[Funland] Trường học Tây Mỗ thất thủ

Trạng thái
Thớt đang đóng

Sứa.

Xe điện
Sao cư dân Vin không vào Vinschool học, lại ra trường công tranh xuất với người ở đậy vậy các cụ?
P/s: chứ ko phải mua nhà vin là công dân của vin thì đc ưu đãi các dịch vụ khác ạ?
Toàn dân ít tiền cố mua nhà Vin cho soang nên ko đủ tiền cho con học Vinshool mới ra chuyện đấy :-s

Patriots

Xe lăn
Cái này đúng nha bác
Nếu lật lại các bài báo từ 2016, 2017 với từ khóa vincity thì mình sẽ hiểu rõ hơn
Vì làm khu giá rẻ nên khi đào hầm thì có 1 hầm
Sau đẻ ra từ khóa nhà nổi để xe, để chữa cháy cho vụ chung cư 3 mấy tầng mà có mỗi 1 hầm
Cảm ơn cụ, ngày trước thời 2017 nó là Vincity nhà thu nhập thấp, nên không thể vẽ mỗi căn hộ một chỗ để ô tôi, vì như vậy sẽ làm khó cho ông phê duyệt, dù sao thì cũng phải duyệt thôi, cãi sao được, nên mới đẻ ra nhà để xe, mà ở Smartcity có hộ khẩu ở đâu thì học trường công lập ở đó, do nhu cầu chính đáng, người dân (thu nhập thấp) có quyền công dân chính đáng, không thể phân biệt họ được. Để dự án được phê duyệt thì bài toán dân sinh phải khả thi rồi

xitruman

Xe buýt
Cái bọn phụ huynh này toàn Chí Phèo à? Nhập tịch đc vào "trời Tây" phát là bức xúc làm loạn ngay đc.
Nghành GD vẫn còn nát còn lâu. Khi nào lãnh đạo ko sợ phụ huynh. Lúc đó thầy ra thầy, trò ra trò thì nền GD mới tốt lên được.

Chúng nó đang lên mạng bới móc trưởng phòng giáo dục, nào là có phốt ở Sơn La chuyển về... đúng là một lũ chí phèo.
Cụ cũng đang chửi họ đấy cụ ạ. :D

HeoQuay66

Xe tăng
Trường làng phục vụ đc con em Tây mỗ thôi. Giờ chồng mấy chục cái chung cư với hàng vạn người thì 3 cái Tây Mỗ cũng không tải nổi.
Làm ăn không có kế hoạch gì thì bung toang có gì lạ.

nkafe

Xe tải
Vớ vẩn! Ai bảo bỏ sổ hộ khẩu? Chỉ bỏ sổ hộ khẩu giấy chứ sổ hộ khẩu điện tử vẫn còn nguyên! Tạm trú phải khác thường trú!
Thường trú bh cũng đc ưu tiên trước, còn suất mới xét đến tạm trú. Nguyên tắc thế rồi.
Hướng dẫn tuyển sinh vào các trường mầm non, lớp 01 và lớp 06 năm học 2020 - 2021 tại Hà Nội được quy định tại Công văn 1363/SGDĐT-QLT.
Hồ sơ đăng ký vào mầm non, lớp 01, lớp 06 gồm:
- Phiếu đăng ký dự tuyển;
- Bản sao Giấy khai sinh hợp lệ;
- Bản phôtô Sổ hộ khẩu (không cần công chứng, kèm theo bản chính để đối chiếu) hoặc giấy hẹn đã hoàn thành thủ tục nhập khẩu của công an quận, huyện, thị xã hoặc Giấy xác nhận cư trú tại địa bàn của Công an cấp phường, xã, thị trấn cấp;
- Bản chính học bạ cấp tiểu học hoặc các hồ sơ khác có giá trị thay thế học bạ (đối với học sinh vào lớp 6).

Quan trọng nhất là khi về ở và có con nhở sắp nhập học, cha mẹ cần làm thủ tục tạm trú càng sớm càng tốt, Có những trường quá đông họ sẽ thâm yêu cầu tạm trú thực tế trên 1,5 năm để tránh người học trái tuyến hoàn toàn lách luật.

Chỉnh sửa cuối:

Dân miền núi TM

Xe điện
Hoàng Mai phiên bản 2.
Ngẫm các cụ khu Pháp Vân cũng nhịn giỏi, mấy chục năm CĐT cả khu chả xây cái trường nào.

nickthu2

Xe buýt
Từ khoảng 6h15 sáng nay, họ đã kéo đến trường để hỏi thông tin. Dù đại diện Phòng Giáo dục và Đào tạo quận có mặt, đề nghị điền đơn nguyện vọng để xem xét, số đông vẫn nán lại qua trưa, ngồi chật kín ở nhiều góc hành lang, phòng họp.
Đến khoảng 17h, bà Nguyễn Thị Hằng, hiệu trưởng, cùng hai hiệu phó tổ chức cuộc gặp phụ huynh. Theo bà Hằng, trường có 30 lớp, mỗi lớp khoảng 35 học sinh.

"Chúng tôi về trường được tiếp nhận như vậy", bà Hằng nói. Bà và ban giám hiệu vừa được bổ nhiệm hôm qua.
Trước các câu hỏi, nữ hiệu trưởng hầu như không đưa ra câu trả lời cụ thể, chỉ cho biết sẽ chờ chỉ đạo của cấp trên.

Không thỏa mãn, phụ huynh đồng loạt ở lại trường.
Khoảng 19h, bà Lê Thị Thanh Tâm, phó Phòng Giáo dục và Đào tạo quận Nam Từ Liêm, có mặt. Bà cho biết Phòng đã nhận được hơn 516 đơn nguyện vọng xin học của phụ huynh. Trong đó, 417 trường hợp có hộ khẩu thường trú, 99 tạm trú dài hạn (KT3).
Lúc 21h, ông Nguyễn Đăng Cường, phó Chủ tịch phường Tây Mỗ, ông Phạm Văn Khang, cũng là phó Phòng Giáo dục và Đào tạo quận Nam Từ Liêm, xuất hiện.

Tại đây, ông Khang cho hay Phòng sẽ có quyết định chính thức vào lúc 14h ngày 23/8, sau khi được UBND quận phê duyệt. "Tinh thần là đảm bảo quyền lợi chính đáng của học sinh", ông nói.
Khoảng 22h, phụ huynh lần lượt ra về.
Cháu đọc báo thấy có cảm giác gì đó giống như phụ huynh đang khủng bố trường này vậy, ko khác gì bắt ban giám hiệu làm con tin.
Dù sao thì cũng nên có giờ giấc vs tôn trọng ban giám hiệu chứ nhỉ?

thungkhe

Xe điện
Nhà nước bỏ Hộ khẩu rồi à bác?
Xin chúc mừng bác.

Sao bên bển, họ vẫn xài và quản lý nhà nước bằng Hộ khẩu bác nhỉ? Chắc tại tụi nớ quản lý kém minh bạch hơn ta.
Chỗ Em cũng bỏ hộ khẩu rồi. Nhưng xin học thì trình sổ đỏ ra.

HeoQuay66

Xe tăng
Sao cư dân Vin không vào Vinschool học, lại ra trường công tranh xuất với người ở đậy vậy các cụ?
P/s: chứ ko phải mua nhà vin là công dân của vin thì đc ưu đãi các dịch vụ khác ạ?
Iu đãi mấy thì cũng nhẹ nhàng chục củ 1 cháu/tháng cụ ạ. Thôi e chịu nóng nực, bỏ công bỏ việc ra ăn vạ trường công cho tiết kiệm, kaka.

LongLH

Xe điện
Thiếu trường học là do thành phố, đất có, quy hoạch có, tiền sử dụng đất từ dự án thu khủng mà không triển khai xây trường.
Trong vụ cụ thể này thì cũng chưa hẳn là thiếu mà là phần đông các vị con đã học ở trường gần đấy rồi. Nay thấy trường mới gần hơn thì kéo nhau đến đòi chuyển về học cho gần hơn, và hưởng cơ sở vật chất mới. Các vị ấy không nghĩ chuyển đi một phát thì trường cũ họ làm thế nào, đầu cấp thì không nói, các lớp đang học rồi thì chỗ hụt kia bù vào đâu, bên giáo dục làm sao biết ai muốn trường mới, ai muốn trường cũ mà phân bổ được.

Sứa.

Xe điện
Hướng dẫn tuyển sinh vào các trường mầm non, lớp 01 và lớp 06 năm học 2020 - 2021 tại Hà Nội được quy định tại Công văn 1363/SGDĐT-QLT.
Hồ sơ đăng ký vào mầm non, lớp 01, lớp 06 gồm:
- Phiếu đăng ký dự tuyển;
- Bản sao Giấy khai sinh hợp lệ;
- Bản phôtô Sổ hộ khẩu (không cần công chứng, kèm theo bản chính để đối chiếu) hoặc giấy hẹn đã hoàn thành thủ tục nhập khẩu của công an quận, huyện, thị xã hoặc Giấy xác nhận cư trú tại địa bàn của Công an cấp phường, xã, thị trấn cấp;
- Bản chính học bạ cấp tiểu học hoặc các hồ sơ khác có giá trị thay thế học bạ (đối với học sinh vào lớp 6).

Quan trọng nhất là khi về ở và có con nhở sắp nhập học, cha mẹ cần làm thủ tục tạm trú càng sớm càng tốt, Có những trường quá đông họ sẽ thâm yêu cầu tạm trú thực tế trên 1,5 năm để tránh người học trái tuyến hoàn toàn lách luật.
Nó phải có mức ưu tiên nếu số lượng HS quá mức nhận của trường chứ cụ?
Nếu có Hộ khẩu thường trú đó ko đc nhận vào mà tạm trú đc nhận vào thì ăn cái đơn kiện ngay, bố HT nào dám thế...trái tuyến toàn các trường thiếu Hs có HK hoặc Thường trú mới nhận, và họ có mẹo là hết học kỳ 1 mới nhận trái tuyến thì ko ai biết mà thắc mắc cả :))

poiuy

Xe ba gác
Quan trọng là nta có dám nhìn ra lỗi và dám sửa sai hay không thôi. Đã điều chỉnh tăng được thì cũng điều chỉnh giảm được thôi.
Thì cũng phải có điều tra, kết luận sai phạm đã chứ chưa có gì cụ đã kêu phải dừng, rút. Hoá ra là làm ngược à?

New car 2023

Xe container
Nước CHXHCN Việt Nam bỏ hổ khẩu với ý nghĩa phân biệt quyền đi học, quyền mua nhà, quyền chăm sóc y tế từ năm 2015 rồi bác nhé. Bển của bác lạc hậu và phân biệt quyền con người thì đen cho bác thôi.
Chỗ Em cũng bỏ hộ khẩu rồi. Nhưng xin học thì trình sổ đỏ ra.
Việc đầu tiên, bác cần Đăng ký cư trú ở địa chỉ tương ứng, bác muốn gọi là cái gì thì gọi.

Bên bển có học tập ta cái điểm này, và làm y hệt, 2 bác ạ.

Bác thử đến Đăng ký nhập học ở Tây Mỗ 1 hay Tây Mỗ 3, với Hộ khẩu (ý quên Nơi cư trú mới chuẫn) ở HH Linh Đàm, coi xem nào?

Trà Lý

Xe tăng
3 cái trường tiểu học Tây Mỗ với 1 cái trường của Vin là không đủ đáp ứng cho số học sinh của 7 vạn dân Vin với chừng 4 vạn dân xung quanh.

xitruman

Xe buýt
Ngay CG em ở, xin vào cấp 1 Nghĩa Tân tuy kg ồn ào mấy nhưng cũng nóng kg kém. Sĩ số lớp toàn 60.
Nhà nước thì ra sức tuyên truyền đẻ thêm nữa đi. Nhưng trường thì kg xây, việc thì 40 đã già kg xin được....
Các cụ cứ chửi Vin, nhưng em thì thấy nó là tình trạng chung của HN.

Quê bầm

Xe điện
Trường làng phục vụ đc con em Tây mỗ thôi. Giờ chồng mấy chục cái chung cư với hàng vạn người thì 3 cái Tây Mỗ cũng không tải nổi.
Làm ăn không có kế hoạch gì thì bung toang có gì lạ.
Tiền thầy bỏ túi phỏng cụ

thungkhe

Xe điện
Việc đầu tiên, bác cần Đăng ký cư trú ở địa chỉ tương ứng, bác muốn gọi là cái gì thì gọi.

Bên bển có học tập ta cái điểm này, và làm y hệt, 2 bác ạ.

Bác thử đến Đăng ký nhập học ở Tây Mỗ 1 hay Tây Mỗ 3, với Hộ khẩu (ý quên Nơi cư trú mới chuẫn) ở HH Linh Đàm, coi xem nào?
Vầng, phường Em có nhiều hộ bi giải tỏa lâu rồi nhưng ko chịu cắt khẩu và vẫn làm thường trú ở hộ khẩu cũ khi làm CCCD hay mã định danh cho trẻ. Thế là giờ đòi qua phường cũ để học, nhà trường đòi xem sổ đỏ. Hết cãi.

Trạng thái
Thớt đang đóng