[Thảo luận] Truy tìm một kẻ lưu manh mới - Các bác giúp với

Trạng thái
Thớt đang đóng

Hết nhớt

Xe hơi
Cho em mượn topic của bác tí nhé, chuyện của em nó cỏn con nên cũng chẳng đáng mở thớt tốn đất OF :)
Sáng qua em đi làm đang đỗ chờ đèn đỏ ngã tư đường Lê Duẩn - Hai Bà Trưng - Nguyễn Khuyến (Em đỗ trên đường Lê Duẩn hướng đi ra ga). Đúng lúc đấy các chú xxx rình chộp người đi xe máy từ đường Hai Bà Trưng rẽ phải vào Lê Duẩn. Xe đầu dính ngay, xe thứ 2 là cái wave đỏ bị chặn nhưng vẫn cố chạy. Chú xxx cố chạy theo tóm chìa khóa, giữ tay chú xe máy. Loằng ngoằng thì chú xe máy và chú xxx lấy xe em làm phanh :ohmy:
Em ngồi trong xe thấy bộp phát, nên chửi cả chú xxx lẫn chú xe máy (nhưng chắc em chửi em nghe chứ 2 chú kia không nghe thấy gì đâu:21:).
Đường đông mà buổi sáng thì đang vội, nghĩ mình có xuống thì cũng chẳng làm trò khỉ gì được với mấy chú này nên em đi luôn. Bụng bảo dạ xước thì lại mất công mang đi oánh bóng vậy.
Lúc đến văn phòng mới thấy sứt mama nó cả cản trước, chú wave sau khi hôn em còn để lại vết son dài ngoằng :mad:
Nghĩ cũng ngứa mắt thật, chú kia đi xe máy thì ý thức kém, chú xxx thì cũng toàn rình góc khuất lao ra chộp vớ vẩn làm mình dính tai bay vạ gió. Muốn giữ trật tự giao thông sao các chú không đứng hẳn ra chỗ dễ nhìn cho người ta sợ mà tuân thủ luật lệ. Đằng này chỉ anh hùng Núp rồi làm thịt họ.
Muốn an toàn giao thông thì phải ngăn chặn trước khi người ta vi phạm chứ để họ vượt đèn đỏ rồi mới lao ra bắt thì còn nói làm gì.
Hôm qua em mà đi xe máy có khi chú kia lao vào xe em, đổ xe, xe đè lên chân... thôi em đ'eo dám nghĩ nữa đâu :21:

hieuhic

Xe điện
Cái chú đi civic 5866 chuối quá nhỉ, mà làm sao chạy được chứ, kiểu gì cũng tìm ra thôi. Tuy nhiên trên OF cũng có người chuối ko kém, các bác xem ông bẹn "donguoi" viết cái j thì biết, tại sao gọi thằng nọ thằng kia đi xe cỏ nhỉ, chắc ông bẹn này đi xe mấy trăm k nhưng xxx biết trong đầu có cái xxx j không nữa. :mad:
Các bác ơi tập trung vào chủ đề đi. Cứ cãi nhau lung tung gây nội bộ mất đoàn kết quá.:mad::mad::mad:
Tình hình thế nào rồi bác chủ thớt ơi ? em ngồi chầu rìa nghe lỏm mãi từ hôm qua đến giờ rồi đới.:):):)

hungbk

Xe máy
Các bác ơi tập trung vào chủ đề đi. Cứ cãi nhau lung tung gây nội bộ mất đoàn kết quá.:mad::mad::mad:
Tình hình thế nào rồi bác chủ thớt ơi ? em ngồi chầu rìa nghe lỏm mãi từ hôm qua đến giờ rồi đới.:):):)
Tôi đã sẵn sàng đơn trình báo cho phòng CSGT CA Ha nội rồi (có người làm chứng cam đoan có SCMND đàng hoàng), để xem Cty ho giải quyết ra sao, nêu họ không thiện chí, chiều sẽ gửi cho CA họ làm việc.

Land

Xe tăng
Công ty cổ phần thương mại vận tải Thanh Phong
402B - C4 Nam Thành Công - Vũ Ngọc Phan - Hà Nội

hi_lander_6052

Xe buýt
Sao cái thằng 5866 khốn thế mà bác làm cái avatar nó kèm 2 e ngon thế hả bác,bác thay bằng con gì đó đi bác:)

Côngnôngv12

Xe buýt
Công ty cổ phần thương mại vận tải Thanh Phong
402B - C4 Nam Thành Công - Vũ Ngọc Phan - Hà Nội
:41::41::41::41::41:
Bác chủ thớt thông tin lại cho anh em biết nhé, bọn em hóng suốt từ hôm qua.
Chỗ này cũng gần cơ quan em, cần bác ới bọn em phi ra. :6:

Greeno

Xe lăn
Website
www.bodetam.vn
Em mà gặp em alo cho bác đến, chân tay làm gì cho mệt hả bác, với người quân tử ta sẽ quân tử hơn, nhưng với bọn tiểu nhân ta phải đối xử tiểu nhân hơn chúng gấp nhiều lần. Theo em bác đến cứ làm cái đinh cho vài vệt quanh xe là ok rồi bác ợ, lần sau gặp cho bọn đánh giầy ít tiền nó chọc thủng lốp cũng là phương án hay. Thế thì mấy thằng mất dạy đó nó mới chừa được bác ợ

Land

Xe tăng
Cùng 1 địa chỉ, cùng 1 số a nhô lại có 2 cty , Hừm ...:^):^)

Hoàng Giang - Công Ty TNHH Vận Tải Hoàng Giang
402B C4 Khu TT Nam thành Công,Vũ Ngọc Phan, Q. Đống Đa, Hà Nội
Tel............................................................................................(04) 37762420
Fax...........................................................................................(04) 37762420

gakoon

Xe đạp
ạc em thấy chú này quả là đểu hiii. bác vô trình báo công an. công an sẽ điều tra giúp. xong chuyện công an rồi mới đến giải quyết theo xã hội. hôm nào con xe đó ra đường bác đi con xe mukick cũ tông vào mông nó cho em...... hahahahaha:))

khottabit

Xe container
@bác hungbk: Lúc nãy 4rum bị lỗi nên em ko vào đc. Thông tin của e tìm được trùng với bác Land

summer

Xe tăng
Bước đầu thông tin đã được công ty xác nhận và hứa giải quyết trong ngày, kết quả như thế nào tôi sẽ thông báo cho OF biết. Tôi nghĩ đó chỉ là đạo đức của người lái xe thôi, chủ xe, hoặc công ty sở hữu xe không ai lại đi hành xử kiểu đó
Hoá ra cái này là cha chung....
Nhưng tìm được và họ xác nhận cũng là đi được 1 bước rồi

dongnn

Xe tăng
Tưởng nhớ
Nhờ cụ kêu gọi cụ longvu đi, tìm ra nó, thông báo trên OF để ra đường sau này không còn kẻ như nó nữa
uhmmm....
Longvu hay còn gọi là Lông Vũ là người quen của bác chủ thớt đấy, mòi riệu đi rồi em sắp xếp cho 2 bác gặp nhau :21:

Nói vậy thôi, tìm được nó là ổn rồi (b) phải làm cho chú lái xe này chừa cái thói đấy đi, gây tai nạn xong rồi cố tình bỏ chạy là tội to lắm!

Em cung cấp thêm 1 số thông tin sơ lược về bác chủ thớt:
- U50, 1 vợ, 2 con (trai)
- Có bằng Lái xe khoảng ~20 năm rồi, chạy rất cẩn thận, từ tốn. Trong thành phố ít khi chạy quá 30km/h
- Từ ngày mua xe mới, chưa rửa xe :)) --> tốt nhất là đem xe đi rửa đi:^)

@hungbk: chiều nay làm việc xong với nó, đem tiền mời em (b) nhé

Viking

Xe điện
em cũng đã chứng kiến thằng bạn em bị 1 thằng civic đâm rồi bỏ chạy giống trường hợp của bác...đúng là rất nhiều thằng đi xe cỏ tầm từ 20-40k chưa chắc đã có tiền thật, bỏ chạy là thượng sách hehe chia buồn với bác, nếu em thấy nó ở trên đường em sẽ alo cho bác

Cả thớt mỗi bác này nói đúng, em cũng đi xe cỏ chưa đến 20K mà đúng là em điếu có tiền thật.

Đúng thế. :^):^):^):^)

Naviman

Xe tăng
em cũng đã chứng kiến thằng bạn em bị 1 thằng civic đâm rồi bỏ chạy giống trường hợp của bác...đúng là rất nhiều thằng đi xe cỏ tầm từ 20-40k chưa chắc đã có tiền thật, bỏ chạy là thượng sách hehe chia buồn với bác, nếu em thấy nó ở trên đường em sẽ alo cho bác
Tay donguoi này pót bài rồi lặn đi đâu mất. Không biết đi xe tầm bao nhiêu k mà hách vậy :^)??? Xem bao nhiêu OFer nằm trong diện đi xe cỏ đang bức xúc kia kìa, nhanh về mà xin lỗi pà-con đi chớ :mad:.

Chúc mừng bác chủ thớt đã tìm được tung tích vụ việc, có thông tin gì mới bác báo cho anh em OF biết với nhá (b)

Libor

Xe điện
Em mới tham vấn bên xxx ở Cục.... mấy bác ý nói: nếu xe bị móp nhẹ mà ko có tý máu chảy, hay người ngợm làm sao thì chắc khó giải quyết lắm...:102::102::102::77::77::77: Theo em cụ cứ đt đến có tính chất răn đe là chính, rồi để họ tự xử thì oai hơn ạ. Cụ cứ danh nghĩa phòng xyz gì đó đt đến nó mới tè ra quần nhá! Nếu cần gì thì cụ lại ới em! :21::21::21::21:

DHT06

Xe tăng
Bác này thế nào nhỉ? Em đi xe chả có tiền trong túi đây nhưng chí ít em cũng không hành xử như thằng kia và cũng không hành xử như bác nữa! :mad::mad::mad:

vudinhquang

Xe container
theo em thì cũng là lỗi của bác chủ thớt nữa,khi xảy ra tai nạn thì phải giữ nguyên hiện trường,tự giải quyết với nhau hoặc gọi công an.nếu không thì phải chụp lại ảnh. Rồi mới di chuyển xe vào lề đường.nếu có người làm chứng thì phải ký chung trong biên bản.bây giờ chẳng có bằng chứng gì nó chối thì cũng khó lắm bác ạ

Trạng thái
Thớt đang đóng