[Funland] Trường Tiểu học ở Hà nội có đảm bảo chất lượng?

pig_dragon_83

Xe tải
:x

Thật ra em chả hiểu cụ Pig muốn gì nữa, hay cụ cứ thích chê cho đáng đông tiền bỏ ra? Vừa muốn con thoải mái, mình thì nhàn thân lại muốn học giỏi theo tiêu chuẩn trg công, quả là khập khiễng và vô lý.
P/s: con em học Vin từ bé, đỗ đại học chính quy cả mấy trg mà chả học thêm quái gì, con đứa bạn học trg công bố mẹ đưa đi đón về học thêm tối ngày điểm lại đếch bằng con em, khổ thế, nên giỏi dốt tùy người thôi đừng đổ tại trường.
Mình chỉ muốn nói lên ưu nhược điểm hiện tại của trường thôi. Mình có cảm giác mình dạy 5 phút còn hơn cô dạy cả ngày ở trường (mà bài tập lớp 1,2 thì nó siêu dễ với mình mà, chỉ là cách truyền đạt, hoặc là cái uy (nói nó ko tập trung,ko nghe thì cũng ko dạy được). Còn tất nhiên trong các lựa chọn, thì chọn cái nào tốt nhất trong khả năng thôi. Nên mới tính hết cấp 1 sẽ ra trường công điểm học, kiểu Ngô Sĩ Liên, Trưng Vương, Chu Văn An...

duongphong

Xe container
Đống Đa đất chật, không nhét được thêm chung cư nữa nên không bị đông lắm, cụ để ý các quận như Cầu Giấy, Từ Liêm, Hoàng Mai, Hà Đông diện tích lớn nên chung cư nhồi thoải mái được, nên sĩ số lớn không tránh khỏi.
Đúng là mấy quận cụ nói đều toang cả. Chỉ còn mấy quận nội thành là đỡ áp lực hơn. Xử lý vấn đề này chắc còn dài dài :D

lamthanh210

Xe hơi
hồi xưa e đi học từ cấp 1 đến cấp 2 toàn sĩ số 60 đấy ạ, nhất là lên cấp 2 bàn ghế nhỏ học trò thì to ngồi chật ních thế mà vẫn học hành ngon. flex tí là lên cấp 3 học trường chuyên mới đc học lớp sĩ số 35. học trường công thì phải chấp nhận thôi ạ

pbinh979

Xe tăng
Ở Hoàng Mai, riêng phường Hoàng Liệt(đông dân nhất) thì tội to nhất chính là do thằng chủ đầu tư HUD khi xin phê duyệt và đã được duyệt, một mặt xây mấy chục tòa chung cư xong xuôi còn một mặt đắp chiếu các khu đất xây trường để đấy, bao nhiêu năm nay nó vẫn cho làm các bãi xe hoặc bỏ hoang đất rào tôn lại.
HUD tuổi gì mà dám làm láo nếu không có cái gật đầu.
Bts anh điếu cày anh ý còn xây chui được cả cái chng cư cơ. đúng là khủng long chui lọt lỗ kim
Em ở Láng Thượng, nhìn trường công toàn 55 - 60 cháu/ lớp nên đành phải cố cho 2 đứa học tư. Lớp loanh quanh 18-22 cháu.
cụ nghe nói à? Mấy khu ổn định lâu năm, hết đất xây CC như Đống Đa ko bị áp lực nhé.
Bây giờ TC làm gì có lớp dưới 40 cháu cụ. Tầm này lớp 45 cháu em thấy ngon rồi :D
cụ có thích inbox em cho rất nhiều trường công trong ngõ của quận nội thành, sĩ số 35 cháu/ lớp nhé. thậm chí ít hơn.
Nhưng .... h/s toàn trong làng xưa dân cũ, nói chung mặt bằng cũng ... buồn - mặc dù cơ sở vật chất khá ngon. Người có ĐK họ lại xin đi...

phuongmit

Xe cút kít
Đúng là mấy quận cụ nói đều toang cả. Chỉ còn mấy quận nội thành là đỡ áp lực hơn. Xử lý vấn đề này chắc còn dài dài :D
HĐ nhà e chung cư nhan nhản mà trường con e 45hs đây :)) việc này do HT quyết dc phần lớn, số quá tải chủ yếu là trái tuyến thôi

Tùng Hoàng 06

Xe hơi
HUD tuổi gì mà dám làm láo nếu không có cái gật đầu.
Bts anh điếu cày anh ý còn xây chui được cả cái chng cư cơ. đúng là khủng long chui lọt lỗ kim

cụ nghe nói à? Mấy khu ổn định lâu năm, hết đất xây CC như Đống Đa ko bị áp lực nhé.

cụ có thích inbox em cho rất nhiều trường công trong ngõ của quận nội thành, sĩ số 35 cháu/ lớp nhé. thậm chí ít hơn.
Nhưng .... h/s toàn trong làng xưa dân cũ, nói chung mặt bằng cũng ... buồn - mặc dù cơ sở vật chất khá ngon. Người có ĐK họ lại xin đi...
Nghe nói gì đâu cụ, Láng Thượng do mới xây thêm khu mới nên giảm tải thôi. Mấy năm trước cũng toàn trên 50 cháu 1 lớp.

iamharu

Đi bộ
Sang năm con em cũng vào lớp 1 ở Long Biên, định cho học trường Tiểu học Ngọc Lâm cho gần nhà, các cụ có biết trường ý cô lớp 1 nào dạy tốt, tâm huyết với học sinh không ạ?
Em cảm ơn mọi ng đã đọc

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Sang năm con em cũng vào lớp 1 ở Long Biên, định cho học trường Tiểu học Ngọc Lâm cho gần nhà, các cụ có biết trường ý cô lớp 1 nào dạy tốt, tâm huyết với học sinh không ạ?
Em cảm ơn mọi ng đã đọc
Xem cô nào trẻ và xinh thì xin vào là ok cụ !

caisua

Xe lăn
Tiểu học căng nhỉ, nhà em cũng Hoàng Mai. Học Vin có 30 cháu 1 lớp thôi. Có lúc cũng ko thích cách dạy học ở trường, muốn cho ra trường công bên ngoài, nhưng nghĩ lại 50 cháu 1 lớp thì chỉ bạn nào chăm mới học được, còn ko làm sao cô dạy nổi từng bạn. Thôi tiểu học thì để chơi là chính.
View attachment 8001784
Trước 10 tuổi thì chưa tập trung đc nên chơi là chính. Nhưng toán lớp 4 mà buông thì sau lấy gốc rất khó. 2 đứa nhà em cũng chỉ kèm chặt toán lớp 4, lớp 7 và văn lớp 8 là xong. Riêng tiếng Anh thì trường kỳ kháng chiến rồi

Chỉnh sửa cuối:

Z90

Xe tăng
Chắc cũng tùy khu vực bác ah, nhà mình bên Long Biên, hôm trước đi khảo sát xung quanh bán kính nhà 5km có 5 cái trường tiểu học công lập, có trường cũ, có trường mới xây to đẹp, mỗi trường có trung bình 5-6 lớp 1 và mỗi lớp trung bình chỉ 35 bạn.
E đi qua trường tiểu học Đoàn Kết bên Long Biên còn tưởng trường ĐH nào. Quá khủng khiếp

captain81

Xe tải
Lớp thì có vài bạn cũng khá, bố mẹ đầu tư, cuộc thi nào cũng tham gia từ ở trường đến các cuộc thi kanguru...
Con mình thì lười, thấy nó cũng ko thích học, chỉ thích chơi thể thao thôi, nên ko ép. Cuối năm thi toán, tiếng việt, tiếng Anh vẫn 10 hết. Vì ko cho mang bài về như hồi xưa, nên cũng chẳng biết nó làm bài kiểu gì. Lớp chắc cũng 10 1 rổ. Lớp chỉ có 1 bạn ko được giấy khen, còn lại thì chắc xuất sắc hết.
Trường nào thế cụ nhỉ, chứ 2 F1 nhà em thì lớp thuộc dạng học tốt mà số lượng học sinh xuất sắc đếm trên đầu ngón tay, để được xuất sắc khoai phết đấy, phải hoàn thành tốt tất cả các môn, mà bài tập cũng không dễ đâu. Thấy cụ nói em thấy hơi lạ.

Được gửi từ from captain - Otofun

pig_dragon_83

Xe tải
Trường nào thế cụ nhỉ, chứ 2 F1 nhà em thì lớp thuộc dạng học tốt mà số lượng học sinh xuất sắc đếm trên đầu ngón tay, để được xuất sắc khoai phết đấy, phải hoàn thành tốt tất cả các môn, mà bài tập cũng không dễ đâu. Thấy cụ nói em thấy hơi lạ.

Được gửi từ from captain - Otofun
Vin cụ ạ. Nhưng em nghĩ là do lớp 1 ,2 nó dễ với bài làm về cô cũng ko trả về để xem lại như hồi xưa nên ko biết có đúng điểm thực tế hay ko. Lớp 1, 2 dễ vì chỉ chó 2,3 môn thôi. (T.A, Tiếng Việt, Toán) . Cảm thấy điểm mấy môn phụ cũng hơi ảo.

mycamel

Tháo bánh
Website
www.raybanvietnam.com
Học đông như vậy cũng tốt, tăng tính cạnh tranh, sau này ra đời chắc chắn thành công hơn các trẻ khác học trường tư toàn thể loại em chã. Đấy là em thấy các cụ ấy nói vậy ạ.