[TNGT] Truy tìm xe ###-5678 gây tai nạn rồi bỏ chạy

Trạng thái
Thớt đang đóng

chauchau

Xe điện
Em vừa nhận được chuyển khoản của Cụ NGUYEN HOANG CUONG (không nói rõ nick và đại diện cho ai) ủng hộ gia đình nạn nhân Phạm Thị Ngọc 2.000.000đ - phí chuyển tiền của BIDV là 22.000đ còn lại 1.978.000đ.
Đề nghị cụ xác nhận số tiền gửi hộ em. Xin cảm ơn cụ (l)

Kính cụ!
khoản đó thuộc Quĩ TT OF bác à

Thay mặt các bác đã đóng vào quĩ Từ thiện OF, em xin được trích quĩ giúp đỡ gia đình chị Phạm thị Ngọc 2.000.000đ. Sẽ chuyển vào tài khoản bác Ngocbhhd nhờ bác chuyển giùm. Cảm ơn bác
Kể cũng hơi bực mình vụ ngân hàng này nhỉ, bên TCB / tức là Ngân hàng bên chuyển đã trừ phí 16.500 mà bên BIDV còn làm thêm khoản nữa. Bên BIDV nhiều loại phí rất khó hiểu.

aka2lua

Xe hơi
Đề nghị cụ chủ thớt cập nhật lại tình hình một cách tóm tắt ở phần tổng kết để tất cả mọi người có được thông tin đầy đủ nhất.

Mong sao mọi việc đều thu xếp ổn thỏa cho cả hai bên lẫn các bên liên quan một cách thấu tình, đạt lý.

Mazspeed

Xe container
OF ngày càng lợi hại thật. Hoan hô các bác.:41::41::41:

longvu

Xe tăng
Đề nghị cụ chủ thớt cập nhật lại tình hình một cách tóm tắt ở phần tổng kết để tất cả mọi người có được thông tin đầy đủ nhất.

Mong sao mọi việc đều thu xếp ổn thỏa cho cả hai bên lẫn các bên liên quan một cách thấu tình, đạt lý.
Cụ chịu khó lái đi, anh em vẫn còn đang bàn tính chuyện để có đc 1 cái HẬU tốt nhất cho cả 2 gia đình, khi đã dính đến xxx rồi thì ko đơn giản chút nào đâu. :102::102::102:

longvu

Xe tăng
Nhà mình được lên Autopro.vn nè

Câu chuyện được các thành viên phân tích và đưa ra nhiều giả thuyết khác nhau. Thành viên Longvu đã tìm địa chỉ của những chiếc mang biển 5678 hoặc tương tự để các thành viên ở khu vực chiếc xe đăng kí có thể tìm hiểu thông tin.
:41::41::41:
Giờ em mới đọc kỹ bài báo.
Nghe văn của mấy cụ Autopro mang tính hình sự, quy củ quá. Các cụ có thấy thế ko ợ ? :21::21::21:

ThangUS

Xe máy
Cụ Long Vũ ơi, bây giờ em lo lắng cho LX thật cụ ạ :102::102::102:

tamy

[Tịch thu bằng lái]

aka2lua

Xe hơi

Cụ chịu khó lái đi, anh em vẫn còn đang bàn tính chuyện để có đc 1 cái HẬU tốt nhất cho cả 2 gia đình, khi đã dính đến xxx rồi thì ko đơn giản chút nào đâu. :102::102::102:
Như em đã trình bày trong bài trước về vấn đề của chú lái xe gây tai nạn. Gây tai nạn rồi không những dừng lại ngay để cứu người bị nạn mà còn bỏ mặc đó đi về đến HN thì khó mà thoát khỏi vòng lao lý. Cái tình, cái lý vẫn phải có ở đây nhưng không thể có thể chuyện đùa giỡn hay phó mặc với sinh mạng người khác được.

Có thể nói rằng giờ đây chú lái xe và những người đi chung xe hôm đó (nếu có) đã có một bài học đắt giá. Chuyện này đã chứng tỏ phần nào ý thức thượng tôn pháp luật không hề có, tính ích kỷ sống cho bản thân quá nhiều. Lời ngụy biện phải sửa xe, thay gương vì xe thuê-mướn nghe đau lòng làm sao, chua chát thay sinh mạng người lại không bằng cái xe, nghe thật xé lòng. "Nước có quốc pháp, nhà có gia phong" âu cũng là điều cần nhắc lại. Bàn thêm ra thì còn nhiều chuyện để nói, nhưng vẫn còn nhiều điều uẩn khúc bên trong nên tạm dừng ở đây.

Đời người còn dài, luật NHÂN-QUẢ vẫn còn đó. Có thể chú lái xe liên quan đến vòng lao lý, những người đồng hành đi chung xe (nếu có) không sao nhưng sẽ mãi day dứt không nguôi chỉ vì một vài giây phút ích kỷ nhỏ nhen cho đến cuối đời.

Website
maytinhthudo.vn
Như em đã trình bày trong bài trước về vấn đề của chú lái xe gây tai nạn. Gây tai nạn rồi không những dừng lại ngay để cứu người bị nạn mà còn bỏ mặc đó đi về đến HN thì khó mà thoát khỏi vòng lao lý. Cái tình, cái lý vẫn phải có ở đây nhưng không thể có thể chuyện đùa giỡn hay phó mặc với sinh mạng người khác được.

Có thể nói rằng giờ đây chú lái xe và những người đi chung xe hôm đó (nếu có) đã có một bài học đắt giá. Chuyện này đã chứng tỏ phần nào ý thức thượng tôn pháp luật không hề có, tính ích kỷ sống cho bản thân quá nhiều. Lời ngụy biện phải sửa xe, thay gương vì xe thuê-mướn nghe đau lòng làm sao, chua chát thay sinh mạng người lại không bằng cái xe, nghe thật xé lòng. "Nước có quốc pháp, nhà có gia phong" âu cũng là điều cần nhắc lại. Bàn thêm ra thì còn nhiều chuyện để nói, nhưng vẫn còn nhiều điều uẩn khúc bên trong nên tạm dừng ở đây.

Đời người còn dài, luật NHÂN-QUẢ vẫn còn đó. Có thể chú lái xe liên quan đến vòng lao lý, những người đồng hành đi chung xe (nếu có) không sao nhưng sẽ mãi day dứt không nguôi chỉ vì một vài giây phút ích kỷ nhỏ nhen cho đến cuối đời.
Bác này đi thuê xe, có lẽ vẫn còn nặng văn hóa 2B là hay chạy làng. Bây h em thấy phần lớn 2B quệt, húc vào xe khác xong là thản nhiên bỏ đi. Ngày trước ít 4B, xxx làm việc chăm chỉ với 2B nhưng từ ngày nhiều 4B thì 2B dường như được tha, ý thức giao thông chung có vẻ như càng ngày càng đi xuống. Đi ngược chiều, vượt đèn đỏ, lạng lách đánh võng càng ngày càng tỉnh rụi :102::102::102:

TataNanoVN

Xe đạp
Vẫn biết sự thật mãi là sự thật, nhưng có lẽ cụ bé mồm một tý thì hay hơn cụ ạ, "tai vách mạch rừng" mà cụ. Kính cụ!

tptitoe

Xe tăng

Bác này nói chuẩn quá. Đầy đủ dưới các góc độ: Luật pháp, luân lý, tình người và cả triết lý nữa.
Có thể coi đây là phần KẾT LUẬN đánh giá mọi hành vi của LX gây tai nạn.

tptitoe

Xe tăng

ngocbhhd

Xe điện
khoản đó thuộc Quĩ TT OF bác à

Kể cũng hơi bực mình vụ ngân hàng này nhỉ, bên TCB / tức là Ngân hàng bên chuyển đã trừ phí 16.500 mà bên BIDV còn làm thêm khoản nữa. Bên BIDV nhiều loại phí rất khó hiểu.
Vâng! Cám ơn cụ Chauchau và toàn thể anh em OF đã ủng hộ cho nạn nhân (l)(l)(l)

vanperse

Xe buýt
Cụ quá chuẩn. Mục tiêu tốt nhất cần đạt đc lúc này theo em là:

1. Mẹ con em Ngọc đc Mẹ tròn con vuông
  2. 2 gia đình hòa hảo, cùng nhìn về 1 hướng
  3. Chú lái xe bị xử lý thật thấu tình hợp lý
  4. xxx xử lý công tâm, ko đục nước béo cò

Bọn em đang ủ mưu để tìm ra chiến thuật thấu tình hợp lý từ sáng nay rồi cụ ợ
:41::41::41:
Em ủng hộ quan điểm này của cụ Longvu:41: Dù gì thì việc cũng đã xảy ra, bây giờ giải quyết thế nào thấu tình, đạt lý là việc nên làm phải không các cụ(l)

Bắp Bơ

Xe điện
Website
gomsuminhlong.net
E thấy chỉ cần có 1 cái hậu cho 1 gia đình thôi.
Lúc chưa tìm được thằng khốn kia thì nhiều cụ vào chửi nó như chó, muốn ăn tươi nuốt sống, chém giết đủ kiểu. Lúc tìm được nó rồi lại đi tìm cái kết thúc có hậu cho nó.
Có thể E sống không có tình, thiếu đạo đức nhưng với những thằng như thằng lái xe kia thì cứ để cho XXX làm việc, phải để cho nó sống trong tâm trạng chưa biết ngày mai thế nào. Tự do hay vào tù. Chết mẹ nó đi.
E thề

Bắp Bơ

Xe điện
Website
gomsuminhlong.net
Tai nạn thì có ai muốn, em rất ủng hộ suy nghĩ của cụ, phải cho người ta cơ hội để sửa sai chứ
Nhất trí với ý kiến của cụ.
Sắp tới nước nhà sẽ thừa ra khoảng vài nghìn cán bộ quản giáo vì chúng ta sẽ phá bỏ nhà tù. Ai phạm tội có thể tự sửa sai. Cứ sai là lại sửa.
Chuẩn ko cần chỉnh, đến Chính phủ còn có các chính sách khoan hồng, nhân từ cho những đối tượng gây tội ác trầm trọng hơn thì tại sao anh em mình ko mở lòng để cho chú lái xe có cơ hội sửa chữa lỗi lầm, đền đáp, lo lắng cho em Ngọc nạn nhân cơ chứ. Nói thực, nhiều cụ (trong đó có cả em) hãy thử mặt bản thân mình vào tình huông bất ngờ gây tai nạn ở nơi đất khách quê người mà xem, sợ lắm chứ. Vấn đề là có dám xuống để nâng đỡ người bị hại khi chồng con người ta đang hằm hè gần đó ko, kể cả khi người bị hại đi sai luật chăng nữa, cũng khó có can đảm (gồm dũng cảm + nhân đạo) để chăm sóc người bị hại ngay lắm. :102::102::102:
E không đồng ý với anh ở chỗ này.
Thằng đấy được phép chạy vào công an gần nhất chứ không phải huy động cả OF đi tìm nó. Đấy là còn tìm được nó. Nếu không tìm được?????
Nếu chị kia mất con?????? Mất mạng??????? Hoặc khi đứa bé sinh ra nó chỉ biết nhặt lá và đá ống bơ thì nhân đạo nó ở cái chỗ nào.
E phản đôi bất cứ ý kiến nào về việc tha tội cho cái thằng kia. E thề

tptitoe

Xe tăng
Nhà cháu xin nhắc lại quan điểm bằng khái niệm sau:
Ai ai cũng cần có lòng vị tha, nhân đạo. Những đức tính quý đó phải được đặt đúng chỗ.
Ai đồng ý quan điểm trên xin cho cháu vài ly vodka nhạt.

aka2lua

Xe hơi
...

E không đồng ý với anh ở chỗ này.
Thằng đấy được phép chạy vào công an gần nhất chứ không phải huy động cả OF đi tìm nó. Đấy là còn tìm được nó. Nếu không tìm được?????
Nếu chị kia mất con?????? Mất mạng??????? Hoặc khi đứa bé sinh ra nó chỉ biết nhặt lá và đá ống bơ thì nhân đạo nó ở cái chỗ nào.
E phản đôi bất cứ ý kiến nào về việc tha tội cho cái thằng kia. E thề
:41: :41: :41: Ngày xưa, lúc mới tập tành giai gái em đã được truyền lại hai câu sau "Có sức chơi, có sức chịu" và "Sướng con ...u, mù con mắt" để làm kim chỉ nang đấy cụ.

Nhà cháu xin nhắc lại quan điểm bằng khái niệm sau:
Ai ai cũng cần có lòng vị tha, nhân đạo. Những đức tính quý đó phải được đặt đúng chỗ.
Ai đồng ý quan điểm trên xin cho cháu vài ly vodka nhạt.
Cám ơn cụ đã chia sẻ :41: :41: :41: .

ChinhUy

Xe buýt
Khâm phục các cụ quá

Đúng là bây h ra đường, thằng hèn nhiều hơn anh hùng, Thạch Sanh nhiều hơn Lý thông, em thấy hành động của các cụ thật cao cả và hào hiệp, có bác nào ra bến xe thấy 1 đứa chuẩn bị móc túi 1 người mà mình nhìn thấy giật lại không? có cụ nào đang dừng đèn đỏ thấy 1 thằng lấy túi của 1 cô gái đứng trước mình mà mình phi xe húc nó không ạ, có bác nào đi đường gặp tai nạn thấy máu me be bét là các bác toàn Mũi né để khỏi phải đưa nạn nhân đi cấp cứu không ạ? các bác nào mà có thì giơ tay lên rồi em sẽ mời các bác Vóka thật luôn ạ. Cho nên ý em muốn nói là em rất, rất khâm phục và nể phục các bác đã tìm ra tông tích nạn nhân ạ.

- Nhưng em nghĩ là chỉ được mặt tên LX kia và có trách nhiệm là được rồi, còn tên này sẽ bị trả giá vì bị xxx vặt là đương nhiên các bác ạ, các bác ở đó có trách nhiệm lắm chứ điếu loanh quanh bẩu vớ vỉn đâu ạ, các chú nói rõ quan điểm và cứ múc thật lực thui ( quên em mà gọi chú thì nó mất đi cái tính củm nhỉ, thui em xin vẫn gọi như dân gian hay gọi là mấy thằng xxx cho tiện ạ).

- Chiện là thía này: cách đây cũng đã lâu lâu vào một khoảng thời gian không nhớ lắm, thằng bạn em đi về qua địa phận đó, cũng chả nhớ là địa phượn nào, chỉ biết là nó cũng gần Hà lội lắm lắm, thía thui, em chỉ mào đầu và đi vào phần chính cống lun.

Nó đi vào 1 con đường và nghiến 1 người đang nằm ngủ ở vệ đường vào quãng 2 h sáng, lạy thánh Ala, nó sợ quá vọt lun về Hà lội, đi được khoảng 30 phút. lương tâm thức tỉnh, nó quay lại, số nó đen là ở chỗ nó cán người thì là ở quãng đường vắng, giữa cánh đồng trống hua, trống hoắc, chả biết tìm ai, mà nạn nhân thì tèo rùi, đành đánh liều đi vào xóm gần đó và gõ cửa 1 nhà, hỏi xem có ai biết tên này không? và người ta đã chỉ ra nhà bố mẹ nạn nhân, sau đó nó ở đó 2 ngày để lo hương khói cho nạn nhân của nó, gia đình cũng không có ý kiến, kiện cáo gì vì tên này bị nghẹo, hum đó nó phê thuốc nên nằm trên đường, thế là yên tâm, bồi thường xong xuôi cho tất cả và có trách nhiệm hết mức có thể, nó về Hà lội thanh thản và thầm cầu mong thánh Ala rộng đường thu nạp.

Dưng sau 2 tùn, tự nhiên có trát gọi nó vìa tỉnh đó đó đẻ làm việc ( mà mấy thằng xxx cũng lắm chiện thiệt) và vào gặp mấy thằng xxx đó, sau một hồi làm việc thì bạn em còn phải nôn vào mặt mấy thằng xxx đó 50 Trệu nữa, về đi uống bia nó bức xúc dưng mà điếu làm gì được bọn nó, vì đó là nghề mà, tức thì ráng chịu, làm cahi Voska với iem xong thì vào gặp anh Wiliam Cuong xả phát hết ngay mà.

Em thề, chú này kiểu gì cũng bị mấy thằng xxx ở tỉnh đó đó vặt 20 Trệu là ít.

Trạng thái
Thớt đang đóng