[Funland] TT Putin đã đến !!!

suntlower

Xe tải
Em vừa đọc xong, chủ yếu về giáo dục… khá chung chung. Không có dự án đs, không có dự án nhiệt điện về khí hoá lỏng, không có các thoả thuận về quân sự…. Như lần trước cụ Bình sang đây ký khá nhiều các thoả thuận rõ ràng cụ thể như đường sắt Côn Minh - Lào cai - Hà Nội - HP.
Em thấy hàn hay nhật phát triển nhanh chóng, vững mạnh đều có nguồn nhân lực, đầu tư vào con người, vậy nên VN ta muốn như thế thì chủ yếu đầu tư giáo dục là chuẩn rồi cụ

fundraiser

Xe container

thosandocu

Xe buýt
Ngày ấy cô giáo dạy ngoại ngữ ĐH lớp em khoe bắt tay với TT Putin xong mấy hôm mới rửa tay :D .
Thoáng cái đã hơn hai chục năm rồi.
Em băn khoăn không biết cô ấy tắm thế nào?

Marble Trans

Xe tăng
Em thấy hàn hay nhật phát triển nhanh chóng, vững mạnh đều có nguồn nhân lực, đầu tư vào con người, vậy nên VN ta muốn như thế thì chủ yếu đầu tư giáo dục là chuẩn rồi cụ
Đầu tư vào giáo dục, con người một cách thực chất có lẽ China là có tầm nhìn, định hướng, chiến lược rõ ràng, bài bản, lớp lang nhất.

Gừng

[Tịch thu bằng lái]
Tổ lái sang vấn đề khác
Dừng viết bài trong thớt

thosandocu

Xe buýt
-Ai chứ các Lãnh đạo Liên xô trc đây hay nc Nga bây giờ thì ng VN vẫn coi như ng nhà, luôn tiếp đón bằng những nghi thức trọng thể nhất, các vị lãnh đạo nói chuyện trực tiếp với nhau bằng tiếng Nga như những ng bạn cũ, những cái ôm và bắt tay thật chặt...đã chứng tỏ sự mến khách và yêu quý của nhân dân VN đối với nc Nga. @};- @};- @};-
Cụ ví dụ xem lãnh đạo nói chuyện trực tiếp với nhau = tiếng Nga là những ai?

Nhiephong_205

Xe máy
Cụ ví dụ xem lãnh đạo nói chuyện trực tiếp với nhau = tiếng Nga là những ai?
đây cụ ơi, Lúc chào hỏi thì trực tiếp được, khi vào họp thì phiên dịch cho hợp nghi lễ ngoại giao.

maitrang1972

Xe điện
Em không gọi là vĩ đại, nhưng em nghĩ cụ Putin là người đáng kính trọng.
Em vừa chợt nhận ra,tên các vị lãnh đạo Nga có đuôi IN đều vĩ đại và đáng kính trọng .
Ví vụ như cụ Lê-Nin , cụ Sta-Lin, cụ Pu-tin .

Nguoimoivao3

Xe tăng
Không hẳn. Vì lần này là TBT mời mà cụ tuổi cao sức yếu vả lại do Lễ Tân hai bên đã thống nhất do lịch trình dày đặc nên Lễ đón chính thức mới là Nguyên thủ 2 bên gặp nhau. Việc xuống máy bay có Quan chức cao cấp nhất của Đối ngoại Đảng đón là ok.
L Kh Hải cháu đích tôn Ông Duẩn

AcidS

Xe điện
Mua vàng, dầu, than đá của Nga bằng tiền Đồng nhỉ

Rồi dùng VN Đồng hoặc Rúp Nga thanh toán mua nông sản nhiệt đới, quần áo...

Nhiephong_205

Xe máy
Không hẳn. Vì lần này là TBT mời mà cụ tuổi cao sức yếu vả lại do Lễ Tân hai bên đã thống nhất do lịch trình dày đặc nên Lễ đón chính thức mới là Nguyên thủ 2 bên gặp nhau. Việc xuống máy bay có Quan chức cao cấp nhất của Đối ngoại Đảng đón là ok.
Đội hình đón đêm vậy nhưng vẫn đủ ban bệ:
Bên Đảng có Trưởng ban đối ngoại. CP có phó thủ tướng, bên CTN có chánh văn phòng vs Thủ đô có chủ tịch TP.

AcidS

Xe điện
Em xem YouTube mới thấy mức độ đón tiếp và an ninh dành cho ông Putin còn cao hơn cả Tt Mỹ, Tq
Thiệt hả cụ? Cho em cách tìm video đó với. Em google không có ra. Dùng khóa "mức độ đón tiếp và an ninh cho tổng thống Putin" không có

Dream 100

Xe trâu
Người OF
Tóm tắt phát biểu họp báo của TT Putin:

- Cảm ơn TBT Nguyễn *********, các lãnh đạo và nhân dân Việt Nam đã đón tiếp trọng thị đoàn đại biểu cấp cao Nga.

- "Khi tôi nói đến sự nồng ấm, tôi không chỉ nói đến nhiệt độ 36 độ C ngoài trời, mà còn sự đón tiếp nhiệt tình và nồng hậu của những người dân trên đường phố Hà Nội".

- Nga và Việt Nam đã ký bản ghi nhớ về kế hoạch xây dựng Trung tâm Công nghệ và Khoa học Hạt nhân tại Việt Nam do Rosatom tiến hành, cũng như đào tạo chuyên gia Việt Nam tại các trường đại học chuyên biệt của Nga.

- Nga sẵn sàng cung cấp trực tiếp các nguồn hydrocarbon, trong đó có khí đốt hóa lỏng (LNG), cho Việt Nam trong dài hạn.

- Mời Chủ tịch nước năm sau sang Nga dự kỷ niệm 80 năm chiến thắng Chiến tranh Vệ quốc Vĩ đại (2025).

- Nga coi trọng quan hệ Đối tác Chiến lược Toàn diện với Việt Nam và mối quan hệ này sẽ tiếp tục phát triển, trước sau như một, trên tinh thần bình đẳng, cùng tôn trọng lẫn nhau và coi trọng quyền lợi của nhau.

cá ngão long tong

[Tịch thu bằng lái]
Em vừa đọc xong, chủ yếu về giáo dục… khá chung chung. Không có dự án đs, không có dự án nhiệt điện về khí hoá lỏng, không có các thoả thuận về quân sự…. Như lần trước cụ Bình sang đây ký khá nhiều các thoả thuận rõ ràng cụ thể như đường sắt Côn Minh - Lào cai - Hà Nội - HP.
Em thấy có mấy cái thỏa thuận liên quan đến dầu khí. Không biết có liên quan đến khai thác dầu khí biển đông không. Mình cần cái này để đưa Nga vào thế ủng hộ ta trên biển đông.

ducdaide

Xe tải
Em vừa chợt nhận ra,tên các vị lãnh đạo Nga có đuôi IN đều vĩ đại và đáng kính trọng .
Ví vụ như cụ Lê-Nin , cụ Sta-Lin, cụ Pu-tin .
Thật tình mình cũng chưa hiểu mục đích chuyến thăm của cụ Putin, em của cụ Stalin, En-Xin, cháu của cụ Lê Nin sang Việt Nam làm gì nhỉ? Thấy ký mỗi mấy cái văn bản ghi nhớ không quan trọng lắm.... chẳng hiểu

fundraiser

Xe container
- Nga sẵn sàng cung cấp trực tiếp các nguồn hydrocarbon, trong đó có khí đốt hóa lỏng (LNG), cho Việt Nam trong dài hạn.
Cái này nói mồm chứ ko trong văn kiện đã ký. Nhưng mà cái này thì quá hay và hơi đau cho Mỹ. Mất công mời gọi chào bán giá cao, đề nghị xây dựng nhà máy nhiệt điện LNG công nghệ Nhật khí Mỹ mà giờ Nga làm thì đúng là xôi hỏng bỏng ko. Putin toàn rình chiếu tướng Mỹ và Phương Tây nhỉ. Cái này em ưng. Mất bao công lao vẽ vời xanh sạch đẹp mà giờ Nga nhảy dù vào offer giá hời như thế này. Xây cái nhà máy điện LNG khá nhanh và có nguồn LNG giá rẻ từ Nga nữa thì quá ngon.

Kyson1

Xe điện
Em thấy có mấy cái thỏa thuận liên quan đến dầu khí. Không biết có liên quan đến khai thác dầu khí biển đông không. Mình cần cái này để đưa Nga vào thế ủng hộ ta trên biển đông.
Những cái làm đc đã làm rồi cụ ạ. Cụ và các cụ ở đây cứ yên tâm là VN còn đang khai thác dầu khí ở Nga nữa. Lợi nhuận cũng khá lắm!!! :D:D:D