[Funland] Truy tố 29 bị can vụ Đồng Tâm

Trạng thái
Thớt đang đóng

mucdichcuatoi

[Tịch thu bằng lái]
Định mời các Cụ giải lao, ra Hải Xồm làm vài cốc cho mát mà thôi vì sợ chả đủ tiền đền đền cốc, chén, bát, đũa... cho quán. Căng đét :(:D
Cụ cứ dùng chỗ "Động cơ1,142,577 Mã lực" này rót là được rồi :D

Dodge Ram

Xe điện
Còn ô Kình trước khi chết vẫn đang là tiệc viên 50 năm tuổi tiệc đàng hoàng, chưa bị ai kết tội vắng mặt hay treo thưởng bắt bớ ô ta cả. Rất có thể trước lúc ra đi, ô ta vẫn đang nghĩ mình đang chiến đấu vì lợi ích và sự tồn vong lâu dài của tiệc. Tiếc là 1 bộ phận tiệc ko nghĩ vậy, đòm luôn, hết đường chối cãi.

Ông ấy vẫn đang nghĩ mình trung với Tiệc. :(
ông ấy nghĩ đúng/sai chưa biết, nhưng đó là suy nghĩ của ổng!!!

p/s: Mình không có nhu cầu vật nhau, mấy bạn hung hãn đừng quote mình nhé!

Vinhuser

[Tịch thu bằng lái]
KHÔNG có cuộc TẤN CÔNG nào vào làng cả. Chỉ có công an đến chốt chặn để ngày hôm sau bộ đội xây tường.
😂😂😂
Cụ troll hay thật.
Hai ngàn CSCĐ chốt chặn cổng làng vào lúc 2g sáng để bộ đội xây tường ở MM cách đó 4km.
Cụ kia chắc khỏi tranh cãi.

Chỉnh sửa cuối:

dungnv10

Xe tăng
em vẫn đang theo dõi cccm đây

Cũng chẳng có ý nghĩa gì . Với tôi sự thật là những kẻ khát máu nó livestream doạ giết người kia là những kẻ khủng bố và cần phải tiêu diệt.
Em đồng quan điểm với cụ. Chính livestream dọa vậy mà một số người vẫn nói phải có bằng chứng, phải có lệnh của VKS, phải có kết luận của tòa...

QD1211

Xe tải
cũng đc, tình thế xử lí, nhưng có lẽ sẽ đc đánh giá cao hơn nữa là ngay sau khi giải cứu hết lính bị bắt cóc, đưa ngay quân đội, polit vào tóm cổ đủ mặt cả lò nhà chúng nó, công khai khởi tố, tuyên bố đanh thép "về luật, bắt giữ người đã là trái phép, đừng nói chi bắt cảnh sát, khủng bố chính quyền, cũng về luật, cái văn bản bố mài hứa kí hôm nọ để giải quyết tình thế khẩn cấp chứ chả giá trị đ,éo gì, giờ chúng mài đi 1 khóa tù chính quy tập trung dài hạn mới là thật đây nài"
cũng rất đồng tình với ý kiến này của bác

Cortana

Xe tải
Cụ muốn thảo luận với em thì cứ tag thẳng em vào. Em cũng đưa rõ quan điểm là chính quyền Hà Nội đã sai lầm khi giải quyết vụ việc này từ trước. Em rót vodka mời cụ trên vì cụ ấy có ý đúng với quan điểm của em, như vậy chẳng lẽ không được. Hay cụ cho rằng chỉ những người vi phạm pháp luật ở Đồng Tâm là sai hoàn toàn nên những cái sai của chính quyền được bỏ qua.
Sự đánh tráo khái niệm, so sánh bẩn thỉu của còm đó mà cụ cũng like đc thì tôi chịu.
Ừ thì cụ ủng hộ quan điểm chính quyền cũng sai. Tôi ko phản đối. Nh cái vodka của cụ nó ko thể nói đc là cụ chỉ vodka cho cái ý đúng với quan điểm của cụ, nó là cho cả còm.
Còn nếu cụ like cả vì sự so sánh kia thì tôi chả có gì để nói với cụ.

pain

Xe ba gác
Sự đánh tráo khái niệm, so sánh bẩn thỉu của còm đó mà cụ cũng like đc thì tôi chịu.
Ừ thì cụ ủng hộ quan điểm chính quyền cũng sai. Tôi ko phản đối. Nh cái vodka của cụ nó ko thể nói đc là cụ chỉ vodka cho cái ý đúng với quan điểm của cụ, nó là cho cả còm.
Thôi cụ, không nên nặng lời.

m4s

Xe điện
Ô kìa, phải khởi tố vụ án để điều tra, định ngồi xổm trên pháp luật á?
Bọn này tội to như cột đình, nhưng có đứa nào bị đưa ra vành móng ngựa ko?cụ nêu 1 cái tên và 1 mức án xem sao?
Khởi tố vụ án nhưng không khởi tố bị can, giữ đúng lời hứa lèo lúc trước: Không khởi tố một ai, nhưng cũng là hình thức đặt chúng nó vào tầm ngắm của pháp luật, đứng trước giá treo cổ
Ngu lại tham, thêm ảo tưởng nữa thì trời cứu
Cụ check kỹ lại đi, vụ này vẫn chưa xử và thông tin ko được công khai :T

Tất cả cán bộ, cảnh sát được thả ra ngày 22-4, sau khi Chủ tịch UBND TP Hà Nội UBND đối thoại với người dân và cam kết không truy cứu trách nhiệm hình sự người dân thôn Hoành trong vụ việc này.

Ngày 13-6, Cơ quan cảnh sát điều tra Công an Hà Nội đã ra quyết định khởi tố vụ án hình sự để điều tra về 2 tội danh: Bắt, giữ hoặc giam người trái pháp luật (theo điều 123 Bộ luật Hình sự) và Hủy hoại hoặc cố ý làm hư hỏng tài sản (theo điều 143 Bộ luật Hình sự).

Gcar

Xe container
Cụ check kỹ lại đi, vụ này vẫn chưa xử và thông tin ko được công khai :T

Tất cả cán bộ, cảnh sát được thả ra ngày 22-4, sau khi ************* TP Hà Nội UBND đối thoại với người dân và cam kết không truy cứu trách nhiệm hình sự người dân thôn Hoành trong vụ việc này.

Ngày 13-6, Cơ quan cảnh sát điều tra Công an Hà Nội đã ra quyết định khởi tố vụ án hình sự để điều tra về 2 tội danh: Bắt, giữ hoặc giam người trái pháp luật (theo điều 123 Bộ luật Hình sự) và Hủy hoại hoặc cố ý làm hư hỏng tài sản (theo điều 143 Bộ luật Hình sự).
Có thể vụ này làm lý do để vào tóm mấy chú kia. Nhưng vỡ to chuyện nên đem xử vụ án giết người trước!

hoviba

Xe container
Qua khứ và lịch sử là những gì đã qua, đúng sai là cảm nhận của mỗi người. Cái gì cũng có giá trị của nó, muốn chiến thắng kẻ địch thì bằng mọi giá cũng chấp nhận. Nên việc lính biệt động hy sinh để giết lính Mỹ mà có vô tình làm chết người dân miền Nam, thì đó cũng là cái giá của sự thống nhất đất nước. Nhưng không thể như vậy mà cấm đoán cách nhìn của người khác, cho rằng đó là một hành động không tốt đẹp, dù kể cả là trong thời chiến. Còn cụ hay nhiều cụ trong này lên án em có suy nghĩ như vậy là ăn cháo đá bát, hay không tôn trọng những người lính đã ngã xuống vì sự thống nhất của đất nước thì tùy các cụ.

Bởi suy cho cùng họ cũng chỉ là những người lính nhận nhiệm vụ và cố gắng hoàn thành nhiệm vụ cấp trên giao. Cũng giống 3 người lính đã tử vong tại Đồng Tâm, họ nằm xuống một phần cũng vì sự sai lầm của những người chỉ huy.

ATXN

[Tịch thu bằng lái]
Các cụ đi chùa Hương nhiều mới thấy một số TP dân ở Mỹ Đức ko thể ngửi nổi nên em tin là xxx ta hành động đúng, tội cho ba chiến sỹ hy sinh kia, em dự là nhiều án tử sắp tới đây

ocean1

Xe tăng
Cụ nào rành luật cho em hỏi .Các người phạm tội, sẽ bị phán án như thế nào .

thanhcong2002

Xe buýt
Nhắc nhở: bài viết phải theo chủ đề của thớt, không lái sang các vấn đề khác

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

Jochi Daigaku

Vũ Trụ
Người OF
Cụ nào rành luật cho em hỏi .Các người phạm tội, sẽ bị phán án như thế nào .
Điều 123. Tội giết người
1. Người nào giết người thuộc một trong các trường hợp sau đây, thì bị phạt tù từ 12 năm đến 20 năm, tù chung thân hoặc tử hình:
a) Giết 02 người trở lên;
b) Giết người dưới 16 tuổi;
c) Giết phụ nữ mà biết là có thai;
d) Giết người đang thi hành công vụ hoặc vì lý do công vụ của nạn nhân;
đ) Giết ông, bà, cha, mẹ, người nuôi dưỡng, thầy giáo, cô giáo của mình;
e) Giết người mà liền trước đó hoặc ngay sau đó lại thực hiện một tội phạm rất nghiêm trọng hoặc tội phạm đặc biệt nghiêm trọng;
g) Để thực hiện hoặc che giấu tội phạm khác;
h) Để lấy bộ phận cơ thể của nạn nhân;
i) Thực hiện tội phạm một cách man rợ;
k) Bằng cách lợi dụng nghề nghiệp;
l) Bằng phương pháp có khả năng làm chết nhiều người;
m) Thuê giết người hoặc giết người thuê;
n) Có tính chất côn đồ;
o) Có tổ chức;

p) Tái phạm nguy hiểm;
q) Vì động cơ đê hèn.

-----------------

Bác cứ hình dung có đến 07 dòng màu đỏ, thì sẽ biết là có vài án tử hình, vài án chung thân, số còn lại 05 - 20 năm.

MaLai_M

[Tịch thu bằng lái]
Em không nói là lúc đồng chí Chủ tịch vì cứu người nên mới phải ứng biến như vậy là không thỏa đáng. Cái đó em cũng rất nể đồng chí ấy dám làm dám chịu như vậy.

Cái em muốn nói đến là việc xét xử sau đó. Đất nước pháp trị thì cứ theo luật pháp mà làm. Đồng chí Chủ tịch vì cứu người nên biết luật phải cố tình phạm luật, thì cứ theo công tội mà xử. Còn cái văn bản viết tay đó thì coi như tờ giấy không có giá trị, chỉ lưu lại trong bảo tàng để làm kỷ niệm. Người dân ai vi phạm điều gì thì cứ theo đó mà xử. Những người mang quan điểm dân chủ có lên án thì kệ họ, chính quyền làm đúng theo luật thì sợ gì ai.

Nhưng chính vì chính quyền coi thường luật pháp, để bảo vệ lời hứa của ngài Chủ tịch, nên khiến dân tình coi thường phép nước, rồi người dân trong cuộc lại tụ huyễn hoặc cảm thấy có được sự hậu thuẫn của chính quyền, nên càng ngày càng ngang ngược, mới dẫn tới hậu quả của ngày nay.
1. C.con kg có quyền xử án
2. CA Hà Nội đã khởi tố vụ án ĐT bắt giữ cscd
3. Sự ngang ngược của nhà Kình do bị truyền thông dâm chủ bơm vá, được mấy ông nghị Mẽo bảo kê; kg phải do C.con xuống nước cứu người.

ocean1

Xe tăng
Điều 123. Tội giết người
1. Người nào giết người thuộc một trong các trường hợp sau đây, thì bị phạt tù từ 12 năm đến 20 năm, tù chung thân hoặc tử hình:
a) Giết 02 người trở lên;
b) Giết người dưới 16 tuổi;
c) Giết phụ nữ mà biết là có thai;
d) Giết người đang thi hành công vụ hoặc vì lý do công vụ của nạn nhân;
đ) Giết ông, bà, cha, mẹ, người nuôi dưỡng, thầy giáo, cô giáo của mình;
e) Giết người mà liền trước đó hoặc ngay sau đó lại thực hiện một tội phạm rất nghiêm trọng hoặc tội phạm đặc biệt nghiêm trọng;
g) Để thực hiện hoặc che giấu tội phạm khác;
h) Để lấy bộ phận cơ thể của nạn nhân;
i) Thực hiện tội phạm một cách man rợ;
k) Bằng cách lợi dụng nghề nghiệp;
l) Bằng phương pháp có khả năng làm chết nhiều người;
m) Thuê giết người hoặc giết người thuê;
n) Có tính chất côn đồ;
o) Có tổ chức;

p) Tái phạm nguy hiểm;
q) Vì động cơ đê hèn.

-----------------

Bác cứ hình dung có đến 07 dòng màu đỏ, thì sẽ biết là có vài án tử hình, vài án chung thân, số còn lại 05 - 20 năm.
Luật định như trên thì coi như là xong một đời con người .

Trạng thái
Thớt đang đóng