[Funland] Truy tố Đại gia điếu cày

Mytv

Xe điện
Cụ nói chuẩn, moẹ kiếp cách đây 7-8 năm hồi HH mới hoàn thành em có thằng bạn đồng nghiệp mua nhà ở đây mời đến ăn tân gia, nó mời 6h30 đúng sau giờ tan tầm em đến thì mãi éo gửi được xe máy xuống hầm vì đông ko tìm được chỗ nhưng đến lúc lên thang máy mới ác mộng xếp hàng kìn kịt như khám bệnh ở BV Bạch Mai mà đấy là đã chia mỗi thang chỉ phục vụ 1 số tầng nhất định. 6h30 em đến mà hơn 7h mới lên được nhà nó, dại mồm chứ lúc đấy buồn ẻ thì nhục =))
Gớm. Đọc vài còm của ông trong cái thớt này thấy ông nhục mạ, chửi bới người ở HH ghê quá. Ngta tiền ít thì chấp nhận vậy thôi. Ông nói đi xe máy ko có chỗ gửi nghe thối bỏ mẹ. Bảo đi ô thì đã đành. Tôi ko biết ông ở khu nào mà khinh bỉ coi thường người khác như thế. Ông nhìn cái khu sờ mát ci ti của bố vượng nhà bọn bâng ti thế nào? Mật độ có kém HH ko? Giá đắt gấp 2-3 lần. Chỗ để xe thế nào? Gớm đi bộ phọt kut ra mới lên dc nhà. Phịch nhau hàng xóm nghe thấy hết. À nhắc đến hx thì vui lắm. Vào gr dân cư mà hóng nhé. Nhiều quá tôi éo kể hết dc. Quên mất là vin sờ mát hơn HH là có sổ nhể.
Tôi thì ở nhà 30m3 ngõ xe máy éo tránh dc nhau thôi=))

Chỉnh sửa cuối:

lowschool

Xe tải
Em cũng mới qua đó ăn mà nhìn cái hành lang của nó ớn thật, hành lang bé quá. Hành lang chỗ em đang ở đây ạ

Chung cư nhà cụ chưa thiết kế PCCC nhỉ? em nhìn khắp cả dọc cái trần trơn tuồn tuột chẳng có báo khói với đầu phun nước đâu? Khi có cháy thì hứng xô nước đem ra dập ạ? và đèn báo cháy căn hộ ngay trên đầu cửa mỗi căn cũng không có nốt?
Quả sơn cửa chắc tuỳ mắt mỗi người cơ mà cá nhân em không thích cái màu này, màu này nhìn hơi sợ.
Hành lang này nhà cụ thì tầm 1m7-1m8, cũng rộng tương đương với hành lang HH Linh Đàm đấy, còn kêu bé thì cụ phải sang Vin xem hành lang Vin mới là bé nhất trong các loại cc thương mại.

Esse82

Xe tăng
Chung cư nhà cụ chưa thiết kế PCCC nhỉ? em nhìn khắp cả dọc cái trần trơn tuồn tuột chẳng có báo khói với đầu phun nước đâu? Khi có cháy thì hứng xô nước đem ra dập ạ? và đèn báo cháy căn hộ ngay trên đầu cửa mỗi căn cũng không có nốt?
Quả sơn cửa chắc tuỳ mắt mỗi người cơ mà cá nhân em không thích cái màu này, màu này nhìn hơi sợ.
Hành lang này nhà cụ thì tầm 1m7-1m8, cũng rộng tương đương với hành lang HH Linh Đàm đấy, còn kêu bé thì cụ phải sang Vin xem hành lang Vin mới là bé nhất trong các loại cc thương mại.
Hành lang nhà em 2m cụ ạ, cụ nhìn 3 viên gạch 60 và 2 bên mỗi bên 10cm, báo cháy thì có chuông và hộp vòi pccc kia ạ, 2 cầu thang thoát hiểm bao gồm 1 ở giữa và 1 bên hồi nhà, toà nhà 12 tầng trong đó tầng 1 làm chỗ để xe còn 11 tầng ở. 1 tầng 10 hộ căn nhỏ nhất 70,5m2 cụ ạ

hd-vt

Xì hơi lốp
Em cũng mới qua đó ăn mà nhìn cái hành lang của nó ớn thật, hành lang bé quá. Hành lang chỗ em đang ở đây ạ

Em không thích cửa sắt ngoài thông thống như trên. Mn sẽ mở suốt ngày, sẽ là một tổng hợp âm thanh mắng chó chửi mèo, rên bôdêdô, nói chuyện trong gia đình nhưng cuối hành lang vẫn nghe rõ. Nên là cửa chống cháy và luôn đóng, kênh cửa là nó kêu tít tít.

Tyrion99

Xe tải
xxx

Cập nhật, chỗ mình hành lang 2m, sảnh thang máy 3.2m. Chỗ cụ 3 viên gạch chắc là 1.6m

Esse82

Xe tăng

Tyrion99

Xe tải
Hành lang nhà em 2m cụ ạ, cụ nhìn 3 viên gạch 60 và 2 bên mỗi bên 10cm, báo cháy thì có chuông và hộp vòi pccc kia ạ, 2 cầu thang thoát hiểm bao gồm 1 ở giữa và 1 bên hồi nhà, toà nhà 12 tầng trong đó tầng 1 làm chỗ để xe còn 11 tầng ở. 1 tầng 10 hộ căn nhỏ nhất 70,5m2 cụ ạ
Hình như ko có đầu phun nước Sprinkler? Với hệ thống hút khói nữa?

Esse82

Xe tăng
Hình như ko có đầu phun nước Sprinkler? Với hệ thống hút khói nữa?
Đầu hút khói thì không có cụ ạ còn vòi phun thì trong hộp pccc kia có dây vòi phun, ống, bình chữa cháy ạ

Tyrion99

Xe tải
Đầu hút khói thì không có cụ ạ còn vòi phun thì trong hộp pccc kia có dây vòi phun, ống, bình chữa cháy ạ
Hộp PCCC (bình, dây vòi) là tối thiểu rồi cụ.

Bên cụ Thản có luôn vòi phun tự động sprinkler, tự phun nước khi có nhiệt độ cao. Có nhà phải đền 70 triệu vì trẻ đá bóng vỡ vòi, làm hỏng thang máy.

Ngoài ra hệ thống hút khói cực kì ăn tiền, vì cháy ngỏm vì khói là chủ yếu chứ ko phải vì lửa.

Hệ thống này mình đã trải nghiệm mấy lần, nhạy phết, nhà mình nấu cháy cảm biến nhà nhận cái nó kích hoạt máy hút luôn

ngoài ra, không thấy đèn sự cố chiếu sáng?Vì khi cháy sẽ cúp điện hết, cần có đèn sự cố này chiếu sáng ko cần điện. Cụ Thản có luôn cụ ạ

Oh hoá ra cụ Thản ăn tiền phết mà các cụ đồn PCCC = 0 😭😂

Mytv

Xe điện

Nhỉn e thấy cc cụ giống mấy toà bên Hud, vinaconex thế? 16t ntn là rất ngon đó. Cc nào hành lang bé nhìn bức bối lắm. 2m là rộng rồi

lowschool

Xe tải
Em không thích cửa sắt ngoài thông thống như trên. Mn sẽ mở suốt ngày, sẽ là một tổng hợp âm thanh mắng chó chửi mèo, rên bôdêdô, nói chuyện trong gia đình nhưng cuối hành lang vẫn nghe rõ. Nên là cửa chống cháy và luôn đóng, kênh cửa là nó kêu tít tít.
Sao cđt nó thiết kế kém duyên vậy nhỉ? nhìn 2 cái cửa 2 căn hộ đối diện nhau coi như soi thẳng tắp nhìn nhau luôn.
Hệ thống pccc thế này là nhà cũ rồi, chứ xây mới giờ mà lèo tèo đối phó thế này thì không thể nghiệm thu PCCC được, đến HH Linh Đàm nó còn thiết kế PCCC chuẩn đầy đủ chứ không như nhà cụ trên.

lowschool

Xe tải
Cái này nghe như nhà ở xã hội phải không cụ? vì em thấy nhà ở xh thì nó không có hầm vì chi phí xây hầm đắt, xe phải để ở luôn tầng 1.

Esse82

Xe tăng
Nhỉn e thấy cc cụ giống mấy toà bên Hud, vinaconex thế? 16t ntn là rất ngon đó. Cc nào hành lang bé nhìn bức bối lắm. 2m là rộng rồi
Vâng cc em ở là hud làm và chủ đầu tư cũ là ubnd Hà Nội

Esse82

Xe tăng
Cái này nghe như nhà ở xã hội phải không cụ? vì em thấy nhà ở xh thì nó không có hầm vì chi phí xây hầm đắt, xe phải để ở luôn tầng 1.
Dạ cái này xây từ 2005 rồi cụ ạ, thời đó thì chung cư em thấy hầu hết không có hầm ạ. Toà này xây cho cb viên chức học viện chính trị quốc gia ạ

Tyrion99

Xe tải
Dạ cái này xây từ 2005 rồi cụ ạ, thời đó thì chung cư em thấy hầu hết không có hầm ạ
Sao cc cụ ko có hầm ko ai kêu, cc cụ Thản có hầm để xe máy, ko có hầm để ô tô thôi mà bị chửi sấp mặt thế nhỉ? Tiêu chuẩn kép vcđ

Esse82

Xe tăng
Sao cc cụ ko có hầm ko ai kêu, cc cụ Thản có hầm để xe máy, ko có hầm để ô tô thôi mà bị chửi sấp mặt thế nhỉ? Tiêu chuẩn kép vcđ
Em chịu cụ ạ, cụ nào chửi ấy chứ em thì không đánh giá, do nhu cầu mỗi người khác nhau, em chỉ thấy lạ là cái hành lang tuần trc em qua mà thấy nó bé quá thôi cụ ạ

lowschool

Xe tải
Dạ cái này xây từ 2005 rồi cụ ạ, thời đó thì chung cư em thấy hầu hết không có hầm ạ. Toà này xây cho cb viên chức học viện chính trị quốc gia ạ
Cụ ở nhà HUD từng ấy thời gian chắc cũng nắm được lịch sử hoạt động và công tội của nó nhỉ? như cái bán đảo Linh Đàm ô tô đậu la liệt cũng phần lớn nhờ bàn tay của nó đấy, cái phường Hoàng Liệt quá tải trường công lập cũng là do nó mà ra cả, dân ở đấy kiện tụng lằng nhằng mãi chưa xong.

Esse82

Xe tăng
Cụ ở nhà HUD từng ấy thời gian chắc cũng nắm được lịch sử hoạt động và công tội của nó nhỉ? như cái bán đảo Linh Đàm ô tô đậu la liệt cũng phần lớn nhờ bàn tay của nó đấy, cái phường Hoàng Liệt quá tải trường công lập cũng là do nó mà ra cả, dân ở đấy kiện tụng lằng nhằng mãi chưa xong.
Dạ em thấy trc về vất xe ngoài cửa không lo mất nhưng sau khi xây 12 toà nhà thì trộm, cướp, trà đá vỉa hè, ô tô tứ tung hết chỗ mà chạy bộ. Giờ khu em thành khu ổ chuột rồi ạ! Phường đông dân cư nhất cả nước, 12 toà gần 4 vạn dân.