[TNGT] Truy tìm xe ###-5678 gây tai nạn rồi bỏ chạy

Trạng thái
Thớt đang đóng

longvu

Xe tăng
Cụ quả là người độ lượng, nhìn xa trông rộng. Giờ không biết nên thương hay nên giận lx. "Đánh kẻ chạy đi chứ ai đánh kẻ chạy lại" nhưng nếu không vì anh em OF nhiệt tình tìm ra ngay thủ phạm thì liệu anh ta có chạy lại không ? Em nửa muốn thương nửa không. Còn vấn đề xiền của thì nếu hai gia đính thoả thuận được thì nhà chị kia viết đơn xin cho thì tội cũng nhẹ hơn. Kiểu gì xxx chẳng cò quay được nếu muốn vì đằng nào anh lx cũng gây tai nạn xong bỏ trốn, tìm cách xoá dấu vết chứ không phải bỏ trốn rồi trình diện trước 24h. Đấy, có phải bắt được, đền được đã xong đâu. Tai nạn là điều không may chẳng ai muốn. Em nói một ví dụ của gia đình em. Người nhà em không may bị tai nạn mất cách đây lâu rồi, lái xe kia phải nói là cực nghèo, ở Sóc Sơn, sau khi tai nạn thì người nhà đến xin xỏ các kiểu, chuyện quá không may, gia đình em không đòi bồi thường gì vì có đòi người ta cũng không có, chỉ có đi tù, gia đình em xin miễn hết cho anh ta. Sau đấy mấy năm bản thân em đi xe đạp bị một thằng oto lấn đường quệt gãy chân bỏ chạy, người nhà em làm xxx cũng to truy hết nước không ra được, nếu mà ra được thì chẳng cần bồi thường, cũng đừng hòng mà xin xỏ.
Qua đấy em nghĩ đến giờ ai thương anh lx, gia đình anh lx cũng được mà không thương cũng thế. Còn việc liên quan đến xiền đến nhà chị kia nhiều hay ít thì phải để xem ý kiến của gia đình chị kia thế nào. Xong còn phải hỏi xem là lo hết nước hết cái được bao nhiêu. Mà em nghĩ còn nhiều vấn đề lắm, tự 2 nhà giải quyết chứ mình lo không được cụ à. Phải có bác nào am hiểu luật nữa. Ví dụ nhà chị kia đòi 100tr, nhà a lx lo thì lo được nhưng chiếu theo hết luật, tội này không bị đi tù, không bị khởi tố, đền viện phí, lo cho xxx... tất cả chỉ hết 50tr thì sao ? Mà kiểu gì 2 bên nhà chẳng lắm thầy nhiều ma, nói này nói nọ. Nhà a lx có người bảo "kệ, chỉ có thế lấy thì lấy còn đâm đơn chẳng có đồng nào", nhà chị kia lại có người "thế thì ít quá, cho nó đi tù cho nó sợ..." ...Nhà cháu xin hết ạ.
Tiếc là em hết rượu từ chiều, nếu ko cụ ko say với em mới lạ. Em rất cảm phục cách cư xử của gia đình cụ, khoan dung và độ lượng :41::41:
Nhà em thì có đủ sách: các loại bộ luật hình sự, tố tụng dân sự, luật nhà ở, luật v.v.v .,....đủ cả, dính việc nào đọc luật đó. Dưng mờ trong trường hợp chú lái xe này, em chưa tiếp xúc lần nào (em thề luôn, có cụ alex_win biết) cũng ko phải dạng đầu gấu đầu mèo mất nhân cách gì, có chăng cũng chỉ là 1 tình huống bất ngờ, chưa đủ bản lĩnh để giải quyết thấu đáo, giờ mới nghĩ lại thì mặc dù chưa muộn nhưng vẫn rất đau đầu, nan giải. Tiền có thể mất ko đến 100 đâu nhưng cái nặng nhất vẫn là lương tâm cắn rứt, xã hội (OF open nhá) lên án, chê trách.
Thế nên, mặc dù giờ này tối qua em rất bức xúc nhưng hôm nay bình tâm nhìn nhận lại sự việc, em - một lần nữa thành thật mong các cụ trên này có 1 cái nhìn sự việc khách quan, thực tế hơn. Ko cần phải trích dẫn luật lọ luật chai ra ở đây vì luật cũng do Quốc hội - một đại diện của những con người tiên tiến đưa ra - luôn thấu tình đạt lý, ko chặn đường sống của những kẻ có tội muốn có cơ hội đc hối cải.
Chả biết em có lẩn thẩn ko nữa nhưng từ đáy lòng em, giờ em lại lo cho chú lái xe kia hơn cho mẹ con em Ngọc, vì em Ngọc giờ cũng đc điều trị tại bệnh viện, bên cạnh là các ng thân gia đình. Còn chú lái xe thì sao, khả năng rất cao là bị 1 cổ 2 tròng, tiền mất tật mang . Nếu chú lái xe cần em giúp gì, em ko nề hà gì. Sure luôn

Chỉnh sửa cuối:

hoangkc

Xe hơi
Em cũng :77: Cụ, cụ đã biết thông tin gì là xxx hải Dương cò quay lái xe đâu mà nói thế :77::77::77:
tất cả chỉ là phỏng đoán thôi :77:
Em khẳng định với cụ là CA nào ở đâu gặp trường hợp này cũng quay $ ạ.
Em cũng chỉ mong muốn làm sao tiền của chú LX này dồn vào đền bù nạn nhân cho xứng đáng chứ không muốn chia sẻ quá nhiều phần cho xxx
Cụ hiểu em nhé

alex_win

Xe buýt
Website
www.facebook.com
vâng, các kụ cứ bình tĩnh, em sẽ rì pọt đầy đủ diễn biến, tối nay lái xe và gia đình lái xe đã từ Hải Dương về và tiếp tục khắc phục hậu quả đã gây ra, tiền không phải là tất cả em nói thế chắc các kụ hiểu phần nào, vâng cái gì cũng phải có lý và có tình... mọi việc coi như đang tiến triển tốt đẹp, còn bác lái xe các bước tiếp theo thế nào thì em sẽ báo cáo tiếp ạ. Cái quan trọng nhất là bác lái xe và gia đình bác lái xe đã xuống thăm gặp gỡ chị và cháu 2 bên gia đình đã có tiếng nói chung thì mọi chuyện em nghĩ sẽ ổn, mỗi kụ một quan điểm 1 ý kiến em đại diện phía công ty sở hữu chiếc xe xin ghi nhận, nhưng thiết nghĩ chúng ta tham gia forum nên có những comment mang tính tích cực hơn là đả kích các kụ nhỉ (c)

Prelude

Xe đạp
Thôi các cụ ạ, tranh cãi làm gì cho mệt hãy để cho gia đình nạn nhân và các cơ quan chức năng xem xét sự việc. Nếu có gì bức xúc và không thỏa đáng với gia đình người bị hại chúng ta lại tranh cãi tiếp :^)

sv_ngheo

Xe điện
em đồng ý với cụ. em đọc từ đầu đến h nên em thấy thằng lx này cần nhận hậu quả. Nó đi công tác mà có tiền thuê xe là dạng víp rồi. em toàn phải bắt xe khách để đi không có thì đi xe ôm. Nó còn bình tĩnh đi thay gương và sửa xe, lại là người có học nên không thể chấp nhận được. H mà cứ vin vào gia đình khó khăn thì đừng nghĩ đến chuyện thuê xe để đi vì HN - HP xe khách chạy từ 5h sáng đến 9h tối. Nói chung là không chấp nhận lý do gì với trường hợp này cả, quá muộn để nói lời xin lỗi
Cụ này suy nghĩ phũ phàng nhỉ, nhưng mà cũng có phần đúng.

Nếu ai cũng nhìn thấy những rắc rối kéo theo thế này để mà đi lại cẩn thận thì tốt biết bao :^)

Em có chút ý kiến thế này:
E phản đối xxxx cò quay chú LX nhưng cũng không ủng hộ chạy tội cho chú LX.
Em mong rằng công lý được thực thi, nghĩa là: lỗi của chú lái xe thế nào theo đúng sự thật khách quan thì sẽ bị xử lý đúng bằng hình phạt tương đương theo qui định của luật pháp, cả về phần trách nhiệm hình sự (phạt tù, phạt tiền...) và trách nhiệm dân sự (đền bù, bồi thường..) không hơn, cũng không kém.

ga.quay

Xe tải
các cụ cho em hỏi, chú lái xe này lái kiểu gì mà đập được gương trái xe vào lưng và gáy chị Ngọc vậy ạ :102:

vietvoiz

Xe container
Website
www.vietvoiz.com
các cụ cho em hỏi, chú lái xe này lái kiểu gì mà đập được gương trái xe vào lưng và gáy chị Ngọc vậy ạ :102:
Bác xem lại cái hình xem trái hay phải nhé, bác là ng thứ 2 thắc mắc việc này :6:

Đậu đại ka

Xe buýt
Cụ in cái ảnh ra, lấy giấy cắt theo đúng đường viền xoay ngang xoay ngửa ướm vào xe xem có phải là gương hậu không ợ ?:102:

longvu

Xe tăng
Em mong rằng công lý được thực thi, nghĩa là: lỗi của chú lái xe thế nào theo đúng sự thật khách quan thì sẽ bị xử lý đúng bằng hình phạt tương đương theo qui định của luật pháp, cả về phần trách nhiệm hình sự (phạt tù, phạt tiền...) và trách nhiệm dân sự (đền bù, bồi thường..) không hơn, cũng không kém.
So rì cụ 2snguyen vì đã bôi đậm tô mầu dòng cụ post ở trên, nhưng em hoàn toàn đồng ý với ý kiến của cụ nên ko cưỡng lại đc. Em hết rượu rồi, nợ cụ nhá

tungcalo

Xe điện
Bố cáo với các cụ là đến thời điểm này, em đã xác định được danh tính lái xe gây tai nạn và nơi lái xe lắp gương, xe đã xuất xưởng. Chắc chắn trong hôm nay chú lái xe này (trẻ hơn em vì sinh năm 75) sẽ trình diện gia đình nạn nhân.
Hãng xe cho thuê cam kết sẽ phối hợp tận tâm để đưa chú lái xe này ra chịu trách nhiệm :41::41:
Hoan hô cụ LV, hoan hô tinh thần OF.
Bây giò­ là 9h55, không biết thà­ng lx đó đã gạ­p gia đình nạn nhân chu­a nhỉ? :^)
Mà cụ nhó­ biển số của em nhá, lần sau em có phạm tội gì thì cụ đù­ng nên danh tính của em lên đây nhá :21:

wildcat74

Xe điện
Có 2 vấn đề cần phải bàn ở đây:

1. Lái xe gây tai nạn là 1 việc không ai mong muốn; nói như cụ Long Vu - có thể xét đến "lỗi vô ý" do cẩu thả hoặc quá tự tin. Sự việc đã xảy ra rồi, tùy theo hậu quả và tùy theo thái độ của lái xe mà có thể châm trước phần nào.

2. Gây tai nạn, bỏ chạy là 1 hành vi phạm pháp, vừa là 1 hành vi thuộc về phạm trù đạo đức, khó chấp nhận được. Chú lái xe là 1 người trưởng thành, có địa vị xã hội và có đủ năng lực nhận thức để chịu trách nhiệm về hành vi này. Những rắc rối xảy ra sau đây chỉ là hệ lụy tất yếu, và làm sao có thể so sánh được nỗi đau của gia đình nạn nhân nếu chẳng may họ mất đi người thân, hoặc người mẹ trẻ mất đi đứa con của mình.

Xin biểu dương tinh thần của bác LV và N, các bác làm cho em tin nhiều người vẫn không quay lưng để cái ác lộng hành!

Chỉnh sửa cuối:

ThangUS

Xe máy
Em cực kỳ kính phục bác Longvu!!!

Bác xử sự thật đạo đức, chu đáo, có trước, có sau.

ga.quay

Xe tải
Cụ in cái ảnh ra, lấy giấy cắt theo đúng đường viền xoay ngang xoay ngửa ướm vào xe xem có phải là gương hậu không ợ ?:102:
ý cụ là sao ạ, em không hiểu ạ, mong cụ giải thích rõ hơn :ohmy:

Prelude

Xe đạp
Em xin lỗi các cụ, nhưng phải nói cụ nên đi kiểm tra lại mắt :77:

longvu

Xe tăng
Em thấy cụ này có lý thật, em xin lỗi gia đình người lái xe vì đã gây phiền phức cho họ :77::77::77: em xin ra khỏi cuộc tranh luận này và tập chung vào công việc giúp đỡ gia đình người bị nạn :77:
:41::41::41:
Cụ nói chuẩn ko cần chỉnh, cứu người như cứu hỏa cụ nhể.
Em thì đang tìm trong tủ sách xem quyển bộ luật HS đây, để trích lại cho cụ VietVoi :77::77::77: (J/K)

longvu

Xe tăng
Hoan hô cụ LV, hoan hô tinh thần OF.
Bây giò­ là 9h55, không biết thà­ng lx đó đã gạ­p gia đình nạn nhân chu­a nhỉ? :^)
Mà cụ nhó­ biển số của em nhá, lần sau em có phạm tội gì thì cụ đù­ng nên danh tính của em lên đây nhá :21:
vâng, các kụ cứ bình tĩnh, em sẽ rì pọt đầy đủ diễn biến, tối nay lái xe và gia đình lái xe đã từ Hải Dương về và tiếp tục khắc phục hậu quả đã gây ra, tiền không phải là tất cả em nói thế chắc các kụ hiểu phần nào, vâng cái gì cũng phải có lý và có tình... mọi việc coi như đang tiến triển tốt đẹp, còn bác lái xe các bước tiếp theo thế nào thì em sẽ báo cáo tiếp ạ. Cái quan trọng nhất là bác lái xe và gia đình bác lái xe đã xuống thăm gặp gỡ chị và cháu 2 bên gia đình đã có tiếng nói chung thì mọi chuyện em nghĩ sẽ ổn, mỗi kụ một quan điểm 1 ý kiến em đại diện phía công ty sở hữu chiếc xe xin ghi nhận, nhưng thiết nghĩ chúng ta tham gia forum nên có những comment mang tính tích cực hơn là đả kích các kụ nhỉ
Câu trả nhời bôi đậm phóng to rồi chú nhá .
Cảm ơn chú về vụ máy khử mùi, ngon choét choèn choẹt . Anh hết rượu rồi, về mời chú ngay và luôn

sv_ngheo

Xe điện

Em cũng muốn viết như cụ, nhưng KHÔNG đủ khả năng để diễn đạt chuẩn được như thế. Em xin phép quote lại và bày tỏ sự đồng tình với bài viết của cụ.

:69:

Chỉnh sửa cuối:

KuugIA

Xe tăng
Website
www.travelviet.vn
Đọc hết 50 trang mà em choáng... Thực sự là hai mẹ con mợ ấy không sao là may mắn lắm rồi các cụ ạ. Chúc mợ ấy chóng lành bệnh, trong cái rủi có cái may đấy các cụ ạ.

McQeenGT40

Xe tải
Em thấy cụ này có lý thật, em xin lỗi gia đình người lái xe vì đã gây phiền phức cho họ :77::77::77: em xin ra khỏi cuộc tranh luận này và tập chung vào công việc giúp đỡ gia đình người bị nạn :77:
Em cũng ủng hộ ý kiến của cụ. Bây h mọi việc đã sáng tỏ rồi. Cụ lập thớt mới đi. để các anh em OF lên tiếng nhỉ

Trạng thái
Thớt đang đóng