Tự chiến DVD theo xe Cruze!!!!!!!!!!!!!

GMCR

Xe hơi
cụ chủ thớt PM cho em tổng thiệt hại luôn nha
Em nghĩ bác chơi quả KOVAN đi xem có khác không, chứ ALADIN hình giật lắm, em đang sử dụng loại này rồi nói chung là tất cả đều ổn trừ phần video

muadem

Xe cút kít
Chức năng hiển thị thông tin chung lên màn hình:
Cụ đặt tấm để điện thoại thế kia, lúc nổ airbag điện thoại nó văng vào mặt thì sao? :))
Cái airbag nó nằm ở bên dưới tấm nỉ chỗ cái miếng vuông vuông sát kính kia kìa chứ nó đâu có nằm ở chỗ miếng để điện thoại ;)

Đúng như vậy cụ ạ, toàn bộ thông tin ở màn hình nhỏ cũ của xe như nhiệt độ, ngày giờ, volume, cd/aux, tone, clock, info.....đều hiện lên màn hình mới DVD.
Được như này thì coi như nguyên bản còn gì, tuyệt quá :41:

Phần mềm Vietmap bản quyền mà Vietmap bán ra dành cho thiết bị DVD cố định theo xe có tích hợp chip GPS buil-in là dạng thẻ SD &MiniSD có chứa file bản đồ sẵn trong thẻ. Khi cắm thẻ vào đầu DVD chọn GPS path (đường dẫn GPS) sau đó kích vào biểu tượng dẫn đường là xài thôi.
Thế chỉ có 1 khe cắm thẻ thì lúc cần xài gps lại phải lôi cái thẻ đang xem phim ra à cụ?

Bác Huephuong pm cho mình giá cái màn này đi và bác có camera như vầy ko?
Em cũng khoái lắp cái này, cụ nào có thông tin PM em mới :-w Cho em hỏi thêm là lắp cái này vào thì cái công tắc mở cốp nó ở đâu ợ :-??

Cái này là giữ nguyên CD gốc nên âm thanh được giữ nguyên. Đầu DVD mới này có bộ lọc riêng nên có cải thiện được chất lượng âm thanh!
Ôi thật tuyệt, được dư lày thì quá ngon ;))

Em vừa lượn dochoichevrolet.com thấy có cái này hay quá, cụ PM em cái giá tình thương nhá ;) té ra là cụ ở trong Huế, cụ ở Hà nội có phải ngon không :D

@huephuong: cụ PM em xin cái giá, nếu cần em sẽ nhờ cụ tư vấn lắp đặt luôn còn có cái chơi tết :)
Tks cụ (b)

Chỉnh sửa cuối:

Gừng

[Tịch thu bằng lái]
Cái airbag nó nằm ở bên dưới tấm nỉ chỗ cái miếng vuông vuông sát kính kia kìa chứ nó đâu có nằm ở chỗ miếng để điện thoại ;)

Thế chỉ có 1 khe cắm thẻ thì lúc cần xài gps lại phải lôi cái thẻ đang xem phim ra

@huephuong: cụ PM em xin cái giá, nếu cần em sẽ nhờ cụ tư vấn lắp đặt luôn còn có cái chơi tết :)
Tks cụ (b)
Thông thường thì chạy dây Usb vào vị trí hộp tì tay, sau đó kiếm cái usb độ 32Gb , chép theo định dạng .avi là xem thoải mái

suppersoi

Xe đạp

Thế chỉ có 1 khe cắm thẻ thì lúc cần xài gps lại phải lôi cái thẻ đang xem phim ra à cụ?

Em cũng khoái lắp cái này, cụ nào có thông tin PM em mới :-w Cho em hỏi thêm là lắp cái này vào thì cái công tắc mở cốp nó ở đâu ợ :-??

Ôi thật tuyệt, được dư lày thì quá ngon ;))

Em vừa lượn dochoichevrolet.com thấy có cái này hay quá, cụ PM em cái giá tình thương nhá ;) té ra là cụ ở trong Huế, cụ ở Hà nội có phải ngon không :D

Tks cụ (b)
Cái camera lùi nó lắp vào 1 bên trong 2 cái đèn chiếu sáng, còn cái công tắc mở cốp ở giữa, ko đụng chạm tới
Bác huephuong bán cho em mà bán loại ko có mặt dưỡng trên trong khi em mua loại có mặt dưỡng trên, hic..hic..., bác huephuong bảo hết loại đó rùi, khi nào có gửi ra cho tôi, khi nào có bác nhớ thông báo đó nha.
Loại ko có mặt dưỡng cũng hiện thông tin lên màn hình nhưng nó trồng lên mấy các biểu tượng của màn hình DVD rất khó chịu...

huephuong

Xe buýt
Cái camera lùi nó lắp vào 1 bên trong 2 cái đèn chiếu sáng, còn cái công tắc mở cốp ở giữa, ko đụng chạm tới
Bác huephuong bán cho em mà bán loại ko có mặt dưỡng trên trong khi em mua loại có mặt dưỡng trên, hic..hic..., bác huephuong bảo hết loại đó rùi, khi nào có gửi ra cho tôi, khi nào có bác nhớ thông báo đó nha.
Loại ko có mặt dưỡng cũng hiện thông tin lên màn hình nhưng nó trồng lên mấy các biểu tượng của màn hình DVD rất khó chịu...
Thế mà nhiều cụ lại thích khác cụ đấy, ra tết em đổi cho cụ loại có mặt dưỡng ở trên giống như hình ảnh nhé!

GMCR

Xe hơi
Thông thường thì chạy dây Usb vào vị trí hộp tì tay, sau đó kiếm cái usb độ 32Gb , chép theo định dạng .avi là xem thoải mái
Cụ Gừng cho em hỏi cái avi cụ format cấu hình ntn? Em chuyển bằng Total convert 720x480 mà sao hình nó "cà giựt" thế? Nếu có thể cụ cho em xin 1 file cụ đang chạy nhé. Cảm ơn cụ trước nhé

GMCR

Xe hơi
Cụ Gừng cho em hỏi cái avi cụ format cấu hình ntn? Em chuyển bằng Total convert 720x480 mà sao hình nó "cà giựt" thế? Nếu có thể cụ cho em xin 1 file cụ đang chạy nhé. Cảm ơn cụ trước nhé
Cụ Gừng đâu rồi? hay lại chuyển vào Huế ở rồi nhỉ???

huephuong

Xe buýt
Cụ nên chuyển định dạng AVI ở độ phân giải 640 x 352 hoặc chuẩn không bị giật 320x240. Cái này là do cấu hình của thiết bị chứ ko phải cái "màn hình"

Nam_6600

Xe tải
Cụ cũng mầy mò phết nhỉ, e thì chả dám chọc ngoáy lung tung

janglac

Xe tăng
GMCR nói:
Cụ lên định dạng là mpeg. Em chuyển sang dạng này dung lượng gấp đôi nhưng ko bị giật. Chạy mượt với cả 720p

GMCR

Xe hơi
Cụ nên chuyển định dạng AVI ở độ phân giải 640 x 352 hoặc chuẩn không bị giật 320x240. Cái này là do cấu hình của thiết bị chứ ko phải cái "màn hình"
Em làm theo cụ để 320x240 hình nó bé như màn điện thoại, khó quá cụ ợ. Nhân tiện cụ cho em hỏi sao bluetooth theo màn hình khi nối ĐT nokia E7 chỉ gọi đi được, khi cuộc gọi đến nó hiện lên màn hình xong tự kết nối và tự tắt đi. (thời gian kết nối 2s)

GMCR

Xe hơi
Cụ lên định dạng là mpeg. Em chuyển sang dạng này dung lượng gấp đôi nhưng ko bị giật. Chạy mượt với cả 720p
Cảm ơn cụ, em làm như thế xong vưỡn giật như thường cụ còn bí kíp gì chỉ nốt cho em nhé.

Gừng

[Tịch thu bằng lái]
Cảm ơn cụ, em làm như thế xong vưỡn giật như thường cụ còn bí kíp gì chỉ nốt cho em nhé.
"

đầu tầu thì hình nó chỉ thế thôi
muốn nó ko giật bác phải mua Pioneer hay Blaupunkt
E chủ yếu nghe âm thanh và dùng Vietmap

GMCR

Xe hơi
"

đầu tầu thì hình nó chỉ thế thôi
muốn nó ko giật bác phải mua Pioneer hay Blaupunkt
E chủ yếu nghe âm thanh và dùng Vietmap
Cụ mua vietmap ở đâu đó, cho em xin cái địa chỉ và cái giá nhé.

Kun.No1

Xe đạp
Ngon quá :)

Gừng

[Tịch thu bằng lái]
Cụ mua vietmap ở đâu đó, cho em xin cái địa chỉ và cái giá nhé.
bác sang bên of plaza bán nhiều lắm, duylinh, long thịnh, cường black
giá loanh quanh 800k. đã có bản Q1/2013