẽ ntn sau một t/g dài. cái khử tạp âm này có trường hợp dễ và có trường hợp rất khó. Bác xác định xem nó rung ở phần nào ví dụ như khi tiếng bass xuống thấp dây điện bên trong nó dao động cộng hưởng đập vào thành cửa hay do vách tôn rung theo hay do chính gân loa khi dao động mạnh chạm vào vách nhựa, do dây thì bác dùng mút quấn lại, do vách tôn hay tapbi bác dùng cao su non loại mà bác cho là tốt ko bị chảy dán trực tiếp lên nó là ok. do gân loa va chạm thì bác mang ra thợ kêu làm lại thôi.

avtovaz

Xe máy

Cụ cho báo giá cách âm 4 cánh kia cerato,và thời gian thi công bao lâu nhé.