[TNGT] Trường hợp này tai nạn thì có ai chịu trách nhiệm

tt0812us

Xe điện
Còn một điều lạ nữa em thấy những người bị sợi dây thép quệt vào, chỉ kịp kêu hốt hoảng, lạng quạng chống đỡ xe rồi cũng lại tiếp tục đi ngay 8-|
Khi quay lại em thấy đoạn dây thép thòng xuống với cái đầu xoắn cái đinh 10 cũng rùng cả mình, may mà không bị nó văng quật mù mắt :-o
Cụ chủ đã làm một việc rất tốt, xã hội cần rất nhiều người như cụ. Nhưng mình có câu hỏi nhỏ như này, nếu như, chỉ nếu như thôi nhé, cụ chủ không bị cái dây đó cản trở thì cụ có dừng lại làm việc mà cụ đã làm hay không? 8-|

smile365

Xe tải
Website
santavietnam.com
Mạng dân mình như cỏ rác thôi mà

Peekaboo

Xe tăng
Ngày xưa em đi xe máy vào làng Triều Khúc, cũng bị dây điện thoại trùng xuống giăng ngang mặt người, may mà em nhìn thấy nên phanh và tránh kịp.

Còn các thể loại thanh niên, trung niên, lão niên làng Triều Khúc ngồi quán nước gần đó thì thốt lên "Uầy, thằng kia may thế ..." và nhấp tiếp ngụm nước chè.

Sau đó có cái xe tải đi vào nên người của xe tải họ kéo dây điện thoại lên, mấy năm sau đọc báo có vụ 1 thanh niên mất mạng ở La Thành cũng vì dây điện thoại, ôi cái xã hội này.

Luu Lehong

Xe container
Cụ chủ đã làm một việc rất tốt, xã hội cần rất nhiều người như cụ. Nhưng mình có câu hỏi nhỏ như này, nếu như, chỉ nếu như thôi nhé, cụ chủ không bị cái dây đó cản trở thì cụ có dừng lại làm việc mà cụ đã làm hay không? 8-|
Đúng là có va vào thì mới biết bởi trời tối sau mưa, đường nhấp nhoá ánh đèn rất khó nhận thấy. Nhưng dù có không va vào mà biết thì em vẫn sẽ dừng lại làm vì nếu ai mắc vào chắc chắn không nhẹ thì nặng, hậu quả sẽ khó lường. Chắc chắn có nhiều người đã mắc vào vì đoàn dây thép thòng xuống cách mặt đường 5-60cm mà lại là đúng tầm làn xe máy đi. Cái băn khoăn là em thấy vài người đi sau em mắc trượt cái dây thép vào tay lái xe máy thì vẫn đi tiếp, còn 2 chú bảo vệ gần đó thì chắc chắn biết có sợi dây đó, bởi liên tục có người quệt rồi lại kêu. Khi em dừng xe máy quay lại, thấy các chú bảo vệ vẫn thản nhiên nhìn em coi như không :-o

cwise

Xe container
Ngày xưa em đi xe máy vào làng Triều Khúc, cũng bị dây điện thoại trùng xuống giăng ngang mặt người, may mà em nhìn thấy nên phanh và tránh kịp.

Còn các thể loại thanh niên, trung niên, lão niên làng Triều Khúc ngồi quán nước gần đó thì thốt lên "Uầy, thằng kia may thế ..." và nhấp tiếp ngụm nước chè.

Sau đó có cái xe tải đi vào nên người của xe tải họ kéo dây điện thoại lên, mấy năm sau đọc báo có vụ 1 thanh niên mất mạng ở La Thành cũng vì dây điện thoại, ôi cái xã hội này.
Chết cuòi với cái câu Uầy kia ạ, nhưng nó đúng và rát đúng với hiện thực VN bj, các con giời vô công rồi nghề éo có việc gì làm thay vì ra xử lý thì lại ngồi tụm lại bàn tán, đúng là dog die.

Luu Lehong

Xe container
Căn cứ toạ độ điểm chụp thì em suy đoán là 2 bảo vệ thuộc 1 đơn vị "gần" cột cờ Hà Nội. Thảo nào mà có quần áo với mũ và gậy rất chuyên nghiệp :D

ichbinminh

Xe buýt
Câu trả lời vô cùng đơn giản: Đổ tại số! Hehe.

coixay

Xe buýt
Hoan nghênh ý thức vì an toàn chung của cụ. Cụ nào nhà báo đưa chuyện này mặt báo cho các cơ quan hữu trách xử lý được không ạ???

vls460hl

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Thôi cụ cũng may rồi,không sao là được.Mấy chú cảnh vệ đấy thì chán lắm,nói làm gì?lắm hôm đi đường em thấy CSGT gặp tai nạn rồi cũng né,phi thẳng.Chán lắm.

tt0812us

Xe điện
Đúng là có va vào thì mới biết bởi trời tối sau mưa, đường nhấp nhoá ánh đèn rất khó nhận thấy. Nhưng dù có không va vào mà biết thì em vẫn sẽ dừng lại làm vì nếu ai mắc vào chắc chắn không nhẹ thì nặng, hậu quả sẽ khó lường. Chắc chắn có nhiều người đã mắc vào vì đoàn dây thép thòng xuống cách mặt đường 5-60cm mà lại là đúng tầm làn xe máy đi. Cái băn khoăn là em thấy vài người đi sau em mắc trượt cái dây thép vào tay lái xe máy thì vẫn đi tiếp, còn 2 chú bảo vệ gần đó thì chắc chắn biết có sợi dây đó, bởi liên tục có người quệt rồi lại kêu. Khi em dừng xe máy quay lại, thấy các chú bảo vệ vẫn thản nhiên nhìn em coi như không :-o
Vừa vodka cụ rồi, những người kia quả thật là đáng trách, mình không bị không có nghĩa người khác không bị, nhưng mình cũng có băn khoăn là đang đi trên đường mà gặp ổ gà khá to, mình đi qua suýt bị ngã thì có nên đổ thêm đất vào đó để an toàn cho những người đi sau không hay cứ để đó GTCC sẽ làm hả cụ? Hỏi rất thật vì tình huống này mình gặp nhiều và thấy có đôi nét hơi giống với việc cái dây thép của cụ

Luu Lehong

Xe container
... mình không bị không có nghĩa người khác không bị, nhưng mình cũng có băn khoăn là đang đi trên đường mà gặp ổ gà khá to, mình đi qua suýt bị ngã thì có nên đổ thêm đất vào đó để an toàn cho những người đi sau không hay cứ để đó GTCC sẽ làm hả cụ? Hỏi rất thật vì tình huống này mình gặp nhiều và thấy có đôi nét hơi giống với việc cái dây thép của cụ
Cái dây thép thì xử lý có phần dễ chứ gặp trường hợp ổ gà to trên đuờng thì cũng khó thật. Vì việc san đất vào đâu phải lúc nào cũng có điều kiện dụng cụ cuốc xẻng với đất. Có lẽ chỉ đặt cảnh báo rồi thông tn cho GTCC họ xử lý thôi. :-w

doantu_tk

Xe hơi
Chả liên quan, Chết là do đen thôi =)). Trách kiếp trước do ăn ở. Đời về cơ bản là buồn cụ ạ

chiakhoavang.vn

Xe điện
Website
www.cognotiv.vn
Về lý thì thằng treo băng zon sẽ phải chịu trách nhiệm nhưng chờ được nó đền thì hơi khó. Vodka tinh thần của cụ chủ.
mưa bão là trường hợp thiên tai bất khả kháng nghe cụ không buộc trách nhiệm được

chiakhoavang.vn

Xe điện
Website
www.cognotiv.vn
vậy mà cụ o chụp luôn ảnh 2 chú đó để cho anh em ngắm dung nhan

vietpq75hanes

Xe container
Ở đâu mà con người được tôn trọng, được coi là con người thì ở đó xã hội rất văn minh và hiện đại rồi. Nếu ko đền tiền thì lãnh đạo ở vị trí đó có phần trách nhiệm rất nặng, thậm chí là phải từ chức. Ôi văn hóa từ chức đến bao giờ???

samicbv

Xe hơi
Ông nèo treo băng rôn thì ong ấy phải chịu trách nhiệm chứ nhảy.. còn liên đới đến ông cấp phép treo nữa chứ ợ