[Funland] Trường quố tế học phí 1 tỷ 1 năm là thế này sao.

slaz8

Xe ba gác
Con bé xanh nhạt này là con bé lớp 9 bị xước ở cổ, chứ ko phải con của sgm cụ ah.
vì cụ ấy không biết là con của SGM không có trong cờ nhíp nên tự tưởng tươngr 1 solo với 4.
thực tế trong links cụ ý đưa chỉ có 2 đứa táng nhau, và cả 2 không phải là con của SGM. nên không có chuyện 1 chọi 4 như cụ ý nói

Xe bọ xít

Xe container
Em rất rảnh và kiên nhẫn nên là em túm tắt cái like sờ trym lần 1 cho các cụ mợ rộng đường dư luận nà
Bà chị này đang đi bên ngoài, nghe tin con bị đánh chạy về trường
K biết có gặp đc ai chưa, nhưng bà nhảy vào trong phòng con bé kia, hỏi nó là sao cháu đánh bạn, nó trả lời cô là ai mà cháu phải nói chuyện với cô
Sau đó ông gv (chắc là hiệu trưởng?) nhảy vào đuổi bà ý đi ra ngoài (vì k đc trực tiếp gặp học sinh khác nếu k có phụ huynh hoặc thầy cô ở đó, nhỡ bà xiên nó phát thì ai chịu).
Em nghĩ đoạn này khả năng đứng ở vị trí ông hiệu trưởng thì lúc đấy nghe tin 1 chọi 4 là auto con bé kia bị bắt nạt.
Sau đó thì bùmmmm, chiến tranh nổ ra và bà chị bắt đầu like sờ trym
Khi like sờ trym thì yêu cầu là đối chất cả bên đánh và bên bị đánh, yêu cầu bên đánh phải nhận lỗi
Trường muốn giải quyết theo hướng gì đó mà bé phiên dịch viên dịch k thông (và k nói đc hết câu luôn vì cứ nói 3 tiếng là phụ huynh đã lại nhảy cmn vào mồm rồi, khổ thân anh áo xanh can hoài k đc). Sau đó nữa thì phụ huynh yêu cầu gặp bố con nhà kia, trường bảo k cho, nếu muốn thì đưa sdt để phụ huynh đối chất.
Bùmmmm lại chiến tranh lần hai, rất nhiều phụ khoa văng ra và hẹn hò phụ huynh đợi ở cổng trường chiến nhau một trận
Ấn tượng nhất là phụ huynh chỉ mặt thầy tây và nói rằng cái thằng ngu này tôi khum mún nói chuyện nữaaaaa
Sau khi loại nhà trường ra khỏi đấu trường, thì bên đánh gọi bên bị đánh ra nói chuyện, k biết trước đó có xô xát gì chưa, câu đầu tiên nghe đc là trốn như con chó.
Sau khi hai bố con đi ra thì ông bố cũng hùng hổ chỉ tay các thứ nhưng k rõ nói gì, khả năng có rất nhiều phụ khoa.
Quay mặt bố con nó lên đây để cđm tìm xem thằng này là thằng nào
Ra ngoài cổng gặp bác bv tường thuật là tụi nó uýnh nhau trong cái hẻm kia kìa…
Các em bị đánh tường thuật lại là bọn trường khác cầm mã tấu đồ các thứ đứng chờ,
Phụ huynh quay lại trường thì k đc vào nữa, có 2 anh bv nói là trường đã mời ca và đang làm việc vs ca, các vị phụ huynh bị nhốt ở ngoài
Sau đó chị gái có kể thêm là sáng mới chuyển trường cho con thì chiều nghe tin con bị đánh, mới nói vs mẹ là con định sang nc ngoài đây chứ ở vn thấy k an toàn thì lại gặp chuyện này chắc đi luôn
Sau đó thì anh CA ra nên là trình bày vs anh CA, k biết anh đấy nói gì (chỉ nghe đc mỗi đoạn anh bảo k đc quay mặt anh nhắc đi nhắc lại mấy lần)
Sau đó anh CA đi đâu đó và chị gái ngồi chửi thêm độ 20p
Sau đó anh CA come back với cái biên bản, đoạn này có anh áo xám trình bày thêm là ban đầu có nhờ nhà trường họp đôi bên lại trao đổi đàng hoàng, nhưng trường bảo là trường k có chức năng đó vì đánh nhau là ở ngoài trường học, chỉ cho sdt để đôi bên giải quyết. Và khi mà nói chuyện với bố bên đánh thì ông đó kiểu: m làm đ*o gì đc tao, con t uýnh con m đó rồi m làm đ*o gì đc tao vvv
Xong cái anh CA bảo mọi ng ký biên bản nhưng mà chị này k đồng ý kí vì chưa có đoạn tụi nó doạ mai thịt con chị.
Thế là hết like sờ trym lần 1, đính kèm là biên bản
Cảm ơn Cụ đã kiên nhẫn xem clip và tóm tắt rất dễ hiểu, để mọi người ko có tg xem hay đọc các còm hiểu đc ạ

Thạch Hầu

Xe buýt
Tranh thủ vụ này phải lai chim nhiều, đẩy sự phẫn nộ miễn phí của cộng đồng mạng lên chứ, tăng tương tác tốt cho công việc mà ;))
Dưng mà cẩn thận không lạm dụng quá lố lại giống em Hằng đấy :))

khongtinhjp

Xe buýt
Không ai quan tâm đến lời trần tình của con bé được cho là hung hăng oánh cả 4 chị nhể. Em thì chỉ muốn nhiều t tin để rõ vụ việc thế nào :)
Giờ trên mạng kền kền cắn theo đàn mà. Nghe con bi (xin phép gọi vậy nó ít tuổi hơn e) nó live e thấy phản cảm quá. Hi vọng pháp luật vào cuộc cho ra ngô ra khoai

Tranh thủ vụ này phải lai chim nhiều, đẩy sự phẫn nộ miễn phí của cộng đồng mạng lên chứ, tăng tương tác tốt cho công việc mà ;))
Dưng mà cẩn thận không lạm dụng quá lố lại giống em Hằng đấy :))
Em nghĩ rồi sớm thôi. Giờ trên mạng nhiều thành phần bất chấp a dua kinh lắm

slaz8

Xe ba gác
con mẹ SGM này không rút kn từ Hằng lần trước, chửi ca. mà ca họ có làm gì nó đâu mà chửi nhỉ?

jazzzzz

Xe lăn
Em update . Lên hẳn VTV1
Ko biết đây là sức mạnh cộng đồng mạng hay ko đây #:-s
Bộ dục xử lý kiểu này cực dở nhé, thẩm quyền xử lý thuộc phường (công an phường) vì đây là hành vi liên quan đến an ninh trật tự, phường k làm thì quận nhắc.
Phía nhà trường chỉ chịu trách nhiệm đối với lỗi quản lý (nếu có: khi học sinh uýnh nhau trong trường mà họ k có biện pháp ngăn chặn,). Mặt khác họ sẽ tiến hành kỷ luật nếu học sinh vi phạm, giáo dục, tuyên truyền.
Ông bộ và UBND tỉnh đứng ngoài đi, khi nào bên dưới k xử lý đc mới nhảy vào.

qddt

Xe tăng
Có góc quay khác đây cụ. Thấy bảo là con bé áo xanh dương là con chị kia.
Đây vẫn là bản thiếu cụ ạ, có bản đủ của clip này up ở mấy trang trước. Hoá ra cụ kia còn chưa xem clip đã sồn sồn lên à =))

Phe con gái Thuỷ Bi có 4 đứa, 2 xanh dương, 1 xanh lá, 1 vàng. Phe con bé Kim có 2 đứa áo xanh lá, bao gồm nó và đứa bạn cận lòi còi lùn.

Chuyện là Kim véo đứa áo vàng, là con của Thuỷ Bi (tên Mỹ Anh, tên thân mật Ốc). Sau đó áo vàng gọi hội 4 đứa ra chặn đường.

Một đứa lớp 9 to như con tịnh, mặc áo xanh dương lao vào 1vs1 trước và bị con bé Kim nó đánh cho sứt sẹo như đã thấy trên FB. Con bé này là chị của bạn của con Ốc. Chú ý là em Thuỷ Bi luôn trộn ảnh xây xát của con áo xanh dương này với ảnh con Ốc nhé, con Ốc áo vàng chỉ có vết véo ở tay.

Sau đó bọn còn lại lao vào túm tóc giựt áo đá "l" (nguyên văn chat của các "bé") con bé Kim. Lúc này có 2 người lớn can chứ ko con bé Kim nhừ đòn rồi, làm gì có chuyện 1vs4. Nhưng nó có võ, đánh bọn kia đau.

Bạn của con bé Kim, cũng áo xanh lá chỉ can, không tham gia ẩu đả, tiếp tục can đến cuối trận và bị áo xanh dương tát cho lật mặt. Chả biết ai mới là du côn.

Đến đây mới hết cái clip full.

Va chạm trong trường, gọi hội quây bạn ở cổng trường, xong bị xây xát thì mách mẹ, mẹ livestream ăn vạ bị bạo hành. Hài hước.

Chỉnh sửa cuối:

Sfgs

Xe buýt
con mẹ SGM này không rút kn từ Hằng lần trước, chửi ca. mà ca họ có làm gì nó đâu mà chửi nhỉ?
E xem qua thì thấy con này đúng có vấn đề?? 1 việc rất cỏn con nhưng lại thích gây sự chú ý cho cộng đồng mạng. A CA cũng làm rất đúng trách nhiệm của mình.

Sfgs

Xe buýt
Bộ dục xử lý kiểu này cực dở nhé, thẩm quyền xử lý thuộc phường (công an phường) vì đây là hành vi liên quan đến an ninh trật tự, phường k làm thì quận nhắc.
Phía nhà trường chỉ chịu trách nhiệm đối với lỗi quản lý (nếu có: khi học sinh uýnh nhau trong trường mà họ k có biện pháp ngăn chặn,). Mặt khác họ sẽ tiến hành kỷ luật nếu học sinh vi phạm, giáo dục, tuyên truyền.
Vụ này nó trên tiktok nó lan truyền chóng mặt cụ ạ. Chưa kể trên FB nữa.

Gr33dy

Xe đạp
Cơ bản là cả nước Việt Nam đang bị ngáo quyền lực mạng, em vote làm cho ra nhẽ + xử lý các kênh truyền thông/page thích kích động bên cạnh đưa tin

Bemagauvn

Xe điện
Khổ, lại có dư luận đang hoan nghênh ra tay kịp thời cụ ạ. Vì vụ này làm các em học sinh hoang mang gây ảnh hưởng xấu đến môi trường giáo dục😂.
Chuyện biết cách giải quyết thì quá nhỏ. Giờ cứ thối um lên. Chán cái trường này!

hakubyo

Xe máy
Đây vẫn là bản thiếu cụ ạ, có bản đủ của clip này up ở mấy trang trước. Hoá ra cụ kia còn chưa xem clip đã xồn xồn lên à =))

Phe con gái Thuỷ Bi có 4 đứa, 2 xanh dương, 1 xanh lá, 1 vàng. Phe con bé Kim có 2 đứa áo xanh lá, bao gồm nó và đứa bạn cận lòi còi lùn.

Chuyện là Kim véo đứa áo vàng, là con Thuỷ Bi. Sau đó áo vàng gọi hội 4 đứa ra chặn đường.

Một đứa lớp 9 to như con tịnh, mặc áo xanh dương lao vào 1vs1 trước và bị con bé Kim nó đánh cho sứt sẹo như đã thấy trên FB.

Sau đó bọn còn lại lao vào túm tóc giựt áo đá "l" (nguyên văn chat của các "bé") con bé Kim. Lúc này có 2 người lớn can chứ ko con bé Kim nhừ đòn rồi, làm gì có chuyện 1vs4. Nhưng nó có võ, đánh bọn kia đau.

Bạn của con bé Kim, cũng áo xanh lá chỉ can, không tham gia ẩu đả, bị áo xanh dương tát cho lật mặt. Chả biết ai mới là du côn.

Đến đây mới hết cái clip full.

Va chạm trong trường, gọi hội quây bạn ở cổng trường, xong bị xây xát thì mách mẹ, mẹ livestream ăn vạ bị bạo hành. Hài hước.
Đúng rồi cụ ạ.

Và nguyên nhân ban đầu là con gái chị Thuỷ Bi kia bẩn miệng đi chửi bới cà khịa ng ta trc. Xong bị nó cào cho xước xát => Mách chị, kéo hội đến hỏi tội em kia. Lao vào đánh hội đồng nhưng bị đòn đau hơn. Về ăn vạ mẹ.

Bà mẹ thì livestream lộ mặt trẻ vị thành niên. Dẫn dắt bạo lực mạng. Vu vạ từ nhà trường đến C.A đến xử lý. Chí ít theo như clip nhà trường có can ngăn cuộc ẩu đả. C.A có đến ghi nhận và xử lý đàng hoàng. Nhưng chị nhảy cồ cồ lên và hành xử như thể mình là nạn nhân, không chịu hợp tác. Chuyện bé tí tẹo của bọn trẻ con mà giờ như thể chuyện gì kinh khủng lắm, làm loạn hết cả mạng xã hội.

Sfgs

Xe buýt
Cơ bản là cả nước Việt Nam đang bị ngáo quyền lực mạng, em vote làm cho ra nhẽ + xử lý các kênh truyền thông/page thích kích động bên cạnh đưa tin
Thì trang Beat với Không Sợ Chó vào dẫn dắt dư luận mà cụ, không tìm hiểu kĩ rồi cứ post bài lên để cư dân mạng vào chửi bới nhà con bé Kim. Nước ngoài nó đánh giá dân trí mạng VN kém văn hoá cũng đúng thôi.

jazzzzz

Xe lăn
Khổ, lại có dư luận đang hoan nghênh ra tay kịp thời cụ ạ. Vì vụ này làm các em học sinh hoang mang gây ảnh hưởng xấu đến môi trường giáo dục😂.
Chuyện biết cách giải quyết thì quá nhỏ. Giờ cứ thối um lên. Chán cái trường này!
Cả nước có khoảng 15k trường THCS và THPT, mấy ổng có thò tay đc hết không nhỉ.

jazzzzz

Xe lăn
Giờ cứ luật và quy trình mà phang thôi, cứ phải vả cho mấy đứa thích livestream vêu mõm như chị Hằng ấy mới chừa đc.

Gr33dy

Xe đạp
Cả nước có khoảng 15k trường THCS và THPT, mấy ổng có thò tay đc hết không nhỉ.
Làm sao dc cụ ơi, các trường thcs, thpt do sở gd&đt quản lý, và các sở ấy do UBND tỉnh thành phố quản lý chứ Bộ đâu được sờ vào

jazzzzz

Xe lăn
Làm sao dc cụ ơi, các trường thcs, thpt do sở gd&đt quản lý, và các sở ấy do UBND tỉnh thành phố quản lý chứ Bộ đâu được sờ vào
Thì mấy ổng sờ vào trường quốc tế kia còn gì, cái công văn ấy.

Haodc

Xe đạp
Nói chung là dù k cổ vũ phân biệt đối xử và bạo lực học đường. Nhưng các cụ các mợ cũng nên lượng sức, nếu nhà mình mà không phải thực sự giàu có. Đừng cố đưa con vào học trường đại gia. Đám trẻ con thực sự khá là ác. Phân biệt đẳng cấp, kỳ thị, bắt nạt chả thiếu cái gì đâu. Tiền học phí thì cố được nhưng những thứ râu ria kiểu bộ đồ hàng hiệu hay cái cặp xịn như vụ này. Khó nói lắm.

Hóng xem các bên hành xử thế nào.
Đúng, mình rất ghét trường QT.
Nó lấy học phí cao vì đánh vào tâm lý cha mẹ thương con sẵn sàng chi trả, chứ thực chất giá trị ko cao hơn so với trường ngoài bao nhiêu.
Mà tiêu cực, ganh ghét, đấu đá ở đâu cg có, ko thể hiện rõ thì nó âm thầm thôi, đừng nghĩ tụi nó văn minh.

Dacia90

Xe điện
Đọc qua thì em PH ca sĩ kia bị đá vào đâu à mà nhảy cồ cồ?