[Funland] truyền hình trực tiếp duyệt binh của TQ

ORIJEANS

Xe container
Lại là bộ 3 hoàn cảnh

ORIJEANS

Xe container
Có một đồng minh vừa trỗi dậy chăng??? :D

Civic to Merc.

Xe container
Duyệt binh của TQ dù hoành tráng nhưng đại bại mà trc hết̀ là siêu cường với GDP sức mua đã bắt đầu vượt Mỹ một năm về trc nhưg dù có lời mời mà các nguyên thủ của Mỹ+ Phương tây và Nhật đều phớt lờ ko đến...cái này hơi nhục. Nhục hơn là thằng đệ bao năm dắt mũi và cho nó bú mớm ko những nó ko đến mà trc đó nó còn đe dọa nổ súng trc của nhà đó là Kim ủn của BTT.

Một thất bại nữa là TQ ko có chính danh để nói về chiến thắng PX Nhật mà lại dương oai diễu võ lớn làm các lãng giềng thêm gợn và cảnh giác. Tiếng xì xào sẽ vang lên và bay lại tai của nhà cầm quyền TQ. Sau đợt này đảm bảo tốc đọ mua vũ khí và hợp tác ANQP các nước nhỏ quanh TQ sẽ tăng nhanh.

Bộ mặt đưa đám của Tập lúc duyệt binh đã nói lên sự thất bại của TQ..

091090098

Xe điện
Bọn TQ này ghê gớm thật, dẫn đầu các khối quân binh chủng của nó là Major General (Thượng tướng). Từ ông được đứng trên xe tới ông phải diễu hành đi bộ đều tướng hết :-?
Máy bay tàu bò thì nhiều như kiến, vè vè như châu chấu. Sặc mùi dọa nạt (:|
Dù sao lão Tập bên tàu cũng trèo thêm một bước nữa thành lãnh tụ kiểu Mao (%)
1. Quân đông nên lắm Tướng là đúng rồi, cộng với tình trạng mua quan bán chức nên càng cần có nhiều tướng để tăng doanh thu.

Chê 1 điểm nữa là Tàu bắt các cụ cựu chiến binh chắc ít nhất cũng 90 tuổi, ngồi xe diễu qua, chả có mui gì, phơi nắng khổ các cụ quá. Lẽ ra chỉ để ngồi khán đài là cùng

2. Máy bay tàu bò nhìn tưởng nhiều nhưng:
- máy bay cảnh báo sớm, chỉ có vài chiếc, chiếc đẹp nhất giờ ngừng lắp rồi vì thiếu fuselage của IL-76 ( Nga ko bán nữa )
- máy bay tiếp dầu, vài chiếc, và chỉ có khả năng tiếp 2 cái máy bay chiến đấu là hết dầu
- xếp hình bằng máy bay trực thăng, trực thăng có khoảng 100 chiếc, trong khi, hồi chiến tranh Việt Nam, Mỹ mất khoảng 8000 trực thăng vào tay VC.

3. Lạm dụng số lượng xe tăng và máy bay rải khói màu, nên làm cho ô nhiễm hết cả bầu trời, chả nhìn rõ mọi thứ nữa.
Nga rải khói màu quốc kỳ, TQ rải khói màu gì ko rõ, nhưng làm bẩn hết cả bầu trời

4. Ngày chiến thắng của Nga là ngày cắm cờ trên tòa nhà quốc hội Đức.
Ngày chiến thắng của TQ thì chỉ là ngày Mỹ nó ép Nhật đầu hàng với Tưởng tại TQ.
Gọi là ngày giải phóng thì đúng hơn.
-------
Tên lửa thì ko giải quyết được gì nhiều đâu, giả dụ 100x DF-21 đầu đạn có 600kg, giả dụ bắn trúng đích tất thì chỉ bằng lượng bom 2 cái B52 rải / 1 lượt thôi.
Để ném được lượng nổ hàng triệu tấn như hồi chiến tranh Việt Nam, máy bay ném bom của TQ chưa đủ sức, nếu dùng tên lửa thì cũng phải tốn hàng triệu quả tên lửa cơ. Có quá sức ko nhỉ?

Nga trên / Tàu dưới. Nga thoáng, ít, nhưng hàng nó chất hơn hẳn.

Chỉnh sửa cuối:

duyky

Xe tăng
Nếu như TQ duyệt bình mà nhờ có cái cuộc duyệt binh này, VN bán thêm được gạo, muối, hoa quả, gỗ sưa... cho TQ thì nên truyền hình trực tiếp và chúng ta nhiệt liệt chào đón chúc mừng, còn nếu chả được gì thì kệ cụ thằng khựa.

HoangLink

Xe tải
Ko biết chúng nó lấy căn cứ gì mà lại làm cái món kỷ niệm này nhỉ. Đánh phát xít là tàu Tưởng, mãi tận năm 49 tàu Mao mới khai quốc, giờ lại kỷ niệm 70 năm chiến thắng phát xít. Nghĩ tới nghĩ lui mà ko ra, thôi đành đi ăn cơm vậy...
Có lẽ anh Tập nên làm lễ tưởng niệm cho 3,2 triệu quân Quốc, hơn nửa triệu quân Cộng và 17,5 triệu thường dân tử nạn trong chiến tranh Trung - Nhật.Cho đến tận những phút cuối cùng của Thế chiến thứ 2, quân đội Trung Quốc cũng không thể giải phóng nổi bất cứ vùng đất nào do quân Nhật chiếm giữ. Tệ hơn nữa là trong suốt 8 năm kháng Nhật, "Trung Hoa vĩ đại" còn không có lấy nổi một chiến thắng một trận nào cho ra hồn. Quốc - Cộng mang tiếng là liên minh nhưng lại luôn tìm cách triệt hạ lẫn nhau, thậm chí còn tìm cách né tránh để không phải giao tranh với quân Nhật.
(Chắc hẳn "chiến thắng lớn nhất" của quân "Thiên triều" trước quân Nhật là vào ngày 9/5/1938, khi quân đội Quốc Dân Đảng tiến hành phá đê Hoa Viên Khẩu để làm đổi dòng sông Hoàng Hà nhấn chìm quân Nhật. Kết quả: Nước sông Hoàng Hà tràn vào không những không nhấn chìm nổi lấy một người Nhật, mà thảm hại thay, đã cuốn trôi mấy chục vạn dân thường Trung Quốc vô tội. Hơn 2 triệu người khác mất nhà cửa và cơ hội sinh sống.).Trong cả cuộc chiến 8 năm dài đẵng đẳng, Nhật Bản đã gây ra cái chết cho hơn 20 triệu người Trung Quốc (hơn 3 triệu quân nhân và gần 17,5 triệu thường dân) trong khi phía Nhật Bản chỉ mất có 480 ngàn binh sĩ.

'_'

Xe đạp
Các cụ có biết loại xe vận tải mà đội Y sỹ nữ binh đi không vậy? Nhìn hay quá.

vudinhtaybannha

Xe container
Các cụ ném đá khựa kinh nhỉ.Năm xưa ko nhờ khựa viện trợ ( ko hoàn lại nhé) từ pháo đại bác đến câykim cộng chỉ phong lương khô thì giờ đây cả ô phở đang ngồi đập muỗi ở rừng trường sơn đợi b52 mẽo đến rải bom lên đầu nhé.
He he he cụ zui tính quá .Bác Mao chủ tịt cấp cho ta vũ khí quân tư trang ,mũ cối ,dép đúc,lương khô,thịt hộp là để các tồng chí Việt Nam! đánh Mỹ hộ Trung Quốc đến người VN cuối cùng đấy .May quá các tồng chí VN đánh cho Mỹ chạy té re mà dân vẫn đông như quân Nguyên ,nhân tiện bác Mao chiếm luôn quần đảo HSa từ tay bọn Nguỵ để "giữ hộ cho ta " theo lời các cụ to to của ta bẩu thế .Thời thập kỷ cuối 70 đầu 80 các phương tiện truyền thông đại chúng của ta gồm loa đài ,báo chí ,truyền hình ra rả ngày đêm chửi bá quyền đại hán BK và đòi lại HS mà bác Đặng thay Mao chả chịu "hoàn lại "gì cả ,không chịu "hoàn lại "quần đảo HS cho ta ,bác Đặng còn cho quân tràn sang cướp ,giết ,hiếp dân ta trên toàn tuyến biên giới giáp với TQ nữa cơ ,đến năm 1988 Đặng cho quân chiếm thêm của ta mấy đảo nữa ở TS mà mãi đến nay chả chịu"HOÀN LẠI "gì cả .

meomun346

Xe container
Các cụ ném đá khựa kinh nhỉ.Năm xưa ko nhờ khựa viện trợ ( ko hoàn lại nhé) từ pháo đại bác đến câykim cộng chỉ phong lương khô thì giờ đây cả ô phở đang ngồi đập muỗi ở rừng trường sơn đợi b52 mẽo đến rải bom lên đầu nhé.
cụ cũng ơn khựa vừa thôi. Nhờ có VN mình chiến đấu mà khựa có thời gian hòa bình để p triển k tế đấy. VN mình như là phên dậu phía Nam

nhanh33

Xe buýt
Anh tập bầy ra cái trò này chẳng qua là để chứng tỏ uy quyền của mình trong giới CTrị trung quốc và trong quân đội. Nó lại càng chứng tỏ anh chưa tự tin về
quyền lực của mình cho lắm. CHiến thắng phát xít thì gần thế kỷ nay nhân loại đều ghi công của Nga, Mỹ và đồng minh, nay lòi ra anh này nhảy vào tranh công, thối không tả được. Xem cái đoạn lính nó chĩa lê vào gáy nhau mà có 2 mụ nhà mình nhảy ra chụp ảnh thì hay phải biết nhể :)

Kedatinh8888

Xe hơi
ko chém nhưng thấy hoành tráng hơn VN bao nhiêu ạ :(

tumtum

Xe điện
Website
www.facebook.com
1. Quân đông nên lắm Tướng là đúng rồi, cộng với tình trạng mua quan bán chức nên càng cần có nhiều tướng để tăng doanh thu.
2. Máy bay tàu bò nhìn tưởng nhiều nhưng:
- máy bay cảnh báo sớm, chỉ có vài chiếc, chiếc đẹp nhất giờ ngừng lắp rồi vì thiếu fuselage của IL-76 ( Nga ko bán nữa )
- máy bay tiếp dầu, vài chiếc, và chỉ có khả năng tiếp 2 cái máy bay chiến đấu là hết dầu
- xếp hình bằng máy bay trực thăng, trực thăng có khoảng 100 chiếc, trong khi, hồi chiến tranh Việt Nam, Mỹ mất khoảng 8000 trực thăng vào tay VC.
-------
Tên lửa thì ko giải quyết được gì nhiều đâu, giả dụ 100x DF-21 đầu đạn có 600kg, giả dụ bắn trúng đích tất thì chỉ bằng lượng bom 2 cái B52 rải / 1 lượt thôi.
Hê hê, biết cụ dìm nên nó đek dám chất mấy con Tĩnh Cửng Sơn vs Type 052D vs Zub lên bánh xe kéo qua nữa rồi :))

MayMan

Xe tăng

link đây không biết bác nào đưa lên chưa. EM thì tối mới có thời gian xem được nhưng mới nhìn giàn vũ khí của nó thấy cũng kinh phết, không kể nó tổ chức hoành hơn ta nhiều.

Riêng khoản hội hè em *** hiểu sao bọn lờ đờ nhà mình ngu thế, bao năm vẫn không thay đổi từ format đến đạo cụ. Ví dụ vừa rồi sau khi bác 4s phát biểu cho toàn bộ hát quốc ca phát có phải rưng rưng không? hoặc là có tí đổi mới so với mọi năm cho nó thay đổi chứ kiểu này đến kỷ niệm 80 năm e chắc chả thèm bật TV lên xem vì biết nó ntn rồi.

Kedatinh8888

Xe hơi
cũng ko trách đc cụ ạ.
nó là 1 trong những cường quốc mạnh nhất thế giới
mạnh cả về con người lẫn vật chất nên nó làm hoành tráng để ra uy với thế giới nữa đấy ạ