[Funland] Trưởng phòng công an kinh tế Bắc Cạn bị bắt vì mua bán ma tuý.

TungThoc

Xe điện
Ngành nghề nào cũng có vài người này nọ.

Đông Gioăng

Xe tăng
Ý cụ kia nói là câu chuyện của cụ tả hơi quá , vì nếu cụ vác hàng thì sẽ ko có đoạn chăng dây và lục soát như cụ tả đâu .
Ngày xưa đi Mộc Châu hay chốt đoạn rừng già , mà chốt chăng dây chỉ là kiểm tra vớ vẩn thôi , chứ chuyên án thì khác lắm .
Em có lần đi Loóng Sập qua Lào , Gấu đi chợ biên thấy bọn nó bán cái củ gì nhìn trông mốc meo , có 1 bọn chân gỗ vào tranh nhau mua , Gấu nhà em cũng nhảy vào mua bằng được , nó bán 2T/kg kêu là củ này bổ lắm , nhắm mắt mua luôn , đến lúc mang về MC hỏi thì người quen bảo củ rừng vớ vẩn bán có mấy chục K , Gấu cứ lẩm bẩm mịa thằng thổ nó mổ thằng kinh .
U là trời! đơn giản thế thôi ạ? Tks cụ nhớ!
Chiện em kể không sai tí nào cụ ạ
Hồi ấy về HN em tìm hiểu mới biết cuối những năm 2k đang cực kì căng thẳng tenanbuonbanmatuy ở khu vực giáp ranh HB-SL. Có thể ae họ làm chốt như CSGT lập chốt tháng antoangiaothong, thấy xe lẻ đêm phóng như bay phải chặn chứ. Hơi đâu mấy chục người đi quây 2 vc thằng nhiếp ảnh - giáo viên đi chụp hoa đào phỏng ạ? (phía sau lưng chắc chắn còn 1 tổ nữa cách đấy mấy trăm m báo đàm)

gocart

Xe cút kít
À đúng là đâu cũng có cạnh tranh đấu đá, nhưng thường chỉ mất tiền mất cơ hội thôi chứ không phải cho nhau vào tù mất hết công danh sự nghiệp mạng sống, đặc thù vũ khí và công cụ của ngành này nó khác.
Buôn mai thúy thì ai chẳng chết. Cụ cứ nhấn mạnh ngành làm gì, hành vi mới quyết định vào tù.

minhhai985

Xe lăn
Báo xoá hết mà thớt vẫn còn, lạ quá.

daiama

Xe tải
Buôn mai thúy thì ai chẳng chết. Cụ cứ nhấn mạnh ngành làm gì, hành vi mới quyết định vào tù.
Ở môi trường này họ có thể đấu đá cạnh tranh bằng cả việc lôi nhau ra truy tố, đơn giản đó là thứ họ quen thuộc nhất, là công cụ của họ, thế thôi, không phải em nhấn mạnh hay gì cả. Chỗ khác môi trường khác người ta cũng đấu nhau nhưng ít khi đến mức người thua phải vào tù cụ ạ. Đấy là nói chung thế chứ chứ không phải cụ thể trường hợp này, vì không rõ nội tình.