[Funland] Từ 01/07 bỏ sổ hộ khẩu đây.

danglq

Xe tăng
Website
shopmen.com.vn
Ơ thế h e ở ngoại thành, em giả vờ thuê nhà ở Cầu Giấy, làm thường trú xong là con e đương nhiên được học ở Cầu Giấy, và e trả nhà, vẫn ở ngoại thành thì việc học vẫn cứ là ote à các cụ???

Ga_son

Xe điện
Thiếu cái tình huống cán bộ chơi game, máy bị treo :D
4.0 của Ngẹo đây:
- DN đang phải dùng 2 con dấu.
- DN đang phải dùng 2 loại hóa đơn. 1 điện tử và 1 giấy.
- Chuyển khoản vào ngân sách. Ngân hàng đã trừ nhưng kho bạc không ghi nhận nên vẫn là nợ thuế và phạt nộp chậm hơi bị cao :D......
Cụ lại luyên thuyên.
Dùng 2 con dấu nào? giờ mẫu dấu tự đăng ký ko cần qua công an.
Dùng hóa đơn giấy đến 2022 toàn bộ chuyển đổi sang hóa đơn đt.
Chuyển khoản vào ngân sách luôn có 2 mail xác nhân từ ngân hàng và TCT (CCT) trong vòng vài phút. Chuyển cũng online luôn cụ nhé.

NNS

Xe ngựa
Ơ thế cái chính sách 1 nhà 1 công tơ điện 2 hộ khẩu để tính tiền điện của evn thì khi bỏ cái sổ giấy thì nó sẽ ra sao hả các cụ?

cụ nhớn

[Tịch thu bằng lái]
Em vẫn giữ HK giấy.

Em có kinh nghiệm với hệ thống hành chính ở ta lắm. ;))

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Cái quan trọng nhất trong HK là địa chỉ thường trú nên có HK giấy hay không thì vẫn căn cứ vào địa chỉ thường trú mà tính :))

darthvader

Xe điện
Em vẫn giữ HK giấy.

Em có kinh nghiệm với hệ thống hành chính ở ta lắm. ;))
Cứ phải giữ bản giấy cụ ạ.. 1 số thủ tục hành chính khác đòi hỏi phải có sao y bản chính hộ khẩu vẫn chưa sửa đổi , thì nếu mình không có bản cứng là lại phức tạp cho mình...

agrimeco

Xe lăn
Cứ phải giữ bản giấy cụ ạ.. 1 số thủ tục hành chính khác đòi hỏi phải có sao y bản chính hộ khẩu vẫn chưa sửa đổi , thì nếu mình không có bản cứng là lại phức tạp cho mình...
Em đồng ý với cụ, sau này thành đồ cổ mang giá trị siu tầm như quấn sổ gạo thời bao cấp ấy chứ;))

thanhlich

[Tịch thu bằng lái]
Website
kinhmat.com.vn
Cụ lại luyên thuyên.
Dùng 2 con dấu nào? giờ mẫu dấu tự đăng ký ko cần qua công an.
Dùng hóa đơn giấy đến 2022 toàn bộ chuyển đổi sang hóa đơn đt.
Chuyển khoản vào ngân sách luôn có 2 mail xác nhân từ ngân hàng và TCT (CCT) trong vòng vài phút. Chuyển cũng online luôn cụ nhé.
-1 chứ ký số (là dấu) để ký online, nếu ký biên bản lại đóng mộc (là dấu)
- Ép DN sử dụng hóa đơn điện tử. Nhưng khi kiểm tra hàng hóa thì XXX lại đé.o công nhận HD điện tử và nhiều thứ bất cập khác mà doanh nghiệp dùng giấy vẫn tiện lợi hơn mobifone còn dùng HD giấy nhưng HD ĐT đã phải đăng ký rồi nên chưa dùng vẫn phải báo cáo hàng quý. Nên phải hoãn đi hoãn lại đến 2022.
- Thích bằng chứng gửi cho cái việc chuyển tiền xong hàng tháng nhưng thuế vẫn báo chưa thấy đâu. HQ thì nhận được ngay.
-CCCD mà không có tờ giấy xác nhận thằng có CCCD này và thằng có CMT trước là 1 thì ăn hành nhé. :D
Nói chung là với trình độ quản trị quốc gia bằng cách hô khẩu hiệu, duy ý chí, thành tích.... thì còn nhục dài.
Cụ còn đang nã tiền ông già để đi tán gái thì biết gì?

starfaixoan

Xe hơi
Các cụ lưu ý nhé từ 1/7/2021 mang sổ hộ khẩu đi sửa thông tin sẽ bị thu hồi mất sổ hk giấy. Sổ hk sắp thành dĩ vãng rồi :D
Từ 01/7/2021: Thu hồi sổ hộ khẩu giấy khi người dân thay đổi thông tin
Từ ngày 1/7, khi người dân đăng ký thay đổi thông tin trong hộ khẩu, công an sẽ cập nhật vào trong Cơ sở dữ liệu về cư trú và thu hồi sổ giấy.
https://thuvienphapluat.vn/tintuc/vn/thoi-su-phap-luat/chinh-sach-moi/35080/tu-01-7-2021-thu-hoi-so-ho-khau-giay-khi-nguoi-dan-thay-doi-thong-tin
Em ưng cụ ạ 🥰

haiphdt

Xe buýt

Tha về cho các cụ đọc,em đợi ngày này lâu lâm rồi.
31/12/2022 mới chính thức bỏ hoàn toàn nhé.Giờ là bỏ dần dần đợi hoàn thiện đã

Lonely Stranger

[Tịch thu bằng lái]
Thế này học trái tuyến k còn nữa phải k ạ?
Nguyễn Y Vân mợ nhé. Bỏ hộ khẩu thì vẫn phải đăng ký thông tin thường trú (tức là nhà thuộc địa bàn phường/quận) nên vẫn p học đúng tuyến theo phân bổ hị hị

Ga_son

Xe điện
-1 chứ ký số (là dấu) để ký online, nếu ký biên bản lại đóng mộc (là dấu)
- Ép DN sử dụng hóa đơn điện tử. Nhưng khi kiểm tra hàng hóa thì XXX lại đé.o công nhận HD điện tử và nhiều thứ bất cập khác mà doanh nghiệp dùng giấy vẫn tiện lợi hơn mobifone còn dùng HD giấy nhưng HD ĐT đã phải đăng ký rồi nên chưa dùng vẫn phải báo cáo hàng quý. Nên phải hoãn đi hoãn lại đến 2022.
- Thích bằng chứng gửi cho cái việc chuyển tiền xong hàng tháng nhưng thuế vẫn báo chưa thấy đâu. HQ thì nhận được ngay.
-CCCD mà không có tờ giấy xác nhận thằng có CCCD này và thằng có CMT trước là 1 thì ăn hành nhé. :D
Nói chung là với trình độ quản trị quốc gia bằng cách hô khẩu hiệu, duy ý chí, thành tích.... thì còn nhục dài.
Cụ còn đang nã tiền ông già để đi tán gái thì biết gì?
Cụ nghe nói à? đã thực hiện thao tác nộp thuế online lần nào chưa? =)) CCCD có gắn chíp nó lưu dữ liệu từ lúc cụ đẻ ra ở đâu nhé.:)) Ko sử dụng chữ ký số thì xác thực điện tử kiểu j hả cụ? :)):))

ceconam

Xe điện
E vẫn ko hiểu, hiện nay có nhiều cái căn cứ vào hộ khẩu để thực hiện. Hộ khẩu thì căn cứ theo thường trú, mà cứ thường trú tự nhiên thế này dễ nảy sinh mâu thuẫn loằng ngoằng lắm. Lại có thể là khổ người 1 cửa, hoặc có thể sướng người nhà nước thôi

isak

Xe tăng
ông công an hô bỏ hộ khẩu giấy nhưng giờ bao nhiêu cái vẫn phụ thuộc vào hộ khẩu thì giải quyết ra sao các cụ nhỉ ? Xin học, mua bán nhà đất, đawng ký mua điện nước ...

Captain

[Tịch thu bằng lái]
Tóm lại là bỏ HK giấy, chuyển dùng csdl. Trước mình giữ, giờ CA giữ hộ. Muốn dùng thì phải đi xin.

Happyfun

Xe buýt
Thành quả của việc công an làm đêm làm hôm từ Tết đến giờ đấy cụ ạ.
Nhiều offer nói là làm màu, chạy theo thành tích và làm khổ dân.
cấp dưới phục vụ mục đích cho cấp trên vì KH lởm khởm nên ép chín sớm thôi cụ

Moriarty

Xe container
ông công an hô bỏ hộ khẩu giấy nhưng giờ bao nhiêu cái vẫn phụ thuộc vào hộ khẩu thì giải quyết ra sao các cụ nhỉ ? Xin học, mua bán nhà đất, đawng ký mua điện nước ...
Khả năng lại đi xin 1 tờ xác nhận của CA. Trc thì tha hồ công chứng giờ quy về một mối.