[Funland] Trường mầm non mở cửa, cô giáo một đi không trở lại

LongLH

Xe điện
Không thấp đâu cụ. Con em học trường tư, cả ăn uống cũng phải gần 4 củ, trong khi đó nếu trường công thì cùng lắm 2 củ.
Trường công thấp vì cơ sở vật chất do nhà nước đầu tư, trường tư thì cụ nhẩm phát chỉ riêng tiền thuê mặt bằng bổ vào đầu từng cháu là ra liền.

Học phí trường con vịt em học trước dich giờ gần x2 rồi đấy cụ ạ.
1 số trường vẫn rất thấp do phụ huynh chưa chấp nhận đc thực tế cụ ạ.
1-2 tháng thì trả được chứ chứ 2 năm thì tiền đâu mà theo cụ? Khối tư nhân đồng tiền đi liền khúc ruột.
Trước đây thấp ai cũng biết mà cụ. Giáo viên toàn tạm thời vì khổ quá, em đón con cứ 1-2 tháng lại thấy mấy cô khác mới.
Không thấp đâu cụ. Con em học trường tư, cả ăn uống cũng phải gần 4 củ, trong khi đó nếu trường công thì cùng lắm 2 củ.
Trường công được ưu đãi rất nhiều (mặt bằng, trợ cấp, khuyến mại tài trợ...) nên mỗi cháu 2 củ là nguồn thu rất ổn rồi cụ ạ, giáo viên cũng yên tâm hơn vì ổn định hơn.
Mầm non tư thục Hà Nội giờ chi phí "quá thấp" toàn 6-8tr/tháng, lên 10tr/tháng xem đến lúc đấy bố mẹ kêu hay chủ trường kêu? =))
Trường bình dân vẫn toàn 2,7-3,5tr thôi cụ.

Simson 2 xẻng

Xe tăng
Con nhóc nhà em 5 tuổi, mới được trở lại trường mầm non sau thời gian dài nghỉ dịch. Cô chủ nhiệm cũ nghỉ rồi, giờ cô mới dạy thay. Tối qua vợ em than :"Anh ơi em thấy cô giáo mới nói chuyện có vẻ giả giả, không khéo, hội phụ huynh ko có thiện cảm abc... hay mình cho con chuyển trường ?."
Ôi con lạy các mẹ, giờ có người trông cho, con nó được đi học, được chơi với bạn bè là mừng lắm rồi.
Đòi đòi cái cc !

Thấp hay cao thì chủ cơ sở nắm phần lớn, chứ lương thì theo mặt bằng chung rồi cụ ạ. Như chỗ em thì có tăng để chủ cơ sở bù lỗ cho 2 năm qua vay tiền xây trường mới cụ ạ. Chứ em nghĩ tháng cũng chỉ phụ cấp thêm vài trăm mỗi cô so với trước dịch thôi.

Tung Promise

Xe tải
Vợ chồng cu em em cùng quê đợt dịch đi tong 3 cái mầm non mà nó đã mài công xây lên sau bao năm, giờ coi như trắng tay. Khổ thật sự
Nhà em cũng chung vốn làm 2 cơ sở tư nhân cũng méo hết mặt đây cụ ạ. Cũng may vẫn còn cầm cự được qua mùa dịch.

elise.cosmetic

[Tịch thu bằng lái]

Trước đây thấp ai cũng biết mà cụ. Giáo viên toàn tạm thời vì khổ quá, em đón con cứ 1-2 tháng lại thấy mấy cô khác mới.

Trường công được ưu đãi rất nhiều (mặt bằng, trợ cấp, khuyến mại tài trợ...) nên mỗi cháu 2 củ là nguồn thu rất ổn rồi cụ ạ, giáo viên cũng yên tâm hơn vì ổn định hơn.

Trường bình dân vẫn toàn 2,7-3,5tr thôi cụ.
? Cụ cho con học "trường bình dân" nào vậy? Quận nào mà rẻ thế?

Sao cái bao

Xe máy
Các bố các mẹ cấm túc người ta cả năm trời, bảo mở là mở luôn như cởi áo cởi quần chắc. Ko biết bao nhiêu chủ trường mầm non 1 đi ko trở lại rồi. Chả thấy có ông nào nhận trách nhiệm. Câu trước câu sau là đã hoàn thành nhiệm vụ chống dịch xuất sắc.
Cụ nói quá chuẩn. Các vị quá sợ trách nhiệm nên mới như này

Húp sụp sụp

Xe điện
Cô giáo mầm non rất yêu các cháu!
Chỉ vì miếng cơm manh áo mà cô phải đổi nghề
Thương cô!

demax

Xe tăng
Nhà mình gần năm nay bí quá nên phải thuê 1 cô mầm non đang thất nghiệp về trông 2 đứa. Cô kể vẫn còn 1 tháng lương cuối từ lúc nghỉ dịch vẫn chưa được thanh toán. Vì chủ cơ sở nói giữ lại để ràng buộc các cô còn quay lại dạy sau khi hết dịch.
Thấy các cô mầm non vất vả thực sự, cũng có đoạn thời gian nhà mình không cần lắm nhưng vẫn bảo cô đến trông con cho cô có thu nhập. Mấy hôm nay HN mở cửa lại cô được đi dạy lại rồi, cũng đỡ tội.

Chỉnh sửa cuối:

Dan du an

Xe ba gác
Lúc dịch bệnh bị đóng cửa có miễn thuế cho người ta không các cụ?

BMW X4

[Tịch thu bằng lái]
Các bố các mẹ cấm túc người ta cả năm trời, bảo mở là mở luôn như cởi áo cởi quần chắc. Ko biết bao nhiêu chủ trường mầm non 1 đi ko trở lại rồi. Chả thấy có ông nào nhận trách nhiệm. Câu trước câu sau là đã hoàn thành nhiệm vụ chống dịch xuất sắc.
Họ đồng ý mở chứ không phải ép bác phải mở luôn.
Giống với Bia hơi hay Karaoke: Họ cho phép bác mở lại, còn bác mở hay không thì tuỳ bác.

Đừng so sánh với Cởi áo hay Tụt quần bác ạ.

dichvuflycamhn

Xe buýt
Nhà mình gần năm nay bí quá nên phải thuê 1 cô mầm non đang thất nghiệp về trông 2 đứa. Thấy cô kể vẫn còn 1 tháng lương cuối từ lúc nghỉ dịch vẫn chưa được thanh toán. Vì chủ cơ sở nói giữ lại để ràng buộc cô còn quay lại dạy sau khi hết dịch.
Thấy các cô mầm non vất vả thực sự, cũng có đoạn thời gian nhà mình không cần lắm nhưng vẫn bảo cô đến trông con cho cô có thu nhập. Mấy hôm nay HN mở cửa lại cô được đi dạy lại rồi, cũng đỡ tội.
Cụ thật là 1 con người giàu lòng nhân ái, em cũng muốn chia sẻ với cụ. Cụ cho em xin info cô giáo để em tình nguyện đưa đón cô đi làm với ạ :">

dattuyet_sghn

Xe điện
Con nhóc nhà em 5 tuổi, mới được trở lại trường mầm non sau thời gian dài nghỉ dịch. Cô chủ nhiệm cũ nghỉ rồi, giờ cô mới dạy thay. Tối qua vợ em than :"Anh ơi em thấy cô giáo mới nói chuyện có vẻ giả giả, không khéo, hội phụ huynh ko có thiện cảm abc... hay mình cho con chuyển trường ?."
Ôi con lạy các mẹ, giờ có người trông cho, con nó được đi học, được chơi với bạn bè là mừng lắm rồi.
Đòi đòi cái cc !
Ko đòi cc thì cụ lại buồn đấy :D

Boydepzai190579

Xe tăng
Có trường 14 mới đi học đã ra thông báo thu học phí cả tháng rồi,trường công lập tự chủ tài chén nhé ko phải trường tư đâu,thôi thì cũng coi như đóng góp hỗ trợ

Nongdantb

Xe tăng
Ngày xưa thì sống chết với cái biên chế chứ giờ thì khác rồi, các cô chủ yếu làm tạm thời thôi chứ công việc này cũng áp lực nặng nề lắm các cụ nhỉ.

Nongdantb

Xe tăng
Có trường 14 mới đi học đã ra thông báo thu học phí cả tháng rồi,trường công lập tự chủ tài chén nhé ko phải trường tư đâu,thôi thì cũng coi như đóng góp hỗ trợ
Hiii nhịn đói bao lâu chờ các cụ béo mầm giờ là lúc dao thớt chuẩn bị đâu đấy rồi cụ.

My Hao

Xe điện
Ngày xưa thì sống chết với cái biên chế chứ giờ thì khác rồi, các cô chủ yếu làm tạm thời thôi chứ công việc này cũng áp lực nặng nề lắm các cụ nhỉ.
Các cô biên chế ko nghỉ đâu vì họ vẫn được nhà nước trả lương suốt mùa dịch. Nghỉ là các cô trường mầm non tư thục.

Thaoprohp

Xe tăng
Các cụ cứ bình tĩnh, cứ để mọi việc vận hành theo quy luật cung cầu.
Sẽ mất thêm chút thời gian để thay đổi tình hình hiện tại.