[Funland] Trường học Tây Mỗ thất thủ

Trạng thái
Thớt đang đóng

Cucumin

Xe điện
Phụ huynh này non kém kinh nghiệm quá, ở cái đất Hà Nội này, việc học cho các con nó phải chiếm 30 40% quỹ thời gian thảo luận của vợ chồng. Khi các cháu bắt đầu đi học. Mẫu giáo còn Ok, chứ từ lớp 1 phải định hướng cho con mình học đâu, học trường nào rồi. Như học ngần nhà học xa nhà , trường công hay trường tư. Nói chung nếu phải xin xỏ vào các trường OK mà không phải thi, thì từ sau tết cái là phải dùng mọi công cụ hỗ trợ , quan hệ , tiên bạc........... lo cho các con có một suất học rồi. Chứ ở cái Hà Nội này đất trật người đông, phụ huỳnh lắm tiền hay quan hệ rộng thì nhiều như quân nguyên , mà đến tận sắp khai giảng mới đi nộp hồ sơ vào trường . =)) =))

Chỉnh sửa cuối:

Tom80

Xe buýt
Nhà trường chắc định lập lờ để nhận xuất trái tuyến thu ngân sách trường đây. Mà cái gì nó cũng vừa phải thôi.
Nhóc nhà cụ chưa đi hoặc hoặc đã qua giai đoạn này nhỉ.
Lạc hậu quá.

agrimeco

Xe lăn
Chỗ Em cũng bỏ hộ khẩu rồi. Nhưng xin học thì trình sổ đỏ ra.
Sổ đỏ thay sao đc hk? Nếu ko có hk phải xin xác nhận cư trú chứ có sổ đỏ có nhà chưa chắc gì đã sinh sống ở đấy ạ?

Xep

Xe tăng
Phía nhà trường và ngành giáo dục chả có ccc gì lỗi ở đây cả. Tất cả do quy hoạch và các quý khách hàng không chịu tìm hiểu trước. Khu này có xây thêm 2 3 trường nữa vẫn thiếu nếu xây full cc lên.
Ở khu nào thì không bị tình trạng này hở cụ?

Antoni

Xe tải
Thì cũng phải có điều tra, kết luận sai phạm đã chứ chưa có gì cụ đã kêu phải dừng, rút. Hoá ra là làm ngược à?
Điều chỉnh tăng được thì điều chỉnh giảm cũng đc mà cụ, cần gì phải sai phạm. Quan trọng là nta có dám làm hay không, các quyết định đều do con người ban hành. Với 1 dải đất nhỏ hẹp dọc 2 bên đường tàu mà duyệt cho họ chồng lên 58 toà cc với 8 vạn dân thì cần xem lại.

thungkhe

Xe điện
Sổ đỏ thay sao đc hk? Nếu ko có hk phải xin xác nhận cư trú chứ có sổ đỏ có nhà chưa chắc gì đã sinh sống ở đấy ạ?
Tức là nhà có hộ khẩu tại đó trước đây, nhưng không chịu cắt đi và khi làm CCCD do ép tiến độ nên cũng làm bừa dù ko thường trú tại đó nên giờ thường trú mặc nhiên tại đó nhưng ko có nhà ở đó Cụ ạ. Do vậy, có thường trú ở đấy thì phòi cái sổ đỏ ra cho chắc.

xitruman

Xe buýt
Phụ huynh này non kém kinh nghiệm quá, ở cái đất Hà Nội này, việc học cho các con nó phải chiếm 30 40% quỹ thời gian thảo luận của vợ chồng. Khi các cháu bắt đầu đi học. Mẫu giáo còn Ok, chứ từ lớp 1 phải định hướng cho con mình học đâu, học trường nào rồi. Như học ngần nhà học xa nhà , trường công hay trường tư. Nói chung nếu phải xin xỏ vào các trường OK mà không phải thì, thì từ sau tết cái là phải dùng mọi công cụ hỗ trợ , quan hệ , tiên bạc........... lo cho các con có một suất học rồi. Chứ ở cái Hà Nội này đất trật người đông, phu huỳnh lắm tiền hay quan hệ rộng thì nhiều như quân nguyên , mà đến tận sắp khai giảng mới đi nộp hồ sơ vào trường . =)) =))
Chuẩn quá cụ.
Nhất là những khu xác định nóng như này, phải quan hệ, tính toán từ khi con 3-4 tuổi ấy chứ ạ.

DurexXL

Xe lăn
Em tưởng các cư dân Viner là có không gian sống thượng lưu, hiện đại, hưởng thụ hệ sinh thái đồng bộ chất lượng văn minh: ốm Vinmec, đi Vinfast, học Vinschool ...tất cả đều trong tầm nhìn của Boss Vin Vượng cơ mà nhỉ

Sao Viners lại nhao ra tranh suất học cho con của dân cư trường làng thế

Sứa.

Xe điện
Ở khu nào thì không bị tình trạng này hở cụ?
Khu nào không bị chung cư xây tràn lan, rồi x3 số lượng so với kế hoạch thì không bị cụ nhé.
Em ở ĐĐ, HK, HBT không có tình trạng này. Con em đều học ở những trường tốt nhất hót nhất trong 3 quận trên. Có cần em nổ luôn tên trường không ạ?
Chuẩn luôn, ở những chỗ ko xây cc với mật độ dày đặc thì cứ có HKTT và TT dài hạn là nghiễm nhiên vào học ko mất đồng nào.

Sứa.

Xe điện
Em tưởng các cư dân Viner là có không gian sống thượng lưu, văn minh, ốm Vinmec, đi Vinfast, học Vinschool ...tất cả đều trong tầm nhìn của Boss Vin Vượng cơ mà nhỉ

Sao Viners lại nhao ra tranh suất học cho con của dân cư trường làng thế
Do anh chàng này mà ra :))

poiuy

Xe ba gác
Điều chỉnh tăng được thì điều chỉnh giảm cũng đc mà cụ, cần gì phải sai phạm. Quan trọng là nta có dám làm hay không, các quyết định đều do con người ban hành. Với 1 dải đất nhỏ hẹp dọc 2 bên đường tàu mà duyệt cho họ chồng lên 58 toà cc với 8 vạn dân thì cần xem lại.
Đương nhiên tăng được thì giảm được nhưng nó phải có căn cứ pháp luật chứ tùy hứng gây thiệt hại kinh tế thì lấy gì bồi thường?

nkafe

Xe tải
Chỗ Em cũng bỏ hộ khẩu rồi. Nhưng xin học thì trình sổ đỏ ra.
Linh tinh, Khánh Hòa nhà anh phân biệt đúng tuyến hay trái tuyến khi vào lớp 1 là dựa theo số định danh do công an phường xã đưa ra. Anh đăng ký tạm trú có khai báo con sắp vào học lớp 1 là cũng sẽ được công an phường cấp định danh và đưa vào danh sách tuyển sinh trường đúng nơi cư trú.

HeoQuay66

Xe tăng
Em tưởng các cư dân Viner là có không gian sống thượng lưu, văn minh, ốm Vinmec, đi Vinfast, học Vinschool ...tất cả đều trong tầm nhìn của Boss Vin Vượng cơ mà nhỉ

Sao Viners lại nhao ra tranh suất học của dân cư trường làng thế
Cái VS này trước kia định nghĩa là CC thu nhập thấp, loanh quanh 1.5-2ty 1 căn, mà toàn căn nhỏ nhỏ 30-50m2 là nhiều. Giờ thì anh V làm phát tăng 3 lần so với kế hoạch rồi bỏ luôn cái thu nhập thấp đi để cho hợp với giá trị :))
Cư dân mua ở giai đoạn đầu thì phần lớn cũng không phải dư dả gì, giờ a V anh ấy cho sống ở môi trường vương giả quá nên thành ra sốc, khổ mãi giờ sướng không chịu nổi :(

XPQ

Xe cút kít
Quy hoạch được lập ra để "điều chỉnh", hay gọi thẳng là để phá vỡ quy hoạch. Cả một khu đô thị quy mô bằng một quận mới mà trường học bệnh viện không thấy đầu tư. Vỡ trận là đương nhiên.

Sứa.

Xe điện
Chuẩn quá cụ.
Nhất là những khu xác định nóng như này, phải quan hệ, tính toán từ khi con 3-4 tuổi ấy chứ ạ.
Chỉ cần đăng ký HKTT là xong, ko cần phải quan hệ tính toán gì hết. Đi học thôi chứ có phải đi Tây đâu mà phải khổ thế?

DurexXL

Xe lăn
Phụ huynh này non kém kinh nghiệm quá, ở cái đất Hà Nội này, việc học cho các con nó phải chiếm 30 40% quỹ thời gian thảo luận của vợ chồng. Khi các cháu bắt đầu đi học. Mẫu giáo còn Ok, chứ từ lớp 1 phải định hướng cho con mình học đâu, học trường nào rồi. Như học ngần nhà học xa nhà , trường công hay trường tư. Nói chung nếu phải xin xỏ vào các trường OK mà không phải thi, thì từ sau tết cái là phải dùng mọi công cụ hỗ trợ , quan hệ , tiên bạc........... lo cho các con có một suất học rồi. Chứ ở cái Hà Nội này đất trật người đông, phụ huỳnh lắm tiền hay quan hệ rộng thì nhiều như quân nguyên , mà đến tận sắp khai giảng mới đi nộp hồ sơ vào trường . =)) =))
Chắc các phụ huynh Viners vẫn quen theo tâm thế văn minh, giơ thẻ cư dân Vin ra là auto mời vào thôi

Thôi thì cứ Vinschool đi, hơi đâu xếp hàng trường làng thế

tuongvt

Xe buýt
Hề hề còn lâu tớ mới giảm nhé. Cứ tăng đều thôi. Khứa đang nhiều điên mà giảm. :))

Nói thực là em rất phục nhà nào có 2 con cho học tư. Ý em là trường phân khúc từ chục củ trở lên ấy.
Trường tư nào giờ tính ra cũng tầm hơn 10tr 1 tháng hết, dưới 10tr ít lắm

agrimeco

Xe lăn
Tức là nhà có hộ khẩu tại đó trước đây, nhưng không chịu cắt đi và khi làm CCCD do ép tiến độ nên cũng làm bừa dù ko thường trú tại đó nên giờ thường trú mặc nhiên tại đó nhưng ko có nhà ở đó Cụ ạ. Do vậy, có thường trú ở đấy thì phòi cái sổ đỏ ra cho chắc.
Cái này cũng ko có tác dụng gì theo quy định của pl cụ ạ, giả sử sổ đỏ đứng tên người khác nhưng nhiều trường hợp vẫn có đk cư trú hợp pháp tại địa chỉ đó thì vẫn phải giải quyết câc thủ tục hành chính liên quan cho người dân thôi.

Trạng thái
Thớt đang đóng