[Camera] Trường hợp này ô tô có sai gì không các bác?

yeuxematiz82

Xe tải
Có xem được đâu. Cụ phải để chế độ public chứ.
dạ đây ạ em puclic rồi đó ạ
các cụ nhìn kỹ đây là trong phố, ko có biển cấm quay đầu, vạch đứt giữa đường, ko có vạch dành cho người đi bộ
các cụ phân tích tình huống xem sai đúng ra sao để em rút kinh nghiệm ạ

frozen_flame

Xe hơi
Theo ngu ý của em thì nếu nó có dù thì cụ sẽ là người phạm lỗi =))

yeuxematiz82

Xe tải
Theo ngu ý của em thì nếu nó có dù thì cụ sẽ là người phạm lỗi =))
cách đây hơn tháng em về quê Hưng Yên, đường quốc lộ 38. Hai thằng học sinh đi xe máy ngược chiều vượt ko quan sát, lấn làn, gặp xe em nó ko tránh được thế là ghi đông xe nó phang cụt luôn củ gương bên lái xe em. Em dừng xe xuống xem thế nào thì nó phóng mất :-o

frozen_flame

Xe hơi
cách đây hơn tháng em về quê Hưng Yên, đường quốc lộ 38. Hai thằng học sinh đi xe máy ngược chiều vượt ko quan sát, lấn làn, gặp xe em nó ko tránh được thế là ghi đông xe nó phang cụt luôn củ gương bên lái xe em. Em dừng xe xuống xem thế nào thì nó phóng mất :-o
Chuyện bt ở ta cụ ạ. Lâu lâu rồi em đang dừng chờ đèn đỏ. Mà có thằng 2b lách qua khe hẹp vượt đèn đỏ, vướng vào xe em, giật mất cái ba đờ xốc trước ra rồi phi mất :))

anhtho

Xe ngựa
em post lên rồi ạ
tình huống là xe em chạy trong phố, giảm tốc, xi nhan và quay đầu. Thì 1 thằng xe máy phóng nhanh lao tới phanh ko kịp phang thẳng vào xe em
các cụ nhìn người nó lao lên capo thì biết đi nhanh hay chậm
các cụ xem tình huống này em có sai gì ko ạ
Cụ sai rồi. 4b quay đầu là phải có chỗ, không thể quay giữa phố được.
Mà 2b có sao không cụ. Nếu ko sao, chỉ sơ sơ và ai đi đường đó thì may cho cụ.

hafnm

Xe tải
Chuẩn rồi cụ, em nhớ luật không cho phép quay đầu giữa đường không có phân cách cứng (xe gì cũng vậy chứ không chỉ là 4 bánh).

yeuxematiz82

Xe tải
nó mẻ xương mắt cá chân, đang bó bột nằm nhà
ý cụ nói là cái này trong Luật GTĐB, khoản 3 điều 15 hả cụ:
Điều 15. Chuyển hướng xe

1. Khi muốn chuyển hướng, người điều khiển phương tiện phải giảm tốc độ và có tín hiệu báo hướng rẽ.

2. Trong khi chuyển hướng, người lái xe, người điều khiển xe máy chuyên dùng phải nhường quyền đi trước cho người đi bộ, người đi xe đạp đang đi trên phần đường dành riêng cho họ, nhường đường cho các xe đi ngược chiều và chỉ cho xe chuyển hướng khi quan sát thấy không gây trở ngại hoặc nguy hiểm cho người và phương tiện khác.

3. Trong khu dân cư, người lái xe, người điều khiển xe máy chuyên dùng chỉ được quay đầu xe ở nơi đường giao nhau và nơi có biển báo cho phép quay đầu xe.

4. Không được quay đầu xe ở phần đường dành cho người đi bộ qua đường, trên cầu, đầu cầu, gầm cầu vượt, ngầm, trong hầm đường bộ, đường cao tốc, tại nơi đường bộ giao nhau cùng mức với đường sắt,đường hẹp, đường dốc, đoạn đường cong tầm nhìn bị che khuất.

anhtho

Xe ngựa
Đúng rồi đó cụ. Ngoài ra, nếu cụ ko quay đầu mà chỉ rẽ trái (vào nhà bên kia đường chẳng hạn) thì cụ vẫn phải nhường xe đi thẳng. Trường hợp này lỗi của cụ quá rõ.
Xin chia buồn cho cụ và cho thanh niên kia.

yeuxematiz82

Xe tải
Đúng rồi đó cụ. Ngoài ra, nếu cụ ko quay đầu mà chỉ rẽ trái (vào nhà bên kia đường chẳng hạn) thì cụ vẫn phải nhường xe đi thẳng. Trường hợp này lỗi của cụ quá rõ.
Xin chia buồn cho cụ và cho thanh niên kia.
Cụ ném clip cho em qua mail đi em quăng lên cho: vietpq75hanes@yahoo.co.uk
cụ ơi em quăng lên thành công rồi mà
đây này cụ xem nick em ngày 7/1/16 lúc 14:31 có clip đó

yeuxematiz82

Xe tải
các cụ nhìn kỹ đây là trong phố, ko có biển cấm quay đầu, vạch đứt giữa đường, ko có vạch dành cho người đi bộ
đây clip đây các cụ ạ

giftdeath

Xe hơi
cụ sai rồi, theo luật không được quay đầu giữa phố nơi không có biển cho phép quay đầu.
Và quay đầu hay rẽ trái thì đều phải nhường xe đi thẳng hoặc xe phía ngược chiều

NMT220879

Xe tải
Cụ sai, thứ nhất không được quay đầu ở nhưngc chỗ như này ( nhưng đa phần mọi người vẫn quay ), thứ 2 là cái sai lớn nhất của cụ - khi quay đầu không chịu quan sát để nhường cho các phương tiện từ hướng khác đến.

anhtho

Xe ngựa
Luật cấm ô tô quay đầu ở giữa phỗ (2b em ko tính vì chẳng bao giờ xxx phạt :) ) , thực ra cũng có lý do. Xe quay đầu có bán kính quay rộng, sẽ phải cắt ngang hầu như hết đường (cả 2 chiều). Em ko nghĩ chúng ta tuân thủ một cách triệt để, nhưng vì quay đầu là phạm luật và có khả năng gây tai nạn cao nên em thường hết sức để ý, nhất là điểm mù vì khi xe quay rồi thì gương hậu mất tác dụng, lúc đó mắt phải đảo như rang lạc, canh cả bên phải lẫn bên trái.

czechonline

Xe điện
em post lên rồi ạ
tình huống là xe em chạy trong phố, giảm tốc, xi nhan và quay đầu. Thì 1 thằng xe máy phóng nhanh lao tới phanh ko kịp phang thẳng vào xe em
các cụ nhìn người nó lao lên capo thì biết đi nhanh hay chậm
các cụ xem tình huống này em có sai gì ko ạ
Trước cửa nhà em liên tục , có tuần vài vụ khiếp lắm , toàn xe máy phóng nhanh rồi xe rẽ trái , phải không nhường đường nên cứ táng nhau liên tục . Hồi chiều một ông bốn bánh rẽ trái không nhường , một thằng 2 bánh phi nhanh phanh không kịp xòe phát mà tầm cỡ 60m nghe mà rợn hết tóc gáy .

phuonghuongngoc

Xe container
Cuối cùng thì cụ có phải đền thằng xe máy không ạ?!

yeuxematiz82

Xe tải
Luật cấm ô tô quay đầu ở giữa phỗ (2b em ko tính vì chẳng bao giờ xxx phạt :) ) , thực ra cũng có lý do. Xe quay đầu có bán kính quay rộng, sẽ phải cắt ngang hầu như hết đường (cả 2 chiều). Em ko nghĩ chúng ta tuân thủ một cách triệt để, nhưng vì quay đầu là phạm luật và có khả năng gây tai nạn cao nên em thường hết sức để ý, nhất là điểm mù vì khi xe quay rồi thì gương hậu mất tác dụng, lúc đó mắt phải đảo như rang lạc, canh cả bên phải lẫn bên trái.
cả TP quê em ko tìm thấy 1 cái biển cho phép quay đầu nào (trừ tuyến đường mới làm thì lại ít xe và xa TP)
sau vụ này em phải cẩn thận hơn cụ ạ