[Funland] TT Putin đã đến !!!

Hastamanana

Xe buýt
À không, bác nhạy cảm thế :)). Bác công tác ở đâu thì Thỏ biết và Thỏ kệ vì với Thỏ vô dụng nếu Thỏ đang thi hành công vụ! Kể cả người đứng đầu, nếu phạm pháp cũng như thường dân thậm chí Thỏ sẽ mạnh tay hơn là khác :D, Thỏ chỉ hỏi về Viện nghiên cứu gì đó vì có thể Thỏ chưa chính xác do có lần Thỏ nhớ bác hay ai đó đưa link recommend.

Còn việc bác phát ngôn thế nào là việc cá nhân và Thỏ đâu phải nhà chức trách đâu cơ chứ :))
Chào đồng chí Thỏ bí thơ ạ 🙋‍♂️

dzoro

Xe điện
Em là gái nên hay để ý các chi tiết tưởng chừng nhỏ nhưng mang thông điệp. Em MC Thời sự 19h hôm nay chọn màu áo dài rất khéo.

Em nhớ có lần Nhà Vua Nhật sang Việt Nam, MC cũng mặc áo dài đỏ sẫm và đeo vòng cổ Ngọc trai. Đẹp và trân trọng khách thăm nhà.
Có ngôn ngữ ngoại giao hết đó mợ ạ. Gì chứ đừng có đùa với tre, mềm dẻo tinh tế nhưng rất cứng cỏi ngay thẳng ;)

• Vodka
Reactions: THH

red_dragon88

Xe tăng
Cụ lại nhầm, ae công trình giao thông, cầu hầm, metro, dầu khí… muốn sang Nga học mà còn ko dc ấy chứ. Nhất là đội dầu khí, sang đấy hơi bị nhiều, bạn e sang đấy học 6 năm, giờ cũng trưởng phòng 1 CN!
Học về khoa học cơ bản, kỹ thuật, luyện kim, xây dựng cơ bản thì nước Nga hoàn toàn thích hợp, thậm chí về khoa học thể chất thể thao nước Nga cũng ở tầm mà khối Âu Mỹ phải nể.
Tuy nhiên em thấy điểm yếu của người Nga là khâu PR và buôn bán thì yếu hơn khối Âu Mỹ.
Thôi thì mỗi cường quốc sẽ có những thứ để ta học hỏi, chất Nga hay Mỹ và Trung luôn có sức hấp dẫn riêng đáng để ta tiếp thu.

xommai

Xe tải
Em là gái nên hay để ý các chi tiết tưởng chừng nhỏ nhưng mang thông điệp. Em MC Thời sự 19h hôm nay chọn màu áo dài rất khéo.

Em nhớ có lần Nhà Vua Nhật sang Việt Nam, MC cũng mặc áo dài đỏ sẫm và đeo vòng cổ Ngọc trai. Đẹp và trân trọng khách thăm nhà.
Cái này thuộc về ngoại giao rồi mợ ạ. Lãnh đạo cấp cao của ta tiếp khách trong tiệc chiêu đãi thường cắm hoa hoặc trang trí tone màu cờ nước bạn để thể hiện sự trân trọng và tôn trọng họ ạ.

Supercub_90

Xe điện
Nay thời sự dành hơn 50 phút để nói về chuyến thăm của TT Putin và mối quan hệ giữa hai nước. Tuy không hầm hố như TT nhưng rất nồng ấm.

Ladagia

Xe điện
Em đang làm giảng dạy cho tổ chức đào tạo lý luận cao nhất của Đảng. Em không nói thẳng tên ra nhưng ai cũng biết là tổ chức nào nên cũng không cần. Cũng để đúng quy định thì mọi phát ngôn của em ở trên này là quan điểm và suy nghĩ của cá nhân em, không đại diện cho tổ chức.
Chuyên gia của hệ thống chính trị đây rồi. Tất cả “chém gió” trên diễn đàn này thì chỉ mang tính quan điểm cá nhân mà cụ, đâu có vb giấy tờ dấu má đâu nên k thể là đại diện cho tổ chức được ạ. Theo ý kiến của em là thế :)

Ladagia

Xe điện
Nay thời sự dành hơn 50 phút để nói về chuyến thăm của TT Putin và mối quan hệ giữa hai nước. Tuy không hầm hố như TT nhưng rất nồng ấm.
Trưa em đang ngồi ăn cạnh Hoàng Thành đang mải chém gió bỗng nghe tiếng đùng giật nẩy. Hoá ra bắn đại bác chào mừng TT Putin. Hơi băn khoăn sao tiếp khách đúng buổi trưa nắng nóng thế cụ nhỉ :)

Xe gia đình

Xe điện
Em rất yêu quý và biết ơn Liên xô và các nước Đông Âu cũ.
Nhưng em không ưa tay Putin này

transg1997

Xe tải
1100 suất học bổng chắc dành cho bên công an với bộ đội thôi. Dân sự tài trợ thêm tiền cũng chẳng cháu nào muốn đi. Giáo dục Nga giờ lạc hậu, không còn hấp dẫn nữa. Riêng khoản học tiếng đã khó rồi!
Cụ lại ở đâu đâu rồi.
Thế top các giải khoa học cơ bản, tin học, máy tính sinh viên là các đội ở đâu đấy.
Cụ không biết bọn EU M** săn kỹ sư Ngố như thế nào à.

Chưa kể mấy ngành khoa học cơ bản, công nghiệp chế tạo hoá chất máy bay mũi nhọn...
Mảng đang trend máy tính AI dữ liệu ở diễn đàn quốc tế tụi nó đều có tiếng, có phương pháp riêng... người ta mò vào diễn đàn tiếng của tụi nó để tham khảo. Ở hàn thuê SV việt nam nhiều vật vã qua cũng phục vụ dịch bài báo Trung Nga để cập nhật mấy ngành trend này đấy cụ.

vqpp

Xe tải
Em thấy nếu ông ta và nước Nga mang lại lợi ích cho quốc gia chúng ta thì tội gì không "chơi"! Cứ lợi ích cho Việt nam là trên hết!
Cụ quên mối quan hệ hơn 50 năm rồi ah!? Các cụ lớn nhà mình ko quên đâu.

Thỏ móm

Xe điện
Màu này bên Nga gọi là màu xanh Putin cụ nhé :D
Bác lại giết em PTV rồi... mai mà bọn fbkers và tiktokers nó truy sát cô bé. Liệu bác chịu trách nhiệm được hơm;))

berryfun

Xe điện
Thật tình mình cũng chưa hiểu mục đích chuyến thăm của cụ Putin, em của cụ Stalin, En-Xin, cháu của cụ Lê Nin sang Việt Nam làm gì nhỉ? Thấy ký mỗi mấy cái văn bản ghi nhớ không quan trọng lắm.... chẳng hiểu
Cụ ko xem thời sự vtv bản tin 19h à? nhiều cái dân chưa nhận ra hết được đâu.
mấy vấn đề cực kỳ quan trọng của chuyến thăm lần này.
1. Bàn về thúc đẩy mở rộng hợp tác khai tác dầu khí ở biển đông. cũng như các hợp tác chung chung khác.
2. Bàn về cách thức thanh toán xuyên biên giới giữa 2 nước ko dùng usd hay euro.
3. mua sắm quốc phòng.
chuyến thăm này Mỹ và Eu cứ phản đối thôi. nhưng bên quan sát và quan ngại nhất lại là tay hàng xóm to xác. Chỉ có Việt-Nga hợp tác khai thác dầu khí ở biển đông là thằng hàng xóm to xác câm mồm. Còn nhiều yếu tố ko thể hiện trên truyền thông làm gì cả. Mỹ, Eu rất quan trọng với Vietnam. nhưng an ninh quốc phòng Vietnam lại quan trọng hơn tất thảy. Vietnam ko phải đồng minh của Mỹ như Nhật Hàn nên ko mong Mỹ bảo vệ Việtnam. Mà suy cho cùng Vietnam tự bảo vệ chính mình, ko cần dựa vào ai cả. Có thể nhiều bất cập nhưng về chính sách ngoại giao cháu hoàn toàn tin tưởng vào nhà nước. Mỹ và Eu ko thể biết hết giã tâm của thằng hàng xóm của Vietnam nhưng Vietnam thì biết rõ như hàng nghìn năm nay đã từng.

berryfun

Xe điện
Nhưng làm hạt nhân thì vốn lớn. Thời gian thi công lâu. Trong khi ta đang cần ngay. Nên phải tìm nguồn nhanh chóng. Khi nào ổn định nguồn rồi ta làm hạt nhân.
Chắc Vietnam phải tính đường dài thôi cụ. Giờ chúng ta có lẽ cũng ko nên ăn xổi ở thì nữa. Trước sau vẫn phải làm điện hạt nhân thôi cụ ạ.

Cụ nhầm nhé. Rất nhiều bạn trẻ thích và muốn du học Nga, được học bổng thì càng tuyệt vời. Đối với những bạn trẻ thông minh thì tiếng Nga không là vấn đề.

Du học Nga triển vọng nghề nghiệp rất sáng, cơ hội việc làm tốt rất cao ...
Quá đúng, làm bên nghệ thuật biểu diễn như "dàn nhạc" chẳng hạn, chỉ cần ướm lời là được nhận ngay hợp đồng không thời hạn.

DungPhuong0712

Xe tăng
Putin nói

Khi tôi nói về việc tôi cảm thấy ấm áp, tôi không chỉ nói về thời tiết ở Hà Nội

Câu nói mang quá nhiều ý nghĩa, xuất phát từ miệng của một chính khách nổi tiếng 🥰

Minhnd

Xe điện
Putin không ở nhà xem Euro nhỉ? Chắc là không thích bóng đá?

Dream 100

Xe trâu
Người OF
Tối 20/6/2024, tại Nhà hát Lớn Hà Nội, Chủ tịch nước Tô Lâm chủ trì Tiệc chiêu đãi cấp Nhà nước Tổng thống Liên bang Nga Vladimir Putin nhân chuyến thăm cấp Nhà nước tới Việt Nam.