[Funland] Trường quố tế học phí 1 tỷ 1 năm là thế này sao.

Trần Tuệ Quang

[Tịch thu bằng lái]
Website
kenhtaichinh.com.vn
Thằng ký công văn lởm khởm kia cũng ngu. Dân túy vớ vẫn, bọn trẻ con đánh nhau ở đâu chẳng có, ngày nào chẳng xảy ra.
Trường công thì ko thấy ý kiến ý cò gì, đụng vào trường QT thì lại ra công văn. Giải quyết mấy cái trò con nít, dân túy xử lý vớ vẫn.
Thêm tư liệu để các cụ có cái nhìn đa chiều :D
View attachment 7148947
Con ca sỹ rởm này mất chất thật, loại con này quá kệch cỡm

Chỉnh sửa cuối:

QUOCBAO6868

Xe đạp
nhà trường không khéo thôi chứ học sinh đánh nhau chuyện bt,sau vụ này chắc nhà trường phải xem sét lại cách cư xử với phụ huynh học sinh thồi

Yeuphunu

Xe điện
Ngồi xuống hỏi cho kỹ xem lý do tại sao lại đánh nhau đã. Con mình chắc gì đã vô tội.

Em đánh giá 3 cái trò đập nhau thế này là cực kỳ thô thiển. Bạo lực học đường kiểu lạnh mới kinh dị: nói xấu, tẩy chay, phân biệt đối xử, phân chia đẳng cấp...

Trẻ trâu máu nóng thì chớ. Phụ huynh cũng chả ra cái gì luôn. Quyền đâu ra cho phép công khai mặt của 1 đứa trẻ lên mạng xã hội. Dẫn dắt dư luận bully lại con bé kia, trong khi nó vẫn đang trong độ tuổi đc bảo hộ pháp luật. Có khi chính chị SGM kia cũng không ý thức đc việc mình làm là sai trái. Quá tệ. Mẹ thế này em chả nghĩ là con chị ý bị đánh oan. Có bằng chứng bạn bè đưa lên là con chị ý rất hay đưa mồm đi xa rồi đấy.
Hạng ca sĩ hạng bét, tiếng Anh bồi, bán chân gà rút xương nó làm sao hơn được.

Lyquangdieu1

Xe tăng
Bán chân gà mà có tiền tỷ cho 2 học à.
Đáng khen.

Tứ Vô Lượng

[Tịch thu bằng lái]
Vấn để mà chị này gọi là Bạo lực học đường ( trẻ con đánh nhau, cà khịa, xúc phạm) thì do giáo dục gia đình là chủ đạo.
Nhà trường chỉ có thể can thiệp kỷ luật và giáo viên chủ nhiệm khuyên bảo.
Trường quan trọng chứ cụ, nhiều trường có giám thị rất nghiêm ngăn chặn mâu thuẫn từ trong trường. Chứ trẻ con ko chặn là đánh nhau gần như tất yếu

duongctt

Xe tăng
Đời nào cụ ơi, chuyển về trường công thì thuyết âm mưu của bọn cdm là mẻ làm um sùm nhằm đòi giảm học phí, là mẻ có khi túng làm đại, một công hai ba việc lại có cơ sở à. Không đâu, le-vờ của mẻ cao lắm phải đi Sing thôi.
Có beep mà đc đi Sing nhé bác, trường nó phê vào học bạ mấy chữ: "bị đuổi học do đánh nhau" thì con mẹ này phải tự sang Sing mở trường mới có chỗ cho con học.

Yeuphunu

Xe điện
Bán chân gà rút xương cho con học trường gần tỷ/ năm :D Em hóng xem mợ này làm kinh doanh thế nào? Mở chuỗi bán chân gà chăng?
Nếu biết về học bổng ở mấy trường quốc tế cụ/mợ sẽ biết nó có mức giảm 75% cho một số khối lớp. Từ 600tr còn 150tr/năm đó cụ. Mức chỉ bằng hay thấp hơn 1 trường dân lập chất lượng cao thôi.

Tứ Vô Lượng

[Tịch thu bằng lái]
Em nhận thấy dần dần tới đây, xu hướng các cá nhân, doanh nghiệp, đơn vị, tổ chức: khi gặp khủng hoảng truyền thông thì sẽ "tổ chức họp báo" nhiều hơn.

Việc này ở nhiều nước, nhiều nơi trên thế giới họ đã làm từ bao nhiêu năm nay. Với tình hình nhiễu loạn thông tin, fake news, tam sao thất bản news như ở Việt Nam hiện tại, thì cũng tất yếu các đơn vị cần họp báo để đưa ra phát ngôn chính thức, nếu xử lý khéo còn có thể chuyển bại thành thắng, nguy thành cơ.
Ko chỉ họp báo mà còn trình diễn trong phiên tòa công khai live như Johnny Depp cũng chuyển bại thành thắng. Nhưng chắc cũng tốn mớ tiền cho PR

Yeuphunu

Xe điện
Trường quan trọng chứ cụ, nhiều trường có giám thị rất nghiêm ngăn chặn mâu thuẫn từ trong trường. Chứ trẻ con ko chặn là đánh nhau gần như tất yếu
Đây là các học sinh va chạm ở ngoài trường nhé.

Yeuphunu

Xe điện
Đúng, mình rất ghét trường QT.
Nó lấy học phí cao vì đánh vào tâm lý cha mẹ thương con sẵn sàng chi trả, chứ thực chất giá trị ko cao hơn so với trường ngoài bao nhiêu.
Mà tiêu cực, ganh ghét, đấu đá ở đâu cg có, ko thể hiện rõ thì nó âm thầm thôi, đừng nghĩ tụi nó văn minh.
Hiểu rất hạn chế về các mô hình trường học mới có comment này.

Yeuphunu

Xe điện
- Họp phụ huynh hội lắm tiền gặp nhau để giao lưu.
- Về quê nổ là con em học trường quốc tế học phí bằng cả họ nhà mình làm trong năm cộng lại.
Còn về chất lượng đào tạo thì hên xui.
Kì thị vô cớ với người giàu và trường quốc tế, nó chỉ chứng tỏ là người thất bại hoặc không thành công trong cuộc sống thôi.

Lucifer2306

Xe tăng
Hiểu rất hạn chế về các mô hình trường học mới có comment này.
Cụ kết luận vội vàng quá rồi. Em hồi sinh viên gia sư cho đứa cháu học trường Wellspring đây. Các kỹ năng khác chưa biết thế nào, chứ Toán Lý Hoá thua xa học sinh trường thường. Còn muốn kết luận toàn diện phải làm hẳn nghiên cứu khoa học cụ ạ.

Mít tố nữ

Xe tăng
Có beep mà đc đi Sing nhé bác, trường nó phê vào học bạ mấy chữ: "bị đuổi học do đánh nhau" thì con mẹ này phải tự sang Sing mở trường mới có chỗ cho con học.
Thế thì giờ đau đầu nhỉ? Lại hóng sau vụ này con mẻ học đâu đây?
Ngừoi lớn làm khổ trẻ con rồi.

Lucifer2306

Xe tăng
Kì thị vô cớ với người giàu và trường quốc tế, nó chỉ chứng tỏ là người thất bại hoặc không thành công trong cuộc sống thôi.
Em chưa dám nhận thành công nhưng chắc từ học hành tiền bạc cũng ít nhất hơn cụ đấy. Cụ thích thì mình cùng show he.

nhatthang

Xe Cứu Trợ
Nhờ cụ thớt mà e ngồi mất gần tiếng xem mấy video liên quan.
Theo ngu ý của e thì:
- Thái độ bên phía nhà trường trong cái clip live stream e đánh giá không sai. Tây lông chắc là hiệu trưởng, không tranh cãi với phụ huynh đang xồn xồn, yêu cầu tất cả nhân viên không tiếp xúc, không tranh cãi với phụ huynh xồn xồn để tránh va chạm không đáng có. Tuy nhiên khác biệt về văn hóa đã làm leo thang căng thẳng. (Xồn xồn nghĩ rằng nhà trường thiếu tôn trọng, không chịu đối thoại. Tuy nhiên không ai đối thoại với người đang xồn xồn đòi ăn tươi nuốt sống người ta như vậy)
- Bên phía bị hại (chưa rõ có đúng bị hại hay không, vì có nhiều luồng tin cho rằng bé bị táng cũng chả phải vừa), từ đầu đến cuối stream đều có mục đích rõ ràng là kéo người xem, liên tục hỏi có bao nhiêu người đang xem... Ngôn từ, thái độ không chuẩn mực, luôn luôn trong tư thế nhảy vào mồm người khác ngồi. Thực tế tây lông đã rất nhiều lần phải nhắc nhở hãy yên lặng. Tây lông thì văn minh hơn, lúc xồn xồn nói thì hắn im, xồn xồn im hắn mới bắt đầu nói, nhưng chỉ thở ra đc nửa câu là xồn xồn lại nhảy vào chen ngang, thành ra câu chuyện không đi đến đâu và hắn quyết định yêu cầu tất cả nhân viên vào trong, không tranh cãi và đứng giữa ngăn không cho xồn xồn xông vào bên trong tiếp xúc với bên đánh.
- Phía nhà trường, ngay từ đầu Tây lông đã giải thích chủ trương của nhà trường là phỏng vấn riêng từng người liên quan để giải quyết vụ việc và không cho phụ huynh của học sinh này tiếp xúc với học sinh kia. Theo e thì chủ trương này đúng, vì thực tế trẻ con gây chuyện thì chúng nó phải tự giải quyết, nhà trường sẽ đứng giữa để nghe từ cả 4 đứa và quyết định ai đúng, ai sai trong vụ việc. Bố mẹ không được phép tham gia vào tranh chấp của con trẻ, trừ trường hợp đặc biệt nghiêm trọng. E thấy cách giải quyết này là văn minh. (Trong trường hợp này chỉ bị cào cấu sứt ít da mà xồn xồn đòi xông vào 3 mặt một nhời với con bé đánh thì e đến chịu, đã thế còn cả nhà từ trên xuống dưới đều đòi "đánh bỏ mẹ nó đi" thì e không tin con bé con nhà đấy nó "ngoan")

Tóm lại là trọc phú thì chỉ khoác lên người được cái áo gấm, còn tư duy và nhận thức thì không phải thứ thay đổi sáng chiều được.
Có vẻ cụ đúng hết nhưng cụ quên hay "cố tình" quên một tình tiết hết sức quan trọng là thái độ phản ứng của phía bên kia. Cái đoạn 2 bố con vẫy tay và cười đểu phía "bị hại" đó. Cái hành vi này nếu lấy câu kết cuối cùng của cụ áp dụng vào thì cũng đúng 100% luôn.

nhatthang

Xe Cứu Trợ
Em chưa dám nhận thành công nhưng chắc từ học hành tiền bạc cũng ít nhất hơn cụ đấy. Cụ thích thì mình cùng show he.
Em ủng hộ cụ 1000%. Thỉnh thoảng trên OF lại xuất hiện những thành phần toàn lấy những chuyện ở đâu ở đâu vào để kết luận/dè bỉu những người có liên quan "là người thất bại hoặc không thành công trong cuộc sống thôi". Đến lúc khổ chủ lên tiếng yêu cầu chứng minh xem ai mới là người không thành công hoặc thất bại, thì các ông đó trốn tiệt hoặc là bắt đầu cãi cùn.

Archer

Xe điện
Con em bị một thằng cu oánh ở trường. Bạn nó báo lại, lí do có lẽ cu kia tưởng cu này cua bạn gái của mình. Em hỏi có thật không, và có sao không. Nó cười: "Con thiếu gì gái mà phải tòm tem ghệ của thằng đó hả bố. Còn thằng đấy đánh như gãi ghẻ, thua cả đàn bà thì thôi, chẳng nên phản ứng làm gì, nó bị làm sao thì con lại ... mệt". Tình cờ là ông em lại học chung lớp với ông em thằng cu kia, cũng hậm hực và bảo "thằng kia mày về bảo anh mày cẩn thận, đừng lộn xộn với anh tao nữa". Giờ thì bọn nó không là bạn thân, nhưng gặp nhau vẫn nói chuyện thoari mái, chả nhớ gì chuyện vớ vỉn ngày xưa nữa.