[Thảo luận] Từ cầu Thanh trì rẽ đường 5, chú ý !

SơnĐạiBàng

Xe buýt
Website
www.tizi.vn
Chào các bác, hôm qua rẽ từ cầu Thanh Trì xuống đường 5 không ép vào sát làn bên trái đường, đến gần đến vạch liền giữa đường thì xe vào được đúng đường. Đèn đỏ thằng xxx lại tóm. Cùng đi trước có 1 ông Land cruise giống mình cũng thế, tui mỏ cửa hỏi lỗi gì ? hắn bảo sai làn đường, tôi hỏi sai làn nào, tôi có chạm vạch đâu. Vì đường đông tui đưa giấy tờ đánh xe sang đường.
Cú cái bọn này nhưng vì trên xe đi với mẹ vợ và bà bác nên mún giải quyết êm, vào bốt nó bảo: Ông đi trước ông (Land - ông này cũng vừa nháy tôi là 5lit) vừa xử lý nhanh 5lit đi luôn, ông muốn thế nào ? (Mẹ nó sao bây giờ bọn nó trơ tráo thế chứ!), chẳng lẽ đôi co với nó, tặc lưỡi xem như mình bị chó dại cắn phải đi tim 3 mũi phòng dại vậy...
Các bác chú ý nhé !

QUYNHCHI

Xe buýt
Chào các bác, hôm qua rẽ từ cầu Thanh Trì xuống đường 5 không ép vào sát làn bên trái đường, đến gần đến vạch liền giữa đường thì xe vào được đúng đường. Đèn đỏ thằng xxx lại tóm. Cùng đi trước có 1 ông Land cruise giống mình cũng thế, tui mỏ cửa hỏi lỗi gì ? hắn bảo sai làn đường, tôi hỏi sai làn nào, tôi có chạm vạch đâu. Vì đường đông tui đưa giấy tờ đánh xe sang đường.
Cú cái bọn này nhưng vì trên xe đi với mẹ vợ và bà bác nên mún giải quyết êm, vào bốt nó bảo: Ông đi trước ông (Land - ông này cũng vừa nháy tôi là 5lit) vừa xử lý nhanh 5lit đi luôn, ông muốn thế nào ? (Mẹ nó sao bây giờ bọn nó trơ tráo thế chứ!), chẳng lẽ đôi co với nó, tặc lưỡi xem như mình bị chó dại cắn phải đi tim 3 mũi phòng dại vậy...
Các bác chú ý nhé !
Cụ chủ nhiều tiền cho dog ghê. Em toàn đi chỗ này, xxx cũng cò quay, em hỏi biển phân làn đâu? Chúng nó im rồi cũng cho đi

corolla7930

Xe đạp
em cũng hay phải đi qua cái chỗ này để đi hải phòng,tính được cái hiền lành nên không vội lắm nên em hay đứng làn trong cùng từ từ đợi hihi

Big_D

Xe buýt
Em thì "nhiều thời gian và ít tiền" nên toàn đi làn trong cùng ợ.

SantaFe_MLX

Xe buýt
Túm lại là ko có biển phân làn mà tụi nó vẫn bắt hả các cụ? Thế có mũi tên dưới lòng đường vàđèn giao thông 1 loại hay 2 loại rẽ trái, rẽ phải khác nhau ạ?

bmw1226

Xe tải
Vậy bạn đã chấp nhận bạn vi phạm luật giao thông và phạm thêm một lỗi nữa là hối lộ xxx.

Các bác chú ý nhé !

gasthuyquan

Xe tải
kinh nghiệm đi chỗ đó nếu làn rẽ trái về hp tắc thì bác cứ chịu khó rẽ phải hướng về nội thành đến ngay đèn đỏ đầu tiên bác lại quay đầu lại chứ cứ chờ đèn rẽ trái thì lâu lắm,chèn đầu người khác thì lại bị xxx bắt sai làn mệt lắm.

Quangvn2000

Xe đạp
thanks cụ, em hay về ngoại, nhưng toàn đi cầu Vĩnh tuy, hôm nào tắc mới đi cầu thanh trì. Giờ ra đường cứ như là lạc vào trận địa ý, cứ phải giương hết cả tai mắt ra để xem có phải bẫy ko..

quocanhpack

Xe tăng
Ngày nào em cũng chiến đoạn này ít nhất 1 lần, nhưng phải nói nhiều bác chen ngang bó mạ. Người ta xếp hàng lần lượt từ trên lưng dốc, lắm ông cứ phăm phăm íu chịu xếp hàng gì cứ lăm lăm phi đến tận cái vạch liền rồi tạt phải dúi dụi vào luồng xe đang xếp hàng. Những ông như thế em éo bao giờ cho tạt vào trước xe em, cứ dúi thật lục. Giờ cao điểm hoặc lúc đông xe cont thì từ giữa dốc cho đến giao cắt, nếu túc tắc cũng chỉ khoảng 3 nhịp đèn chứ mấy.

TVPL

Xe container
Ngày nào em cũng chiến đoạn này ít nhất 1 lần, nhưng phải nói nhiều bác chen ngang bó mạ. Người ta xếp hàng lần lượt từ trên lưng dốc, lắm ông cứ phăm phăm íu chịu xếp hàng gì cứ lăm lăm phi đến tận cái vạch liền rồi tạt phải dúi dụi vào luồng xe đang xếp hàng. Những ông như thế em éo bao giờ cho tạt vào trước xe em, cứ dúi thật lục. Giờ cao điểm hoặc lúc đông xe cont thì từ giữa dốc cho đến giao cắt, nếu túc tắc cũng chỉ khoảng 3 nhịp đèn chứ mấy.
Em cũng như cụ này, cực kỳ ghét mấy cụ chen ngang. Không có phân làn nên các cụ đó chả sai nhưng em ghét cái ý thức. Cả đoàn xếp hàng từ trên cầu xuống, thỉnh thoảng có mấy bố nghĩ mỗi mình khôn phi làn phải xuống rồi tìm cách tạt vào làn trái. Em đi xe cực nhường nhịn, nhưng mấy lần qua đó em éo nhường. Mấy cụ đó láu cá thật thì phải rẽ phải, quay đầu tại đèn đỏ dưới chân cầu hoặc đâu đó, cái này em không phản đối :)
Mà chỗ đó xxx lúc túm lúc không. Túm vẫn cãi thoải mái, lý do không phân làn.

minck

Xe container
Các bác chú ý nhé !
Không đồng tình với cụ. Cụ làm thế là làm xấu đi hình ảnh của OFER , Đã không sai thì phải chiến đến cùng...Biết mình không sai mà cụ còn mất tiền thì không phải là OFER. Còn về VH giao thông: Cụ không học tập "LÊNIN trong tiệm cắt tóc" thì chẳng có gì hay ho cả...

Chỉnh sửa cuối:

gl1600

Xe điện
kinh nghiệm đi chỗ đó nếu làn rẽ trái về hp tắc thì bác cứ chịu khó rẽ phải hướng về nội thành đến ngay đèn đỏ đầu tiên bác lại quay đầu lại chứ cứ chờ đèn rẽ trái thì lâu lắm,chèn đầu người khác thì lại bị xxx bắt sai làn mệt lắm.
Á à, có biển cấm quay đầu to đùng mà cụ vẫn quay ở chỗ đèn đỏ này hả. Toét toét vào đây!!!

Manly1981Rx350

[Tịch thu bằng lái]
Nói gì thì nói, nên có cai biển phân làn ở đây, hôm trước e chạy mình sếp hàng rất trình tự gần tới đèn các bác nảo tải nào con phi nhau ép mình vào lan. Mấy bác bé thì yên tâm mình kg cho vào nhưng mấy e thùng thì thôi nó ép mình thôi rồi. Nói chung đoạn này nên dùng văn hóa lái xe các Bác à, còn XXX thì đoạn này kg đủ tuổi để bắt :D

h_mdc

Xe điện
Bác Đại Bàng có khác: khôn hơn người rồi lên đây tự khai nhé. Trước em cũng vài lần chen ngang chỗ này nhưng sau tự thấy ngượng nên bây giờ sắp hàng nhiêm chỉnh. Mình tôn trọng mình nghĩa là tôn trọng người khác: không chen ngang.

goldenmonkey

Xe buýt
Em nghe nói có dự án khắc phục đoạn giao cắt này bằng cách mở thêm lối lên xuống phía đường sắt

TVPL

Xe container
Trước em cũng vài lần chen ngang chỗ này nhưng sau tự thấy ngượng nên bây giờ sắp hàng nhiêm chỉnh. Mình tôn trọng mình nghĩa là tôn trọng người khác: không chen ngang.
Hehe, vote cụ ! Giao thông lộn xộn nhu giờ ai cũng như cụ, có ý thức thêm một tí thì đỡ được khối, khéo sang năm lại bỏ phí hạn chế ngay í mà :)
Em nghe nói có dự án khắc phục đoạn giao cắt này bằng cách mở thêm lối lên xuống phía đường sắt
Em nói thật, bọn nào thiết kế cái nút này ngu hết phần người khác, mỗi lần đi qua đó em lại bẩu: m.ị.e thằng nào thiết kế ngu thế.

Chỉnh sửa cuối:

hattrickforyou

Xe đạp
em đi đường này cũng toàn xếp hàng. em thấy đỡ mất thời gian hơn là chen từ bên phải vào+đỡ gây ức chế cho các xe khác.

ozzfan

Xe tải
Bác Đại Bàng có khác: khôn hơn người rồi lên đây tự khai nhé. Trước em cũng vài lần chen ngang chỗ này nhưng sau tự thấy ngượng nên bây giờ sắp hàng nhiêm chỉnh. Mình tôn trọng mình nghĩa là tôn trọng người khác: không chen ngang.
Ai nhiều tiền thì chen ngang để được nộp phạt. Chỉ ngại nhiều bác vào đây, học được cách cãi XXX của Ofer nên càng được thể chen ngang.

Em thấy chỗ đó nên khắc phục tạm thời bằng cách mở rộng thêm (tầm 3 làn xe) cái chỗ rẽ trái ở đoạn giao cắt với đường 5. Bên phải còn rộng thế cơ mà!

Goal

Xe tăng
Hehe, vote cụ ! Giao thông lộn xộn nhu giờ ai cũng như cụ, có ý thức thêm một tí thì đỡ được khối, khéo sang năm lại bỏ phí hạn chế ngay í mà :)

Em nói thật, bọn nào thiết kế cái nút này ngu hết phần người khác, mỗi lần đi qua đó em lại bẩu: m.ị.e thằng nào thiết kế ngu thế.

Thiết kế nút giao cầu Thanh Trì là do chuyên gia Nhật. Hic, nhưng thực tình chán bỏ mựa.... :P

Không bằng VN tự thiết kế (cầu VĨnh Tuy)