Tự chế chống trộm gương.

Xe cà tàng

Xe hơi
Giá mà đọc cái bài này của bác chủ thớt sớm thì em đã không bị ra đi hai củ gương M3

linhdt

Xe buýt
lỡ người quen ra xem ngó xe của mềnh mà ko biết đường tắt thì toi cụ nhỉ

bà còng 1979

Xe tải
Em can các cụ ...trộm chưa chắc đã bắt được , đấu linh tinh có khi cháy xe trước khi bị mất gương ...!
tất cả các thiết bị đấu thêm đều có cầu chì an toàn chứ cụ.

ĐÚNG LÀ KHÔNG CHO NÓI THÌ KHÓC, CHO NÓI THÌ MẾU.=))

Rickyman

Xe điện
Bọc inox mặt gương thì các cụ không nên làm, vì để nguyên có khi chỉ mất mỗi mặt gương, bọc vào nó phang cả cụm....:D

ngộ xe

Xe hơi
e nghĩ mua đôi túi bọc gương bằng vải chắc chắn, gia cố thêm sợi dây của túi bằng nhiều sợi dây dù tết lại, lúc ra khỏi xe thì bọc gương rồi quấn cẩn thận vài vòng dây quanh chân gương, hé kính thả đầu dây qua cửa sổ, đóng chặt kính là cũng hạn chế được phần nhiều vì thời gian cắt dây gỡ túi lâu làm bọn trộm nản, cách này hơi mất thời gian một tí nhưng yên tâm hơn đôi chút, đương nhiên là không thể vất xe chỗ vắng quá lâu được

oldman8x

Xe tăng
Các cụ chế kiểu tháo lắp khi nào dừng xe thì tháo gương cất vào trong ấy, lúc nào đi thì lắp vào, thế có được không ạ?

cutrongxoay

Xe tải
cách ngon bổ rẻ thì bác dán mấy cái đề can kiểu như:
Xã hội đen in Car
AK47 in Car
Lựu đạn in Car
Điện 10.000 Volt in Car
đảm bảo ko chú nào mó vào đâu ạ :))

http://viethost.com

Chỉnh sửa cuối:

chabelita

Xe buýt
Làm thế nào gắn đc cái tạch tạch của mấy a xxx vào thì tốt, sợ vào ngã lăn quay, nhưng trước khi nó tỉnh lại cụ phải ra lấy xe, k có nó tỉnh lại trước thì lúc cụ ra gọi xe cẩu cẩu xe lên Thái Nguyên luôn :))

luklak

Xe điện
Cụ nào thạo điện chế được cảm biến chuyển động (giống cam hành trình) + còi hú, khi gương bị chạm, lay động là ... gào hú thì tốt, chỉ cần chức năng xua đuổi nó thôi, chứ làm nó cáu nó đạp bẹp cánh còn khổ hơn.
E đang kg biết chế cái máy gì đuổi được chuột kg, mua cái máy phát sóng siêu âm 12v thấy bảo đuổi chuột mà chả ăn thua gì.
Đề nghị bqt forum nghiên cứu mấy c trình sx máy đuổi trộm, đuổi chuột rồi bán rẻ cho a e thành viên thì tốt quá :D

hoang chinh

Xe điện
Các Cụ đã lắp Camera giám sát văn phòng & nhà xưởng lên xe chưa. Lắp 4 Camera lên xe , đầu xe 2 cái cuối xe 2 cái . Bộ này ghi hình mệt nghỉ làm việc 24h trong tuần. Ngồi ở văn phòng có thể quan sát được xe của mình .

bộ hành

Xe buýt
Theo em có 2 phương án:
- Làm mạch báo động khi cạy gương nó đóng tiếp điểm nó hú ầm ĩ cho mình ra bắt trộm.
- PA2: Làm bộ kích điện 220v trong xe và làm cái công tắc ở gương, chế làm sao khi nó cạy gương thì bộ kích điện hoạt động. Làm cái dây dẫn điện 220v vào ốp inox quanh gương, nó động vào là giật chết ụ nhà nó, nó lăn quay ra đấy mình ra bắt:D
Thế có được ko cụ nhỉ
bác làm dư lày thằng nào ko may nó đụng vào gương của cụ . nóa bị giật nó tức lên nó cho viên gạch vào gương thì đau hơn bị ăn trộm cụ ah. :)

Amthanh5.1

Xe máy
Chả biết kinh nghiệm thế nào. Ít ra cụ cho vài cái ảnh anh em xem để học hỏi chứ

mrnam_innova

Xe máy
sáng kiến hay wa

McLaren-01

Xe buýt
Cụ nào thạo điện chế được cảm biến chuyển động (giống cam hành trình) + còi hú, khi gương bị chạm, lay động là ... gào hú thì tốt, chỉ cần chức năng xua đuổi nó thôi, chứ làm nó cáu nó đạp bẹp cánh còn khổ hơn.
E đang kg biết chế cái máy gì đuổi được chuột kg, mua cái máy phát sóng siêu âm 12v thấy bảo đuổi chuột mà chả ăn thua gì.
Đề nghị bqt forum nghiên cứu mấy c trình sx máy đuổi trộm, đuổi chuột rồi bán rẻ cho a e thành viên thì tốt quá :D
Em nhớ có thớt về vụ chuột trong xe rồi đó, Cụ thử tìm lại xem cho chi tiết nhé. Tóm tắt như bài viết của 1 Cụ ý như này:
- PA1: bẫy 1 con chuột, hỏa thiêu thành tro, bỏ số tro đó vào 2 túi vải nhỏ, buộc cẩn thận rồi treo trong khoang máy.
- PA2: lấy đuôi con mèo, phơi khô xong cũng bỏ túi vải treo khoang máy.

tiensydien

Xe buýt
NỘI THẤT Ô TÔ TÂN HỘI.số6 cầu dậu linh đàm. 094511
thanhsk cụ cháu sẽ ngiên kưu ý tưởng của cụ. và cháu nghĩ sẽ làm đươc ợ.
khi nào đứng gần vào gương nó sẽ hú còi. còn trôm cố tình sờ vào bẻ ngương thi sẽ giật tê tay,.

luklak

Xe điện
thanhsk cụ cháu sẽ ngiên kưu ý tưởng của cụ. và cháu nghĩ sẽ làm đươc ợ.
khi nào đứng gần vào gương nó sẽ hú còi. còn trôm cố tình sờ vào bẻ ngương thi sẽ giật tê tay,.
Ủng hộ chương trình của cụ, cụ chỉ cần điện vài chục vôn và còi để nó biết có điện nó ngại thôi, còn đứng gần hú sẽ hơi bất tiện nếu ai đó đi sát vào. Hệ thống cảnh báo của cụ dự kiến hết khoảng bn $, cụ nghiên cứu thêm cả hệ thống bảo vệ gạt mưa nữa nhé, nếu giá hợp lý e sẽ là người đầu tiên mua ủng hộ cụ :D.

minhmo

Xe cút kít
Em bị mất gương nhiều lần rồi, cú lắm, nhưng giờ đây cũng đỡ hơn vì em đang áp dụng cách này, các cụ tham khảo:
- Em nhờ chế toàn bộ dây điện phục vụ cho gương đưa vào giắc cắm.
- Vị trí củ gương thay trục xoay bằng ốc và bu lông có tai hồng như ở trục xe đạp mifa ngày xưa í.
- Khi đỗ xe ở đâu em học cụ Mr Bean, nhưng không phải tháo vô lăng cho vào va li xách theo mà...Tháo gương cho vào túi, xách theo người.
An toàn gương là trên hết, nghĩ mãi mới ra, rụng hết cả~X(

tiensydien

Xe buýt
NỘI THẤT Ô TÔ TÂN HỘI.số6 cầu dậu linh đàm. 094511
Ủng hộ chương trình của cụ, cụ chỉ cần điện vài chục vôn và còi để nó biết có điện nó ngại thôi, còn đứng gần hú sẽ hơi bất tiện nếu ai đó đi sát vào. Hệ thống cảnh báo của cụ dự kiến hết khoảng bn $, cụ nghiên cứu thêm cả hệ thống bảo vệ gạt mưa nữa nhé, nếu giá hợp lý e sẽ là người đầu tiên mua ủng hộ cụ :D.
thanhsk cụ em sẽ lưu ý về ý tưởng của cụ.
còn việc gạt mưa .cụ có thể tự làm được ợ cái cần gạt cụ mở lăp gạt mưa .cho bột hương vào đổ keo 502 thì trộm nó khóc thôi cụ.