[Funland] TTVNOL một thời để nhớ

Moonlotus1

[Tịch thu bằng lái]
Ơ thế hóa ra có lần tôi chát bại tay với con dở đó cả tiếng đồng hồ , lởm thật .
Phải thừa nhận hồi đấy ông chưởi mấy thằng ku tán gái ngu liên tọi . Ấy thế mà chúng nó vẫn cứ
chuốc rượu ( vote ) ông như đổ lỗ chuột . Sau này sao ông vào thưa vậy ? Lấy vợ xong bị mụ ấy xoắn chặt cmn quẩy à ?
Thảo nào sau hơn tiếng tỉa tót nhau anh cà em nó ra ngoài uống càfe cho ngã ngũ . Em nó đánh bài lờ luôn , hóa ra là Cú có gai .
Còn em, anh ấn tượng nhất là dòng chữ ký dài ngoằng sặc mùi nâng bi + kiểu như thằng Paven trong " thép đã tôi vôi thế đấy ...." . Chắc em làm thủ thư lâu ngày lên lây "bệnh" từ sách ?
Em nhớ sau hồi em đi off box Tư vấn tình yêu
Có 1 loạt thread say nắng mở ra ám chỉ trêu chọc em.
Em có lần trêu zai bao giờ Tuyết rơi giữa mùa hè em sẽ iu hắn.
Hồi đó bài hát Tuyết rơi mùa hè của Trần Lê Quỳnh đang nổi.
Anxiety hôm đó post lên và bảo ở Bên Pháp tuyết đang rơi giữa mùa hè.
Em tin Anxiety là Zai không phải Gái dù rằng lắm mồm. Hành văn theo kiểu tư duy của người học ngoại ngữ Anh Đức.

phaodongky

Xe tải
Kỹ thuật "Lội ngược dòng" mà Quang pín, Mái, Mượt, Hiếu Orion, *******.... đang sử dụng thì Linh Khuê đã làm và làm rất tốt cách đây 10 năm. Cá nhân em ko có ác cảm gì với Thánh nữ với 2 nguyên tắc:

1. Không tranh luận với gái.

2. Tôn trọng sự khác biệt quan điểm.

Đứng cạnh cửa sổ, Moon là 2 trong số 1 vài nhân vật trên Of có quan điểm rất riêng và sẵn sàng 1 mình cân cả đội :D. Diễn đàn sôi nổi, thậm chí sôi sục là điều mà min mod rất rất thích.:)

Gangnam

Tầu Hỏa
Người OF
Thây ttvn toàn chuyện vớ vẩn. Em biết khá lâu, nhưng khoái.
Lứa thành viên ttvnol ngày ấy giờ thành ofer hết rồi. Lão nghĩ mà xem, cách đây gần 20 năm lứa tuổi ấy, cách nghĩ nó cũng phải khác chứ.

Tạch

Xe hơi
Đọc tiêu đề em lại nhớ ngày xưa, em cũng là thành viên của ttvnol cũ. Toàn vào box Du lịch, muaban. Box tư vấn tình yêu em nhớ có cụ gì mà có hẳn bí kíp dậy tán gái đọc vui ác.
Box dulich thì em cũng tham gia mấy nhà, trong đấy có nhà CĐCM (càng đi càng máu) có đồng chí Lân, Thủy, Minh..... Nhóm đấy vui và cá tính.... Có quả vụ lạc rừng, đêm ngủ trên đỉnh Rùng Rình nhớ đời....
Điểm danh CDCM có mấy ông sicilian, Black_Hands, ZARG, Minhledo, cơ mà dạo này cũng bỏ of gần hết thì phải :)

Triumf

Xe tăng
Em cũng tàu ngầm ở TTVNOL từ năm 2001, mãi tới 2004 mới Reg nick. Giờ thi thoảng cũng ra vào 2 box Kỹ thuật quân sự nước ngoài và Giáo dục quốc phòng, vẫn còn xôm tụ lắm, nhưng đã nhạt đi rất nhiều.

WHITE TIGER

Xe container
dạ em vẫn là WHITE TIGER nhưng nick hiện giờ của TTVNOL chuyển thành WHITE_TIGER_new.Cũng từ thời đó đó cũng năm 2001 đới

ca_kiem

Xe container

Quocthai3001

Xe tải
Em chơi từ 2004. Thấy hỏi gì đáp nấy khá vui - hay - thú vị.
Nhờ ttvn em gặp và bị lấy vợ

pbinh979

Xe tăng
Hồi xưa mê nhất mấy thớt lịch sử văn hóa với kỹ thuật QS bên TtVn. Còn cóp cả file về ngâm cứu off. Về sau bọn nó chuối quá lâu lắm ko vào.

Gio_Dong

Xe buýt
*Box tư vấn tình yêu nổi bật với cái nick :
-Cụ Quác cơ thì không phải bàn gì thêm. Quá nổi tiếng rồi:D
-Cụ Sunny boy với cái avatar ảo tung chảo và em ấn tượng nhất với quan điểm: Chủ động. Em áp dụng được cả vào công việc và cuộc sống. :-bd
-Cụ công ngũ hay cong05 có bài viết khá ấn tượng.
-Cụ Kensaii hay còn gọi là " Cái xẻng" tuổi trẻ tài cao :D
-Mợ/ Cụ kechienbai. Em có nói chuyện qua thôi, có "tỉa tót" em một tý và em đã có hẹn tới tường nhà em. Kết quả bị em cho leo cây và biệt tăm luôn :D. Em xin lỗi mợ/ Cụ đọc được ở đây nhé.
-Về sau có thêm các cụ MrLi, Vicodo ,... lập hội gì đó nhưng thời gian đó em không vào nữa nên không rõ lắm.
Kiến thức và kỹ năng sống em cũng nhờ đó mà cải thiện tốt lên ạ.
Thật không thê tin nổi. :-j:-j
Cái thời Quarker viết ra bộ kiếm pháp bên box Tư vấn tình yêu, thì cũng là lúc Aza viết ra bộ đao pháp bên box Tình bạn - Tình yêu. Aza chọn box khác, chắc vì 2 hổ ko muốn chung 1 rừng

Sunny_boy khuấy động lại box Tư vấn tình yêu từ hôm giao thừa 31-12-2009, giọng văn khá điềm nhiên và mạch lạc

Gio_Dong

Xe buýt
Hồi xưa mê nhất mấy thớt lịch sử văn hóa với kỹ thuật QS bên TtVn. Còn cóp cả file về ngâm cứu off. Về sau bọn nó chuối quá lâu lắm ko vào.
Em cũng nhớ box Lịch sử văn hoá với các bác Ica, spirou, Calvary, yuyu, Kieu Phong, ....
Bên Thảo luận thì topic chính trị đầy. Phe cờ đỏ - cờ vàng chiến nhau liên tục. Đọc bài chia tay của Ica (năm 2004 hoặc 2005) mà thấy buồn cho người Việt !

Goatemala

Xe hơi
Cái thời Quarker viết ra bộ kiếm pháp bên box Tư vấn tình yêu, thì cũng là lúc Aza viết ra bộ đao pháp bên box Tình bạn - Tình yêu. Aza chọn box khác, chắc vì 2 hổ ko muốn chung 1 rừng

Sunny_boy khuấy động lại box Tư vấn tình yêu từ hôm giao thừa 31-12-2009, giọng văn khá điềm nhiên và mạch lạc
Ay dza em quên mất cụ azazui . Cụ đó bài viết chân thực, đi thẳng vào vấn đề và phũ phàng. Một nick rất đáng để nhắc đến :D

DuongHL

Xe container
Cũng nghe đồn nhiều nick bỏ ttvnol về of mà sao viết lắm bài cứ nhàn nhạt ấy nhỉ? Chả thấy ấn tượng gì???
Chỉ có điều các bác ấy thể hiện sự tâm thần, ví dụ như Mun lò tụt, thì quả thực quá thành công và không thể ngửi nổi :))

cocsku

Xe cút kít
Hôm nay lớ nga lớ ngớ thế nào nhà cháu lại vào ttvn các cụ ạ. Một thời tuổi trẻ, nhớ lại thảo luận, tư vấn tình yêu, hỏi gì đáp nấy, kiếm hiệp cốc...mà thấy bồi hồi lắm ạ.
Nhà cháu tham gia ttvn năm 2001, post cuối cùng năm 2012, đăng nhập lần cuối là 2013.
Các cụ thì sao ạ ?
Mình vào thvn từ thời nó còn thuộc fpt. Sau chán dần rồi bỏ. Thời đầu chỉ có nội tp liên kết nhau. Sau nối vào sg vui phết.

OxIT

Xe buýt
Giờ già hết rồi mà, các box tách thành forum riêng như box du lịch thành phuot. Vn box mua bán thành muare. Vn... Nhiều người khởi nghiệp và thành danh từ đó.

Hạnh Lux

Xe buýt
Box Germany club thành duhocduc.org :). Và em đã có 1 doanh nghiệp về tư vấn du học đức và đào tạo tiếng đức cụ ạ <3
Giờ già hết rồi mà, các box tách thành forum riêng như box du lịch thành phuot. Vn box mua bán thành muare. Vn... Nhiều người khởi nghiệp và thành danh từ đó.

gafquef

Xe tăng
Em cũng bao nhiêu năm nằm ở box Giáo dục quốc phòng đơi. Hic, cũng khơ khơ năm rồi.