[VHGT] Từ biển cấm dừng đỗ ở phố Xã Đàn nghĩ đến văn hóa QUẢN LÝ giao thông

chinhatm

Xe container
Phố Xã Đàn là phố rất rộng, ít điểm giao cắt, chưa khi nào xảy ra tắc đường trên đoạn phố này. Ấy thế mà lại có biển cấm dừng đỗ trên toàn tuyến phố.
Việc cắm biển cấm dừng đỗ ở đây thể hiện:
- Sự vô trách nhiệm đối với nhu cầu thực tế của nhân dân (Không cần biết nhân dân về nhà, vào cơ quan bằng cách nào).
- Sự vô trách nhiệm đối với hiệu quả và hậu quả công việc.
- Làm việc rất thiếu khoa học, không có mục đích (Cấm dừng đỗ xe trên tuyến phố này chẳng hiểu có mục đích gì?)

* Tóm lại là thiếu văn hóa quản lý giao thông

Ngoài Xã Đàn ra còn rất nhiều nơi cắm biển, kẻ vạch một cách vô lý, vô trách nhiệm, mong các bác cho ý kiến. Liệu chúng ta có nên phát động phong trào xây dựng văn hóa quản lý giao thông không?

cwise

Xe container
Em xin bổ sung: đây là tuyến phố trọng điểm, rất nhiều công sở, nhà hàng, địa điểm kinh doanh.

Về việc có phát động hay không, thì theo em thấy từ trước đến nay việc phát động phong trào chủ yếu gần như 100% là do người trong cuộc phát động, cụ thể trường hợp này là người quản lý, họ không tự phát động thì ta phát động thay tuơng đối khó, vì thẩm quyền và trách nhiệm tự thuộc về chính họ mà ta chỉ có thể gào thét, chửi bới ở ngoài mà thôi. Mặc dù vậy ý tưởng này của bác cực kỳ văn minh.

nguyenduchoang7

Xe tải
hi, hôm trước em có việc qua đây cắt internet tại FPT, cửa hàng ngay giữa phố, do thủ tục lằng nhằng em phải đi đến 2 lần, phố này cấm dừng + đỗ, bên kia đường có một con phố oto đỗ đầy nhưng xa qua, trời lại nắng, em đành chơi liều cái bài, dừng xe + tắt máy + bật đèn khẩn cấp + trống nắp capo lên rôi vào làm việc. em may hay sao ý chẳng thấy bác nào hỏi thăm, 2 lần vào mỗi lần 30p. Em dự chắc đỗ lần 3 như thế xxx nó nhớ biển số nó nghi, lần sau đến chắc em sang bên đừong bên kia đỗ rồi đi bộ sang cho an toàn.

ccasanova

Xe tải
ôi Việt Nam, sao mà lắm chuyện bi hài thế
cái phố thì đến to, đường thì đến rộng mà muốn vào cơ quan k đc dừng xe chẳng nhẽ mở cửa xe rồi phi xuống như phim hành động chăng

cuuvot_car

Xe đạp
Nói tóm lại. Bọn quản lý nhà ta toàn là lũ sâu bọ.Chỉ trực tìm cách múc tiền của dân thôi.

cháu lên 3

Xe container
Em có tiền cũng ko vào nội thành sống ạ :>

blackpaint

Xe container
Nếu đã cấm thì cấm luôn cả đường phố ngay cổng BGTVT ấy, cấm tất, cả 2B và 4B. Em đi xe độp cho nó lành, quay về thời kỳ đồ đá

vam

Xe buýt
e nghĩ chắc có bác nào đấy ở phố này làm phật lòng ở trên nên mới có cái biển kì quặc như vậy để triệt đường làm ăn. Sau một thời gian nữa biển sẽ được dỡ bỏ thôi, chứ ai nhìn vào cũng thấy nó quá phi lý. Chỉ có thằng ngu mới duyệt cắm cái biển như vậy.

milimet

Xe buýt
e nghĩ chắc có bác nào đấy ở phố này làm phật lòng ở trên nên mới có cái biển kì quặc như vậy để triệt đường làm ăn. Sau một thời gian nữa biển sẽ được dỡ bỏ thôi, chứ ai nhìn vào cũng thấy nó quá phi lý. Chỉ có thằng ngu mới duyệt cắm cái biển như vậy.
Dạ em cụ ạ. Em cứ vào fun là em chửi #` # nên nó bàn với Gtcc cấm em dừng, đỗ luôn.
Nhà và văn phòng em ngay đó. Akay lắm cụ ạ~X( . Đến phải bán xe, đóng cửa thôi. :P

tannat2511

Xe hơi
Việt nam muôn năm
Cố mà chịu thui các cụ ạ

tuandat911

Xe tải
Quản lý không được thì cấm mừ các bác

volume

Xe tăng
hi, hôm trước em có việc qua đây cắt internet tại FPT, cửa hàng ngay giữa phố, do thủ tục lằng nhằng em phải đi đến 2 lần, phố này cấm dừng + đỗ, bên kia đường có một con phố oto đỗ đầy nhưng xa qua, trời lại nắng, em đành chơi liều cái bài, dừng xe + tắt máy + bật đèn khẩn cấp + trống nắp capo lên rôi vào làm việc. em may hay sao ý chẳng thấy bác nào hỏi thăm, 2 lần vào mỗi lần 30p. Em dự chắc đỗ lần 3 như thế xxx nó nhớ biển số nó nghi, lần sau đến chắc em sang bên đừong bên kia đỗ rồi đi bộ sang cho an toàn.
Hay quá, đây là một sáng kiến đối với em *-:). Hôm trước bọn em phải đỗ sát chỗ vòng cua đoạn tiếp giáp Nguyễn Lương Bằng

Nếu ai cũng tẩy chay vào nội thành sống thì có khi lại thoáng ....
sáng đi làm thấy toàn xe máy biển các tỉnh đi đầy trên phố ...đông vui qua đi mất !!!

Bung To

Xe điện
Nếu đã cấm thì cấm luôn cả đường phố ngay cổng BGTVT ấy, cấm tất, cả 2B và 4B. Em đi xe độp cho nó lành, quay về thời kỳ đồ đá
Để mai em mang biển cấm dừng ra cắm ở đó hầu cụ nhé :D

chinhatm

Xe container
Ngoài ra còn rất rất nhiều biển báo giao thông thiếu văn hóa khác nữa:
- Biển báo không đúng điều lệ báo hiệu đường bộ, do các quan chức quản lý giao thông tự bịa ra (Biển phân làn theo phương tiện, biển cấm xe taxi...)
- Biến báo cắm bên trái chiều đi (Biển báo khu đông dân cư ở Thanh Hóa...)
- Biển báo cắm giữa đường (Biển phân làn phương tiện ở Hà Nội...)
- V.v...